You are on page 1of 25

MGA KONTEMPORARYONG

ISYU AT HAMONG
PANLIPUNAN
ARALING PANLIPUNAN GRADE 10
Modyul 4: MGA ISYU AT HAMON SA PAGKAMAMAMAYAN

MGA PAMANTAYAN SA PAGKATUTO


Pamantayang Pangnilalaman Pamantayan sa Pagganap
(Content Standard) (Performance Standard)
Ang mga mag-aaral ay may Nakagagawa ng
pag-unawa sa kahalagahan pananaliksik tungkol sa
ng pagkamamamayan at kalagayan ng pakikilahok sa
pakikilahok sa mga gawaing mga gawaing pansibiko at
pansibiko tungo sa politikal ng mga
pagkakaroon ng mamamayan sa kanilang
pamayanan at bansang sariling pamayanan.
maunlad, mapayapa, at
may pagkakaisa.
Mga Aralin Kasanayan sa Pagkatuto
Modyul 4

 Naipaliliwanag ang mga


Aralin 1 – katangiang dapat taglayin ng
Pagkamama- isang aktibong mamamayan
mayan: na nakikilahok sa mga gawain
Konsepto at at usaping pansibiko.
 Nasusuri ang naging
Katuturan.
pagbabago sa konsepto ng
pagkamamamayan.
 Napapahalagahan ang papel
ng isang mamamayan para sa
pagbabagong panlipunan.
Modyul 4 Mga Aralin Kasanayan sa Pagkatuto

 Natatalakay ang pagkabuo ng mga


Aralin 2 - Mga karapatang pantao batay sa
Karapatang Universal Declaration of Human Rights
at Saligang Batas ng Pilipinas ng 1987.
Pantao.  Nasusuri ang bahaging
ginagampanan ng mga karapatang
pantao upang matugunan ang iba’t
ibang isyu at hamong panlipunan.
 Napahahalagahan ang aktibong
pakikilahok ng mamamayan batay
sa kanilang taglay na mga
karapatang pantao.
Mga Aralin Kasanayan sa Pagkatuto
Modyul 4

Aralin 3 - Politikal  Natatalakay ang mga epekto


na Pakikilahok. ng pakikilahok ng
mamamayan sa mga gawaing
pansibiko sa kabuhayan,
politika, at lipunan.
 Napahahalagahan ang papel
ng mamamayan sa
pamamahala ng isang
komunidad.
 Nasusuri ang mga elemento ng
isang mabuting pamahalaan.
Ang aktibong pakikilahok sa mga prosesong politikal ng mga mamamayang batid ang kanilang mga karapatan
ay makatutulong sa pagbuo ng makabuluhang solusyon sa mga isyung panlipunan sa kasalukuyan. Nasa
kamay ng mga aktibong mamamayan ang pagtugon sa mga isyung panlipunang kasalukuyan nating
nararanasan. Ang pagbuo ng mga solusyon ay magsisimula sa pagkilala natin na tayo ay mayroong
pananagutan para sa ating lipunan. Mahalagang maunawaan natin na hindi lamang pamahalaan ang may
tungkulin para paunlarin ang ating bayan. Nararapat na tayo ay aktibong nakikilahok sa pagbuo ng mga
programang magbibigay tugon sa mga isyu at suliraning panlipunan.
.

Pagkamamamayan. Ito ay tungkol sa pagbabago ng kahulugan ng


Aralin 1 pagkamamamayan na may pananagutan at aktibongpartisipasyon sa
ating lipunan

Mga karapatang pantao na taglay ng lahat ng mamamayan. Liliwanagin


sa araling ito na ang karapatang pantao ay may mahalagang papel
Aralin 2 para maging aktibong kabahagi ang mga mamamayan sa pagbuo ng
mga solusyon sa mga isyu at suliraning panlipunan

Tungkol sa mga prosesong politikal na maaaring gawin ng mga


Aralin 3 mamamayan para maging aktibong kabahagi sa pagbuo ng mga
solusyon sa mga isyung panlipunan
MAYROON NA
AKONG LM AT TG,
GAGAWA PA BA
AKO NG DLP?

PUWEDE KO BANG
KOPYAHIN AT
ISAGAWA ANG
LAHAT NG GAWAIN
SA LM AT TG AT
ILAGAY SA DLP?
Araw/Seyson Blg:
Yugto ng Pagkatuto (Phase of Learning)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Layunin
II. NILALAMAN Aralin:
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. TG at LM, Teksbuk
2. LRMDC Portal
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
PAPAANO AKO
A.
B.
Balik-aral
Paghahabi sa Layunin
GAGAWA NG DLP
C. Pag-uugnay ng halimbawa
D. Pagtalakay sa konsepto at kasanayan #1
E. Pagtalakay sa konsepto at kasanayan #2
BATAY SA 4 PHASES
F. Paglinang sa Kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin OF LEARNING?
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain
V. TALA
REPLEKSIYON
ALAMIN
PRE-TEST Item Analysis

MAP OF Look for


CONCEPTUAL Mastery and
CHANGE Misconception

Guide for Instruction


ALAMIN
PAUNLARIN

Content Strategy

Assessment
PAUNLARIN

OPTIONAL

OPTIONAL
PAGNILAYAN AT UNAWAIN

Kakailanganing Sources/
Pagkatuto References

Assessment
PAGNILAYAN AT UNAWAIN

OPTIONAL
ILIPAT/ISABUHAY

Performance Task

Assessment
ILIPAT/ISABUHAY
ARALIN L.C. DLP
1 1 The number of
2 DLP depends on
the sub tasking of
3 L.O. and also the
2 1 context of the
2 students
3
3 1
2
3

You might also like