You are on page 1of 5

Paaralan Grade – IX

DAILY LESSON PLAN Guro AralingPanlipunan


(Pang araw-araw na Petsa/ Oras Ikatlong Markahan
tala sa Pagtuturo)

Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:


1. Nakapagbibigay ng kahulugan ng Kita, Pag-iimpok at
I. LAYUNIN Pagkonsumo
2. Nailalarawan ang ugnayan ng Kita, Pag-iimpok at
Pagkonsumo
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- unawa sa mga
pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya
bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa
mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran,

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay makapagmumungkahi ng mga


pamamaraan ng kung paanong ang pangunahing kaalaman
tungkol sa pambansang ekonomiya ay makapagpapbuti sa
pamumuhay ng mga kapwa mamamayan tungo sa pambansang
kaunlarean.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naipapahayag ang kaugnayan ng kita sa pagkonsumo sat


Isulat ang code ng bawat pag-iimpok – AP9MAK-IIIc-6
kasanayan 2. Nasusuri ang katuturan ng consumption at savings sa pag
-iimpok -- AP9MAK-IIIc-7

II. NILALAMAN

Ugnayang ng Kita, Pag-iimpok at Pagkonsumo


KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunihan

1. Mga Pahina sa Gabay EASE IV Modyul 5


ng Guro
2. Mga Pahina sa Modyul 3
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Realia na kagamitan sa pagiimpok ( alkansya, ATM, Passbook, )

Concept organizers, printed materials, video clip


III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin GAWAIN I: HULA LETRA


at/o pagsisimula ng bagong PANUTO: Kailangan ng limang mag-aaral na magpupuno ng
aralin. mga letrang nawawala na nakasulat sa ulap na nakadikit sa
pisara.
1. Pagbaba ng halaga ng yamang pisikal bunga ng
pagkaluma dahil sa patuloy na paggamit sa paglipas ng
panahon.

D E N

2. Salaping binabalikat at binabayaran ng pamahalaan nang


hindi tumatanggap ng kapalit na produkto o serbisyo.

S B Y

3. Ang tawag sa pamilihan ng illegal na droga, nakaw na


sasakyan at kagamitan, illegal na pasugalan at
maanumalyang transaksyong binabayaran ng ilang
kumpanya upang makakuha ng resultang pabor sa kanila.

L A T

4. Ito ang tawag sa halagang pamilihan ng lahat ng


pantungkuling kinikilalang huling mga kalakal at
paglilingkod na nilikha sa loob ng isang bansa sa isang
takdang panahon.

5. Tumutukoy sa kabuuang pampamilihang halaga ng mga


produkto at serbisyo na nagawa ng mga mamamayan ng
isang bansa

O
B. Paghahabi sa Layunin ng GAWAIN 2: TUKUYIN KUNG ANO ANG GAMIT
Aralin PANUTO: Kumuha ng isang bagay na nakalagay dito sa lamesa
at ilarawan niyo kung ano ang gamit.

C. Pag-uugnay ng halimbawa sa GAWAIN 3: PANUORIN ANG ISANG BIDYO


bagong aralin PANUTO: Tukuyin ang mensaheng ipinararating ng bidyo.

https://youtube.com/watch?v=2OOLg-lJCSk

D. Pagtalakay ng bagong GAWAIN 4: DUGTUNGAN MO


konsepto at paglalahad ng Kung ako ay kikita ng Php 10,000.00 sa isang buwan,….
bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong GAWAIN 5: PANGKATANG GAWAIN


konsepto at paglalahad ng PANUTO:
bagong kasanayan #2
UNANG PANGKAT: Isulat sa kahon ang kahulugan ng
pagkunsumo

IKALAWANG PANGKAT: Buuin ang bahay sa


pamamagitan ng pagsusulat ng sagot sa loob ng hugis
bilog. Ano-ano ang mga paraan ng pag-iimpok?
IKATLONG PANGKAT: Punan ang organizational
chart base sa pagkaka-unawa niyo sa ugnayan ng KITA,
PAGKONSUMO at PAG-IIMPOK.

IKAAPAT NA PANGKAT: Gumawa ng pie chart na


naglalarawan sa gagawing paggastos ng kinita sa loob ng
isang buwan.

F. Paglinang sa kabihasnan GAWAIN 6: MALAYANG TALAKAYAN


(Tungo sa Formative
Assessment) 7 HABITS OF A WISE KAHALAGAHAN
SAVER

1. Kilalanin ang iyong


bangko
2. Alamin ang produkto ng
iyong bangko
3. Alamin ang serbisyo at
mga bayarin ng iyong
bangko.
4. Ingatan ang iyong bank
records at siguraduhing
up to date.
5. Makipag transaksyon
lamang sa loob ng bangko
at awtorisadong tauhan
nito.
6. Alamin ang tungkol sa
PDIC deposit insurance.
7. Maging maingat

G. Paglalapat ng aralin sa pang GAWAIN 7: ITO ANG NAIS KO!


araw-araw na buhay PANUTO: Magbigay ng opinion tungkol sa nais mong paraan
ng pag-iimpok.

H. Paglalahat ng Aralin  Ano ang Ugnayan ng Kita, Pag-iimpok at Pagkonsumo?


 Paano nakatutulong ang mga kaalamang ito sa tamang
paggawa ng pang ekonomikong desisyon?
 Bakit mahalaga ang pag iimpok para sa pambansang
kaunlaran?

I. Pagtataya ng Aralin Maikling pagsusulit

J. Karagdagang Gawain para sa Gumawa ng plano ukol sa gagawing pag-iimpok buhat sa


takdang aralin at remediation allowance o baon na iyong natatanggap.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito na katulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like