You are on page 1of 2

SCHOOL NAME

TEACHER
TEACHING DATE AND
TIME
PRINCIPAL
LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang Code
NILALAMAN
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina na
kagamitang
Pang-Mag aaral
3. Mga Pahina sa
Textbook
4. Mga
Karagdagang
kagamitan mula
sa portal on
Learning
Resource
B. Iba pang
kagamitang Panturo
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang Aralin
at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto

Daily Lesson Log


MARIKINA ELEMENTARY SCHOOL
GRADE LEARNING
Ms. Lolita Atienza
AP
AREA QUARTER
January 3, 2017
IKATLONG
(Martes)
MARKAHAN
REGINO M. PAGTAMA JR. Checked by:
Natatalakay ang mga lokal na pangyayari tungo sa pag-usbong ng pakikibaka ng bayan
Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa bahaging ginampanan ng kolonyalismong Espanyol at
pandaigdigang konteksto ng reporma sa pag-usbong ng kamalayang pambasan tungo sa pagkabuo ng
Pilipinas bilang isang nasyon
Nakapagpapahayag ng pagmamalaki sa pagpupunyagi ng mga makabayang Pilipino sa gitna ng
kolonyalismong Espanyol at sa mahalagang papel na ginagampanan nito sa pag-usbong ng kamalayang
pambansa tungo sa pagkabuo ng Pilipinas bilang isang nasyon.
Natatalakay ang mga lokal na mga pangyayari tungo sa pag-usbong ng pakikibaka ng bayan.
AP5PKB-Iva-b-1

K to 12 AP5PKB-IV-a-b-1.3 Pilipinas kong Hirang, Eleonor D. Antonio, et. al.,

PPT, mapa ng Luzon, Manila paper, pentel pen

Balitaan. Pag-usapan ang napapanahong balita na may kaugnayan sa paksang aralin. Halimbawa:
Naniniwala ba kayo na maunlad na ang Pilipinas kung ihahambing sa nakalipas na mga panahon?

Natatalakay ang mga lokal na pangyayari tungo sa pag-usbong ng pakikibaka ng bayan


Ipakita ang mga larawan ng paring Dominicano, Heswita, at Agustino.
Talakayin at lugnay ito sa aralin. Ilahad ang susing tanong sa Alamin mo.
Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng susing tanong sa Alamin mo sa LM p. ________. Tanggapin lahat
ang sagot ng mag-aaral.
Ipabasa ang Alamin mo sa LM, p. _______ Talakayin ang paksa.
Ipagawa ang mga Gawain A-C.
Ipagawa ang Gawain A, maaring pasagutan ito na pasalita o ipasulat ito sa notbuk.:

at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2

F. Paglinang sa
Kabihasan (Tungo
sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng
aralin sa pangaraw araw na
buhay
H. Paglalahat ng
Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation

Mga Tanong:
Magkano ang ibinabayad sa lupa ng mga katutubong may asawa sa mga pari?
Ano ang ginawa ng mga katutubo nang malaman ang anomalya sa kanilang lupain?
Sino ang lubusang nakinabang sa mga lupain ng mga katutubo?
Bakit nabuo ang kilusang agraryo? Ano ang mahihinuha mo sa pahayag na ito?
Paano mo ilalarawan ang mga prayleng sangkot sa tinalakay napaksa?
Talakayin ang mga sagot ng bata.
Ipagawa ang Gawain B. Tignan ang mapa. Tukuyin ang mga lugar kung saan naganap ang kilusang
agraryo noong 1745.

Ipagawa ang Gawain C, ph ____________. Talakayin at iwasto ang mga sagot ng bata.

Bigyan diin ang mga kaisipan sa Tandaan Mo


Ipasagot ang natutuhan ko
Sagutin ang katanungan.
Paano mo ilalarawan ang mga prayleng sangkot sa kilusang agraryo ng 1745? Bakit tila abusado ang
mga pari? Bakit kailangang mang-agaw sila ng mga lupaing hindi naman sa kanila?

You might also like