Professional Documents
Culture Documents
Basilio
Basilio
I. Layunin
Pagkatapos ng talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Natutukoy ang papel na ginagampanan ng mga tauhan sa nobela sa
pamamagitan ng pagtunton sa mga pangyayari (F10PD-IV-C-82)
II. Paksang-Aralin
Paksa: BASILIO: Buhay, Pangarap, at Mithiin, Paniniwal, at Saloobin
Sanggunian: El Filibusterismo
Kagamitan: powerpoint presentation, pandikit
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
Panalangin
Pagbati
Pagbabalik-aral
- Ano ang nais makamit ni Rizal nang isulat niya ang ikalawa niyang
nobela?
B. Pagganyak
Magpapakita ng isang larawan ng isang artista at kukunin ang
kanilang impresyon dito.
C. Paglalahad
Pagtalakay sa paksa
Kabanata 6- pangkat 7
Kabanata 7- pangkat 6
Kabanata 23- pangkat 5
Kabanata 26- pangkat 4
Kabanata 31- pangkat 3
Kabanata 33- pangkat 2
Kabanata 34- pangkat 1
D. Pagsasanay
Magsasagawa ng ‘brain challenge’. Ang bawat grupo ay mag-uunahan sa
pagsagot kung sinong tauhan ang tinutukoy sa mga katangiang nakasulat
sa flashcards.
E. Paglalapat
Bilang kabataan, paano mo matutularan ang katauhan ni Basilio?
F. Paglalahat
Ano ang kaugnayan ng ibang tauhan sa pagbuo ng katauhan ni
Basilio ?
IV. Pagtataya
Panuto: Gumawa ng isang tableau na nagpapakita ng kaugnayan ng ibang
tauhan sa pagbuo ng katauhan ni Basilio.
Group 1- kabanata 6
Group 2- kabanata 7
Group 3- kabanata 23
Group 4- kabanata 26
Group 5- kabanata 31
Group 6- kabanata 33
Group 7- kabanata 34
V. Takdang-Aralin
Tukuyin ang tunggaliang naganap sa bawat kabanata gamit ang mga
diagram. Isulat sa cartolina.
Group 1- kabanata 34- event map
Group 2- kabanata 33- pencil diagram
Group 3-kabanata 31- big idea diagram
Group 4-kabanata 26- problem and solution map
Group 5-kabanata 23- character map
Group 6-kabanata 7- cause-effect glasses diagram
Group 7-kabanata 6- fish bone chart
Tukuyin ang tunggaliang naganap sa bawat kabanata gamit ang mga
diagram. Isulat sa cartolina.
Group 1- kabanata 34- Character feeling diagram
Group 2- kabanata 33- pencil diagram
Group 3-kabanata 31- big idea diagram
Group 4-kabanata 26- problem and solution map
Group 5-kabanata 23- character map
Group 6-kabanata 7- cause-effect glasses diagram
Group 7-kabanata 6- fish bone chart
Group 1
1. Baslan, Carlo Jephrie
2. Canaya, Alfredo Jr
3. Aguanza, Analyn
4. Agucoy, Jenimae
5. Alfornon, Shamaica
6. Arabis, Chabelita
Group 2
1. Castigador, Irvin Rey
2. Fernandez, Adell
3. Bayno, Jeneila
4. Bravo, Leah
5. Buhawi, Shella
6. Capoy, Jan Krystelle
7. Zaragoza, Aliza
Group 3
1. Florida, Sem Jafet
2. Giagonia, Jerald
3. Dela Cruz, Archelyn
4. Espinosa, Nyssa
5. Estrada, Jenevive
6. Gaab, April Jane
7. Tungal, Cheska Paz
Group 4
1. Japitan, Dan Kirby
2. Pagsolingan, Ronel Krian
3. Juanitez, Charise Lyn
4. Libaton, Perlie
5. Literatus, Cherry Mae
6. Lopez, Dannah
7. Mantua, Kyla Marie
Group 5
1. Pilare, Prince Dhior
2. Pinto, Karl Marx
3. Matutina, Glenda
4. Molina, Jay Anne
5. Narvasa, Aubrey Rose
6. Paňa, Juana, Katrina
7. Trinidad, Yari Isabel
Group 6
1. Sisles, Gene Ford
2. Tuanquin, Glenn
3. Payot, Kizzie Colleen
4. Puay, Meliza Puay, Meliza
5. Pusta, Jinky
6. Ramiro, Rinet
7. Tandingan, Chessa Miles
Group 7
1. Vergaserga, Anjo Dave
2. Vidal, Edmond
3. Yap, Ian June
4. Sanico, Cathy Gwen
5. Sarsalejo, Aljean
6. Subron, Mer Angelen
7. Susalo, Jamaica