You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 School LUCENA DALAHICAN NATIONAL HS Grade Level 10

DAILY LESSON
PLAN
Teacher LORY H. AMEEN Subject ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates Nov. 28-Dec. 1, 2023 Quarter IKALAWANG MARKAHAN

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan sa
matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran.

B. Pamantayan Sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang
nakaaapekto sa kanilang pamumuhay.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang mga dahilan ng pagkakaroon ng iba’t-ibang suliranin sa paggawa. (AP10MIP-IId-5)

D. Mga Tiyak na Layunin: 1. Naiisa-isa ang mga suliranin sa paggawa.


2. Natutukoy ang iba’t-ibang dahilan ng pagkakaroon ng iba’’t- ibang suliranin sa paggawa.
3. Naipaliliwanag ang mga dahilan ng pagkakaroon ng iba’t-ibang suliranin sa paggawa.
II. Nilalaman
Mga Isyu sa Paggawa
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Learning Materials at Teachers LC (AP10MIP-IId-5)
Guide LM ( 187-190)
2. LRMDC Portal TG 192-197
B. Iba pang Sanggunian
IV. Pamamaraan
A. Balik Aral  Itatanong ang ibig sabihin ng Globalisasyon.
 Magpapakita ng mga larawan tungkol sa mabuti at di- mabuting dulot ng Globalisasyon.

B. Paghahabi sa Layunin  Pahuhulaan sa mga mag-aaral ang inihandang 4 pics, 1 word.


 Mula sa kanilang sagot, itatanong sa kanila kung ano kaya ang posibleng kaugnayan nito sa paksang tatalakayin.

Pamprosesong Tanong:
a. Ano ang isinasaad ng unang apat na larawan?
b. Ano ang ipinakikita sa kasunod na larawan?
c. Kung pagbabatayan ang larawan, Ano kaya ang tatalakayin natin ngayong araw ?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagpapakita ng mga larawan na nagpapakita ng mga suliranin sa paggawa. (Picture Analysis)
Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang ipinakikita sa larawan?
2. Nakikita mo din ba ang mga kalagayang nakita mo sa larawan sa inyong tahanan at pamayanan?
D. Pagtatalakay sa konsepto at  Hahatiin ang mga mag-aaral sa Tatlong Pangkat.
kasanayan  Ipababasa sa mga mag-aaral ang teksto sa pahina 187-190 sa loob ng 10 minuto.

E. Pagtatalakay sa konsepto at Mga Gawain ng Pangkat:


kasanayan
Unang Pangkat: Pag-iisa-isa ng mga Suliranin sa Paggawa gamit ang isang Concept Map.

_____

______ _______
MGA ISYU
SA
PAGGAWA

________ _________

Ikalawang Pangkat: Tutukuyin ng mga mag-aaral ang mga dahilan kung bakit nagkakaroon ng mga suliranin sa paggawa sa ating bansa gamit ang isang
talahanayan.

ISYU TUNGKOL SA PAGGAWA DAHILAN


1.
2.
3.
4.
5.

Ikatlong Pangkat : Ipapaliwanag ang mga dahilan kung bakit ito nararanasan sa Lucena at maging sa buong Pilipinas.( Maaring magkwento ng tungkol sa
tunay na karanasan at kalagayan ng Pamilyang Lucenahin.)
F. Paglinang sa Kabihasaan Pamprosesong Tanong ng mga Gawain ng Pangkat:
 Anong mga trabaho ang mayroon tayo dito sa Lucena?
 Alin sa mga sumusunod na suliranin ang nararanasan ng iyong pamilya?
 Alin sa mga ito ang madalas na nakikita o naririnig mo na nararanasan ng Pamilyang Lucenahin?
 Anu-anong mga suliranin sa trabaho o paggawa ang nararanasan natin dito sa ating lalawigan?
 Bakit kaya nangyayari at madalas maranasan ang mga ganitong suliranin?

G. Paglalapat ng aralin  Ngayong naunawaan na ninyo ang mga halimbawa at mga dahilan ng mga suliranin sa paggawa paano mo kaya ito maiiwasang mangyari sa iyong
buhay sa darating na mga panahon?

H. Paglalahat ng aralin  Bumuo ng isang paglalahat mula sa paksang tinalakay batay sa iyong pagkakaunawa.

I. Pagtataya ng aralin  Pupunan ng mga mag-aaral ang talahanayan.

Isyu sa Paggawa Dahilan Paliwanag


1.

2.

3.


J. Karagdagang Gawain Paunlarin ang inyong pag-unawa tungkol sa paksang tinalakay sa pamamagitan ng pagsulat ng tula, kwento, jingle o di kaya ay sa
pamamagitan ng pagguhit.( depende sa interes at kakayahan ng bata)

V . Tala/ Repleksyon
V. PAGNINILAY

Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong nang lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasang
solusyunan sa tulong ng aking
punongguro/ superbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuhong nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda: Binigyang- pansin:

LORY H. AMEEN REY G. ALEMAN


Guro sa Araling Panlipunan School Head

You might also like