You are on page 1of 3

School Pavia National High School Grade Level 7

Teacher Ge Anthony V. Recopuerto Learning Area ARALING PANLIPUNAN


Week & Teaching Date Marso 12-14,2018 Quarter Ikaapat na Markahan
DAY 1: ____________________ DAY 2: ___________________ DAY 3: ______________________
I. LAYUNIN
Napapahalagahan ang pagtugon ng mga Asyano sa mga hamon ng pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy ng Silangan
A. Pamantayang Pangnilalaman at TimogSilangang Asya sa
Transisyonal at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 Siglo)
Nakapagsasagawa nang kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy ng Silangan at Timog Silangang
B. Pamantayan sa Pagganap
Asya sa Transisyoal at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)

Nasusuri ang mga salik at pangyayaring nagbigay daan sa pag-usbong at pag-unlad ng nasyonalismo- AP7TKIIId-1.8

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Natatalakay ang pag usbong ng Natatalakay ang pag usbong ng Natatalakay at nasusuri ang
D. Mga Tiyak na Layunin
nasyonalismo sa Indonesia nasyonalismo sa Burma at Indochina nasyonalismo sa Pilipinas.

Ang mga salik at pangyayaring Ang mga salik at pangyayaring Ang mga salik at pangyayaring
II. NILALAMAN nagbigay daan sa pag-usbong at nagbigay daan sa pag-usbong at pag- nagbigay daan sa pag-usbong at pag-
pag-unlad ng nasyonalismo. unlad ng nasyonalismo. unlad ng nasyonalismo.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 356 Pahina 350-351 Pahina 353-354
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Projector o telebisyon flash drive, modyul , test paper worksheets, activity notebook
IV. PAMAMARAAN
Mag balik aral tungkol sa Imperyalismo
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Mag balik aral tungkol sa pag usbong Mag balik aral tungkol sa
pagsisimula ng bagong aralin
ng bansang Great Britain sa bansang
ng nasyonalismo sa Japan. empeyalismo ng España sa Pilipinas
Burma.
Tatanungin ang mga mag aaral kung Tatanungin ang mga mag aaral kung
ano ang kanilang gagawin bilang hari anu ang magiging kalagayan nila kung
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tatalakayin ang Culture System
kung sa kanila ginawa ang pagsakop ngsa panahon ng pag sakop ng España
mga kanluranin. sila naipanganak.
Tatanungin ang mga mag aaral kung
Napag-uugnay ang Culture System Napag-uugnay ang mga naging sagot
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa ano ang gagawin nila upang makamit
sa bagong aralin
pag usbong ng nasyonalismo sa ng mga mag aaral sa naging kalagayan
ang kanilang kalayaan laban sa mga
Indonesia. ng Burma.
Espanyol.
Natatalakay at nasusuri ang
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Natatalakay ang Culture System
Natatalakay kung paano umusbong ang kasaysayan ng Pilipinas sa kamay ng
at paglalahad ng bagong  Sanhi
Nasyonalismo sa Burma. mga Español.
kasanayan # 1  Epekto
Natatalakay ang mga makabayang
samahan sa Indonesia at Natatalakay ang Pag usbong ng
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto paghahabingin ang mga layunin nito. nasyonalismo sa Indochina at ang mga
Natatalakay ang mga naging
at paglalahad ng bagong  Budi Utomo kaganapan noong ikalawang didmaang
pagbabgo noong ika-19 na siglo.
kasanayan # 2  Sarekat Islam pandaigdig.
 Indonesian Communist Party(ICP)
 Indonesian Nationalist Party
Oral Recitation. Oral Recitation
 Ano ang naging epekto ng Culture  Bakit nahati ang vietnam?
system  Ano ang dalawang magkatungaling
F. Paglinang sa kabihasaan Oral Recitation
 Ano ang layunin ng Budi Utomo edolohiya sa vietnam.
 Ano ang layunin ng Sarekat Islam  Sino ang mga pinuno ng Hilaga at
 Kailan nagsimula ang ICP Timog ng Vietnam
Tatanungin ang mga mag aaral Tanungin ang mga mag-aaral kung
tungkol sa tayunin ng Budi Utomo at anu-ano ang mga naging impluwensya
G. Paglapat ng aralin sa pang-araw- Tatanungin ang mga mag-aaral bakit
araw na buhay
ipahambing ito sa kalagayan ng ng mga español na hanggang sa
kailangan ng demokrasya sa Pilipinas.
Edukasyon sa Pilipinas ngayon. kasalukuyan ay ginagamit parin ng
mga Pilipino at bakit hindi ito mawala.
Ipabuod sa klase ang natapos na Ipabuod sa klase ang natapos na
H. Paglalahat ng Aralin Ipabuod sa klase ang natapos na aralin.
aralin. aralin.
Repleksyon Pasagutan ang gawain 4 sa pahina 359-
Pasagutan ang gawain sa pahina 361
I. Pagtataya ng aralin Mag bigay ng Repleksyo tungkol sa 360(Graphic Organiser)
gawain 7.
Culture System.
Takdang Aralin
J. Karagdagang gawain para sa Takdang Aralin
Basahin ang Nasyonalismo sa Burma at
takdang-aralin at remediation Basahin ang nasyonalismo sa Pilipinas
Indochina

V. MGA TALA (REMARKS)

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like