You are on page 1of 9

4.

Dapat bang magpaalam bago umalis


Edukasyon
Edukasyon sa
sa Pagpapakatao
Pagpapakatao November
November 28,
28, 2012
2012 ng bahay? Bakit?
7:25-7:55
7:25-7:55 Wednesday
Wednesday
5. Anu- ano kaya ang maaaring
mangyari kung hindi tayo magpapaalam
sa ating magulang kung aalis tayo ng
I.Layunin bahay?
Sinasabi ang totoo kung saan pupunta. 6. Mahalaga bang sabihin kung sinu-sino
Ipinagtatapat kung sinu-sino ang mga ang mga kasama kung aalis ng bahay?
kasama sa pag alis Bakit?
Nagsasabi ng tunay na oras ng pag alis 7. Dapat bang sabihin ang oras ng iyong
at pagdating pag-alis at pagdating? Bakit?

II.Paksang –Aralin
Pagsasabi ng totoo 3.Isagawa
Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K A. Panuto: Pumalakpak ng tatlong beses
to 12, Edukasyon sa Pagpapakatao, p.15 kapag tama ang ginawa at pumadyak
Wastong pag-uugali sa Makabagong ng tatlong beses kapag mali ang
Panahon Manual pp. 24-25 ginawa.
Wastong Pag-uugali sa Makabagong
Panahon, Batayang Aklat,pp.48-52 a. Nagpaalam si Alma na maglalaro
Kagamitan: tsart, larawan ng isang oras. Ngunit tatlong oras na
Pagpapahalaga: pagiging matapat sa ang lumilipas ay
lahat ng pagkakataon wala pa siya.

III.Pamamaraan b. Si Rene ay nagsabi sa kanyang


1.Alamin ina na pupunta sa palaruan. Sa pook-
Ipakita ang larawan. piknikan naman siya nagpunta.

c. Sinabi ni Emma sa kanyang ina na


mamamasyal silang magkakaklase
kasama ang kanilang guro. Hindi naman
kasama ang guro sa pamamasyal.

Pag-usapan ang larawan.


d. Dumating ka sa bahay na hapon
2.Isaisip na. Sinabi mo sa Nanay na tanghali pa
Paglalahad ng Tugma “Ang Bilin ni lamang ay nasa bahay ka na.
Ina”
Ina: Kung saan ang tungo
e. Ang paalam ni Rita ay maglalaro.
Magsabi ng totoo
Ngunit sa palengke siya nagpunta
Kung sino ang kasama
kasama ng mga kalaro niya.
Dapat ipaalam mo.
Pangkatang Gawain
II
Ang oras ng alis
Pangkat 1
Pati ang pagdating
Isulat ang sagot sa isang kalahating
Huwag kalilimutang
manila paper
Sabihin sa akin.
Ibig mong magpunta sa isang kasayahan
(perya) kasama ng iyong mga
Anak: Opo, Nanay, maaasahan
kaibigan.Sasabihin mo ba ito sa iyong
ninyo
Nanay? Bakit?
Bawat habilin ninyo, tatandaan
ko.
Pangkat 2
Ang paalam ni Rita ay maglalaro.Ngunit
A. Pagtatalakayan
sa palengke siya pumunta kasama
1.Sinu-sino ang nagsasalita sa tugma?
ng mga kalaro niya. Ano kaya ang
2. Anu- ano ang bilin ni Ina sa kanyang
pwedeng manyari sa kanya?
anak?
3. Ano ang sagot ng anak?
Pangkat 3
Isadula ang usapan ng Ina at anak sa 11. Nasusubaybayan ang teksto sa
“Ang Bilin ng Ina” tamang pagkakasunod sunod.

4.Isapuso II. Paksang Aralin


A. Paksa:

Kung nagpaalam,sinasabi ang totoo a. Talasalitaan: Naibibigay ang


kung saan pupunta,kung sino-sino ang kahulugan sa pamamagitan ng
mga kasama at tunay na oras ng pag- pagsasakilos
alis at pagdating sa bahay. b. Pabigkas na Wika: Pakikinig ng mabuti
sa tulang babasahin
5.Subukin c. Pag-unawa sa Binasa
Panuto.Iguhit kung tama at  Pahuhulaan kung tungkol saan
kung mali ang bawat pahayag. ang tula batay sa sariling karanasan
________1.Nagsasabi ng totoong  Paghinuha tungkol sa mangyayari
pupuntahan. batay sa pagkakasunod sunod na
________2.Sinasabi sa nanay ang totoong kaganapan sa tula
oras ng pag alis at pagdating. d. Kasanayan sa Wika: Paggamit ng
________3.Ikinakaila ang mga kasama sa tamang panghalip sa Pagsulat
pamamasyal. e. Kaalaman sa Alpabeto:Pagkilala ng
________4.Ang paalam ay sa palaruan titik mula sa ibinigay na salita
ngunit sa plasa sa bayan nagpunta. f. Pagkilala ng Salita: Pagbigkas ng
________5.Ayaw sabihin ang totoong tamang tunog ng alpabeto H/W
pupuntahan dahil hindi papayagan sa g. Pagsulat
bahay.  Pagsulat gamit ang komportable
at mahusay na mahigpit na
6.Isabuhay pagkakahawak ng lapis
Gumupit ng mga larawan na  Pagsulat ng malaki at maliit na
nagpapakita ng pagpapaalam ng isang titik H/W
bata sa kanyang magulang. Idikit ito sa h. Kaalaman sa Aklat at PAglimbag:
kwaderno. Pagsubaybay ng teksto sa tamang
pagkakasunod-sunod
Mother Tongue November 28, 2012
7:55- 8:45 Wednesday
B. Sanggunian: K-12 Curriculum
C. Mga Kagamitan: tsart ng mga larawan
ng mga orihinal na bagay na
I. Mga Layunin nagsisimulasa tunog na h/w/plaskard ng
mga pantig at mga parirala ,illustration
Ang mga mag-aaral ay inaasahang: board
1. Nasasabi ang kahalagahan ng D. Pagpapahalaga: Kahalagahan ng
pagbasa at pagsulat Pagbasa at Pagsulat
2. Naibibigay ang kahulugan sa E. Tema: Ako at ang aking kaibigan at
papamagitan ng pagsasakilos. Paaralan
3. Nakikinig ng mabuti sa tulang
babasahin.
4. Nahuhulaan kung tungkol saan ang III. Pamamaraan:
tula batay sa sariling karanasan.
5. Nakakagawa ng hinuha tungkol sa Day I:
mangyayari batay sa pagkakasunod
sunod na kaganapan. 1. Pghahawan ng balakid
6. Nagagamit ng tama ang panghalip sa
pagsulat. Laro “Hulaan ng mga Kilos”
7. Nakikilala ang titk mula sa ibinigay na Pamamamraan: Tatawag ang guro
salita. ng isang bata.Bubunot ang bata
8. Nabibigkas ang tamang tunog ng ng salita na nasa loob ng
alpabeto – H/W kahon.Isasagawa ng bata ang
9. Nakakasulat gamit ang komportable salitang kanyang nabunot at
at mahusay na mahigpit na huhulaan ito ng ibang bata.Ang
pagkakahawak ng lapis. batang nakahula ang siyang
10. nakakasulat ng malaki at maliit na susunod sa bubunot sa kahon at
titik H/W
magpapahula.Ididikit ng guro ang lahat ng kwago.Siya ay
bawat salita sa pisara. mahilig magbasa at
magsulat.Hindi siya tulad
- Basa - tulog-gulat ng ibang kwago na tulog ng
- Sulat -tuwa tulog.Lahat ng aklat ay
binabasa ni Wako.
.2 Pagganyak: Isang
Ipakita ang larawan ng araw,nagpulong ang lahat
kwago.Itanong sa bata kung ng kuwago upang
anong hayop ang nasa larawan parusahan si Wako.Ngunit
ipnaliwanag ni Wako ang
3. Pagganyak na Tanong: kahalagahan ng
Itanong sa mga bata kung pagbabasa at nang
bakit gusting parusahan ng mga pagiging marunong
kuuwago ang kasamahan nilang si magsulat.
Wako? Gamitin ang Prediksyon Sinubukan ni Wako
Chart. na magkuwento.Nagulat
ang matatandang kuwago
Tanong Hulang Tamang sa galing ni Wako.Lahat ng
Sagot sagot kuwago ay tuwang-tuwa sa
Bakit kanya.
gusting Tinuruan sila ni Wako
parusahan ng magbasa at magsulat ng
ng mga bilang
kuwago Magmula noon ay
ang nagbago ang buhay ng
kasamahan mga kuwago.Hindi na sila
nilang si tulog ng tulog.Sila ay
Wako? nagging mahilig sa
pagbabasa at pagsusulat
Itala ang mga hulang sagot Naging modelo para
ng mga bata batay s asariling sa kanila si Wako.
karanasan.Ibigay ang tamang
sagot pagkatapos ng kwento.
5. Pangkatang Gawain
4. Paglalahad
Pangkat I “ Ay Kulang”
Pagbasa ng kwento Buuin ang puzzle sa
pamamagitan ng
 Basahin ng guro ang teksto ng pagdikit ng
kwento ng tuloy –tuloy. nawawalang bahagi
 Muling babasahin ng guro ang ng katawa kuwago sa
kwento magmula sa unahang larawan.
pahina habang itinuturo ng Pangkat II “ Artista Ka Ba”
pointer ang ilalim ng mga Isadula ang ginawa
pangungusap. ni Wako upang siya
 Magtanong ukol sa nilalaman ay Tumalino.Gamitin
ng teksto ng bawat pahina at ang iba’t-ibang bahgi
magbigay ng naghihinuhang ng katawan
tanong ukol sa susunod na Pangkat III “ Bumilang Ka”
pahina at hayaang magbigay
ng sariling palagay o hinuha
ang mga bata.
 Pagbasa ng mga bata ng
kwento sa paraang Choral
Reading
Pangkat IV “Iguhit Mo”
Si Wako ang matalinong Kwago Ano kaya ang nararamdaman ng ng mga
kaibigan ni Wako ng sila ay natutong
Si Wako ay isang magsulat at magbasa.Iguhit ang
kwago.Kakaiba siya sa
masayang mukha 0 malungkot na T: “Who are 5 years old? Who are 6
mukha sa loob ng bilog. years old? (students should be able to
raise their hand)

In our song today, let’s find out how old


s/he is.

B. Presentation and Modeling


Sing a song about age. (This can also be
posted on the board.)
Age song:
Pasagutan ang ‘’Prediksyon Tsart” I’m six! I’m six I’m six years old today.
Isulat ang tamang sagot sa huling hanay. I’m six! I’m six I love to sing and play.
Sino ang matalinong kuwago? I’m six! I’m six I laugh and smile all day.
Ano-ano ang mga bahgi ng katawan ng I’m six! I’m six How old are you today?
kuwago?
Pakinggan natin ang pag-uulat ng Discussion Questions:
Pangkat I 1. How old is the speaker? (six years old)
2. What does s/he love to do?
Pangkat I: “Ay Kulang” 3. What else does s/he do all day?
Anong bahagi ng katawan ng kuwago
ang katulad ng bahagi ng katawan mo? Show the class how to day “How old are
Paano Kumilos ang kuwago?Gayahin ito you?” when asking about one’s age and
ng pangkat II. answer “I am ______________years old.”

PAngkat II: Artista Ka Ba? IV. Guided Practice


Ano-anong kilos ni Wako ang Teacher: Awhile age, we asked the
nagustuhan mo? question “How old are you?” and
Ilang aklat ang nabasa ni Wako? answered “I am 7 years old.”
Pakinggan natin ang Pangkat III The question “How old are you?” is a
sentence. It is made up of words.
Pangkat III: Bumilang Ka The teacher will clap for every word that
PAANO ISULAT ANG BILANG SAMPU? she will say.
Anoa ng naramdaman ng mga kaibigan Teacher: How (clap), old (clap), are
ni Wako ng sila ay natutong magbasa at (clap), you (clap)
magsulat How many claps did you hear?
Pakinggan natin ang Pangkat IV.
Students: 4
Pangkat IV: Iguhit Mo Teacher: There are 4 words in the
Anong katangian ni Wako ang dapat sentence.
gayahin ng mga batang tulad ninyo? Now try to clap for every word that I will
say in the sentence.
English
English November
November 28,
28, 2012
2012
Student: How (clap), old (clap), are
8:45-
8:45- 9:15
9:15 Wednesday
Wednesday (clap), you (clap)

Teacher: “I am seven years old” is also a


I. Objectives sentence.
 Recognize one’s age As I read the sentence, clap for every
 Ask one’s age word that you will hear.
Student: How (clap), old (clap), are
II. Subject Matter and Materials (clap), you (clap)
Subject Matter: Name and Age; Naming Teacher: How many claps did you hear?
words of people Students: 5
Materials: pictures of family members, Teacher: There are 5 words in the
copy of the song, manila paper sentence.

III. Procedure V. Objectives (Grammar)


A. Activating Prior Knowledge  Recognize the names of people
Ask the class about their age.  Recognize the age of different
people
VI. Procedure What benefits do we gain in eating
Presentation & Modeling fruits?
Show different picture of people
(members of the family) with different 3. Review
ages. (picture of grandfather -78 years Answer the following exercises using
old; picture of father -35 years old; their drill cards:
picture of toddler -2 years old)

T: Lola Gorio is 78 years old. Tatay 18 12 13 17 11


Manny is 35 years old. Obet is 2 years 15
old. How old is ___________? -9 -4 -7 -8 -9 -6

Generalization: We ask “How old are


you?” to know the age of our friends or 4. Motivation
family members. Who has a younger brother/sister?
How do you show love and care
Mathematics
Mathematics November
November 28,
28, 2012
2012 for them?
9:35-
9:35- 10:25
10:25 Wednesday
Wednesday
B. Developmental Activities
1. Presentation
I. Learning Objectives: a. Show picture of two boys, then give
Cognitive: Subtract 1- digit number the story problem.
with minuends up to 99 – without Noel had 27 marbles. He gave his
regrouping. younger brother 5 marbles. How many
Psychomotor: Arrange the numbers in marbles does Noel have now?
vertical form. Call on two pupils to demonstrate the
story problem.
II. Learning Content How many marbles did Noel have?
Skill: Subtracting 1- digit number with How many marbles did he give to his
minuends up to 99 – without regrouping. younger brother?
Reference: BEC / PELC I C1.3.1 (1) What is the number sentence?
Materials: picture of two children, one is Write the number sentence?
younger than the other, counters like Write the number sentence in vertical
popsicle sticks, straws, number line up form.
to 99. What is the answer?
(Present other story problems. Let the
II. Learning Experiences pupils act them out to understand the
A. Preparatory Activities problem.)
I. Mental Computation b. Display 5 bundles of 10 popsicle sticks
and 9 sticks.
Mhel has 17 coloring pencils. How many popsicle sticks do I have?
Roda has 10 coloring pencils. Take away 5 popsicle sticks.
Who has more coloring pencils? How many popsicle sticks do I have
How many more coloring pencils does now?
she have? What is the number sentence?
59 – 5 = __
2. Drill Write the number sentence?
59 = 50 + 9
Game: -5 = __ - 5
“Picking Fruits” 54 50 + 4
Pick fruits containing simple subtraction What did you do to subtract 5 from 59?
facts from the tree. Give the answers (Do the same procedure in subtracting
then put it in the pocket chart. several exercises using their counters.)
c. Use a number line.

Give some exercises. Use the number


line to find the answer.
Ask the students: Guide the pupils in using the number
What fruit is being shown? line.
Why is it necessary that we eat fruits?
27 29 18 17 34 85 76 23 56 37
-6 -5 -4 -6 -3 -4 -3 -2 -4 -7

How do we write the number sentence? b. English Approach


How do we subtract the numbers? Encircle the correct answer.
57 – 7 = (52, 50, 57 )
2. Fixing Skills /Practice 45 – 4 = (49, 44, 41 )
a. Mother Tongue 38 – 6 = (32, 38, 37 )
Answer the following: 69 – 8 = (61, 68, 65 )
Complete the number sentence: 86 – 5 26 – 4 = (24, 22, 24 )
=___
The difference of 36 and 2 is ___ IV. Evaluation
If you take away 9 from 99, what is the Find the difference.
answer? 1) 78 2) 49 3) 57 4) 29
If you subtract 5 from 68, what is the -5 -8 -6 -5
answer? __
The team has 7 loses in 19games. How V. Assignment
many games did they win? __
Write the missing number.
b. English Approach 94 - = 90
Write T if the sentence is true, and
underline the number that makes the 88 - = 81
sentence false, then write the correct
answer. 67 – 5 =
In 28 – 5 = 23, 23 is the difference.
Take away 9 from 59, you will get 60.
Subtract 7 from 29, the difference is 25. -5
The difference of 48 and 4 is 44. 32
In 37 – 1 = 36, 1 is called the minuend.

3. Generalization -8
How do you subtract a one-digit number 41
from a minuend up to 99 without
regrouping?
In subtracting 2 – digit numbers with 1-
digit numbers from minuend without Araling
Araling Panlipunan
Panlipunan November
November 28,
28, 2012
2012
10:25-
10:25- 11:05
11:05 Wednesday
Wednesday
regrouping, write the minuend first then
the subtrahend in column by place
value, subtract the ones first, then bring
down the number in the tens place. I. Nakikilala ang iba pang karapatan ng
Valuing: Do you show love and concerns isang bata.
to your younger brother and sister?
How? By sharing what you have and II. Paksang Aralin
helping him/her in doing small things Karapatan ng Bata
that will make him/her happy. (Karapatang mabigyan ng pangalan)
BEC Handbook
C. Application Pilipinas Bansang Minamahal p. 172
Kag. Birth certificate
a. Mother Tongue
III. Pamamaraan
Give the answer as fast as you can. A. panimulang Gawain
Do there exercises in a relay. 1. Balitaan
Form 2 groups of 5 pupils each. 2. Balik-aral
Let the pupils from a line. Ano ang kauna-unahang
Let the pupils form a line. karapatang ibinibigay ng magulang sa
Flash the cards, the first pupil that can kanyang anak?
give the answer will be seated, do the B. panlinang na Gawain
same activities until all the pupils in a 1. Pagganyak
group are seated. The first group to Sino ang nagbigay sa inyo ng
finish will be the winner. pangalan.
2. Paglalahad
Pagpapakita ng guro ng birth Pagpapahalaga:
certificate. Nakakapaghagi ng karanasan sa buong
Ipaliwanag ang mga nakasualt at klase ng may sigla.
nialalman nito.
3. Pagtalakayan III. Pamamaraan:
Anu-ano ang inyong nakikita sa 1. Paunang Pagtataya
isang birth certificate? Sino ang Naaalala nyo ba ang kwento ni Buzz?
nagbibigay s aisang abta ng apgnalan? Ano ang kanyang mga karanasan sa
Kaninogn apelyido ang ipinagamit sa bahay at sa paaralan? Ganito din ba ang
isang batang isinilang? inyong naranasan bilang mag-aaral?
4. Pangkatang Gawain 2. Tunguhin
Ang bawat apngkat ay isinusulat Ngayon naman kayo ang magbabahagi
ang kani-kanilang pangalan sa isang ng inyong paboritong karanasan ditto sa
buong papel ng sunod-sunod at paaralan.
babasahin ng kanilang lider. 3. Paglalahad
5. Pagbuo ng Kaisipan Gagawa tayo ng mural kung saan
Ang isang bata ay binibigyan ng maaari nating maipakita ang mga bagay
kanyang mng karapatang mabigyan ng na gusto natin tungkol sa ating paaralan.
pangalan pagkatapos na ito ay Halimbawa:
maisilang.
6. Paglalapat
Mahalaga ba ang mabigyan ng
pangalan ang bata? Bakit?

IV. Pagtataya
Punan ng wastong sago tang
bawat patlang. Piliin ang sagot sa loob
ng kahon.

Ang batang isinilang ay kaagad


binibigyan ng ______.
Ang kanyang ______ ang nagbibigay sa
kanya ng pangalan.
Apelyido ng ____ ang ipinagamit sa isang 4. Pagtuturo at Paglalarawan
bata. Ano ang nakikita ninyo sa larawan?
Natutuhan ng bata sa ______ ang Katulad nito, maaari ninyong maipakita
pagsulat ng pangalan. ang gusto nating karanasan sa ating
Apelyido tatay paaralan.
Pangalan magulang Itanong: May paborito ba kayong
Guro paaralan karanasan na naranasan ninyo ditto sa
ating paaralan?
V. Takdang Aralin Hatiin ang mga bata sa walong grupo
Idikit sa bond paper ang kopya ng Ihanda ang mga bata sa pagguhit.
inyong birth certificate.
gamu-gamo tulad ng nakaguhit sa 5. Kasanayang Pagpapayaman
Filipino
Filipino November
November 28,
28, 2012
2012 Bigyan ang bawat grupo ng mga manila
ibaba.
1:00- 1:30 Wednesday
1:00- 1:30 Wednesday paper kung saan maaari nilang iguhit
ang kanilang mga paboritong karanasan
ukol sa pag-aaral.
Pagkatapos gumuhit , ibabahagi ng
I. Layunin bawat isa ang kanilang mga paboritong
Naiibahagi ang piling karanasan karanasan sa paaralan.
sa paboritong lugar sa paaralan gamit
ang wikang Filipino. 6. Paglalahat
Nagustuhan ba ninyo ang mga kwento
II. Paksang Aralin ng inyong mga kamag-aaral sa kanilang
Pagbabahagi ng Piling Karanasan sa mga karanasan ditto sa paaralan?
Paboritong Lugar sa Paaralan Gamit ang
Wikang Filipino 7. Pagtataya
Sanggunian: K-12 Curriculum Sa inyong papel iguhit ninyo ang inyong
Mga Kagamitan: tsart, larawan karanasan o paboritong karanasan sa
paaralan. Ibahagi ito sa klase.
IV. Takdang Aralin _________ _______
Iguhit ang nais pa ninyong
mangyari sa inyo sa paaralan at ikwento Ilang laro ang nasubukan mo na?______
sa klase kung bakit gusto ninyo itong Isulat anglarong naiibigan mo?
mangyari sa inyo. _____________, ______________
,_________________ ,__________________
3. Pagsasabi/ Pagpapakilala “Hilahan ng
P.E.
P.E. November
November 28,
28, 2012
2012 mga Bahagi ng Katawan “ Body Part
1:30-
1:30- 2:10
2:10 Wednesday
Wednesday Tag” ( Worksheet 17)
Panuto: Ang bawat manlalaro ay
I. Layunin maaaring hilahin o tagain gamit ang
Nakalulugod na mga payak na laro kamay. Pakinggan ang guro. Sasabihin
Nasisiyahan sa mga larong gaya ng niya ang bahaging hihilahin o tatagain.
Hilahan ng mga Bahagi ng Katawan, Kung ikaw o ang bahagi ng katawan mo
karera ng pagtakbo at hamon ng ang nataga, maghintay na ikaw ay
pagsayaw tagain ng iyong kakampi.
Naisasagawa ang iba’tibang gawain Maaring tagain o hilahin ang…….
II. Paksang Aralin
Games and Sports Kanang kamay, kaliwang kamay
Sanggunian: Teacher’s Guide in Physical kanang siko, kaliwang siko
Education I pp. 19-22 3.Kanang tuhod, kaliwang tuhod
Kagamitan: larawan , video Kanang balakang, kaliwang balakang
Value:Pakikiisa, Pagiging Sport
III. Pamamaraan Karagdagan Gawain ( Worksheet 18)
Pagganyak Makinig nang mabuti sa panuto ng guro.
Kayo ba ay mahilig maglarong mag-isa o Unang hamon : Isahang Karera
makipaglaro sa isang kaibigan o sa isang Pumili ng kamag-aral para sa unahan sa
pangkat ng mga kaibigan pagtakbo.Itatakda ng guro ang
Ano –ano ang paborito ninyong laro? distansya. Mula sa 3 hamon , ilang beses
Bakit? ka nanalo?
Palagi ba ninyo, itong nilalaro kasama Ikalawang Hamon: Pangkatang Karera.
ang mga kaibigan? Bumuo ng pangkat na may 5 kasapi.
( Ang paglalaro ay nakatutulong upang Tumayo nang magkakalapit sa isat-isa .
maging malakas ang iyong katawan ) Sa hudyat, tatakbo ang unang manlalaro
2. Paglalahad at iikot sa bilog. Babalikan ang
Pagpapakita ng mga laro gamit ang iba- ikalawang manlalaro at iikot muli.
ibang larawan o video na nagpapakita Gagawin ito hanggang sa ikalimang
ng larong gaya ng habulan….. piko. manlalaro. Ang unang matatapos ang
panalo.
Lagyan ng tsek ( / )ang larong Worksheet 18: Karera sa Pagtakbo
nasubukan mo na.

_________ _________

Dance Challenge o Hamon sa Pagsayaw


Worksheet 19: Hamon sa Pagsayaw
Magpapatugtog ang guro ng musika na
_______ _______ isasayaw mo. Galingan mo ang
pagsayaw. Malay mo, baka ikaw ang
manalo
Pagtataya o Gawain 20 – Pagbabalik-
Kaalaman

Panuto: Balikan ang mga larong alam


mo.. Sagutan ang sumusunod. Bilugan
ang letrang iyong sagot. Maaring higit sa
isa ang sagot.

Ano ang gagawin mo upang di ka


maging taya?
Tumakbo nang mabilis
Mabilis na ibahin ng direksyon
Anong bahagi ng katawan ang maaaring
hawakan para mataya?
kamay c. siko
tuhod d. balakang
Ano ang kailangan para manalo sa isang
karera?
bilis b. direksyon
Ano ang ginawa ng inyong pangkat para
magwagi sa isang laro?
kooperasyon b. Pagkakaisa
Ano ang nadama mo matapos manalo sa
laro?
masaya b. pagod
Ano ang nadama mo noong natalo kayo?
masaya b. malungkot

You might also like