You are on page 1of 4

PAARALAN: Sauyo High School BAITANG/ANTAS: 7

DAILY LESSON LOG GURO: Mr. Nicanor B. Bucao ASIGNATURA: Edukasyon sa Pagpapakatao
(Pangaraw-araw na Tala ng Pagtuturo) PETSA: Agosto 5-9, 2019 MARKAHAN: Una
Petsa Oras Pangkat Petsa Oras Pangkat
08/5-6/2019 07:40-08:30 Edison 08/7-8/2019 11:50-12:15 Newton
08/5-6/2019 10:35-11:25 Mendel 08/8-9/2019 06:00-06:50 Ohm
08/5-6 /2019 11:25-12:15 Galileo 08/8-92019 06:50-07:40 Avogadro
08/6-7/2019 06:00-06:50 Aristotle 08/8-9/2019 08:30-09:20 Euclid
08/6-7/2019 09:20-10:10 Rutherford 08/8-92019 09:20-10:10 Maxwell

UNANG ARAW (DAY 1) IKALAWANG ARAW (DAY 2)


Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga hakbang tungo sa maayos na pagtupad ng kanyang mga tungkulin sa bawat
PAMANTAYANG PANGNILALAMAN gampanin bilang nagdadalaga o nagbibinata.
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop sa maayos na pagtupad ng kanyang mga tungkulin sa bawat gampanin bilang
PAMANTAYANG PAGGANAP nagdadalaga o nagbibinata.
4.1. Natutukoy ang kanyang mga tungkulin sa bawat gampanin 4.3. Napatutunayan na ang pag-unawa ng kabataan sa kanyang
bilang nagdadalaga o nagbibinata. EsP7PSI-g-4.1 mga tungkulin sa sarili bilang anak, kapatid, mag-aaral,
4.2. Natataya ang mga kilos tungo sa maayos na pagtupad ng mamamayan, mananampalataya, konsyumer ng media at
sariling mga tungkulin bilang nagdadalaga o nagbibinata. bilang tagapangalaga ng kalikasan ay isang paraan upang
MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO EsP7PSIg-4.2 maging mapanagutan bilang paghahanda sa susunod na
(Isulat and code ng bawat kasanayan)
yugto ng buhay. EsP7PSIg-4.
4.4. Naisasagawa ang mga gawaing angkop sa maayos na
pagtupad ng kanyang mga tungkulin sa bawat gampanin
bilang nagdadalaga o nagbibinata. EsP7PSIg-4.4
1.Naipahahayag ang sariling damdamin ukol sa kanyang tungkulin 1.Nasasabi ang mga tungkulin ng nagdadalaga o nagbibinata
sa bawat gampanin bilang nagdadalaga o nagbibinata. sa sarili bilang anak, kapatid, magaaral, mamamayan,
2. Naipakikita ang mga tungkulin sa bawat gampanin bilang mananampalataya, konsyumer ng media at bilang
nagdadalaga o nagbibinata. tagapangalaga ng kalikasan.
3. Nakakagawa ng maikling sanaysay na binubuo ng sampung 2. Naipahahayag ang damdamin ukol sa mga inaasahang
I. LAYUNIN pangungusap tungkol sa sariling reyalisasyon sa mga tungkulin tungkulin ng nagdadalaga o nagbibinata sa sarili bilang anak,
na iyong nagagawa at hindi nagagawa kapatid, mag-aaral, mamamayan, mananampalataya,
konsyumer ng media at bilang tagapangalaga ng kalikasan
3. Naipahahayag ang tiwala sa sarili sa pagtupad ng kanyang
mga tungkulin sa bawat gampanin bilang nagdadalaga o
nagbibinata.
II. NILALAMAN
Modyul 4: Ang Aking Tungkulin Bilang Kabataan
KAGAMITANG PANTURO
Edukasyon sa Pagpapakatao 7, Learner’s Materials Edukasyon sa Pagpapakatao 7, Learner’s Materials
A. SANGGUNIAN
1. MGA PAHINA SA GABAY NG Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 TG p. 37-46 Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 TG p. 37-46
GURO
2. MGA PAHINA SA KAGAMITANG Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 LM p. 91-116 Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 LM p. 91-116
PANG-MAG-AARAL/TEKSBUK
4. KARAGDAGANG KAGAMITAN
MULA SA PORTAL NG LEARNING http://lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5334 http://lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5334
RESOURCE

B. IBA PANG KAGAMITANG Panturong Biswal: LCD projector, laptop, Manila paper, Panturong Biswal: LCD projector, laptop, Manila paper,
PANTURO pentel pen, sagutang papel pentel pen, paper strips, sagutang papel, graphic organizer

III. PAMAMARAAN
1. Tumawag ng ilang mag-aaral upang magbahagi ng Isagawa ang Think-Pair-Share. Kumuha ng kapareha at pag-
kanilang mga hilig at interest. Ipaugnay ito sa kanilang usapan ang isang bagay na inaakala ninyong tama at isang
napiling kursong akademiko o teknikal, bokasyonal, mabuting nagawa ninyo simula sa paggising sa umagang ito.
A. BALIK ARAL SA NAKARAANG
negosyo o hanapbuhay. (Gawin sa loob ng 3 minuto) Pasagutan ang tanong at ibahagi sa klase. (Gawin sa loob ng 5
ARALIN at/o PAGSISIMULA NG minuto) (Collaborative/Reflective Approach)
BAGONG ARALIN (Reflective Approach
 Sa inyong palagay, pareho ba ang kahulugan ng tama at
2. Sagutan ang Paunang Pagtataya mula sa LM p. 92-94. mabuti? Ipaliwanag.
(Gawin sa loob ng 7 minuto) (Reflective Approac  Lahat ba ng mabuti ay tama? Lahat ba ng tama ay mabuti?
Pakinggan ang pahayag na babasahin ng guro sa ibaba.
Isulat ang kasagutan sa Show Me Board. Ipakita sa klase at Sabihin ng guro: (Gawin sa loob ng 4 minuto) (Reflective
humanda sa pagbabahagi. (Gawin sa loob ng 5 minuto) Approach) Sa pagharap mo sa malaking gampanin sa buhay,
(Reflective Approach) napapaligiran ka ng mga taong may kaugnayan sa iyo bilang
B. PAGHAHABI SA LAYUNIN NG nagdadalaga o nagbibinata. Tumawag ng tatlong mag-aaral na
BAGONG ARALIN  Kung naging isda ka, ano na kaya ang nangyari sa iyo? magbabahagi sa klase ang ginawang panayam sa takdang-
 Gugustuhin mo bang maging ibang nilalang kaysa naging tao? aralin.
Bakit? Ano kaya ang dahilan kung bakit nilalang ang isang tao?
 Kung naging puno ka, gaano ka na kaya kalaki ngayon?
 Kung naging ibon ka, saan ka na kaya nakarating?
 Kung naging hayop ka, sino kaya ang nagmamay-ari sa iyo?
Gamit ang PowerPoint presentation, ipakita at pasagutan sa mga Ipaskil sa pisara ang inihandang graphic organizer katulad ng
mag-aaral ang tseklis na nasa ibaba. Sa bawat aytem, lagyan ng nasa ibaba. Ipamahagi sa bawat pangkat ang paper strips,
tsek (√) ang kolum kung nagagawa ang isinasaad sa bawat ipasulat dito ang nakalap na sagot mula sa panayam tungkol sa
C. PAGKAKAUGNAY NG MGA
tungkulin at ekis (x) ang katabing kolum kung hindi. Maging tapat mga tungkuling inaasahan sa iyo bilang isang nagdadalaga o
HALIMBAWA SA BAGONG ARALIN sa mga sagot upang tunay na mataya ang kakayahan sa pagtupad nagbibinata at idikit ito sa angkop na kahon. (Gawin sa loob ng
ng mga tungkulin. (Gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective 3 minuto) (Integrative/Reflective Approach
Approach)  Nasa powerpoint presentation ang Graphic Organizer
A.Magkaroon ng talakayan batay sa nabuong graphic organizer.
Sagutin ang katanungan. (Gawin sa loob ng 5 minuto)
(Integrative/Reflective Approach)
1. Alamin ang naging damdamin ng mga mag-aaral sa natapos na 1. Ano ang iyong konklusyon sa kinalabasan ng panayam?
gawain at pasagutan ang inihandang mga tanong sa ibaba. 2. Ano ang iyong damdamin sa mga nakasulat na inaasahang
Tumawag ng piling mag-aaral mula sa klase. (Gawin sa loob ng 5 tungkulin?
D. PAGTALAKAY NG BAGONG minuto) (Reflective Approach 3. Ipaliwanag: “Ako Bilang Isang Nagdadalaga O Nagbibinata”
KONSEPTO AT PAGLALAHAD 2. Pangkatin ang klase sa tatlong grupo. Basahin ang sitwasyon sa 4. Ano-anong mga paghahanda ang dapat gawin upang
NG BAGONG KASANAYAN #1- #2 ibaba at magkaroon ng brainstorming upang mabuo ang magampanan mo ang mga inaasahang tungkulin bilang
pangkatang kasagutan. Pumili ng isang magbabahagi. nagdadalaga o nagbibinata?
(Gawin sa loob ng 15 minuto) (Collaborative Approach)
B.Hatiin ang klase. Bigyan ng paksa ang bawat pangkat. Pag-
aralan ito, ihanda ang maikling buod at iulat ng lider ng pangkat.
(Gawin sa loob ng 15 minuto) (Integrative/Reflective Approach)

Tumawag ng tatlong mag-aral mula sa bawat pangkat na Gumawa ng overlapping concepts graphic organizer sa pisara at
magbabahagi ng kasagutan. (Gawin sa loob ng 3 minuto) gawin din sa notbuk. Tumawag ng isang mag-aaral mula sa
(Reflective Approach) bawat pangkat upang magbahagi ng kanilang output sa klase.
1. Ano ang iyong naging kasagutan sa bawat sitwasyon? Sagutin ang mga tanong. (Gawin sa loob ng 10 minuto)
E. PAGLINANG SA KASABIHAN 2. Paano mo binuo ang iyong desisyon sa bawat kasagutan? (Constructivist/Reflective Approach
(Tungo sa Formative Assessment) 3. Ano-anong tungkulin ang iyong nagampanan sa mga nabanggit Tanong:
na sitwasyon 1. Ano-ano ang mga katungkulang nakaatang at inaasahan sa
isang nagbibinata o nagdadalagang katulad mo?
2. Sa lahat ng tungkulin, alin para sa iyo ang pinakamagaan?
Ipaliwanag. Alin ang pinakamabigat? Bakit
Gamit ang dating pangkat, ipakita ang tugon sa sitwasyon sa Basahin ang mga sanaysay at sagutin ang mga tanong.
pamamagitan ng isang role playing na hindi hihigit sa 3 minuto. Tumawag ng tatlong mag-aaral na magbabahagi ng kanilang
(Gawin sa loob ng 5 minuto) (Collaborative Approach) sagot sa klase. (Gawin sa loob ng 8 minuto) (Reflective
Approach.
H. PAGLALAPAT NG ARALIN SA
 Iniimbita ka ng iyong kabarkadang dumalo sa isang pagpupulong
PANG-ARAW ARAW NA (Nasa libro ang sanaysay)
ng isang organisasyon sa inyong paaralan. Natuklasan mong ito
PAMUMUHAY pala ay isang fraternity/sorority. Muli ka nilang niyaya para dumalo
sa isang initiation ng mga bagong kasapi. Sinabi ng mga
kabarkada mo na kasapi ka na nila. Ano ang maari mong gawing
bahagi ng iyong tungkulin bilang isang kabataan?
Ang tungkulin ay laging dapat nagsisimula sa sarili. Mahirap isalin Ang pag-unawa ng kabataan sa kanyang mga tungkulin sa
sa ibang tao ang responsibilidad kung hindi ito nasimulang ilapat sa sarili, bilang anak o kapatid, magaaral, mamamayan,
I. PAGLALAHAT NG ARALIN sarili. Bilang isang tinedyer, may mga bagay na dapat mong mananampalataya, konsyumer ng media at bilang
(Generalization) bigyang-pansin upang masabing tunay mong natupad ang iyong tagapangalaga ng kalikasan ay isang paraan upang maging
tungkulin sa iyong sarili. mapanagutan bilang paghahanda sa susunod na yugto ng
buhay.
Sumulat ng maikling sanaysay na binubuo ng sampung Isipin at maging tapat kung ikaw ay sasali o magkukusa sa
pangungusap tungkol sa sariling reyalisasyon sa mga paglutas ng mga sumusunod na sitwasyon. Isulat sa puwang
tungkulin na iyong nagagawa at hindi nagagawa. Gawing ang GKI (Gagawin Ko Ito) kung isasabuhay o HKMI (Hindi Ko
batayan ang tseklis na nauna nang sinagutan. Isulat sa Magagawa Ito) kung mahihirapan kang isagawa. Isang puntos
kada bilang. (Gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach)
kalahating buong papel ang kasagutan. Isang puntos kada
___1. Panonood ng mga palabas sa telebisyon bago
pangungusap. (Gawin sa loob ng 3 minuto) Magsimulang mag-aral.
(Reflective/Constructivist Approach) ____2. Paninigarilyo upang matanggap ng mga kaibigang
J. PAGTAYA NG ARALIN
naninigarilyo rin.
____3. Pagpapatay ng ilaw kung hindi kinakailangan upang
Kraytirya: makatipid sa binbayarang kuryente ang magulang.
a. Angkop sa Paksa 40% ____4. Pagtatapon ng basura sa mga bakanteng loteng malapit
b. Paggamit ng Salita 30% sa sariling tahanan.
c. Orihinalidad 20% ____5. Pagsama sa mga kaibigang manood ng sine tungkol sa
d. Kalinisan 10% buhay ng mga kilalang bayani.
Sa inyong notbuk, isulat ang mensaheng nais iparating ng
H. TAKDANG ARALIN awiting “Batang-Bata” ng APO Hiking Society. Maghanda para sa darating na markahang pagsusulit.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 75% sa pagtataya.
B. Bilang ng nangangailangan ng
Remediation.
C. Bilang nga nakaunawa sa tulong ng
Remediation.
D. Bilang ng magpapatuloy sa
Remediation.

Inihanda ni: Sinuri at binigyang pansin ni:

_________________________ _____________________

NICANOR B. BUCAO LEONORA N. QUINTANA

ESP 7, Teacher Head Teacher III, ESP Department.

You might also like