You are on page 1of 4

Paaralan MALAGASANG 1 ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas TWO-APITONG

GRADE 1 to 12 Guro NORMA C. SESGUNDO Araw MONDAY


DAILY LESSON
LOG Week 7
Petsa/ Oras 6:00AM -10:00 AM Markahan IKALAWA
January 8, 2024
II
Edukasyon sa Mother Tongue-Based English Matematika Araling Panlipunan Filipino MAPEH
Pagpapakatao
I. LAYUNIN / Nakatutukoy ng mga Use compound words Use common action Visualizes multiplication Pagkatapos ng Naisasalaysay muli Identifies musical lines
LEARNING kilos at gawaing appropriate to the words in referring of numbers 1 to 10 using araling ang teskto nang may as:
COMPETENCY nagpapakita ng grade level in conversation etc. appropriate strategies ito, inaasahang tamang  Similar
pagmamalasakit sa mga sentences matututuhan mo ang pagkakasunod- sunod  dissimilar
kasapi ng paaralan at
inisyatibo, proyekto sa tlong ng mga
pamayanan
ng larawan, pamatnubay
komunidad at ang na tanong at story
iyong pakikilahok sa grammar.
mga proyektong ito
na
nagsusulong ng
natatanging
pagkakakilanlan ng
komunidad.
NILALAMAN Pagmamalasakit sa Pagsulat ng Talata at Common Action Words Pagpapakita ng Pakikilahok sa mga Pagbabasa ng salita Magkatulad at Hindi
Paaralan at Liham Gamit ang Pagpaparami sa Bilang Inisyatibo at sa unang kita Magkatulad na Linya
Pamayanan Kabit- Kabit na Istilo na 1-10 sa Proyekto ng ng Musika
Komunidad
Pamamagitan ng
Bilang na 2, 3, 4, 5 at
10

KAGAMITANG
PANTURO
Sanggunian Pivot Bow Pivot Bow Pivot Bow Pivot Bow Pivot Bow Pivot Bow
Pivot Bow
1. Mga pahina sa Page 29-36 Page 31-36 Page 31-33 Page 30-31 Page 25-29 Page 29-32
Page 22-25
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
PAMAMARAAN
A. Panimula Ano ang ibig Mahusay ka na bang What is an action Tingnan ang Matututuhan mo ang Ano ang Ano ang magkatulad at
sabihin ng sumulat? Paano mo word? halimbawa sa ibaba. inisyatibo, proyekto pagpapantig? hindi magkatulad na
isinusulat ang mga Suriin kung paano ng komunidad at ang linya ng musika?
«Malasakit sa
Kapwa»? letra at mga salita? ipinakita ang iyong pakikilahok sa
pagpaparami o mga proyektong ito
multiplication of na nagsusulong ng
numbers 1 hanggang natatanging
10 gámit ang pagkakakilanlan ng
multiplier na 2, 3, 4, 5, komunidad.
at 10.

B. Pagpapaunlad Pag-aralan ang mga Give examples of Maaaring gamitin ang Ano- anong proyesto Kapag may Pag-aralan ang awiting
larawan sa ibaba. Sila action words. arrays upang lubos mayroon ang iyong magkasunod na “My Guardian Angel.”
ba ay nagpapakita ng mong maintindihan komunidad? dalawa o higit pang
Ang nasa itaas ay ang
ang pagpaparami. Ang patinig sa posisyong Mapapansin mo na
pagmamalasakit sa mga letra sa
arrays ay ang inisyal, midyal, at mayroong mga linya
paaralan at Alpabetong Filipino.
kaayusan ng mga pinal na salita, ito ay ng musika na
pamayanan? Inilimbag ang mga
bagay ng pahanay o hiwalay sa mga magkatulad at
letra gamit ang kabit-
rows at pahilera o pantig. Halimbawa: mayroon din namang
Pahina 29 (ESP kabit o cursive na
column. 2 hanay ng Mga Salita Mga magkaiba o di-
module) estilo.
tiglimang 5 hilerang Pantig magkatulad. Kaya mo
tigdalawang bulaklak iinom i - i - nom bang tukuyin ang mga
bulaklak 2 x 5 = 10 aasa a - a - sa ito?
multiplication uuna u - u - na
sentence 5 x 2 = 10 5 +
5 = 10 repeated
addition 2 + 2 + 2 + 2 +
2 = 10
C. Pagpapalihan Marami nang Mula sa mga letra, Let us study the Gámit ang iyong Isa- isahin ang mga Kapag may kasunod Subukan mong isulat
pangyayari ang makabubuo ka ng pictures below. natutuhan sa iba’t proyektong inyong na katinig sa loob ng sa iyong kuwaderno
dumaan at sumubok mga salita, grupo ng ibang properties of naranasan na isang salita, ang kung alin sa mga linya
mga salita o multiplication o ipinatutupad sa unang pantig ay ang magkatulad o di-
sa buhay natin bílang
pangungusap tulad ng pagpaparami, tingnan inyong sariling kasama sa patinig na magkatulad.
kasapi ng lipunan o nasa ibaba. mo kung paano komunidad. sinusundan at ang
pamayanan. Mga isinagawa ang pangalawang pantig
pagsubok na Do the pictures pagpaparami o ay sa kasunod na
sumukat sa above portray an multiplication mula 1 patinig. Halimbawa:
kakayanan ng bawat action? Can you hangang 10 na may Mga Salita Mga
isa na tumulong at multiplier na 2, 3, 4, 5 Pantig
identify what action
at 10. Halimbawa: 10 akyat ak - yat
makiramay. Sa is shown in each
6 7 8 9 10 X 2 x 3 x 4 x isla is - la
panahon ng picture? 5 x 5 x 10 20 18 28 40 imbak im - bak
problema, sakuna o 45 100 unlad un - lad
maging sa
kinahaharap na
pandemya, ay
napatunayan natin
na sa puso ng isang
mabuting tao ay
laging sumisibol ang
salitáng “MALASAKIT
sa KAPUWA”. Bílang
isang mag-aaral,
maaari mo ring
matukoy at
maipakita ang
pagmamalasakit sa
kapuwa
D. Paglalapat Sagutan ang Gawain Sagutan ang Gawain Answer Learning Task Sagutan ang Gawain Sagutan ang Gawain Sagutan ang Gawain Sagutan ang Gawain
sa Pagkatuto Bilang 1 sa Pagkatuto Bilang 1 1 page 31 sa Pagkatuto Bilang 1 sa Pagkatuto Bilang 6 sa Pagkatuto Bilang 1 sa Pagkatuto Bilang 1
pahina 30 pahina 32 pahina 31 pahina 28 pahina 23 pahina 30

E. Karagdagang
Gawain
REFLECTION:

INDEX OF MASTERY 5x _____ = _____ 5x _____ = _____ 5x _____ = _____ 5x _____ = _____ 5x _____ = _____ 5x _____ = _____ 5x _____ = _____
4x _____ = _____ 4x _____ = _____ 4x _____ = _____ 4x _____ = _____ 4x _____ = _____ 4x _____ = _____ 4x _____ = _____
3x _____ = _____ 3x _____ = _____ 3x _____ = _____ 3x _____ = _____ 3x _____ = _____ 3x _____ = _____ 3x _____ = _____
2x _____ = _____ 2x _____ = _____ 2x _____ = _____ 2x _____ = _____ 2x _____ = _____ 2x _____ = _____ 2x _____ = _____
1x _____ = _____ 1x _____ = _____ 1x _____ = _____ 1x _____ = _____ 1x _____ = _____ 1x _____ = _____ 1x _____ = _____

Prepared by: Checked by: NOTED:

NORMA C. SESGUNDO LYDIA A. ARTICULO WILMA J. CHIQUILLO


Class Adviser Chairman Principal III

You might also like