You are on page 1of 4

THURSDAY SEPTEMBER 19, 2019

MAPEH V – KALAPATI 1:20 – 2:00


V – KALAW 2:00 – 2:40
V – PIPIT 3:10 – 3:50
V – AGILA 3:50 – 4:30
V – LAWIN 4:40 – 5:20
I. Layunin
1. Nakasusunod sa mga alintunin ng laro.
2. Natutukoy ang kahalagahan ng laro sa pagpapaunlad ng mga sangkap ng Physical
fitness.
3. Nakakakilos nang mabilis at maliksi habang naglalaro.

II. Nilalaman
Paksa: Paglaro ng Patintero
Kasanayan: Bilis at Liksi
Pagpapahalaga: Sportsmanship; may kasiyahan sa paglalaro ng invasion games
Sangggunian: P.E 4 Curriculum Guide
Kagamitan: chalk, pito

III. Pamamaraan
A. Pang araw–araw na gawain
1. Pagtsek ng attendance at angkop na kasuotan
2. Pampasiglang Gawain:
Ipagawa sa mga bata ang pampasiglang gawain na ginawa sa mga nakaraang
aralin.
Maaaring magbigay ang guro ng ibang pampasiglang gawain.
B. Panimulang Gawain
1. Ipasagot sa mga bata ang mga tanong sa SIMULAN NATIN na nasa LM.
2. Pag-usapan ang mga sagot.
3. Ipaalala sa mga bata ang mga dapat tandaang mga sangkap ng Physical fitness.
C. Panlinang na Gawain:
1. Ipaliwanag sa mga bata ang ibang kaalaman tungkol sa larong “Patintero” at mga
halimbawa ng invasion games.
2. Linawin ang mga tuntunin ng laro.

D. Paglalapat
Ihanda ang paglalaruan ng mga bata para sa Patintero.
Pagkatapos ng laro, itanong sa mga bata kung anong mga skill-related components
ang ginamit sa laro. Pag-usapan ang mga naging karanasan sa paglalaro.
Talakayin at ipaliwanag ang sportsmanship sa paglalaro.
E. Paglalagom
Magbigay ng mga gabay na tanong sa mga bata upang makabuo ng paglalahat.

IV. Pagtataya
Ipasagot ang mga tanong sa pamamagitan ng pagguhit ng sa wastong hanay.
Napakahusay Mahusay Kailangan
pang
husayin

Liksi sa pag-iwas sa pagtataya sa larong


Patintero

Bilis ng pagtakbo sa larong Patintero

Magalang na pakikipaglaro
Nauunawaan ang konsepto ng invasion games

V. Takdang-aralin
Ipasulat sa kanilang Fitness Diary ang mga natutuhan tungkol sa pagpapalakas at
pagpapatatag ng kalamnan. Ipasiyasat ang tungkol sa larong Agawang Panyo.
FRIDAY SEPTEMBER 20, 2019
MAPEH V – KALAPATI 1:20 – 2:00
V – KALAW 2:00 – 2:40
V – PIPIT 3:10 – 3:50
V – AGILA 3:50 – 4:30
V – LAWIN 4:40 – 5:20
I. Layunin
1. Nakasusunod sa mga alintunin ng laro.
2. Natutukoy ang kahalagahan ng laro sa pagpapaunlad ng mga sangkap ng Physical
fitness.
3. Nakakakilos nang mabilis at maliksi habang naglalaro.

II. Nilalaman
Paksa: Paglaro ng Patintero
Kasanayan: Bilis at Liksi
Pagpapahalaga: Sportsmanship; may kasiyahan sa paglalaro ng invasion games
Sangggunian: P.E 4 Curriculum Guide
Kagamitan: chalk, pito

III. Pamamaraan
A. Pang araw–araw na gawain
1. Pagtsek ng attendance at angkop na kasuotan
2. Pampasiglang Gawain:
Ipagawa sa mga bata ang pampasiglang gawain na ginawa sa mga nakaraang
aralin.
Maaaring magbigay ang guro ng ibang pampasiglang gawain.
B. Panimulang Gawain
1. Ipasagot sa mga bata ang mga tanong sa SIMULAN NATIN na nasa LM.
2. Pag-usapan ang mga sagot.
3. Ipaalala sa mga bata ang mga dapat tandaang mga sangkap ng Physical fitness.
C. Panlinang na Gawain:
1. Ipaliwanag sa mga bata ang ibang kaalaman tungkol sa larong “Patintero” at mga
halimbawa ng invasion games.
2. Linawin ang mga tuntunin ng laro.

D. Paglalapat
Ihanda ang paglalaruan ng mga bata para sa Patintero.
Pagkatapos ng laro, itanong sa mga bata kung anong mga skill-related components
ang ginamit sa laro. Pag-usapan ang mga naging karanasan sa paglalaro.
Talakayin at ipaliwanag ang sportsmanship sa paglalaro.
E. Paglalagom
Magbigay ng mga gabay na tanong sa mga bata upang makabuo ng paglalahat.

IV. Pagtataya
Ipasagot ang mga tanong sa pamamagitan ng pagguhit ng sa wastong hanay.
Napakahusay Mahusay Kailangan
pang
husayin

Liksi sa pag-iwas sa pagtataya sa larong


Patintero

Bilis ng pagtakbo sa larong Patintero

Magalang na pakikipaglaro
Nauunawaan ang konsepto ng invasion games

V. Takdang-aralin
Ipasulat sa kanilang Fitness Diary ang mga natutuhan tungkol sa pagpapalakas at
pagpapatatag ng kalamnan. Ipasiyasat ang tungkol sa larong Agawang Panyo.

You might also like