You are on page 1of 5

Saint Mary’s University

Bayombong, Nueva Vizcaya


School of Teacher Education and Humanities

DAILY LEARNING PLAN (DLP)

Name Grade Level


Teacher Learning Area
Teaching Dates and Quarter
Time

I. LAYUNIN Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be
followed and if needed, additional lessons, exercises and remedial activities may be done for developing content knowledge and
competencies. These are assessed using Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and
competencies and enable children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived from the curriculum
guides. A
A. Pamantayang Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang malaman ang kahulugan ng diptonggo at mabigyang halaga ang mga salitang
Pangnilalaman ma diptonggo,
Nagkakaroon ng pagpapaumlad na kasanayan na makasulat ng mga salitang may diptonggo.

B. Pamantayan sa F3TA-Oa-j-3
Pagganap Nababsa ang usapan kwento, tula ng may tamangbilis,diin,tono at ekspresyon

C. Mga Kasanayan
Sa Pagkatuto F3PP-llc-d-24
(Isulat ang code ng Nababasa/ Natutukoy ang mga salitang may diptonggo.
bawat kasanayan)

II. NILALAMAN Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach. In the CG, the content can be tackled in
a week or two.
Diptonggo
Ang Lakbay-aral (Kuwentong gawa ng guro)

III. KAGAMITANG List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children’s interest in the lesson and in learning. Ensure that
PANTURO there is a mix of concrete and manipulative materials as well as paper-based materials. Hands-on learning promotes concept development

A. Mga Sanggunian
1. Mga Pahina sa Pagdiriwang ng Wikang Filipino 2, pahina 125
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina
sa Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource

B. Iba pang
Kagamitang Panturo Mga larawan

IV. PAMAMARAAN These steps should be done across the week. Spread out the activities appropriately so that students will learn well. Always be guided by
demonstration of learning by the students which you can infer from formative assessment activities. Sustain learning systematically by
providing students with multiple ways to learn new things, practice their learning, question their learning processes, and draw conclusions
about what they learned in relation to their life experiences and previous knowledge. Indicate the time allotment for each step..

GAWAING-GURO GAWAING MAG-AARAL


A. Panimulang Gawain
1. Pagbibigay Mga bata meron akong mga tsikolate at smiley point cards
pamantayan dito sa mesa. Magbibigay ako ng point card kapag nasagutan
niyo ang mga tanong ko at magbibiga ako ng tsokolate sa mga
batang hindi maingay at mga batang nakikinig.

Mga bata paramihan ng point cards.Maasahan ko ba na opo


susundin ninyo ang akin mga panuntunan?

2. Pangganyak
Maikling kwento: opo
Ang Lakbay-Aral Naranasan niyo na bang pumunta sa Manila zoo?
(Magpakita ng isang larawan ng zoo)
B. Paglalahad Ngayong umaga, babasahin natin ang isang kwento tungkol
sa ang lakbay-aral. Babasahin ko nang malakas ang kwento.
Makinig kayo nang mabuti.

1. Pakikinig sa (Babasahin ng guro ang kwento habang makikinig ang mga bata).
lunsaran
Ang Lakbay-Aral
Sumama sina Joy at Totoy sa lakbay-aral ng kanilang
paaralan. Nagpunta sila sa Maynila zoo. Tuwang-tuwa ang mga
bata sa nakita nilang mga hayop, Gayundin sa iba’t ibang uri ng
ibon, ang tataba ng mga turkey,ang lalaki ng pangir ng mga
buwaya .Ang sasaya ng mga matsing na nagpapalipat-lipat sa
mga puno at pinagmasdan din nila ang mga ahas na nakakalabit
sa kawayan. Tuwang-tuwa ang mga bata sa magandang tanawin
sa zoo. Iniiwasan din nilang magtapon o magkalat sa ng basura
sa kapaligiran ng Manila zoo.

2. Pagtatalakay Ano ang pamagat ng aring kwento? Ang lakbay-aral


Saan pumunta ang mga bata sa kwento? Sa maynila zoo
Sino-sino ang mga tauhan sa kwento? Joy at Totoy
Ano ang meron sa manila zoo? Mga hayop
Anong hayop ang matataba? turkey
Ano ang sumunod na Nakita nilz sa zoo? buwaya
Saan nila nakita ang ahas na nakakalabit? kawayan

(Babasahin ng guro ang mga pangalan ng mga bagay)


a. Pakikinig
Mga bata babasahin ko muna ang mga pangalan ng mga
larawan habang kayo ay makikinig. Maliwanag? opo

Joy
Totoy
lakbay
Maynila
turkey
buwaya
kawayan
Sabihin ang mga diptonggong nasalungguhitan na galing sa
b. Pagsasalita kwento.
Joy oy
Totoy oy
lakbay ay
Maynila ay
turkey ay
buwaya ay
kawayan ay

Anong napansin ninyo sa mga nasalunguhitan?


Anong tawag sa mga salitang ito? Diptonggo po.

(Babasahin ng mga guro ang mga salita nasalunguhit) (Uulitin ng mga bata)
c. Pagbabasa
Joy Joy
Totoy Totoy
lakbay lakbay
Maynila Maynila
turkey turkey
buwaya buwaya
kawayan kawayan

(Gawin sa papel)

Isulat ang mga salitang nasalungguhitan at tukuyin kung ang


d. Pagsusulat diptonggo ay nasa unahan,gitna o nsa hulihan.
Okoy awit buhay
Daloy baboy saliw

b. Bumuo ng salitang may diptonggo.


1.aw
3. Karagdagang 2.iw
Gawain 3.oy
4.ay

4. Paglalahat Meron po!. awit


Bumuo ng ma salitang may diptonngo gamit ang mga
diptongging nasa pisara.
1.aw
2. oy
3.iw
4. ay

May mga diptonggo bang matatagpuam sa unahan?


Magbigay ng halimbawa. Meron po! awit

C. Pagsasanay Kilalanin ang mga nasa larawan at salungguhitan ang mga


diptonggong ginamit. Pliin ang sagot sa kahon.

Tinapay bahay araw duyan

You might also like