You are on page 1of 6

Department of Education

Region IV-A CALABARZON


City Schools Division of Dasmariñas
SALAWAG ELEMENTARY SCHOOL

LESSON PLAN IN EPP 4


2:20-2:30 – IV SILANG
MS. SHAMIL MAY MONIDO
JANUARY 28, 2019 MONDAY

I. LAYUNIN: 2. sentimetro
1. Nauuunawan ang paggamit ng Sistemang 3. sentimetro
English at Metrik 4. pulgada
2. Naisasalin ang sistemang panukat na English 5. desimetro
sa Metrik at Metrik sa English
3. Naibibigay nang wasto ang pagsusukat sa C. PAGPAPALALIM NG KAALAMAN
Sistemang English at sa Metrik
Mga simbulo ng bawat yunit ng
II. PAKSANG ARALIN: pagsusukat
Paksa: Pagsasalin ng Sistemang
Panukat na English sa Metrik at Metrik sa English
Sanggunian: Aralin 3 K to 12 –EPP4IA-Oa-1 yarda = yd. milimetro
Kagamitan: tsart ng mga yunit ng panukat sentimetro = sm. desimetro
ng English, metrik ruler metro = m. kilometro
III. PAMAMARAAN: Gawain 3:
A. PAGGANYAK Ipagawa ang isa pang gawain
Ipagawa ito sa mga bata. Maaari nilang sa LM. Maaaring isanib ang araling ito sa
hulaan ang yunit ng pagsusukat na Matematika tungkol sa pagsusukat.
ginagamit ayon sa dalawang sistemang nakalagay
sa ibaba. Ipalagay ang bawat yunit ng pagsusukat sa Gawain 4:
kolum ng Sistemang English kung ang yunit ay English Ipasagot ang mga tanong:
sa Sistemang Metrik kung ito ay Metrik. 1. Ang linear measurement ba
ay pagsusukat ng distansiya?
Yunit ng pagsusukat Sistemang English 2. Ang milimetro ba ay ang
Sistemang Metrik
Pulgada sentimetro metro pinakamahabang yunit sa sistemang
kilometro yarda Metrik?
3. Ang 100 sentimetro ba ay
katumbas ng 1 m.?
4. Kung ang isang yarda ay
katumbas ng isang talampakan, ang 9 piye
ba ay katumbas ng 3 yarda?
5. Ang lapad ng isang kahon ay
B. PAGLALAHAD
3 piye at 18 pulgada, ilang yarda ito?
Gawain 1:
Ipagawa ang sumusunod sa mga mag-
D. PAGLALAHAT
aaral. Ipagamit ang ruler sa paggawa ng guhit o
Ipasabi sa mga bata na ang bawat
linya na pahalang sa papel na may sukat na:
pagsusukat ay may katumbas na sukat sa sistemang
1. pulgada
English at sa Metrik.
2. 1 ½ pulgada
3. 10 milimetro
IV. PAGTATAYA:
4. 3 sentimetro
Ipasagot sa mga bata ang Gawin Natin sa LM.
5. 3 ¼ pulgada

V. TAKDANG -ARALIN:
Ipagawa sa mga bata:
Gawain 2:
Sukatin ang pakuwadradong mesang kainan sa
Ipagawa din ang gawain B.
bahay. Ibigay ang katumbas na sukat nito
Sukatin muli ang mga guhit gamit ang mga yunit
sa pulgada, piye at sentimetro. Ipaulat sa harap
ng pagsusukat sa ibaba.
ang kinalabasan ng inyong gawain.
1. milimetro
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
City Schools Division of Dasmariñas
SALAWAG ELEMENTARY SCHOOL

LESSON PLAN IN EPP 4


2:20-2:30 – IV SILANG
MS. SHAMIL MAY MONIDO
JANUARY 29, 2019 TUESDAY

I. LAYUNIN:
1. Nakikilala ang mga uri ng letra
2. Natutukoy ang mga uri ng letra
3. Napahalagahan ang gamit ng mga uri ng letra

II. PAKSANG ARALIN:

Paksa: Mga Uri ng Letra


Sanggunian: Aralin 4 K to12 EPP4IA-Ob-2

Kagamitan: tsart ng iba’t ibang uri ng letra

III. PAMAMARAAN:
A. PAGGANYAK
Ipakita sa mga mag-aaral ang mga larawan na may nakaukit na iba’t ibang uri ng letra.
• harapan ng munisipyo
• diploma
• karatula
• lumang gusali
• antique shop
• lapida
• disenyo sa t-shirt
B. PAGLALAHAD
Ituro sa mga mag-aaral ang iba’t ibang uri ng letra. Pansinin ang pagkakaiba ng bawat isa.
• Gothic
• Roman
• Text
• Script
Ipasanay sa mga bata ang pagguhit ng letra batay sa ilustrasyon sa ibaba. Tingnan sa Linangin Natin sa LM.

C. PAGPAPALALIM NG KAALAMAN
Ipaunawa sa mga bata ang kahalagahan ng sumusunod: Ang mga letra ay inuri sa sumusunod:
1. Malalaking letrang patayo na isahang istrok
2. Maliliit na letrang patayo na isahang istrok
3. Malalaking letrang pahilis na isahang istrok
4. Maliliit na letrang pahilis na isahang istrok

Dapat na sunding mabuti ang distansiya ng mga titik kapag nagleletra. Kinakailangan
ding gumamit ng mga linyang susundan.

Itanong sa mga mag-aaral:

1. Bukod sa sertipiko at mga diploma, saan pa maaaring gamitin ang estilo ng pagtititik na text?
2. Bakit tinatawag na pinakasimpleng uri ng letra ang Gothic?

3. Maaari bang pagkakakitaan ang pagtititik o pagleletra?

D. PAGLALAHAT
Sabihin sa mga mag-aaral “Ang letra ay may iba’t bang uri. Ang bawat uri ay may kani-kaniyang
gamit at kahalagahan.”

IV. PAGTATAYA:
Ipasulat sa mga mag-aaral ang titik ng alpabetong V. TAKDANG- ARALIN :
English gamit ang iba’t ibang uri ng letra.
Isagawa ang Gawin Natin sa LM. Sabihin sa mga mag-aaral:
Ituloy ang di natapos na gawain sa bahay.
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
City Schools Division of Dasmariñas
SALAWAG ELEMENTARY SCHOOL

LESSON PLAN IN EPP 4


2:20-2:30 – IV SILANG
MS. SHAMIL MAY MONIDO
JANUARY 30, 2019 WEDNESDAY

B. PAGLALAHAD
I. LAYUNIN: Itanong sa mga mag-aaral
1. Naipakikita ang tamang paraan sa pagbuo • Anong mga linya ang nakita ninyo sa
ng iba’t ibang linya at guhit mga larawang ipinakita?
2. Nakaguguhit ng iba’t ibang linya at guhit • Bakit ang mga linyang nabanggit ang
3. Nakapagbibigay ng puna at mungkahi sa inyong ginamit?
ginawa ng mga kaklase
Ipaliwanag sa mga mag-aaral:
II. PAKSANG ARALIN: Tumingin sa paligid, ilarawan
Paksa: Pagbuo ng Iba’t ibang Linya at ang mga linya o guhit na inyong nakikita.
Guhit. Kung ating mapapansin sa ating paligid, tayo ay
Sanggunian: Aralin 5 K to12 EPP4IA-Ob-2 napapaligiran ng linyang tuwid,
Kagamitan: tsart ng iba’t ibang linya at guhit patayo at pahilis. Mayroon ding mga pazigzag, pakurba,
larawan ng mga istruktura na nagpapakita at pabilog.
ng iba’t ibang linya at guhit
Sa gawaing pang-industriya
III. PAMAMARAAN: napakahalaga ang working drawing.
Ito ay nagpapakita ng larawan o
A. PAGGANYAK kabuuan ng proyektong gagawin.
Ipakita ang mga larawan na Ang working drawing ay
naglalarawan ng iba’t ibang linya o hugis katulad ng binubuo ng alphabet of lines o alpabeto ng linya.
gusali, tulay, puno, kalsada, tao, sasakyan, at iba Sundan sa Linangin Natin sa
pa. LM.
9. Ang long break line ay nagpapakita
ng pinaikling bahagi ng isang mahabang
C. PAGPAPALALIM NG KAALAMAN bagay na inilalarawan.
1. Ang linyang panggilid o border line
ang pinakamakapal o pinakamaitim Ipalarawan sa mga piling mag-aaral ang
na guhit. Alpabeto ng Linya.
2. Ang linyang nakikita o visible line
ay para sa nakikitang bahagi ng D. PAGLALAHAT
inilalarawang bagay. Sabihin sa mga mag-aaral na ang bawat
3. Ang linyang di-nakikita o invisible larawan ay binubuo ng mga guhit.
line ay nagpapakita ng natatakpang bahagi ng Ito ay naglalarawan ng iba’t ibang uri ng
inilalarawang bagay. alpabeto ng linya.
4. Ang linyang panggitna o center line Ang alpabeto ng linya ay kailangan
ay nagpapakita ng axis o gitnang mga hugis upang mabigyang-buhay ang lahat ng bagay sa
simetrikal tulad ng washer, gear at rimatse. ating paligid.
5. Ang extension line ay ipinakikita
ang pagkakatapat ng tanawin at hangganan IV. PAGTATAYA:
ng mga sukat ng inilalalarawang bagay. Pasagutan sa mga mag-aaral ang Gawin Natin sa
6. Ang linyang panukat o dimension line LM.
ay nagpapakita ng kapal, lapad at haba ng Kilalanin ang mga linyang ito. Isulat ang
larawan. pangalan ng bawat uri ng alpabeto ng linya.
7. Ang linyang panturo o leader line ay
nagpapakita ng sukat o bahagi ng isang bagay. V.TAKDANG- ARALIN:
8. Ang linyang pantukoy o reference Sabihin sa mga mag-aaral na pag-aralan ang
line ay tumutukoy ng isang bahagi ng gamit ng bawat alpabeto ng linya
inilalarawang bagay. sa pagbuo ng ortograpiko at isometric na
drowing.
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
City Schools Division of Dasmariñas
SALAWAG ELEMENTARY SCHOOL

LESSON PLAN IN EPP 4


2:20-2:30 – IV SILANG
MS. SHAMIL MAY MONIDO
JANUARY 31, 2019 THURSDAY

I. LAYUNIN:
1. Naibabahagi ang kaalaman ukol sa pagbuo ng linya, guhit, at pagleletra gamit ang
alphabet of lines
2. Nagagamit ang alphabet of lines sa pagbuo ng linya, guhit, at pagleletra
3. Napapahalagahan ang gamit ng alphabet of lines sa pagbuo ng titik, guhit, at letra

II. PAKSANG ARALIN:


Paksa: Paggamit ng Alphabet of Lines sa Pagbuo ng Linya, Guhit, at Pagleletra.
Sanggunian: Aralin 6 K to 12 EPP4IA-Ob-2
Kagamitan: lata ng gatas, bloke ng tabla, drowing (aysometriko at ortograpiko), lapis,
kopun (maliit), t-square, triangle, ruler

III. PAMAMARAAN:

A. PAGGANYAK
Itanong sa mga mag-aaral:
1. Anong hugis ang makikita sa ibabaw at ilalim na bahagi ng isang lata?
2. Anong alpabeto ng pagtititik ang naglalarawan sa ibabaw at ilalim na bahagi ng lata?

B. PAGLALAHAD
Ilahad sa mga mag-aaral (Pagpapakitang muli ng isang lata)
ibabaw
ibabaw

harap

harap

A
B

C. PAGPAPALALIM NG KAALAMAN

Sabihin sa mga mag-aaral na ang bawat bahagi ng isang bagay ay magkakaiba.Kaya ang bawat
bahagi ay iginuguhit nang hiwa- hiwalay upang makita ang eksaktong hugis nito. Ito ay tinatawag na ortograpiko.
Ang kabuuang hugis nito ay tinatawag na aysometriko.

Ipaguhit ang mga bahagi ng bawat hugis.


A. B.

D. PAGLALAHAT
Sabihin sa mga bata na ang bawat larawan ay binubuo ng mga guhit.
Ito ay ipinapakita sa pamamagitan ng iba’t ibang uri ng alpabeto ng linya.

IV. PAGTATAYA:

Ipasagot sa mga mag-aaral.


Tukuyin kung anong alphabet of lines ang ginamit sa larawan.

V. TAKDANG- ARALIN

Magpaguhit ng isang tanawin gamit ang tatlo sa mga uri ng alphabet of line
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
City Schools Division of Dasmariñas
SALAWAG ELEMENTARY SCHOOL

LESSON PLAN IN EPP 4


2:20-2:30 – IV SILANG
MS. SHAMIL MAY MONIDO
FEBRUARY 01, 2019 FRIDAY

I. LAYUNIN:
1. Nababanggit ang mga produktong
ginagamitan ng basic sketching, shading, at outlining
2. Nakaguguhit ng isang simpleng produkto
3. Napahahalagahan ang kaalaman sa basic C. PAGPAPALALIM NG KAALAMAN
sketching, shading, at outlining Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang
basic sketching, shading, at outlining ay
II. PAKSANG ARALIN: ginagamitan ng iba’t ibang lapis o pen depende
Paksa: Mga Produktong Ginagamitan ng Basic sa materyal na paglalagyan ng disenyo. May
Sketching, Shading, at Outlining disenyo na temporaryo at may permanente.
Sanggunian: Aralin 7 K to 12 EPP4IA-Oc-3 Pag-isipin sila ng isang tanawin at
Kagamitan: lapis, kopun (short), flower vase, ipaguhit ito sa isang malinis na kopun.
flashlight
D. PAGSASANIB
III. PAMAMARAAN: * Sining - Pagdidisenyo *
A. PAGGANYAK Entrepreneurship
 Ipakita sa mga mag-aaral ang
isang flower vase na nakapatong E. PAGLALAHAT
sa mesa. Ipaliwanag sa mga mag-aaral na sa
Itanong, ….“Ano ang masasabi pagdidisenyo, dapat tandaan ang sumusunod:
ninyo sa inyong nakikita?” 1. Tamang modelo
2. Tamang tekstura na paglalapatan ng
 Muling magpakita ng flower disenyo
vase na may nakatutok na 3. Tamang kulay na nababagay sa
nakabukas na flashlight sa harap modelo
nito. Itanong, “Ano ang kaibahan 4. Tamang kagamitan
sa nakita ninyo sa una?”
B. PAGLALAHAD IV. PAGTATAYA:
Talakayin sa mga bata na kapag naiguhit Ipasagot ang mga tanong:
ang isang bagay na may anino ay mas nagmumukhang 1. Ano-ano ang dapat tandaan sa
tunay o buhay kaysa sa walang anino. Ito ang tinatawag na pagdidisenyo gamit ang shading,
shading. Ang isang tanawin ay nagiging makulay at basic sketching, at outlining?
nagmumukhang tunay kung may shade. Ito ay 2. Anong mga kulay ang nararapat
inuumpisahan sa pag-ii-sketch, pag-a-outline, at gamitin sa pagdidisenyo?
saka pag-shade.
V. TAKDANG- ARALIN
Ilan sa mga produktong ginagamitan Itanong sa mga bata:
nito ay: 1. Ano ang kaibahan ng dalawang sistema ng
1. painting pagsusukat.
2. portrait 2. Ano-ano ang mga yunit ng pagsusukat sa
3. landscape bawat sistema?
4. building design
5. architectural design
6. furniture design
7. dam
8. perang papel
9. at iba pang accessories

You might also like