Professional Documents
Culture Documents
MP 1-A
MP 1-A
Pang-
araw-araw Guro ALFRED H. SEDARIA, MATFil. Antas 12-HUMSS
na Tala sa
Pagtuturo Bilang ng Linggo 1 Kwarter 3
KURSO MALIKHAING PAGSULAT
Oras 8:00-9:00
Petsa Nobyembre 4, 2019 (Lunes)
I. LAYUNIN
Nauunawan ng mag-aaral ang pagbuo ng imahe, diction mga
A. Pamangtayan Pangnilalaman
tayutay at pag-iiba-iba (variation ng wika)
Ang mag-aaral ay makasusulat ng maikling talata o mga vignette na
B. Pamantayan sa Pagganap gumagamit ng diksyon, pagbuo ng imahe, mga tayutay at mga
espisipikong karanasan.
HUMSS-CW/MP11/12-Ia-b-1
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang pagkakaiba ng makathaing pagsulat sa iba pang anyo
ng pagsulat.
II. NILALAMAN MALIKHAING PAGSULAT
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Curriculum guide
mula(LR)Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Slide deck, Chalk, chalkboard, telebisyon,
IV.PAMAMARAAN ANOTASYON
Dulog: Constructivitsm /Reflective
AN-SABE?
Panuto: Bilang panimula ng klase,
tanungin ang mga mag-aaral hinggil
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
sa kanilang kaalaman tungkol sa
at/o pagsisimula ng bagong
malikhaing pagsulat.
aralin
Ginamit ang dulog sapagkat ang
mga mag-aaral ay nagpamalas ng
kanilang dating kaalaman tungkol sa
malikhaing pagsulat.
Dulog: Reflective
Iguhit mo ang nais mo!
Ang bahaging ito
Panuto: Mahahati ang klase sa ay may integrasyon
dalawang grupo at ipamamalas ang sa asignaturang
kanilang kakayahan sa pagguhit sa sining sapagkat
pagbibigay buhay sa malikhaing sinubok ang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin pagsulat. Gagawa sila ng poster na kakayahan ng mga
sumasalamin sa mga panitikang mag-aaral na
nakapaloob sa malikhaing pagsulat. mailarawan sa
sariling konsepto
Ginamit ang dulog sapagkat ang naging bunga
hinahayaang maging malikhain ang ng malikhaing pag-
mga mag-aaral sa pamamagitan ng iisip.
pagguhit upang maipahayag ang
malikhaing pagsulat.
DULOG: Constructivisim
#Versus
Papangkatin ang klase sa
dalawa kung saan ang unang grupo
ang tatalakay sa makathaing
pagsulat at isang grupo ang
C. Pag-uugnay ng mga
tatalakay sa teknikal/ akademik na
halimbawa sa bagong aralin
pagsulat.
ISHARE MO!
Panuto: Ang mga mag-aaral ay
magbibigay ng maikling buod tungkol
F. Paglinang sa
sa mga paksang tinalakay.
Kabihasaan(Tungo sa
Formative Assessment)
Ginamit ang dulog sapagkat
hinahayaang maging aktibo ang
mga mag- aaral sa pagbubuod
bunga ng pagkatuto sa paksang
tinalakay.
Dulog: Reflective
#iHugot Mo!
Ang bahaging ito
Ang mga mag-aaral ay iisip ng tig- ay may integrasyon
iisang ga salita at gagamitin ito bilang sa kulturang
kanilang #hugot sa paglalahad ng popular sapagkat
kabuuang tinalakay at natutuhan sa nagamit at
aralin. naiugnay ng mga
mag-aaral ang
Ginamit ang dulog na ito upang hugot bilang isang
malaman kung lubusang naunawaan sitwasyong
ng mga mag-aaral ng aralin tungkol pangwika.
sa malikhaing pagsulat.
Inihanda:
ALFRED H. SEDARIA,MATFil.
Binigyang-pansin:
LEONILITA F. BADILLO
Gurong Tagapamanihala
Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo sa
Malikhaing Pagsulat
Oras at Araw:
Petsa:
I. LAYUNIN
HUMSS-CW/MP11/12-Ia-b-2
Nakahuhuggot ng mga ideya mula sa mga
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
karanasan.Nagagamit ang wika upang mag udyok ng mga
emosyonal at intelektwal na tugon mula sa mambabasa
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
4. Karagdagang Kagamitan
mula(LR)Portal
IV.PAMAMARAAN ANOTASYON
DULOG: Constructivisim
#Versus
Ang isang klase ay mahahati
sa dalawang grupo na kung saan ang
unang grupo ang tatalakay sa
makathaing pagsulat at isang grupo
ang tatalakay sa teknikal/ akademik
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
na pagsulat.
DULOG: Constructivisim
#ALAM MO BA? GANITO KASI YAN...
Panuto: Inaasahang makapagbahagi
ang lahat ng mag-aaral ng kaalaman
tungkol sa araling tatalakayin.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin Ginamit ang dulog sapagkat patuloy
maisasakatuparan ang ekspresyon ng
pagpapagalaw ng isipan at emosyon
ng mag-aaral kasabay ng pag-unlad
ng sariling ideya ,tungkol sa sarili at
karanasan.
D. Pagtalakay sa bagong D.Pagtalakay sa bagong konsepto at
konsepto at paglalahad ng paglalahad ng bagong konsepto #1
bagong kasanayan #1
Dulog: INTEGRATIVE
#BAGONG MATA!
E. Pagtalakay sa bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Dulog: COLLABORATIVE
Aktibiti: PAGSASADULA!
Dulog:REFLECTIVE
#BULAG,PIPI AT BINGI
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay Panuto: Sa loob ng 10 minuto
inaasahang makasulat o makagawa
ang mag-aaral ng isang
makabuluhang tula batay sa
karanasan sa pandama ng mga
taong mayna may temang “Kinaya
ko kahit may kulang!”
V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY
H. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
I. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediyasyon
J. Nakatulong ba ang
remedyal? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
K. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediyasyon
L. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
M. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
N. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?