You are on page 1of 16

10-ABC-TEMPO

Paaralan Occidental Mindoro State College Antas Apat


Guro Steven P. Ombega Asignatura Musika
Petsa Oktubre 2020 Markahan Ika-apat
Masusing
Banghay Oras 4:45-6:15 PM Iniwasto Gng. Jacelyn Venturina
Aralin

I.LAYUNIN
1. Pamantayang Nakakikilala ang mga simbolo ng musika at ipinakita ang pag-unawa ng mga
Pangnilalaman konsepto na nauukol sa bilis at bagal ng musika.
2. Pamantayan sa Nakalilikha at nagsasagawa ng paggalaw ng katawan na naaangkop sa isang
Pagganap naibigay na uri ng tempo
3. Mga kasanayan sa 1. Nakikilala ang mga terminolohiyang ng tempo sa pamamagitan ng
Pagkatuto pagtukoy ng iba’t-ibang sitwasyon.
2. Nasasalamin ang kultura ng lalawigan ng Occidental Mindoro sa
pamamagitan ng pag-awit gamit ang iba’t-ibang uri ng tempo; at
3. Naisasagawa ang mga konstekto na nakabatay sa iba’t-ibang uri ng
tempo sa pamamagitan ng pag-awit habang sumasayaw.
4. Kowd MU5TP-IVc-d2
II.NILALAMAN Tempo (Lagro at Presto)
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Our World of MAPEH IV
1. Mga Pahina sa gabay ng
guro
2. Mga Pahina sa Our World of MAPEH IV, Pahina 60-64
Kagamitang Pangmag-
aral
3. Mga Pahinang Teksbuk Our World of MAPEH IV, Pahina 60-64
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang PowerPoint Presentation, Bidyu, Audio,Pictures
Panturo
IV.PAMAMARAAN Gawain ng Guro Gawain ng Mag-Aaral
A. Panimulang Gawain Lahat ay tumayo at tayo’y manalangin.
1. Panalangin Glory, Ikaw na ang manguna sa ating
panalangin.

Opo Sir.
Handa na ba kayong manalangin
aking kamag-aral?
Handa na po!
Tayo na’t manalangin.
Narito ang bidyu.

Magandang umaga mga bata!


Magandang umaga din po!
2. Pambungad na Awit Mayroon akong inihandang awitin
para sa inyo. Nais kung kayo ay
tumayo at sabayan ninyo ang awitin.

“Sampung mga Daliri”

Sampung mga daliri Sampung mga daliri


kamay at paa kamay at paa
dalawang mata dalawang mata
dalawang tainga dalawang tainga
ilong na maganda... ilong na maganda...

Maliliit na ngipin Maliliit na ngipin


masarap kumain masarap kumain
dilang maliit nagsasabi dilang maliit nagsasabi
huwag kang magsinungaling! huwag kang magsinungaling!
.
Nag-enjoy ba kayo mga bata?
Opo.
Tungkol saan ang ating inawit na
kanta?
Sir, tungkol po ito sa ating sampung
daliri at kung saan ito ginagamit.
Tama iyon!
Kung inyong mapapansin ang musika
ay kinakanta ng medyo mabagal at
may banayad na tono. Kung kaya’t
madali natin itong nasusundan
Bago kayo umupo paki-pulot ang mga
kalat na inyong nakikita at ayusin ang
inyong upuan ng maayos.

Maaari na kayong umupo.

3. Pagtatala ng Liban Mayroon bang liban sa inyo ngayong


araw?
Wala po, Sir.
Ako’y masaya dahil walang liban sa
klase.

4. Pagtatama ng Takdang Mayroon ba tayong takdang aralin


Aralin mga bata?
Mayroon po, Sir.
Maaari na ninyong ipasa ang inyong
takdang aralin sa harapan at ako na ang
magtsetsek nito.

Sige po Sir.
10-ABC-TEMPO

A.Balik aral sa nakaraang Para sa ating balik-aral magkakaroon


aralin o pagsisimula ng bagong tayo ng isang aktibidad. Nais kung
aralin basahin o kaya naman ay kantahin
ninyo ang ating pambansang awit na
“Lupang Hinirang” at pagkatapos
ibigay ninyo ang dynamics ng kanta sa
pamamagitan ng pagsulat ng mga
simbolo na P (Soft), PP (Very Soft), F
(Loud), FF (Very Loud) sa taas ng
nakasalungguhit na salita. Gawin niyo
lamang ito sa loob ng limang minuto.
Naintindihan ba mga bata?
Opo Sir.

Narito ang kanta.


Bayang magiliw
Perlas ng Silanganan
Alab ng puso
Sa dibdib mo'y buhay
Lupang hinirang
Duyan ka ng magiting
Sa manlulupig
Di ka pasisiil
Sa dagat at bundok
Sa simoy at sa langit mong bughaw;
May dilag ang tula
At awit sa paglayang minamahal.
Ang kislap ng watawat mo'y
Tagumpay na nagniningning,
Ang bituin at araw niya
Kailan pa ma'y di magdidilim.
Lupa ng araw, ng luwalhati't pagsinta,
Buhay at langit sa piling mo;
Aming ligaya na pag may mang-aapi
Ang mamatay ng dahil sa iyo.

Tapos na ba mga bata?


Opo.
Atin nang alamin ang dynamics nga
kanta.
Mervi, maaari mo bang ilahad ang
iyong sagot?
Sige po Sir.
F
Bayang magiliw
P
Perlas ng Silanganan
F
Alab ng puso
P
Sa dibdib mo'y buhay
F
Lupang hinirang
P
Duyan ka ng magiting
F
Sa manlulupig
P
Di ka pasisiil
P
Sa dagat at bundok
f
Sa simoy at sa langit mong bughaw;
P
May dilag ang tula
f
At awit sa paglayang minamahal.
P
Ang kislap ng watawat mo'y
f
Tagumpay na nagniningning,
P
Ang bituin at araw niya
f
Kailan pa ma'y di magdidilim.
ff
Lupa ng araw, ng luwalhati't pagsinta,
Buhay at langit sa piling mo;
ff
Aming ligaya na pag may mang-aapi
Ang mamatay ng dahil sa iyo.
Mahusay!
Bigyan natin ng limang palakpak si
Mervi.
(Ang mga mag-aaral ay papalakpak ng
limang beses)
Totoo ngang natuto kayo sa ating
nakaraang talakayan tungkol sa
dynamics na kung saan tinatalakay ang
10-ABC-TEMPO

loud, soft, very loud at very soft na


kanta.

B.Paghahabi sa layunin ng Kumuha kayo ng kalahating papel.


Magkakaroon tayo gawain. Nais kung
aralin (Motibasyon)
tukuyin ninyo ang mga nasa larawan at
kung ano ang kanilang mga katangian.
Sagutan ninyo lamang ito sa loob ng
limang minuto.
Naintindihan ba mga bata?
Opo.
Ito ang mga larawan para sa unang
grupo.

Simulan nyo na ang pagsagot at


pagkatapos isa sa inyo ang maglalahad
ng kanilang natapos na gawain.

Tapos na ba mga bata?


Opo Sir.
Ana, maaari mo bang ilahad ang iyong
kasagutan sa unang larawan?
Ang nasa unang larawan po ay kotse.
Ito po ay tumatakbo ng mabilis.
Magaling!
Sa pangalawang larawan, Janine.
Ang pangalawang larawan po ay suso.
Ito po ay gumagapang ng mabagal.
Mahusay!
At sa pangatlong larawan, Christian.
Sa panghuling larawan po ay
motorsiklo. Ito po ay mabilis.
Tama!
Palakpakan ninyo ang inyong mga
sarili.
(Ang mga mag-aaral ay papalakpak)
Mula sa unang larawan (Kotse) at
pangatlong larawan (motorsiklso)
inyong natukoy na ang mga sasakyang
ito ay mabilis tumakbo kung kaya’t
nagdala ako dito ng laruang sasakyan.
Kung ang unang sasakyan ay tumtakbo
ng 120 kilometro sa kada oras at ang
pangalawa naman ay 100 kilometro
kada oras. Ilan pa ang kinakailangang
bilis na takbuhin ng motorsiklo upang
matumbasan ang bilis ng kotse?
Sir, ang kinakailang takbuhin po ng
motorsiklo upang matumbasan ang
bilis ng kotse ay 20 kilometro kada
oras.
Tama!
Sa takbong ng mga sasakyang iyan ay
napakabilis na kung kaya’t
kinakailangan ng ibayong pag-iingat
sa pagmamaneho upang di matulad sa
kotseng ito.

Upang di matulad sa kotseng ito. Ano


ang kailangang gawin ng
nagmamaneho?
Sir, kailangan po na huwag uminom
ng alak kapag nagmamaneho, huwag
magpatakbo ng mabilis kapag basa
ang daan at sumunod sa mga
alituntunin at batas sa daan.
Tama iyon!
Tulad ng inyong natukoy sa mga
larawan na may taglay na bilis at bagal.
Ito rin ay may kaugnayan sa ating
tatalakayin ngayon sa musika na kung
saan malalaman din natin ang iba’t-
ibang uri ng tempo na nagtataglay ng
bilis at bagal.
10-ABC-TEMPO

Ngunit bago natin talakayin ang ating


aralin ngayon narito ang mga layunin.
Sabay-sabay niyong basahin mga bata.
1. Nakikilala ang mga
terminilohiyang ng tempo sa
pamamagitan ng pagtukoy
ng iba’t-ibang sitwasyon.
2. Nasasalamin ang kultura ng
lalawigan ng Occidental
Mindoro sa pamamagitan ng
pag-awit gamit ang iba’t-
ibang uri ng tempo; at
3. Naisasagawa ang mga
konstekto na nakabatay sa
iba’t-ibang uri ng tempo sa
pamamagitan ng pag-awit
habang sumasayaw.
Nakikilala ang mga
terminilohiyang ng tempo
sa pamamagitan ng
pagtukoy ng iba’t-ibang
sitwasyon.

Nasasalamin ang kultura ng


lalawigan ng Occidental
Mindoro sa pamamagitan
ng pag-awit gamit ang
iba’t-ibang uri ng tempo; at

Naisasagawa ang mga


konstekto na nakabatay sa
iba’t-ibang uri ng tempo sa
pamamagitan ng pag-awit
habang sumasayaw.
C.Pag-uugnay ng mga Mayroon akong ipaparinig sa inyong
awitin. Ito ay gawa ni Carl Emanuel
halimbawa sa bagong aralin
Bach, ang “Solfeggieto”. Nais kung
(Presentasyon) tukuyin ninyo ang mga uri ng tempong
ginamit sa awitin. Gawin ninyo ito sa
isang malinis na papel sa loob ng
limang minuto pagkatapos niyong
marinig ang kanta.
Naintindihan ba mga bata?
Opo.
Narito ang awitin.

Narinig nyo ba ng mabuti?


Opo.
Papatugtugin ko pa din ang awiting ito
upang sa ganun hindi kayo mahirapang
tukuyin ang uri ng tempong nasa kanta.
Tapos na ang limang minuto. Sagutan
na natin.
Ako po Sir.
Sinong gusto mong sumagot sa pisara?

Sige, Rashelle isulat mo ang iyong


kasagutan sa pisara.
Allegro, mabilis
Vivace, mas mabilis sa allegro
Sino pa sa inyo ang maaaring
sumagot?
Ako po Sir.
Glory, isulat mo ang iyong kasagutan.
Accelerando-papabilis
Presto, mabilis na nagmamadali
Sino pa sa inyo ang sasagot?
Ako po Sir.
Sige, Avegail isulat mo ang iyong
sagot.
Moderato, katamtamang bilis
Lento, mabagal na malumanay
Sino pa?
Wala na po.
Atin nang iwasto ang inyong mga
kasagutan. Lahat ng ito ay tama mula
sa kantang ating narinig na kung saan
ito ang mga sumusunod; Ulitin niyong
basahin pagkatapos ko.
Allegro, mabilis
Vivace, mas mabilis sa allegro
Allegro, mabilis
Vivace, mas mabilis sa allegro
Accelerando-papabilis
Presto, mabilis na nagmamadali
Accelerando-papabilis
Presto, mabilis na nagmamadali
Moderato, katamtamang bilis
Lento, mabagal na malumanay
Moderato, katamtamang bilis
Lento, mabagal na malumanay
Palakpakan natin si Avegail, Glory at
Rashelle.
(Ang mga mag-aaral ay papalakpak)
D.Pagtatalakay ng bagong Magkakaroon tayo ng pangkatang
konsepto at paglalahad ng gawain. Ang unang grupo ay sa aking
bagong kasanayan #1 gawing kanan at ang pangalawa naman
ay nasa aking kaliwa. Nais kung
tukuyin at ipaliwanag ninyo ang
naaangkop na tempong ginamit sa mga
sitwasyong ito. Gawin niyo lamang ito
sa loob ng limang minuto.

Naiintindihan nyo ba mga bata?


Opo.
Narito ang mga sitwasyon.
1. Ang taong naglalakad
2. Ang rabbit na tumatalon
3. Ang pagong na gumagalaw
4. Ang jet na lumilipad
10-ABC-TEMPO

5. Ang kabayo na tumatakbo


Simulan niyo na itong gawin,
pagkatapos ay ilahad ninyo ang inyong
natapos na gawain.

Tapos na ba mga bata?


Opo.
Simulan natin sa unang grupo. Ilahad
ninyo ang inyong mga sagot sa una at
pangalawang bilang.
1. Ang taong naglalakad ito po ay
andante.
Bakit?
Dahil ang andante po ay
ginagamit sa upang ilarawan
ang isang musika na medyo
mabagal, katamtamang bilis
ng tono. Ang salitang andante
particular na karaniwan sa
klasikal na musika, minsan ay
inilalarawan bilang “sa isang
paglalakad”
2. Ang rabbit na tumatalon ito po
ay presto.
Bakit?
Dahil ang presto ay isang
uring mabilis na tempo na
ginagamit sa musika.
Napakabilis ng mga kanta
kapag ito’y napakinggan.
Magaling!
Bigyan natin ng tatlong palakpak ang
unang grupo.
(Ang mga mag-aaral ay papalakpak ng
tatlong beses)
Tawagin natin ang pangalawa at
huling na ring grupo.
3. Ang pagong na gumagalaw ito
po ay lento.
Bakit?
Dahil ito po ay isang mabagal
na tempo. Ginagamit lalo na
bilang isang direksyon sa
musika tulad na lamang ng
kantang “Ang bayan ko”.
4. Ang bubuyog na lumilipad ito
po ay vivace.
Bakit?
Dahil ito po ay isang mabilis
na masigla na pamamaraan –
ginamit bilang isang direksyon
sa musika.
5. Ang kabayo na tumatakbo ito
po ay allegro
At para sa huling bilang.
Dahil ito po ay isang
pagmamarka ng tempo na
nagpapahiwatig n amabilis na
tumugtog, mabilis at
maliwanag.
Mahusay!
Bigyan din natin ng tatlong palakpak
ang pangalawang grupo.
(Ang mga mag-aaral ay papalakpak ng
tatlong beses)
Lahat ng inyong nabanggit ay mga uri
ng Tempo. Ngunit upang madagdagan
pa ang inyong kaalaman ukol dito.
Nais kung basahin ninyo ang nasa TV
Screen ng sabay-sabay.
Maliwanag ba mga bata?
Opo.

(Ang mga mag-aaral ay babasa)


Lento, mabagal na malumanay
Largo, mabagal na matatag
Andante, mabagal
Moderato, katamtaman na bilis
Allegro, mabilis
Vivace, mas mabilis sa Allegro
Presto, mabilis na nagmamadali
Accelerando, papabilis
Ritardando, papabaga
E.Pagtatalakay ng bagong Magkakaroon muli tayo ng gawain.
konsepto at paglinang ng Nais kung pakinggan ninyo ang
bagong kasanayan #2 awiting may pamagat na “Kalesa”.
Pagkatapos niyong makinig sagutan
ninyo ang mga katanungan sa sagutang
papel sa loob lamang ng limang
minuto. Ngunit bago iyan umupo kayo
ng maayos at huwag gumawa ng
anumang kilos na makakaisturbo sa
inyong pakikinig.
Naintindihan ba mga bata?
Opo.
Narito ang kanta.
10-ABC-TEMPO

Kunin na ang sagutang papel at


sagutan ang mga sumusunod na
tanong.

Tapos na ba mga bata?


Opo.
Makipagpalitan na ng sagutang papel
sa inyong katabi. Atin na itong
iwawasto.
Sinong gustong sumagot sa unang
bilang? Basahin ang tanong at sagutin.
Ako po Sir.
Sige Sihara.
1. Anong napansin ninyo sa
tempo ng awiting “Kalesa”?
Ang tempo ng awitin ay may
mabilis at mabagal.
Tama!
Pangalawang bilang, Jenny.
2. Aling bahagi ng awit ang may
mabilis na tempo?
Ang una at huling bahagi ang
may mabilis na tempo.
Tama!
Pangatlo, Johniel.
3. Ang mabagal na tempo?
Ang mabagal na tempo ay nasa
kalagitnaan.
Tama!
Palakpakan ninyo ang inyong sarili,
tunay ngang kayo ay nakinig at natuto.
(Ang mga mag-aaral ay papalakpak)
Mula sa inyong napakinggan na
awiting “Kalesa”, inyong natukoy na
ito ay may mabagal at mabilis na
tempo.
Ang mabilis na tempo ay tinatawag na
presto, samantalang ang mabagal
naman ay tinatawag na largo.
Ano nga ang tawag sa mabilis na
tempo Clarizza?
Sir, ang tawag po sa mabilis na tempo
ay presto.
Tama iyon!
Ano naman ang tawag sa mabagal na
tempo Emily?
Sir, ang tawag po sa mabagal na tempo
ay largo.
Mahusay!
Lagi niyong pakatandaan iyan.
F.Paglinang ng Kabihasnan Kumuha kayo ng isang malinis na
(Tungo sa Formative papel at sagutan ito sa loob lamang ng
Assessment) sampung minuto. Pagkatapos atin
itong iwawasto at tatawag ako ng mga
sasagot sa harapan.
Basahin ang panuto ng sabay sabay.
Panuto: ITUGMA ANG
MAGKAKAURI. Isulat ang letra ng
tamang sagot sa patlang

Tapos na ba mga bata?


Opo.
Sa mga gustong sumagot, maaari nang
pumunta sa harapan at sumagot.

Lahat nasagutan na, atin na itong


iwasto. Lahat ng kanilang mga sagot
ay tama. Sino ang nakakuha ng perfect
score?
Ako po Sir.
Mahusay!
Palakpakan natin ng tatlong beses si
Christian.
10-ABC-TEMPO

(Ang mga mag-aaral ay papalakpak ng


tatlong beses)
Ipasa na ang inyong mga papel sa
harapan upang marekord.
G.Paglalapat ng aralin sa pang Kunin ang inyong notbuk at sagutan
araw-araw na buhay ninyo ito.

1. Ano ang gamit ng tempo sa


iyong pangaraw-araw na
buhay?
2. Paano nakakatulong sa iyong
buhay mula ng malaman ang
iba’t-ibang uri ng tempo?

Maaari mo bang basahin ang ang mga


tanong Weny?
Ano ang gamit ng tempo sa iyong
pangaraw-araw na buhay?

Paano nakakatulong sa iyong buhay


mula ng malaman ang iba’t-ibang uri
ng tempo?
Sagutan niyo lamang ito sa loob ng
limang minuto. Pagkatapos nais kung
isa sa inyong lahat ang magbabasa ng
kanyang sa kasagutan dito sa harap.

Maliwanag ba mga bata?


Opo.
Simulan niyo na ang pagsagot.
Tapos na ba mga bata?
Opo.
Makipagpalitan na sa inyong katabi.

Weny, maaari mo bang ilahad sa klase


ang iyong kasagutan?

Ito po ang aking kasagutan.


1. Ano ang gamit ng tempo sa
iyong buhay?
Bilang isang estudyante at
mahilig din makinig sa iba’t-
ibang awitin. Nagagamit ko
ang tempo kapag sinusundan
ko ang mga awitin,
nakakasabay ako sa bagal at
bilis nito.

2. Paano nakakatulong sa iyong


buhay mula ng malaman ang
iba’t-ibang uri ng tempo?
Nakakatulong po ito sakin na
na maging basehan sa pagpili
ng awiting kakantahin. At
kung ano ang eksaktong
awitin ang nararapat sa akin
kung ito ba ay mabilis o
mabagal.
Ito lamang po ang aking mga
kasagutan.
Wala na po.
May iba pa bang kasagutan maliban sa
sagot ni Weny?
(Ang mga mag-aaral ay papalakpak)
Mahusay!
Palakpakan natin si Weny.
H.Paglalahat ng aralin Magkakaroon tayo ng gawain. Nais
kung pakinggan ninyo ng mabuti ang
awiting “Occidental Mindoro March”
at pagkatapos kayo ay magtatanghal
dito sa harapan bilang isang buong
klase gamit ang mga piling uri ng
tempo at instrumentong pangmusika o
iba pang bagay na nagpapakita ng
inyong pagkamalikhain.
Narito ang awitin.

Mag-usap na kayong lahat sa klase sa


kung paano ninyo gagawin ang inyong
pagtatanghal. Gawin niyo lamang ito
sa loob ng sampung minuto.
Tapos na ba mga ba mga bata?
Opo.
Maaari nyo nang ipakita ang inyong
napag-usapan.
(Ang mag-aaral ay kakanta gamit ang
iba’t-ibang uri ng tempo. Gagamitan
din nila ng instrumentong tambol na
gawa sa mga galon at lata. Sasamahan
din nila ng microphone at gitara.
Mahusay!
Palakpakan ninyo ang inyong mga
sarili.
(Ang mga mag-aaral ay papalakpak)
Totoo ngang natuto kayo sa ating
aralin ngayon. Ngunit mula sa inyong
presentasyon anu-ano ang mga
tempong inyong ginamit?
Sir, ang mga tempong ginamit po sa
aming presentasyon ay ang mga
sumusunod;
Lento, mabagal na malumanay
Largo, mabagal na matatag
Andante, mabagal
Moderato, katamtaman na bilis
Allegro, mabilis
Vivace, mas mabilis sa Allegro
10-ABC-TEMPO

Presto, mabilis na nagmamadali


Accelerando, papabilis
Ritardando, papabaga
Magaling!
I.Pagtataya ng aralin Magkakaroon tayo ng gawain. Nais
kung kantahin ninyo ng may tempo
ang awiting “ Pakitong-kitong” habang
gumagawa ng sayaw o aksyon na
naangkop dito.
Pagkatapos nyong sabayan, pipili ako
ng dalawa na magsagawa dito sa
harapan.
Naintindihan ba mga bata? Opo.

Narito ang rubrics o batayan ng inyong


gagawin.

Pagkamalikhain -5
Kinalaman sa kanta -3
Kaayusan ng Presentasyon -2
Kabuuan -10

Simulan natin, narito ang awitin.


“Pakitong-kitong”

Sabayan niyo na ang awitin.


Mahusay kumanta at sumayaw ang
bawat isa.
Ngayon ay mamimili na ako ng
dalawa mula sa inyo.
Bobjake ikaw na ang maaunang
magsagawa.
Sige po Sir.
(Isinagawa ni Bobjake ang pagkanta
ng may kabagalan (largo) habang
sumasayaw ng ganado at may pag-
indak sa harap ng kanyang mga
kaklase)
Mahusay!
Palakpakan natin si Bobjake ng
limang beses.
(Ang mga mag-aaral ay papalakpak ng
limang beses)
Ang susunod na magsasagaw ay si
Alizza. (Isinagawa ni Alizza ang iba’t-ibang
aksyon habang sumasabay sa kanta ng
may kabilisan (presto) at may
eksaktong pag-indak)
Magaling!
Bigyan natin si Alizza ng lima ding
beses na palakpak.
(Ang mga mag-aaral ay papalakpak ng
limang beses)
Kahanga-hanga ang inyong pinakita sa
klase aking mga mag-aaral. Ngunit
mula sa ginawa ni Bobjake at Alizza,
ano ang inyong napansin Pearl?
Ang napansin ko po ay mas mabilis
masasabayan ang awitin kapag ito po
ay may katamtamang tempo at
banayad na kung saan nagbibigay po
satin ng maganda at kanais-nais na
musika.
Magaling!
J.Karagdagang gawain para sa Para sa inyong takdang-aralin. Kunin
takdang-aralin at remediation. ang nutbok at kopyahin ito.
Panuto: Tukuyin ang awitin kung ito
ay presto o largo.

1. Ili-ili Tulog Anay


2. Sitsiritsit
3. Do a Little Thing
4. Leron-Leron Sinta
5. Magtanim ay Di Biro

Tapos na ba mga bata?


Opo.
Paalam na mga bata. Ingat kayong
lahat!
Paalam din po.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na nagpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyonan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitsng panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

You might also like