You are on page 1of 8

3rd QUARTER AP Week 2 DAY

ARALING PANLIPUNAN
Petsa: Nobyembre 19, 2019 8:20 - 9:00
I. LAYUNIN
1. Nasasagot nang wasto ang mga inihandang
katanungan
2. Nakasusunod nang wasto sa mga panuto
3. Naipapakita ang pagiging matapat

II. PAKSANG –ARALIN


LAGUMANG PAGSUSULIT Blg 1

Sanggunian : CG

Kagamitan:

III. PAMAMARAAN:
A. Paghahanda
B. Pagbibigay ng Pamantayan sa Pagsusulit
C. Pagbibigay ng Panuto
D. Pagsusulit
E. Pagsubaybay sa mga bata habang nagsusulit
F. Pagwawasto
G. Pagtatala ng resulta

IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya ________
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation _______
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. _______
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation ___________
3rd QUARTER AP Week 2 DAY 1 Ano ang ating bahagi sa pangangalaga ng
ating kalikasan?
ARALING PANLIPUNAN Paano kaya makakamit ang pag-unlad nang
Petsa: Nobyembre 20, 2019 8:20 - 9:00 hindi nalalagay sa panganib ang likas na
I. Layunin yaman?
2.1 Nasasabi ang mga sanhi at bunga ng Pagpapahalaga
pagkasira ng likas na yaman ng Paano mo pangangalagaan ang ating likas
kinabibilangang komunidad AP2PSKIIIb-2 na yaman bilang isang bata?
II. Paksang-Aralin E. Pangkatang Gawain
Sanhi at Bungan ng Pagkasira ng Likas na Pangkat 1 Role Playing tungkol sa pagkasira
Yaman ng likas na yaman. Ipakita nag sanhi at bunga.
Sanggunian: AP LAMP Pangkat 2 Gumawa ng poster. Iguhit kung
REX Interactive Aalin 2 ph 5-6, soft copy paano mo aalagaan ang likas na yaman
PAngkat 3 Gumawa ng slogan tungkol sa
Kagamitan: TV, laptop, tarpapel,tsart
pangangalaga sa Likas na yaman
III. Pamamaraan F. Paglalapat
A. Balitaan Nakita mo ang kapitbahay mo na nagtapon
Tunkol sa kalamidad ng maliit na basura sa ilog na malapit sa inyo,
B. Pagganyak ano ang gagawin mo?
1. Magsimula sa pakikinig sa awiting “Paraiso” G. Paglalahat
o “Masdan ang Kapaligiran.” Matapos ang Ang kalikasan ay ang pinagkukunan ng mga
pakikinig, tanungin ang mga mag-aaral kung tao ng kanilang kabuhayan at kinatawan rin
ano ang mensahe ng awitin. ng ating kultura kaya dapat lang na alagaan
2. Ipaalala sa mga mag-aaral na ang mga at protektahan natin ang mga ito.
nangyayari sa kapaligiran ay karaniwang sanhi • Bilang mga gumagamit ng mga likas na
ng mga pagbabago. yaman ng komunidad, tungkulin natin na
C. Paglalahad palitan, protektahan, at pagyamanin ang
Gamit ang dyad, bigyan ng mga larawan ang mga likas na yaman upang maipagpatuloy
mga mag-aaral ng mga pangyayaring natin ang ating mga kabuhayan
nagpapakita ng pagkasira ng kapaligiran. H. Pagtataya
Tama o Mali
_____1. Iwasang magtapon ng basura sa
paligid maliit man o malaki.
_____2. Putulin ang mga puno upang maging
maayos ang operasyon ng pagmimina.
_____3. Gumamit ng dinamita sa pangingisda
sa dagat.
_____4. Itapon sa dagat at ilog ang dumi ng
mga pabrika.
_____5.Iwasan ang pagpuputol ng mga puno
ng walang pahintulot upang maiwasan ang
pagbaha at pagguho ng mga lupa.
IV. Takda
Gumuhit sa kwaderno ng isang bunga ng
pagkasira ng likas na yaman.

IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya ________
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation _______
D. Pagtatalakay C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. _______
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
Bakit kailangan nating pangalagaan ang likas
remediation ___________
na yaman ng ating komunidad?
Ano ang mangyayari kung hindi natin
aalagaan ang kalikasan?
3rd QUARTER AP Week 2 DAY 2

ARALING PANLIPUNAN
Petsa: Nobyembre 21, 2019 8:20 - 9:00

I. Layunin
2.2 Nahihinuha ang mga posibleng dahilan ng
tao sa pagsira ng mga likas na yaman ng
kinabibilangang komunidad AP2PSKIIIb-2

II. Paksang-Aralin
Mga Posibleng Dahilan ng mga Tao sa Pagsira
ng Likas na Yaman
Sanggunian: AP LAMP
REX Interactive Aalin 2 ph 5-6, soft copy

Kagamitan: TV, laptop, tarpapel,tsart

III. Pamamaraan
A. Balitaan
Tunkol sa kalamidad
B. Pagganyak
Paano ka makakatulong upang mabawasan
ang pagkasira ng likas na yaman?
C. Paglalahad
Magpakita ng isang video
https://youtu.be/0FEHPrpI-ds

Iba pang dahilan

-pagtatapon ng basura kahit saan

D. Pagtatalakay
Batay sa inyong nabasa sa paglalahad, ano-
ano ang mga posibleng dahilan ng mga tao
kung bakit nila sinisira ang likas na yaman?
Kailangan bang sirain ang mga likas na yaman
matugunan lamang ang pangangailangan ng
tao?

E. Paglalapat

Bilang isang bata paano ka makakatulong


uoang mabawasan ang pagkasira ng likas na
yaman.

F. Paglalahat

Mga Posibleng Dahilan ng Pagkasira ng Likas


na Yaman
1. Pagtatapon ng basura kahit saan.
2. Ilegal na pagpuputol ng mga puno.
3. Ginagawang subdibisyon, plantasyon at iba
pang imprastaktura ang mga kagubatan.
4. Paglipat ng pook panirahan.
5. Pagtatabon ng mga dagat upang lumawak
ang mga kalsada at matayuan ng mga
imprastaktura.
G. Pagtataya

1. Itapon ang basura sa tamang lalagyan.

2. Iwasan ang magtapon ng basura sa dagat.

3. Magtanim ng mga puno.

4. Ipagpatuloy ang pagkakaingin sa


kagubatan.

5. Iwasan ang pagtatapon ng nakalalasong


kemikal sa dagat.

IV. Takda

Gumuhit ng larawan na nagpapakita ng


pagkasira ng likas na yaman.

IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya ________
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation _______
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. _______
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation ___________
3rd QUARTER AP Week 2 DAY 3

ARALING PANLIPUNAN
Petsa: Nobyembre 22, 2019 8:20 - 9:00
I. Layunin
2.3 Nakapagbibigay ng mungkahing paraan
ng pag-aalaga sa kapaligiran at likas na
yaman ng kinabibilangang komunidad
AP2PSKIIIb-2

II. Paksang-aralin

Mga Mungkahing Paraan ng pag-aalaga sa


Kapaligiran atLlikas na Yaman ng
Kinabibilangang Komunidad

Sanggunian; AP LAMP

Google

KAgamitan: TV. Laptop, tarpapel, tsart

III. Pamamaraan

A. Balitaan

B. Balik-aral

Ipakita ang larawan na nagpapakita ng


pagkasira ng likas na yaman.

C. Pagganyak

D. Paglalahad
E. Pagtatalakay
F. Pangkatang Gawain

IV. Takda

G. Paglalahat Gumupit ng mga larawan na nagpapakita ng


magandang kapaligiran. Idikit sa kwaderno

IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya ________
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation _______
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. _______
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation ___________

H. Pagtataya
3rd QUARTER AP Week 2 DAY 3

ARALING PANLIPUNAN
Petsa: Nobyembre 25, 2019 8:20 - 9:00
I. Layunin
2.4 Nakakaguhit ng mapa na nagpapakita ng
angking yaman (pangisdaan, taniman, water
reservoir atbpa) na nakapaloob sa
kinabibilangang komunidad AP2PSKIIIb-2
II. Paksang-aralin
Pagguhit ng mapa na nagpapakita ng
angking yaman (pangisdaan, taniman, water
reservoir atbpa) na nakapaloob sa
kinabibilangang komunidad
Sanggunian:
Kagamitan: mapa ng agrikultura, larawan ng
reservoir
III. Pammaraan:

A. Balitaan

B. Pagganyak

D. Pagtatalakay
Ano-ano ang mga angking yaman ng ating
komunidad?
Ano-ano ang naitutulong nito sa atin?
Bakit dapat natin itong pangalagaan?
E. Pangkatang Gawain
Ipaguhit sa bawat pangkat ang isang mapa
na kung saan ay ipinapakita ang angking
yaman ng kinabibilangang komunidad.
F. Paglalahat
La Mesa Reservoir Ano ang iginuhit ng bawat pangkat?
G. Pagtataya
C. Paglalahad Gumuhit ng mapa na nagpapakita ng angking
yaman na nakapaloob sa iyong komunidad.
V. Pagninilay
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya _______
B. Bilang ng mag-aara na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
______
C. Nakatulong ba remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin ______
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation ______

You might also like