You are on page 1of 3

Instructional Planning(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using principles of 2018-2019

teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)Detailed Lesson Plan (DLP)

PANG-ARAW- Paaralan ABELLANA NATIONAL SCHOOL Baitang 8


ARAW NA Guro NAZARDEL G. ALAMO Asignatura FILIPINO 8
PLANO NG Haba 50 MINUTO
PAGTUTURO Markahan 2
BLG. 3 Petsa SETYEMBRE

PANG-ARAW-ARAW NA BANGHAY ARALIN


ARAW LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
MgaKasanayangPam Nabibigkas ng wasto at may Naipapaliwanag ang sariling nabibigyang kahulugan ang mga nabibigkas nang madamdamin nalalapatan ng himig ang isinulat
damdamin ang tula saloobin/impresyon tungkol sa mahihirap na salita batay sa ang mga sauladong berso ng na orihinal na tula na may
pagkatuto Nagagamit ang angkop na mensaheng hatid ng akda denotatibo at konotatibong Florante at Laura tamang anyo at kaisipan
(Taken from the curriculum guide) salita sa pagbuo ng orihinal na kahulugan
tula
F8PS-Ia-b-24 F8PB-IVd-e-35 F8PT-IVd-e-35 F8PS-IVd-e-37 F8PU-IVd-e-37
Code:
SusingIdeya/ Dalawang ama, tunay na magka-
agbigkas ng tama at paggamit Pagsagip mula sa pangil ng mga iba, pamamaalam ni Florante,
Konseptonadapatnali ng angkop na salita Pamamaalam ni Florante
leon
Pakalinga sa isang kaaway
Pagsagip mula sa pangil ng mga
nang leon, at pagkalinga sa kaaway
Napipili ang angkop/ tamang Nakapaglalahad ng saloobin Nakakikilala sakahulugan ng Pagbigkas nang madamdamin sa Nakakaunawa sa mensahe ng
salita sa pagbuo ng haiku batay sa mensahe ng akda talasalitaan sauladong berso nh Florante at akda
I. LAYUNIN Laura
 Kaalaman Naipaliliwanag ang kahulungan Nakakikilala sa kahulugan ng Nakaunawa sa mensaheng hatid Nakakaugnay sa tauhan sa totoong
ng binuong haiku/ tanaga talasalitaan ng akda Paglalahad ng pagpapakita ng buhay
 Kasanayan respeto sa kapwa tao na may
 Kaasalan Nakabubuo ng isang Nakapagbabahagi ng sariling Nakapagbabahagi ng karanasan ibang relihiyon Nakalalapat ng himig sa ginawang
 Pagpapahalaga haiku/tanaga pamamaalam kung sakaling lilisan sa pagtulong sa kapwa tao tula na may kaugnay na tema

Pamamaalam ni Florante Pagsagip mula sa pangil ng mga Dalawang ama, tunay na magka-
leon iba, pamamaalam ni Florante,
II. PAKSA Tula sa Panahon ng Hapon Pakalinga sa isang kaaway
Pagsagip mula sa pangil ng mga
leon, at pagkalinga sa kaaway
III. KAGAMITANG
PANTURO/ Panitkang Pilipino Panitkang Pilipino Panitkang Pilipino Panitkang Pilipino Panitkang Pilipino
PAMPAGKATUTO
IV. PAMAMARAAN/ DALOY
Pagbabalik-aral sa mga
nagdaang talakayan. Para
1. Paunang Gawain Pagsasagawang MOL Pagsasagawang MOL Pagsasagawang MOL Pagsasagawang MOL
makabuo ng kaugnayan sa
susunod na gagawin.
Instructional Planning(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using principles of 2018-2019
teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)Detailed Lesson Plan (DLP)

Paglapat ng tamang salita Pagpaskil ng salitang “Paalam” Pagpapanood ng video clip ng Pagpapaskil ng salitang “Kaaway” Pagbabalik-aral
upang mka buo ng tanaga at sa pisara. isang bayaning aso sa pisara
2. Gawain/
haiku
Estratehiya
Paglinang ng talasalitaan Pagsagot sa mga tanong: Pagsagot sa mga tanong: Estratehiyang “Visible quiz”

Think-Pad-Brainstorm Anong katangian ang ipinakita ng Nasubukan mo na bang makipag- Pagsagot sa mga tanong:
asong tumulong sa kapwa asong away?
Kailan nagagamit ang salitang nangangailangan? Paano nagkaiba si Duke Briseo na
“Paalam” ? Nagkabati n aba kayo ng taong ama ni Florante at Sultan Ali-adab
Tatawag ng ilang mag-aaral Paano nakapagbibigay- kaaway mo? Bakit oo o bakit na ama naman ni Aladin?
upang ibahagi ang kanilang Sa iyong palagay, kalian kaya inspirasyon sa mga taong tulad hindi?
kasagutan sa tanong na: Ano nangyayari ang pinakamalungkot natin ang ginawang ito ng isang Kanino namamaalam si Florante?
3. Pagsusuri ang pinagbabatayan ninyo sa na pamamaalam? aso? Kung sakaling ang taong Anong damdamin ang namayani sa
pagpili ng tamang salita sa itinuturing mong kaaway ay kanyang puso sa pagkakataon ito?
pagbuo ng haiku at tanaga Kung ikaw ay tutungo sa Nasubukan mo na bang tumulong biglang nangangailangan ng
malayong lugar at mamamalagi sa isang tao na hindi mo naman tulong at ikaw lang ang maaarng Anong panganib ang dumating sa
roon ng matagal, kani-kanino ka kakilala o kaano-ano? tumulong sa kanya, tutulungan mo kanya habang isinagawa niya ang
mamamaalam? ba siya? Bakit? pamamaalam?

Sino ang nagligtas kay florante?


Paano kinalinga o inalagaan ni
Aladin si Florante?
Paggamit ng pangkatang Pagpapabasa sa “Pamamaalam Pangkatang pagbabasa sa Pagbabasa sa “pagkalinga sa Pagsagot sa Pasulit na inihanda ng
pagpapaulat ni Florante” habang nakikinig sa “Pagsagip mula sa pangil ng mga isang kaaway” guro
4. Pagtalakay awitin na “Paglisan” ni Color It leon”
Red
Pagsagot sa mga tanong gamit Pagpapasagot sa mga tanon Pagsagot sa mga tanong gamit Pagsagot sa mga tanong:
ang “Round Robin with Talking gamit ang estratehiyang ang estratehiyang Teammates
Chips” “Teammates Consult” Consult Ano-anong pagsubok ang
Anong panganib ang dumating naranasan nina Florante at Aladin?
kay florante habang nakatali sya’t Ano ang nagtulak kay Aladin Sino ang agad na naalala ni
walang kalaban-laban sa puno ng upang hanapin ang taong Florante nang una niyang idilat Tulad ng dalwang binata
Ipabangkas sa mga mag-aaral higera? nananaghoy? ang kang mga mata? nakaranas ka rin ban g pagsubok,
ang kahalagahan ng tanaga at suliranin, o mahirap na kalagayan?
haiku Bakit namamaalam si Florante? Bakit nagdalawang isip siyang Bakit ayaw ni Aladin na Makita Saan o kanino ka humugot ng
Ano-ano ang habilin niya sa tulungan ang binatang agad siya ni Florante? lakas upang mapaglabanan ang
5. Paglapat
kanyang pamamamaalam? nakagapos? mga pangyayaring ito sa iyong
Paano niya ipinaliwanag kay buhay?
Natural lang ba sa isang taong Kung ikaw si Aladin, tutulungan florante ang ginawa niyang
nakakaramdam na malapit na siya mo rin ba ang isang tao na pagtulong?
sa kamatayan ang mamaaalam? nangangailangan kahit pa
Bakit kaya? itinuturing na kalaban siya ng Paano naman ito natanggap ni
iyong lahi? Florante?

Pagsagot sa mga pagsasanay Bakit mahalaga ang bawat Pagsagot sa mga sitwasyon: Pagsagot sa tanong: Paglalapat ng himig/ tinig sa
Instructional Planning(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using principles of 2018-2019
teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)Detailed Lesson Plan (DLP)

6. Pagtaya patungkol sa binasang bahagi mamamayan ay gumawa ng kanilang orihinal na gawa na tula at
ng akda mumunting kabayanihan para sa Hal: Bakit mahalagang tumulong sa pagpresenta sa buong klase
ikabubuti ng bayan? Nasa kantina ka nang makakita nangangailangan kahit pa siya ay
Itanong sa mga mag-aaral: Ikaw, ano ang maari mong gawin ka ng isang mag-aaral na may itinuturing mong isang kaaway?
upang mapagbuti mo ang iyong dalang pagkain na nadapa kaya’t Ano ang maari ibunga ng
Bakit dapat maging huwaran buhay? natapon ang dala niyang pagkain pagtulong ng isang kaaway?
ang isang ama sa kanyang
anak/ mga anak?
Pagpapabasa sa bahaging Pagpapabasa sa bahaging Magsaliksik ng mga larawan na
“Pamamaalam ni Florante” “Pagsagip mula sa pangil ng mga nagpapakita ng pagtulong sa
7. Takdang-aralin leon” kapwa tao sa iba’t ibang paraan

Pagpapabasa sa Efeso 6:13 at Pagsulat sa journal Pagpapasulat sa journal” Pagpapabasa sa Mateo 5:4 at Pagpapanatili sa kaayusan at
8. Panaposna pagbibigay diin sa pagpapahalaga sa pagtulong sa kalinisan
pagpapahalaga sa magulang Bayani rin ako dahil nagagawa Bakit mahalaga ang tumulong sa kapwa tao Panapos na Panalangin
Gawain Kong…… mga nangangailangan nang
walang hinihinging kapalit?

V. PUNA

VI. PAGNINILAY

Inihandani: Sinurini:

EUGILYN A. LINCUNA JUDITHA F. ENCARQUEZ


Gurong Nagsasanay Gurong Tagapagsanay

You might also like