You are on page 1of 5

GRADES 11 Paaralan North Fairview High School Baitang/Antas Grade 11

DAILY LESSON LOG


( Pang-araw-araw Guro Gng. Julie Ann B. Rivera Asignatura FILIPINO 11: Komunikasyon at
Na Tala sa Pagtuturo) Pananaliksik sa Wika at Kulturang
Filipino
Petsa/Oras Agos.28-Set.01, 2017 Markahan Unang Semestre/Ikalawang Markahan
Ikalawang Linggo

I. LAYUNIN Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw

A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang-alang ang mga lingguwistiko at kultural na katangian at pagkakaiba-iba sa
lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng paggamit ng wika dito.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng mga pag-aaral ukol sa iba’t ibang sitwasyon ng paggamit ng wikang Filipino sa loob ng kultura at lipunang
Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naipaliliwanag nang Nakapagpapakita ng suporta sa
Isulat ang code ng bawat kasanayan pasalita ang iba’t ibang pagdiriwang ng Buwan ng
dahilan, anyo at pamaraan ng Wikang Pambansa sa
paggamit ng wika sa iba’t pamamagitan ng pagtatampok
ibang sitwasyon. (F11PS-IIb- ng mga kakayahan ng mga
89) mag-aaral.
2. Natutukoy ang iba’t- ibang
paggamit ng wika sa mga
napakinggang pahayag mula
sa mga panayam at balitaa sa
radio at telebisyon. (F11PN-
IIa-88)
D. Detalyadong Kasanayan sa 1. Nakapagsasagawa ng pag- 1. Nakapagtatanghal ng
Pampagkatuto uulat ang pangkat na naatasan maikling programa para sa
kaugnay ng paksang pagtatapos ng pagdiriwang ng
tatalakayin. Buwan ng Wika.
2. Naitatala ang mga 2. Nakapagpapakita ng
impormasyong nakalap mula pagkakaisa at kahandaan sa
sa mga pangkat na nakapag- programa.
ulat.
3. Nakapagsusuri ng isang
balitang napanood sa
pamamagitan ng pagsagot ng
mga tanong kaugnay nito.

II. NILALAMAN

Sitwasyong Pangwika Pampinid na Palatuntunan para


Telebisyon sa Buwan ng Wika.
Radyo at Pahayagan
Pelikula
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian -Dayag at Del Rosario. 2016.


Pinagyamang Pluma.Phoenix
Publishing House: Quezon
City.
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, lapel, video ng bawat Mga sertipikong ibibigay
pangkat
III. PAMAMARAAN

A. Panimula Balikan Natin Ipatanghal ang programang


-Kumuha ng dalawang papel nabuo ng buong seksyon na
mula sa survey na magtatampok sa kani-kanilang
pinasagutan noong nagdaang husay sa larangan ng wikang
araw, hayaang basahin ito ng Filipino.
gumawa sa pamamagitan ng
pagsagot sa mga ss. na
tanong:
1. Batay sa mga isinagot mo
sa mga tanong, ano sa
palagay mo ang sitwasyon o
kalagayan ng wikang Filipino
sa iyong sarili at sa inyong
tahanan sa kasalukiuyan?
2. Ano naman ang kalagayan
ng wikang Ingles sa iyong
sarili at sa inyong tahanan?

B. Pagganyak Suriin Natin


-Ipakita ang tatlong bahagi na
bumubuo sa tinatawag na
mass media.Ipatukoy ang
kanilang pagkakatulad at
pagkakaiba.
Telebisyon

Pahayagan

Radyo
Pelikula

C. Instruksiyon Pangkatang Pag-uulat


-Ang pangkat na naatasan ay
mag-uulat kaugnay ng
kasalukuyang sitwasyong
pangwika na mayroon sa
telebisyon, Radyo at
Pahayagan at Pelikula.Saka pa
lamang magbibigay ng input
ang guro kaugnay ng paksa.
D. Pagsasanay Panoorin Natin
-Ipapanood ang isang balita
mula sa link na ito https://tl-
ph.facebook.com/filipinosaabr
oad/posts/695461293800448
at pagkatapos pasagutan ang
mga kasunod na tanong bilang
pagsusuri.
E. Pagpapayaman Sa hulihang bahagi ng
programa ang guro ay
magbibigay ng mga sertipiko
ng pagkilala para sa mga
nakakuha ng pinakamataas na
marka sa mga ss. na gawain:
Paggawa ng Poster
Pagsulat ng Islogan
Pagsulat ng Sanaysay
Interpretatibong Pagbasa
Mga mag-aaral na nanguna sa
klase

F. Pagtataya Ang programang nabuo ng


buong seksyon ay ilalagay
bilang output 2.2 kung saan
titingnan ng guro ang mga ss.
1. Kaayusan ng programa
2. Kahandaan
3. Organisasyon
4. Pagkakaisa at
Pagtutulungan
5. Dekorasyon ng Silid
IV. Takdang-Aralin Humanda ang mga pangkat na
susunod na mag-uulat para sa
sitwasyong pangwika sa:
Kulturang popular
Text
Social Media at internet
V. Pagninilay
A. Bilangng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya.
B. Bilangng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulongbaang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulongng
lubos? Paano ito nakatulong?
F.Anong suliraninang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Ipinasa ni: Ipinasa kay: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

Gng. Julie Ann B. Rivera Gng. Imelda A. Tadeo G. Michael Nazareth Gng. Angelita G. Regis
Guro sa Filipino SHS Puno ng Kagawaran, Filipino Focal Person, SHS Punongguro IV

Araw at Oras Lun Mar. Miyer. Huw. Biyer


6:00-7:00 BnPI-A BnpI-A BnpI-A BnpI-A
7:00-8:00 BnP I-B BnP I-B BnP I-B
8:00-9:00 CP I-A CPI-A BnP I-B CPI-A CPI-A
9:30-10:30 Animation Animation Animation Animation
10:30-11:30 CP I-B CP I-B CP I-B CP I-B

You might also like