Professional Documents
Culture Documents
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan.
(Panitikang Mediterranean)
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa
alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
C. KASANAYAN SA PAGKATUTO
1. F10PN-Ii-j-68 Naibabahagi ang sariling opinyon o pananaw batay sa napakinggan.
II. PAKSANG ARALIN
A. PANITIKAN: Pangwakas na Gawain
GRAMATIKA:
SANGGUNIAN: Batayang aklat
B. MGA KAGAMITAN: Iba pang akda mula sa Mediterannean
III. PAMAMARAAN
A. BALIK-ARAL
Bilang panapos na Gawain babalikan muli ng mga mag-aaral ang mga akdang kanilang
naaalala sa pamamagitan ng Hula Mo Game.
B. PAGGANYAK
Isang audio ang papakinggan ng mga mag-aaral ukol sa kontribusyon ng Mediterranean sa panitikan ng
buong mundo.
E. PAGLALAPAT
Mula sa mga napakinggang kontribusyon ng Mediterranean sa ating mundo. Ano ang isang
bagay na masasabi mong magagamit mo sa iyong pag-araw-araw na pamumuhay?
F. PAGLALAHAT
Malaking bagay ba ang naidulot ng kontribusyon ng mga taga-Mediterranean sa kasalukuyang
henerasyon? Sa papaanong paraan?
G. EBALWASYON
- Pagbabasa ng impormasyon ukol sa Suring-basa pp.116-118.
IV. TAKDANG ARALIN
Pagsisimula na sa paggawa ng Suring-basa
V. Mga Tala
_____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa
paksang pinag-aaralan
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-
eskwela/mga sakuna/pagliban ng gurong nagtuturo.