You are on page 1of 5

Yunit 4- Tekstura

Aralin 8- Ang Tatlong Bahaging Round


I.

Layunin: Naaawit nang wasto ang rounds na may


tatlong bahagi.

II.

Paksang-aralin
A. Paksa
: Ang Tatlong Bahaging Round
B. Lunsarang Awit
:
Magandang Umaga Po,
Music alone Shall Live
C. Sanggunian
:
K to 12 Curriculum Guide
Grade 5, K to 12 Curriculum Guide Grade 4, Patnubay
ng Guro ( Musika at Sining Grade 4), Musika at Sining
( Kagamitan ng Mag-aaral), Musical Wonders Book 4
by Mercedes A. Isleta, Umawit at Gumuhit 5.
D.Kagamitan
awit, keyboard
E. Pagpapahalaga
Kooperasyon

: CD/ CD player, chart ng mga

Pagkamalikhain,

Konsepto
: Ang round ay isang komposisyong
pangmusika na may tatlo o higit pang pangkat ng mang-aawit
na magkasabay na await ng magkaparehong tono. Mauunang
magsimula ang isang pangkat at susundan ng pangalawang
pangkat at pangatlong pangkat.
III.

Pamamaraan

A. Panimulang Gawain
1. Pagsasanay sa tinig
2. Balik-aral

Ano-ano ang ibat-ibang uri ng tekstura?


B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak
- Itanong sa mga bata kung ano ang sinasabi nila kapag
binabati nila ang kanilang guro sa umaga.
2. Paglalahad
a. Ipakita ang score ng awit sa klase.

b. Pag-usapan ang nilalaman ng awit at ihanda ang


mga bata sa pag-awit ng round
c. Ipasuri ang score at itanong ang mga sumusunod:
- Ano ang pamagat ng awit?
- Nasa anong palakumpasan ang awit?
- Ilang sukat mayroon sa buong awit?
- Ilang kumpas mayroon sabawat sukat?

3. Pagtatalakay
Itanong/Sabihin:
a. Sa ilang pangkat o parirala nahahati ang awit?
b. Awitin nating muli ang awit.
c. Ngayon naman ay awitin natin ito sa naiibang paraan.
Papangkatin natin ang klase sa tatlong grupo.
d. Tingnan ninyo akong mabuti. Lahat kayo ay
magsisimula sa unang nota ng awit subalit hindi kayo
await nang sabay-sabay. Hihintayin ninyo ang aking
senyas bago kayo magsimula.
Hatiin ang mga bata sa tatlong pangkat at ibigay sa kanila
ang kaukulang kumpas ng pagsisimula.
4. Paglalahat
Itanong:
Ano ang tatlong bahaging round?
Paano inaawit ang tatlong bahaging round?
(Ang round ay isang komposisyong pangmusika na may
tatlo o higit pang pangkat ng mang-aawit na magkasabay na
await ng magkaparehong tono. Mauunang magsimula ang
isang pangkat at susundan ng pangalawang pangkat at
pangatlong pangkat.)

5. Paglalapat
Pangkatang Gawain
a. Pangkatin ang mga bata sa tatlong pangkat.
b. Ituro ang awit na Music Alone Shall Live at ipaawit ito sa
tatlong bahaging round.

6.Repleksiyon
Ano ang naramdaman mo matapos mong umawit ng isang
round song? Ano ang dapat isaalang-alang ng bawat isa sa
pangkat sa pag-awit ng isang round song?
Mahalaga ba ang kooperasyon sa pag-awit ng round song?

IV.Pagtataya
Sukatin ang sarili ayon sa ginawang pangkatang gawain.
Pamantayan
1
Nakasusunod
sa alituntunin
kung
paano
ang paglikha
ng melody.
2
Nakapagbaba
hagi
ng
kaalaman sa
musika
sa
pamamagitan
ng pag-awit.
3
Naiaawit
nang wastong
tono
ng
likhang
melody
4
Nakapagpapa
kita
ng

Di-gaanong
Magaling

Magaling

Napakagalin
g

pagpapahalag
a sa musika.
5 Nakikiisa sa
pangkatang
Gawain
at
pagtatanghal.

V.Takdang Aralin
Humanda para sa Lagumang Pagsusulit sa susunod na
araw.
Inihanda ni:

MARITESS M.

DUNGCA
Head Teacher III
Iba O Este Elementary
School
Calumpit, Bulacan

You might also like