You are on page 1of 3

DAILY LESSON PLAN

Learning Area: Araling Panlipunan 3


Teaching Date: June 19, 2018 (Week 03)

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pang-unawa sa kinalalagyan ng mga lalawigan sa rehiyong
kinabibilangan ayon sa katangiang heograpikal nito.

B. Pamantayan sa Pagganap
Nakapaglalarawan ng pisikal na katangian ng mga lalawigan sa rehiyong
kinabibilangan gamit ang mga batayang impormasyon tungkol sa direksiyon
,lokasyon,populasyon,at paggamit ng mapa.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


Nailalarawan ang kinalalagyan ng mga lalawigan ng sariling rehiyon batay sa
mga nakapaligid dito gamit ang pangunahing direksiyon ( relative location )
AP3LAR- Ic -3

II. NILALAMAN
Relatibong Lokasyon sa mga Lalawigan sa Rehiyon

A. Sanggunian

1. Mga Panhina sa Gabay ng Guro:


2. Mga Pahina sa Gabay Pangmag-aaral: 16 22

B. Kagamitan: larawan, concept map

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral
Itanong:
Ano ang dapat gamitin para malaman ang direksiyon/lokasyon ng isang lugar?
Anu ang cardinal at ordinal na direksiyon?

B. Tukoy-alam
Magpakita ng mapang may mga gusali.
Itanong:
Saan makikita ang paaralan?
Saan makikita ang hospital?
Ano ang nasa hilaga ng paaralan?

C. Paglalahad
Magpakita ng bidyu tungkol sa “ relatibong lokasyon”.

D. Pagtatalakay
- Tungkol saan ang bidyung napanood ninyo?
- Paano mo masasabing ang isang lalawigan ay relatibo sa isa’t isa?

E. Paglalapat
Tun-i ang mapa. Ihatag ang mga detalye suno sa relatibong
lokasyon sang mga lugar. Isulat ang mga dinalan sa imo
papel.
Halimbawa:
Ang tiangge malapit sa pamalay
F. Paglalahat
Ang mga direksyon ukon lokasyon sang isa ka lugar ginsuno sa
nahamtangan sang mga palibot kag sang kaingod nga lugar. Relatibong
lokasyon ang tawag sini.Mas madali matultulan ang lokasyon sang mga lugar
kon nahibaluan mo kon paano pangitaon ang relatibong lokasyon sang mga
lugar nga ini

G. Pagtataya
Magdrowing sang isa ka parke. Ibutang ang masunod
suno sa direksyon.
1. “Fountain” – tunga sang parke
2. mga kabulakan– sa may nasidlangan kag nakatundan
sang “fountain”
3. dalagku nga puno sang kahoy – sa likod sang mga
tanum
4. halampangan – sa may naaminhan nga bahin sang
parke
5. linaw – sa may nabagatnan nga bahin sang parke
6. bench/bangko– palibot sang “fountain”

H. Takdang-aralin
Gumawa ng mapa ng inyong lugar. Sabihin ang mga lugar na malapit sa inyong
bahay.

V. MGA TALA:

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na naka-unawa sa ara

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiya sa pagtuturo ang nakatulong ng lubos?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking


punongguro?

You might also like