You are on page 1of 2

ICCT COLLEGES FOUNDATION, INC.

V.V. Soliven Avenue II, Cainta, Rizal

COLLEGE OF TEACHER EDUCATION


Banghay Aralin sa Flit101

I.LAYUNIN:

A. Nabibigay ang mga panitikan ng mga bawat probinsya ng rehiyon 7

B. Nakabubuo ng sariling dayalogo tungkol sa napapanahong isyu.

C. Nagagamit ang mga Gawain sa Pagsasalita sa iba’t-ibang panitikan.

II.PAKSANG ARALIN:

A.Paksa :

Mga Panitikan ng Rehiyon 7

B.Sanggunian :

Rehiyon 7. Pp 257-260

C.Kagamitan :

Laptop, Projector, Speaker, Visual Aids

III.PAMAMARAAN

A. Balik-Aral
Sa nakaraang pagkikita, ano ang ating tinalakay ?
Ano ang Pagsulat ?

B. Aktibiti
Magpapanood ang Guro ng ilang. Babasahin ng mga Mag-aaral ang letrang
A at babasahin naman ng Guro ang nasa letrang B. Magsasagutan ang Guro
at mga Mag-aaral sa pamamagitan ng pagbasa ng halimbawa ng Dayalogo.

C. Analisis

Papangkatin ng Guro ang mag-aaral sa dalawang pangkat at gagawin ang


mga sumusunod:
Unang pangkat- dayalogo
Ikalawang pangkat - panuto

D. Abstraksyon
Sa gawaing ito ang Guro ay magdidikit ng karagdagang biswal at ipapabasa
sa mga mag-aaral at iisa-isahin ang nilalaman nito. Tatalakayin ng guro ang
mga Gawain sa pagsasalita na dapat ituro.
E. Aplikasyon

Papangkatin ng Guro ang klase sa dalawang pangkat.

Para sa unang pangkat ay gagawa sila ng Dayalogo tungkol sa


napapanahong isyu.

Para sa ikalawang pangkat ay gagawa sila ng pagtatapos ng isang kwento na


may kaugnayan sa nabasang akda.

Malikhain 50%
Presentasyon 30%
Kooperasyon 20%
Kabuuan 100%

IV. Paglalahat
Magtatanong ang Guro tungkol sa paksang tinalakay.

V. Pagtataya
Sasagutuan ng mga mag-aaral ang mga katanungang inihanda ng Guro.
Isusulat nila ang kanilang sagot sa ika-apat na bahagi ng papel.

VI. Takdang Aralin


Panuto: Magtala ng mga simulain sa pagtuturo ng pagsasalita. Isulat sa
kalahating papel.
Sanggunian: Metodolohiya pp 261

Inihanda ni:
Dela Cruz, John Paul Mabeda
Ramos, Mary Jane Ginete
Escorido, Darwin Casulla
Cesista, Christine Joy Sulit
BSEd_Filipino

You might also like