You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
SAN JUAN WEST SUB-OFFICE
PAARALANG ELEMENTARYA NG BUHAYNASAPA
BUHAYNASAPA, SAN JUAN, BATANGAS

PAARALANG ELEMENTARYA NG Grade


School FIVE
BUHAYNASAPA Level
Learning
Teacher HAZEL ANN C. MACATANGAY Music
Area

Date March 11, 2024 Quarter Ikatlo


DAILY ENGLISH
LESSON LO IV
Time 9:40 am – 10:20 am

I. LAYUNIN 1. Natutukoy ang mga iba’t ibang uri ng instrumento sa bandang drum
at lyre;
2. Napapahalagahan ang kultura ng mga Pilipino;
3. Nakalilikha ng tunog gamit ang ibang bagay na hawig sa tunog ng
mga instrumento sa bandang drum at lyre.
A. Pamantayang Nakapagpapahayag ng kaalaman sa ibat- ibang instrumenting musical
Pangnilalaman ayon sa pisikal na anyo at tunog ng mga ito.

B. Pamantayan sa Naipamamalas ang talento sa sining sa pamamagitan ng pagguhit ng


Pagganap ibat ibang instrumenting musikal.
C. Pinakamahalagan Natutukoy ang mga iba’t ibang uri ng instrumento sa bandang drum at
g Kasanayan sa lyre ayon sa kaanyuan at tunog ng mga ito.
Pagkatuto (MELC)
II. NILALAMAN
Ang mga Instrumento sa Bandang Drum at Lyre
A. Paksa

B. SUBJECT  Edukasyon sa Pagpapakatao


INTEGRATION  Sining
 Filipino
 Math
 Numeracy
 Literacy
C. Pagpapahalaga
 Pakikiisa
 Pagpapahalaga sa kultura ng mga Pilipino
D. Mga Estratihiya/
Approaches  Constructivism Approach
 Explicit Teaching
 Reflective Approach
 Inquiry-based Approach
 Cooperative Learning
 Reflective Approach

Paaralang Elementarya ng Buhaynasapa


Address: Buhaynasapa, San Juan, Batangas
043 741 0772
107605@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
SAN JUAN WEST SUB-OFFICE
PAARALANG ELEMENTARYA NG BUHAYNASAPA
BUHAYNASAPA, SAN JUAN, BATANGAS

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Mga Sanggunian
1. Mga Pahina
MELC MUSIC 5 PIVOT 4A Budget of Work for MUSIC 5 p. 21-25
sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina
sa
Kagamitang Halina’t Umawit at Gumuhit
Pang mag-
aaral
3. Mga Pahina
sa Teksbuk
4. Karagdagan
Kagamitan
mula sa
Portal ng
Learning
Resource
B. Listahan ng mga Laptop Slide deck presentation larawan
Kagamitan
Panturo para sa
mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula Kantahan!
(Introduction)
Oras na ng Musika
Musika, Musika
Oras na ng Musika
Halina’t Kumanta!

Balik – Aral - Remember me! (Literacy)


Panuto: Sa tulong ng larawan, buuin ang mga gulong letra upang
malaman ang pangalan ng instrumento sa rondalla.

Paaralang Elementarya ng Buhaynasapa


Address: Buhaynasapa, San Juan, Batangas
043 741 0772
107605@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
SAN JUAN WEST SUB-OFFICE
PAARALANG ELEMENTARYA NG BUHAYNASAPA
BUHAYNASAPA, SAN JUAN, BATANGAS

1. 2. 3.

4. 5.

Pagganyak- Buuin mo!


Sa bawat pindot ay makakabuo ng larawan. Kailangan mahulaan
kung tungkol san ang larawan.

 Piyesta o Pista
 Ano ang piyesta na pinagdiriwang natin sa ating bayan o
barangay na inyong tinitirahan?

(Integrasyon ng Arts -discusses events, practices, and culture)

 Base sa iyong karanasan, ano ang mga kakaibang pangyayari o


programa sa isang lugar kapag may piyesta?
(Constructivist Approach)

Makulay ang pagdiriwang ng kapistahan sa buong Pilipinas. Bahagi na


ito ng mayamang kultura ng mga Pilipino.

Paaralang Elementarya ng Buhaynasapa


Address: Buhaynasapa, San Juan, Batangas
043 741 0772
107605@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
SAN JUAN WEST SUB-OFFICE
PAARALANG ELEMENTARYA NG BUHAYNASAPA
BUHAYNASAPA, SAN JUAN, BATANGAS

B. Pagpapaunlad
(Development)

BANDANG DRUM AT LYRE

Tuwing may pista sa isang bayan, hindi mawawala ang


dumadagundong na tunog ng isang banda, na tumatawag ng pansin sa
bawat parada at prusisyon. Ito ay isang pangkat ng instrumentong
perkasyon o percussion na kasamang nagmamartsa o naglalakad ng
mga color guard.

Ang konsepto ng bandang lyre at drum ay hango sa mga bandang


drum at bugle.

Higit naman na nakilala ang bandang drum at lyre dahil mas


madali buuin. Isa sa mga institusyong nagbibigay tuon sa paglaganap
ng drum at lyre ay ang Philippine Drum and Lyres Associates Inc.

Anu-ano ang mga instrumento ng bandang drum at lyre?


1. Snare Drum - Ay isang uri ng drum na may dalawang
ulunan at may kalansing. Napapatunog ito sa
pamamagitan ng pagpalo sa ulunan ng isang patpat.
2. Bass Drum/ Bombo- Ito ay ang pinakamalaking drum na
naglilikha ng napakababang tunog kapag ito ay pinapalo.
3. Tenor Drum - Ay lipon ng drum na binubuo ng dalawa
hanggang anim na drums. Ang timbre nito ay higit na mas
mataas kaysa sa bass drum. Ito ay pinapalo gamit ang
pamukpok na yari sa kahoy.
4. Bell Lyre - Pinakapangunahing instrumento ng mga
bandang drum at lyre. Ito ay hango sa instrumentong
glockenspiel na gawa sa metal. Ito ay hinahawakan ng
patayo habang hinahampas ng metal na pamalo.
5. Cymbals - Ay gawa sa maninipis na haluang metal o alloy
na hugis plato. Ito ay walang eksaktong tono. Napapatunog
ito sa pamamagitan nang paghampas ng patpat sa ibabaw

Paaralang Elementarya ng Buhaynasapa


Address: Buhaynasapa, San Juan, Batangas
043 741 0772
107605@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
SAN JUAN WEST SUB-OFFICE
PAARALANG ELEMENTARYA NG BUHAYNASAPA
BUHAYNASAPA, SAN JUAN, BATANGAS

nito o sa pamamagitan nang paghampas nito sa isa’t-isa.

Ilarawan ang hugis ng mga drums na nabanggit. Anong solid figure ang
katulad ng mga ito?

(Integrasyon ng Math -visualizes and describes solid figures)

]C. Pakikipagpalihan Gawain 1- Sounds Familiar?


(Engagement) Panuto: Tukuyin ang instrumento ayon sa tunog na maririnig.

1. 2. 3.

4. 5.

Gawain 2- Remember me?


Panuto: Tukuyin ang pangalan ng instrumento na isinasaad ng bawat
pangungusap.

1. Ito ay ang pinakamalaking drum na naglilikha ng napakababang


tunog kapag ito ay pinapalo.
2. Ito ay hango sa instrumentong glockenspiel na gawa sa metal.
3. Isang uri ng drum na may dalawang ulunan at may kalansing.
4. Gawa sa maninipis na haluang metal o alloy na hugis plato.
5. Lipon ng drum na binubuo ng dalawa hanggang anim na drum.

Pangkatang Gawain: Bayanihan na!(Collaborative Approach)


Ibigay ang mga pamantayan sa pangkatang Gawain

The teacher established safe and secure learning environments to enhance learning
through the consistent implementation of policies, guidelines and procedures.

Paaralang Elementarya ng Buhaynasapa


Address: Buhaynasapa, San Juan, Batangas
043 741 0772
107605@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
SAN JUAN WEST SUB-OFFICE
PAARALANG ELEMENTARYA NG BUHAYNASAPA
BUHAYNASAPA, SAN JUAN, BATANGAS

Pangkat I:
Isulat ang wastong ngalan ng bawat instrumento sa bandang drum
at lyre.

Pangkat II:
Ilarawan ang bawat instrumento. Isulat ito sa lob ng bilog

(Integrasyon ng Filipino -wastong paggamit ng pang-uri)

Pangkat III:

Lumikha ng tunog gamit ang ibang bagay na kahawig ng tunog ng

Paaralang Elementarya ng Buhaynasapa


Address: Buhaynasapa, San Juan, Batangas
043 741 0772
107605@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
SAN JUAN WEST SUB-OFFICE
PAARALANG ELEMENTARYA NG BUHAYNASAPA
BUHAYNASAPA, SAN JUAN, BATANGAS

mga instrumento sa bandang drum at lyre.

D. Paglalapat Paglalapat
(Assimilation) Suriin mo! (Reflective Approach)

 Bakit kaya nauso o naging sikat ang banda o musiko tuwing may
kapistahan?
 Anong katangian ng mga Pilipino ang ipinakikita dito?
 Nalalapit na ang kapistahan ng iyong barangay. Bilang isang
bata, paano mo maipapakita ang pagsuporta at pagpapahalaga sa
kultura ng mga Pilipino?

(Integrasyon ng ESP -Nakapagpapakita ng mga kanais-nais


na kaugaliang Pilipino)

Paglalahat:
PUNUAN MO!
Panuto: Gamit ang graphic organizer, ilagay ang nawawalang datos.

(Integrasyon ng English -Use appropriate graphic organizers)

Pagtataya:
Memory mo, Testingin natin!
Panuto: Tukuyin ang instrumento sa bandang drum at lyre na
tinutukoy sa bawat bilang. Piliin ang sagot sa loob ng kahon.

Paaralang Elementarya ng Buhaynasapa


Address: Buhaynasapa, San Juan, Batangas
043 741 0772
107605@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
SAN JUAN WEST SUB-OFFICE
PAARALANG ELEMENTARYA NG BUHAYNASAPA
BUHAYNASAPA, SAN JUAN, BATANGAS

_____1. Ito ay ang pinakamalaking drum na naglilikha ng napakababang


tunog kapag ito ay pinapalo.
_____2. Ito ay hango sa instrumentong glockenspiel na gawa sa metal.
_____3. Isang uri ng drum na may dalawang ulunan at may kalansing.
_____4. Gawa sa maninipis na haluang metal o alloy na hugis plato.
_____5. Lipon ng drum na binubuo ng dalawa hanggang anim na drum.

Takdang Aralin:

Gumupit/Gumuhit ng larawan ng ibat ibang instrumento sa bandang


drum at lyre. Gawin ito sa typewriting.

Reflection:
Magsulat ka sa iyong sagutang papel ng iyong nararamdaman o
realisasyon gamit ang sumusunod na prompt
Nauunawaan ko na ___________________.
Nabatid ko na ________________________.
Kailangan ko pang matuto nang higit pa tungkol sa
__________________________.

Inihanda ni: Iniwasto ni:

HAZEL ANN C. MACATANGAY WENIFREDA D. CRUZAT


Subject Teacher Master Teacher II

Binigyang pansin ni:

RUBEN A. PANALIGAN
Principal II

Paaralang Elementarya ng Buhaynasapa


Address: Buhaynasapa, San Juan, Batangas
043 741 0772
107605@deped.gov.ph

You might also like