You are on page 1of 4

GEN. RICARDO G. PAPA SR. MEM.

Paaralan Baitang IKA-SAMPU(10)


JUNIOR HIGH SCHOOL HIGH SCHOOL – MAIN
DAILY LESSON PLAN EDUKASYON SA
Guro BEA ISABEL V. HERESE Asignatura PAGPAPAKATAO
Petsa at
APRIL 01 - 05, 2024 Markahan IKAAPAT
Oras

BANGHAY ARALIN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 10


I. Layunin UNANG ARAW IKALAWANG ARAW
A. Pamanatayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa pangangalaga sa kalikasan.
B. Pamanatayan sa pagganap Nakagagawa ang magaaral ng angkop na kilos upang maipamalas ang pangangalaga sa kalikasan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: Melc: Melc:
Isulat ang code ng bawat  Natutukoy ang mga isyu tungkol sa paggamit ng  Nasusuri ang mga isyu tungkol sa paggamit ng
kasanayan kapangyarihan at pangangalaga sa kalikasan. kapangyarihan at pangangalaga sa kalikasan.
( EsP10PB-IIIg-12.1 ) (ESP10PB- IIIg – 12.2)

1. Nakapagsisiyasat ng masusi ng mga suliranin sa


kapaligiran at nakapagbibigay ng mga maaring
epekto sa paggamit ng kapangyarihan sa
pamayanan.
2. Naipapaliwanag ang Batayang konsepto ng
aralin.
3. Naipapakita ang kahalagahan at paglalapat sa
reyalidad ng mga Batayang Konsepto sa araliln.
II. Nilalaman PAKSA: Paggamit ng Kapangyarihan at Pangagalaga sa Kalikasan
A. Kagamitang Panturo Smart TV, Powerpoint Presentation, Chalkboard
B. Sanggunian Learners Material – Draft 2017
1. Pahina: Gabay ng Guro N/A
2. Pahina: Kagamitang Pang-Mag- 16 - 20
aaral
3. Estratehiya Picture Analysis, Song Analysis, Video Analysis,
Graphic Organizer, Discussion, Lecture, Exit Cards,
World Puzzle
4. Karagdagang Kagamitan mula https://lrmds.deped.gov.ph/detail/19236
sa portal ng LRMDS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Mga Larawan
III. Pamamaraan Panimulang Gawain: Panalangin, Pagbati, Pagtala ng liban, at Maikling Kamustahan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Gawain 1:
at/o pagsisimula ng bagong aralin. Panuto : Pag-aralan o siyasating mabuti ang mga
(ELICIT) larawan, pansinin kung ano ang pagkakaiba ng mga
ito sa isa’t – isa . Itala sa iyong kuwaderno ang mga
napansing pagkakaiba ng mga ito.

1.

2.

3.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin. Gawain : Video Analysis  Anong-ano isyung pangkapaligiran ang
(ENGAGE) Panuto : Pag-aralan o siyasating mabuti ang mga nabanggit sa kanta?
larawan nakapaloob sa kantang “Masdan mo ng  Anong-ano suliranin pangkapaligiran ang
ating Kapaligiran “ at pansinin kung ano ang nabanggit sa kanta na kasalukuyan
pagkakaiba ng mga ito sa isa’t – isa . dinadanas sa iyong komunidad?
 Ano ang inyong naging damdamin sa
Link: https://www.youtube.com/watch? pagkikinig ng kanta?
v=iQ5ryo2cfNE

Gabay na Tanong:
1. Naging madali ba para sa iyo ang tukuyin ang
pagkakaiba ng mga larawan?
a. Kung oo, bakit? Ipaliwanag.
b. Kung hindi, bakit? Ipaliwanag.
2. Nakikita mo ba sa totoong buhay ang mga
larawan
na iyong sinusuri?
3. Ano ang iyong naramdaman sa naging resulta ng
iyong ginagawang pagsusuri? Ipaliwanag.
4. Apektado ba ang isang tulad mo sa naging resulta
ng iyong pagsisiyasat?
a. Kung oo, sa papaanong paraan? Ipaliwanag.
b. Kung hindi, bakit? Ipaliwanag.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Gawain : Picture Analysis. Gawain : Video Analysis


sa bagong aralin. (ENGAGE) Panuto : Pag-aralan o siyasating mabuti ang mga Panuto : Tunghayan at suriing mabuti ang pag-uusap
larawan, pansinin kung ano ang pagkakaiba ng mga ng dalawang bata na sina Mark at Ronel na nasa
ito sa isa’t – isa . Itala sa iyong kuwaderno ang mga larawan. Sagutin ang mga pamatnubay na tanong na
napansing pagkakaiba ng mga ito. nasa ibaba.

1.

(jmsilva/iStock; Zview/iStock), Mark Wilson,


https://tinyurl.com/yckukxia, https://tinyurl.com/5ypshy3d,
December 15, 2021 December 15, 2021

2. Pamatnubay na mga Tanong:


1. Anu-ano ang pinag-uusapan ng dalawang bata sa
larawan?
CQI/IRCA ISO 14001 Lead Auditor 2. Magkapareho ba ang pananaw ng dalawang bata?
Course / Chaaris Training,
https://tinyurl.com/43e7u734,
https://tinyurl.com/yckufwh7 Oo o hindi, ipaliwanag.
, December 15, 2021
December 15, 2021 3. Meron bang mga kilos o gawi na ipanapakita ang
dalawang bata tungkol sa pagmamahal sa bayan?

3.

en.wikipedia.orgupload.wikimed PENTING! Design Thinking dan


ia.org/wikipedia/commons/a/ Menyeimbangkan Kekuatan Dalam
a8/Nor Mediasi | Media Justitia,
https://tinyurl.com/ycxxntjh, https://tinyurl.com/3xex4dfn,
December 15, 2021 December 15, 2021

Pagyamanin:
1. Naging madali ba para sa iyo ang tukuyin ang
pagkakaiba ng mga larawan?
a. Kung oo, bakit? Ipaliwanag.
b. Kung hindi, bakit? Ipaliwanag.
2. Nakikita mo ba sa totoong buhay ang mga
larawan
na iyong sinusuri?
3. Ano ang iyong naramdaman sa naging resulta ng
iyong ginagawang pagsusuri? Ipaliwanag.
4. Apektado ba ang isang tulad mo sa naging resulta
ng iyong pagsisiyasat?
a. Kung oo, sa papaanong paraan? Ipaliwanag.
b. Kung hindi, bakit? Ipaliwanag.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Gamit ang Powerpoint Presentation - tatalakayin ng
at paglalahad ng bagong guro ang kasalukuyang kalagayan ng kalikasan ng
kasanayan #1 (EXPLORE / Pilipinas
Paggalugad)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawain 4: Tanong mo, Tugon ko! Deforestation, Mining. Pollution, Marine Environment,
at paglalahad ng bagong Panuto: Balikan ang labing-isang halimbawa ng mga Water contamination
kasanayan #2 (EXPLORE / angkop na kilos na nagpamamalas ng pagmamahal
Paggalugad) sa bayan. Lagyan ng Tsek (√) kung ito ay Ginawa at
Ekis (X) naman kung ito ay Hindi Ginawa o Hindi pa
Nagawa. Pagkatapos, sagutin ang tanong. Ano ba
ang layunin mo bakit mo ito ginawa o hindi ginawa.
Ang unang bilang ay ginawa para sa iyo.

F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 5 : Concept Web Isusulat sa loob ng thought bubble ang kanilang mga
(Tungo sa Formative Assessment Panuto: Magbigay ng mga kilos na nagpapamalas katanungan
(EXPLAIN / Pagpapaliwanag) ng pagmamahal sa bayan na may kinalaman sa
paglutas at pag-iwas sa mga masamang dulot ng
COVID -19 sa ating bansa.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- PLUS MINUS CHART


araw-araw na buhay
(ELABORATE)
H. Paglalahat ng Aralin EXIT CARD – Sa aking pagkakaunawa ang sanhi ng
(ELABORATE) suliraning pangkapaligirang nararanasan ngayon ay.
________________________________________

I. Pagtataya (EVALUATION) Isulat ang mga titik sa kahon ng salitang inilalarawan


sa bawat bilang.
1. Pagkaubos ng mga punong kahoy sa gubat
D F A N
2. Isang proseso ng paghuhukay at pagkuha ng mga
bagay mula sa lupa
M N G
3. Ang pagiging marumi ng kapaligiran
P L N
4. Ang lahat ng bagay na natural at katutubong
mula ito sa mga kababalaghang nagaganap sa
pisikal na mundo
K I N
5. Isang uri ng tropical cyclone na nabubuo sa
silangang Atlantic Ocean
B G O
J. Karagdagang gawain para sa Gawain para sa remediation: News Reporting:
takdang-aralin at remediation Ang mag-aaral ay gagawa ng news reporting
(EXTEND / ENRICHMENT) tungkol sa mga suliranin at hamong pangkapaligiran
ng kanilang komunidad
Pagkamalikhain 8
Nilalaman 7
Presentasyon 10
Kooperasyon 5
Total 30 pts.
IV. TALA

A. MGA KOMENTO

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya


B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng remediation
B. RESULTA C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano nakatulong

B. PAGNINILAY

Inihanda ni: Ipinasa kay:

BEA ISABEL V. HERESE MELANIE F. DUNGAN


Teacher I Head Teacher III

MARY JANE S. FERNANDO EdD


Principal II

You might also like