You are on page 1of 4

Paaralan (School) PASO DE BLAS ELEMENTARY Baitang/Antas (Grade Level) GRADE III

GRADES 1 TO 12 SCHOOL
DAILY LESSON LOG
Guro (Teacher) MARILOU T. DOLOT Asignatura (Learning Area) Araling Panlipunan
Petsa/Oras (Teaching Date & Time) Pebrero 27-Marso 3, 2017 Markahan (Quarter) Ikaapat na Markahan

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 6 Lunes Martes Miyerkules) Huwebes Biyernes
2/27/2017 2/28/2017 3/1/2017 3/2/2017 3/3/2017
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipamamalas ang pangunawa sa mga gawaing pangkabuhayan at bahaging ginagampanan ng pamahalaan at ang mga kasapi nito, mga pinuno
Standards) at iba pang naglilingkod tungo sa pagkakaisa, kaayusan at kaunlaran ng mga lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa mga gawaing panlalawigan tungo sa ikauunlad ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
Standards)

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Naipapaliwang ang Naipapaliwang ang Naipapaliwang ang Naipapaliwang ang Nakasasagot nang wasto
Competencies) kahalagahan ng pagkakaroon kahalagahan ng kahalagahan ng kahalagahan ng sa mga tanong sa
ng pamahalaan sa pagkakaroon ng pagkakaroon ng pagkakaroon ng lingguhang pagtataya sa
bawat lalawigan sa pamahalaan sa pamahalaan sa pamahalaan sa AP
kinabibilangang rehiyon bawat lalawigan sa bawat lalawigan sa bawat lalawigan sa
AP3EAP-IV-g-13 kinabibilangang rehiyon kinabibilangang rehiyon kinabibilangang rehiyon
AP3EAP-IV-g-13.1 AP3EAP-IV-g-13.2
AP3EAP-IV-g-13.3

II.NILALAMAN (Content) Yunit 4 : Ekonomiya at Yunit 4 : Ekonomiya at Yunit 4 : Ekonomiya at Yunit 4 : Ekonomiya at Lingguhang
Pamamahala Pamamahala Pamamahala Pamamahala
Paraan ng pagpili ng Pinuno Paraan ng Pagpili ng Bise Paraan ng Pagpili ng Paraan ng Pagpili ng ng
Pagtataya
ng Lungsod (City mayor) Alkalde (Vice Mayor) Sangguniang Panglungsod mga Punong Barangay
Ikalawang Araw at Kagawad ng
Unang Araw Ikatlong Araw Barangay

Ikaapat na Araw

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning


Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s KM pp. 449-456 KM pp. 449-456 KM pp. 449-456 KM pp. 449-456
Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource AP 3 Curriculum Guide AP 3 Curriculum Guide AP 3 Curriculum Guide AP 3 Curriculum Guide
(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint
Learning Resources) Mga larawan Mga larawan Mga larawan Presentation
Mga larawan

IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral: Pagwawasto ng Takdang- Pagwawasto ng Takdang- Pagwawasto ng
pagsisimula ng aralin (Review Previous Ano ang mga tungkulin ng Aralin Aralin Takdang-Aralin
Lessons) Sangguniang Panlungsod at Balik-aral Balik-aral Balik-aral
Sangguniang Barangay? Saan makikita ang Paano pinangangalagaan ng Ano ang mga tungkulin
kahalagahan ng pamahalaan ang mga ng pamahalaan?
pamahalaan ? mamamayan?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Ano ang kahalagahan ng May epekto ba ito sa mga Ano kaya ang iba pang Mayroon ba kayong
purpose for the Lesson) pamahalaan sa ating kasapi ng pamayanan? tungkulin ng pamahalaan? masasabing proyekto ng
rehiyon? pamahalaan sa inyong
pamayanan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Sa Metro Manila , ano ang Alamin Mo Sa palagay ba ninyo Panimula
aralin (Presenting examples /instances of the kahalagahan ng pagkakaroon Masdan ang mga kalagayan nagagawa ng pamahalaan Muling tukuyin ang
new lessons) ng pamahalaan? Bakit na ipinakikita ng mga sa inyong pamayanan ang tungkulin ng
kailangan ito? larawan sa Km p. 451 pangalagaan ito? pamahalaan
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Panimula Tuklasin Mo Alamin Mo Alamin Mo
paglalahad ng bagong kasanayan #1 KM p. 449 Pangkatang Gawain Ipapuna ang larawan sa Km p. Punan ng impormasyon
(Discussing new concepts and practicing new Gumawa ng Graphic 452. ang talahanayan sa KM
skills #1. Organizer na nagpapakita ng Hayaang maibahagi ng mga p. 453
bata ang kanilang pananaw.
pagtugon ng pamahalaan sa
pangangailangan ng
mamamayan. Gamiting
gabay ang mga tinalakay na
larawan.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Alamin Mo Pangkatang pag-uulat Tuklasin Mo Tuklasin Mo


paglalahad ng bagong kasanayan #2 KM p. 450. Pangkatang Gawain Itala ang mga
(Discussing new concepts & practicing new Gumawa ng Graphic Pangkatang Gawain
slills #2) Organizer ng mga tungkulin Gawin Mo
ng pamahalaan batay sa Gawain A
Km p. 452 KM p. 453
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Tuklasin Mo Talakayin ang naiulat na Pag-uulat ng bawat Pag-uulat ng bawat
Formative Assesment 3) KM p.450 kalgayan ng mga bata pangkat pangkat
Developing Mastery (Leads to Formative tungkol sa pagtugon ng
Assesment 3) pamahalaan sa
pangngailangan ng mga
mamamayan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Interaksyon: Pag-usapan kung nakikita Ipasabi muli ang mga Talakayin ang Epekto sa
buhay (Finding Practical Applications of Magkaroon ng Talakayan sa nila sa sariling lungsod ang tungkulin ng pamahalaan. sa pamumuhay KM
concepts and skills in daily living) binasang talata mga pagtugon na ito . p.454

H. Paglalahat ng Aralin (Making Ano ang kahalagahan ng Paano nakatutugon ang Ano ang mga tungkulin ng Ano ang natutuhan sa
Generalizations & Abstractions about the pamahalaan? pamahalaan sa pamahalaan? araling ito.
lessons) pangangilangan ng
lalawigan o mga lungsod?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Lagyan ng tsek (/) kung tama Isulat kung Tama o mali ang Isulat ang tama kung kung Sagutan ang natutuhan
ang nilalaman ng mga pangungusap. nagpapahayag ng tungkulin Ko
pangungusap (X) kung hindi. ___1. Pinanatili ng ng pamahalaan at Mali 1-5
___1. Makikita sa araw –araw pamahalaan ang presyo ng kung hindi. KM p. 455
na pamumuhay ng pangangilangan sa ___1. Pagbibigay ng
mamamayan ang pamayanan. serbisyo sa mga residente o
kahalagahan ng pamahalaan. ___2. Hinahayaan ng mamamayan.
___2Ang pagtatamasa ng pamahalaan na magtaasan ___2. Magkaroon ng
sariling kakayahan ay ang mga presyo ng bilihin sa programang pangkalusugan
nagpapakita din ang lalawigan o lungsod. para sa mamamayan .
kahalagahan. ___3. Nakapagra-rally ng ___3. Bigyang proteksyon
___3. Ang mga kasapi ng Malaya ang mga may hinaing ang mga mamamayan.
pamayanan ay nakakapamili sa pamahalaan. ___4. Pangalagaan ang
at malayang nakakagalaw. ___4. Hinuhuli ang mga mga ari-arian ng mga
___4. Nakakapamili ng nagrereklamo sa mamamayan.
sariling kagamitan ang mga pamamalakad ng ___5. Hayaang magkagulo
kasapi nang Malaya.. pamahalaan. sa pamayanan.
___5. Magulo ang ___5.  Binabantayan at
pamayanan at nanganganib pinangangalagaan ng
ang mga kasapi. pamahalaan ang karapatan ng
mamamayan.
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin Takdang-Aralin Takdang-Aralin Magdikit ng larawan sa AP Natutuhan Ko
at remediation (Additional activities for Alamin pa ang mga patunay Alamin kung paano notebook na nagpapakita B KM p. 455
application or remediation) ng kahalagahan ng pinangnagalagaan ng ng tungkulin ng
pamahalaan. pamahalaan ng mga pamahalaan.
mamamayan sa sariling
lalawigan o lungsod..

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of
learners who earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa
remediation (No.of learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work?
No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked
well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngaking
punongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter
which my principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongib
ahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to share with
other teachers?)

You might also like