You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region I
SCHOOLS DIVISION OF ILOCOS NORTE
NAGPATAYAN ELEMENTARY SCHOOL
Banna District

Banghay-Aralin sa FILIPINO 4
Pakitang Turo

Guro: KLARIBEL B. SACLAYAN


Petsa/Oras: October 12, 2023/ 10:00-10:50 AM Asignatura: FILIPINO
Paksa: Pagsunod sa Napakinggan o Nabasang Baitang: Ika-4 na Baitang
Panuto
I. LAYUNIN
A. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Nasusunod ang napakinggan o nabasang panuto o hakbang ng isang gawain. F4PN-Ie-j-1.1

B. Mga Layunin
Sa pamamagitan ng iba’t-ibang gawain, ang mga mag-aaral sa ika-apat na baitang ay inaasahang:

1. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pagsunod sa mga panuto;


2. Naisasagawa ang mga gawain batay sa napakinggan o nabasang panuto; at
3. Masiglang nakakalahok sa mga iba’t-ibang aktibidad at gawain.
C. Istratehiya sa Pagtuturo
1. Station Rotation Model
2. Game-based Learning
3. Interactive Discussion
4. Collaborative Work
5. ICT-based Instruction
II. NILALAMAN
Pagsunod sa mga Napakinggan o Nabasang Panuto
III. KAGAMITANG PAMPAGTUTURO
A. Kagamitan
PowerPoint Presentation (PPT)
Video clip
Pictures
Realia
B. Sanggunian
Most Essential Learning Competencies (MELC)
C. Integrasyon
Science
EPP
Arts
Mathematics
PE
EKAWP

IV. PAMAMARAAN
A. Pambungad na Gawain
1. Panalangin

2. Pagtatakda ng mga pamantayan/alituntunin sa pamamagitan ng Mass Recitation


(Setting of Standards)

3. Pagbabalik-aral
Panuto. Basahing mabuti ang mga tanong. Pagkatapos, sagutin ang mga sumusunod.
 Ito ay mahalagang elemento ng maikling kuwento sapagkat tumutukoy ito sa mga gumaganap sa kuwento.
Anong element ng kuwento ito?
tauhan
 Anong elemento ng kuwento ang tumutukoy sa lugar, atmospera, at panahon kung saan naganap ang kuwento?
tagpuan
 Anong elemento ng kuwento ang tumutukoy sa maayos at malinaw na pagkakasunod-sunod ng mga
magkakaugnay na pangyayari?
banghay
 Dito makakamtan ng pangunahing tauhan ang katuparan o kasawian ng kanyang ipinaglalaban.
kasukdulan
 Ito ay bahagi ng kuwento kung saan matatagpuan ang resolusyon o kahinatnan ng kuwento.
katapusan

4. Pagganyak
Laro: Sabi Ko, Gawa Mo!

Panuto:
1. Hahatiin ang klase sa dalawang grupo.
2. Sa hudyat ng guro, kailangang isagawa ng mga bata ang simpleng obstacle course upang
makarating sa harapan.
3. Pagkarating sa harapan, babasahin ng mga bata ang nakasulat na panuto sa television at kailangan
nila itong maisagawa.
4. Ang grupong mas maraming puntos ang siyang mananalo.

 Ilagay ang kaliwang kamay sa iyong likod. Ang kanang kamay naman ay itaas. Sabay sigaw ng “Darna”!

 Tumalon ng tatlong beses paharap. Sa bawat pagtalon, isigaw ang “kokak”

 Humakbang ng tatlo paharap. Pagkatapos, pumalakpak ng tatlong beses, at sabihin ang “Ang ganda ko!”

 Itaas ang dalawang kamay, iwagayway ng apat nab eses habang sinasabi ang “Hello Madlang People, Mabuhay!”

 Kumembot ng limang beses, pagkatapos sabihin ang “Hindi ako bakla”

B. Paglinang ng Aralin
ROTATION KUD LEARNING STATION 1: STATION 2: STATION 3:
TYPE GOAL TEACHER-LED SMALL GROUP INDIVIDUAL
SMALL GROUP WORK INTERACTIVE
INSTRUCTION ACTIVITY
Students rotate COMMON Competency 1: Competency 2: Competency 3:
from one station LEARNING Naipapaliwanag ang Makakagawa ng isang Makagawa ng isang
to another to GOAL: kahalagahan ng Heart Pump Model sa artwork batay sa
accomplish pagsunod ng panuto. pamamagitan ng panutong ipinaskil
different pagsunod sa pinanood ng guro.
competencies Material(s)/ICT na panuto.
that may have Resource: videoclip, Material(s)
the same manila paper, cut-out Resource: Art
learning goal. pictures Material(s)/ICT Materials
Resource: Video, Realia

Task:
ACCESS: Ipapanood Task:
ng guro ang isang Task: ACCESS:
maikling videoclip. ACCESS: Sa Mabibigyan ang
WASTONG PARAAN NG youtube.com, bawat bata ng isang
PAGLALABA || EPP || maghahanap ang mga bondpaper para sa
Teacher Leng - YouTube bata ng isang maikling kanilang gagawin.
videoclip na magtuturo
PROCESS: sa kanila kung paano PROCESS:
Pagtatanong tungkol sa gumawa ng isang Heart 1. Magpapaskil
pinanood na video. Pump Model. ang guro ng
Heart Experiment - mga panuto.
Tungkol saan ang video YouTube 2. Ito ang
na inyong pinanood? magsisilbing
PROCESS: Papanoorin gabay para
Alam niyo ba ang ng mga bata ang isang makabuo ang
tamang pamamaraan sa video. bawat bata
paglalaba ng damit? Susundan ang mga ng isang
panutong ibinigay artwork.
upang makagawa ng 3. Ipapaskil ng
COLLABORATE/ isang heart model. mga bata ang
CREATE: Batay sa kanilang
inyong napanood, artwork sa
aayusin ng mga mag- COLLABORATE/ Art Gallery.
aaral ang mga larawan CREATE: Bawat grupo
ayon sa wastong ay inaasahang
pagkakasunod-sunod makaagawa ng isang
nito. heart model.
CREATE:
Sa pamamagitan ng
COMMUNICATE: mga panuto, ang
COMMUNICATE: Tutukuyin ng mga mag- mga bata ay
Ano ang panuto? aaral ang kahalagahan inaasahang
Bakit kailangan nating ng pagsunod sa panuto makagawa ng
sundin ang mga upang magawa ang kanilang sariling
panuto? isang gawain. artwork.

C.PAGLALAHAT
 Bigyan ang mga bata ng pagkakataon upang ipakita at ipresenta sa harap ng klase tungkol sa kanilang mga
ginawa.

-Matagumpay niyo bang isinagawa ang mga gawain sa bawat istasyon? Bakit?
-Batay sa inyong mga ginawa, mahalaga ba ang pagsunod sa mga panuto?
-Anu-ano ang kahalagahan sa pagsunod ng mga panuto?

D. PAGLALAPAT

Gamit ang “Show Me Board” isasagawa ng mga bata ang panutong sasabihin ng guro.

Gumuhit ng isang bilog sa gitna ng papel.

5. Sa gitna ng bilog, isulat ang pangalan ng iyong guro.

IV. PAGTATAYA (Paper and Pencil Test)


Prepared by: Checked by:

KLARIBEL B. SACLAYAN FELISA M. SEGURO


Teacher III Master Teacher I

Noted:

IMELDA G. DELA CRUZ


Officer-In-Charge

Approved:

DENNIS C. RAMIREZ
Public Schools District Supervisor

You might also like