You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

UNIVERSITY OF SOUTHERN MINDANAO- KIDAPAWAN CITY CAMPUS


Sudapin, Kidapawan City, North Cotabato

D A I L Y L E S S O N P L A N

School KCNHS Grade Level 10


Teacher JIRAH JOY D. MONTEJO Learning FILIPINO
Area
Date & Quarter 3
Time

I – LAYUNIN
A.Pamantayang B. Pamantayan sa Pagganap C. Mga
Pangnilalaman Ang mag-aaral ay nakapanghihikayat tungkol sa kagandahan Kasanayan sa
Naipamalas ng mag-aaral ng alinmang bansa batay sa binasang akdang Pagkatuto
ang pag-unawa at pampanitikan. Naihahambing ang
pagpapahalaga sa mga anekdota sa iba
akdang pampanitikan ng pang mga akdang
Africa at Persia pampanitikan.
D. Tiyak na Layunin
Ang mag-aaral ay inaasahang:
Naihahambing ang anekdota sa iba pang mga akdang pampanitikan.
II – NILALAAMAN
III – KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian: Filipino 10 Panitikang Pandaigdig Modyul 3
1. Pahina na gabay ng guro:_____ 2. Pahina sa kagamitang pang-mag-aaral:263-265 3. Pahina sa Teksbuk:_____ 4.
Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource:_____
A. Iba pang
TV, Kagamitang Biswal
kagamitang panturo
IV – PAMAMARAAN
Gawain ng Mag-
Gawain ng Guro
aaral
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at pagsisimula ng 1. Kawilihan ng
bagong aralin paksa
1. Ano ang mga dapat isaalang-alang sa pagpili ng paksa?
2. Sapat na
kaalaman
3. Kakayahang
pansarili
4. Tiyak na
panahon at pook
5. Kilalanin ang
mambabasa

1. Sariling
karanasan
2. Ano-ano ang mga pweding mapagkukunan ng paksa?
2. Narinig o
napakinggan sa iba
3. Napanood
4. Likhang-isip
5. Panaginip o
pangarap
6. Nabasa
B. Paghahabi sa layunin Naihahambing ang anekdota sa iba pang mga akdang
ng aralin pampanitikan.
Pagganyak Taas, Baba, Pukpuk!

Panuto: Ang klase ay papangkatin sa dalawa, bawat pangkat ay


may isang kinatawan na maglalaro sa harap. Kung sino ang
C. Pag-uugnay ng mga mananalo sa laro ay tatanungin ng guro, kung masagutan ito
halimbawa sa bagong ay magkakaroon ng sampung puntos ang pangkat na nakasagot
aralin at kung hindi naman nasagutan ang katanungan ang puntos ay
mapupunta sa ibang grupo.

Katanungan:

1. Sa pagsaalang-alang sa pagpili ng paksa, ang pagpili ng paksa 1. Kakayahang


ay naayon din sa kahusayan, hiliig, at layunin ng manunulat. pansarli

2. Sumusulat ang tao hindi para lamang sa kaniyang pansariling 2. Kilalanin ang
kasiyahan at kapanibangan, kundi para sa kaniyang mambabasa
mambabasa.

3. Sa mapagkukunan ng paksa, ano ang pweding pagkukunan 3. Likhang-isip


kung ito ay mula sa imahinasyon, katotohanan man o ilusyon?

4. Mga palabas sa sine, telebisyon, dulang pangteatro 4. Napanood

5. Ito ay pagsasalaysay batay sa tunay na pangyayari 5. Anekdota

D. Pagtalakay ng bagong PAGPAPALAWAK NG KAISIPAN AT IDEYA


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
1. Masasalamin ba sa isang anekdota ang iyong paniniwala at
prinsipyo?
2. Sa anong paraan naiiba ang anekdota sa maikling kwento?
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment)

Paglalahat ng Aralin Paano mo masasabing epektibo ang iyong sinulat na akda?


Paglalapat ng aralin sa Bilang isang mag-aaral paano mo mapapahalagahan ang ating
pang-araw-araw na buhay akdang pampanitikan?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Ihambing ang anekdota sa iba pang mga akdang
pampanitikan. Humanap ng pares at gawin ito sa isang buong papel.

ANEKDOTA TALAMBUH TALA NG


AT PAGLALAK
BAY
Paksa
Tagpuan
paraan ng
pagkakasulat
Mensahe
Nilalaman

J. Karagdagang gawain Kasunduan: Basahin ang talumpati ni Nelson Mandela: Bayani


para sa takdang-aralin at ng Africa
remediation
K. MGA TALA

VI – PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na B. Bilang ng mag-aaral na C. Nakatulong ba ang D. Bilang ng mag-
nakakuha ng 80% sa nangangailangan ng iba pang remedial? Bilang ng mag-aaral aaral na
pagtataya: _________ gawain para sa na nakaunawa sa aralin: magpatuloy sa
remediation:_______ ________ remediation:
__________
E. Which of my Teaching strategy/ies worked well? Why did these work?

F. What difficulties did I encounter with my principal or superior can help me solve?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

JIRAH JOY D. MONTEJO Bb. Michelle Lara


Nagpakitang-turo Gurong Tagapatnubay
Petsa: Petsa:

You might also like