Professional Documents
Culture Documents
FILIPINO 9
I. Layunin
C. Kaagamitan:
Aklat
Ibat' ibang larawan ng ama (halimbawa: ama ng simbahan (pari, imam,
pastor) ama ng bansa (pangulo), ama ng bayan (alkalde), ama ng
tahanan)
Video ng episode ng telenobela
Computer o video player
III. Pamamaraan :
a. Pagganyak
Ama
Magbigay ng mga salitang maaaring iugnay sa salitang AMA. Isulat sa paligid ng bilog ang
sagot.
b. Pagtalakay
Basahin ang maikling kuwento ang ama sa pahina 7 hanggang 10. At sagutin ang mga
tanong.
c. Paglalahat
IV. Pagtataya
V. Takdang Aralin
Basahin ang seleksiyong " Ang Alibughang Anak" sa pahina 14 ng batayang aklat at pag-
aralan ang mga salitang ginamit sa pagsunod-sunod ng mga pangyayari sa pahina 14 at 15.
Lesson Plan no.2
FILIPINO 9
I. Layunin
C. Kaagamitan:
Aklat
Makukulay na papel
Masking tape o stapler
III. Pamamaraan :
a. Pagganyak
b. Pagtalakay
Ipabasa ng tahimik ang isang kabanata ng nobelang " KUNG MANGARAP KA NANG
MATAGAL" sa mga pahina 19-26
c. Paglalahat
Ipasaliksik sa mga estudyante ang kultura sa Pilipinas. Sabihin sa kanila na maghanda para sa
isang talakayan tungkol dito.
Lesson Plan no.3
FILIPINO 9
I. Layunin
A. nakapagsusuri ng tula ;
C. Kaagamitan:
Aklat
Video tungkol sa pagbigkas ng tula
III. Pamamaraan :
a. Pagganyak
b. Pagtalakay
Gawing gabay ang mga tanong sa Muling pag-isipan sa pahina 37. Idagdag sa talakayan
ang mga sumusunod na mga tanong.
c. Paglalahat
Matapos ang talakayin at mga gawain sa Pagsusuring Pampanitikan tanungin ang mga
estudyante kung anong mahahalagang aral ang napulot nila mula rito.
V. Takdang Aralin
FILIPINO 9
I. Layunin
Panitikan : " Kay Estella Zeehandelaar" ( Sanaysay mula sa mga Liham ng Isang
Prinsesang Javanese sa Indonesia)
C. Kaagamitan:
Aklat
Makulay na papel
III. Pamamaraan :
a. Pagganyak
b. Pagtalakay
Pangkatin ang mga estudyante sa Tatlo. Pabunutin ang bawat pangkat ng isang
sitwasyon na kanilang isasadula gamit ang iba't ibang pang – ugnay. Gamitin ang
sumusunod na paksa para sa pagsasadula.
c. Paglalahat
Pag- aralan ang iba't ibang uri ng pang-ugnay at maghanda para sa talakayan tungkol dito.
Lesson Plan no.5
FILIPINO 9
I. Layunin
c. Kaagamitan:
Aklat
Video / recording ng awit na " GAYA NG DATI" ni Gary Valenciano
Mga larawan
III. Pamamaraan :
a. Pagganyak
Pangkatin ang klase. Bigyan sila ng limang minute upang magbahagian ng sagot sa mga
tanong:
Ano ang mensahe ng awit? Bakit mahalagang manalig sa Diyos ang bawat tao?
b. Pagtalakay
Pumili ng mga estudyante upang basahin ang diyalogo ng mga tauhan sa dulang
"Tiyo Simon " sa mga pahina 56 hanggang 60.
c. Paglalahat
COOKERY
III. Evaluation
IV. Assignment /
Enrichment
Lesson Plan in TLE 9
COOKERY
III. Learning Activities Last Grading we've already tackled about Salads and
sandwiches.
1. Review / Drill We all know that salads and sandwiches have a lot vitamins
and materials.
1. What are some Vitamins that you can get in a
salad?
2. What are some examples of sandwiches?
3. How can you overcome problems in making salad
or sandwich?
2. Explore 1. When you are in a restaurant, what are they usually
serve first?
2. What did they serve last?
3. Why do you think it is serve last?
3. Firm - up Dessert is usually sweet course or dish (as of pastry or ice
cream) usually served at the end of a meal.
Fruit
Cheese
Gelatine dessert
Custard
Pudding
Frozen Desserts
Fruit Cobblers
4. Generalization Let the students cook / make a dessert that they want.
Consistency ------ 20%
Taste ---------------50%
Presentation -----10%
Creativity ---------20%
Total ---------------100%
5. Application What problem did you encounter in your laboratory?
V. Assignment
What is the first thing you should do before you start working with food?
a. wash your hands
b. measure ingredients
c. clean the kitchen
d. preheat the oven
4
16
2
2
2
a. carrot curler
b. butter curler
c. zester
d. citrus juicer
COOKERY
V. Assignment
III. Learning Activities Let the students watch on how to prepare salad. Notice the
different utensils used in every style.
1. Review / Drill
V. Assignment
COOKERY
April 16, 2018
III. Learning Activities Ask the students the following questions for discussion:
What are some tools and equipment that needs to
1. Review / Drill know in cleaning the kitchen?
Do we really need to clean the kitchen before and
after using? Why?
2. Motivation Show the students some videos of different kinds of
appetizer and to make /cook it.
Questions :
In the presentation that you've seen, what examples
of appetizer do you preferably eat?
What nutrients can you get from that kind of
appetizer?
3. Lesson Proper Different Kinds of Appetizer
Cocktails
Hors D' oeuvres
Canapé
Relishes / Crudités
Petite salads
Chips and Dips
4. Generalization What is the importance of appetizer in your meal?
Do we really need to eat appetizer? Why or why not?
V. Assignment