You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Rizal

SAN MATEO NATIONAL HIGH SCHOOL


San Mateo, Rizal

Paaralan: San Mateo National High School


Guro: ELOISA V. SAN JUAN
Baytang/Seksyon: 10-GOMEZ
Petsa/Oras ng Pagtuturo: NOBYEMBRE 29, 2019/ 8:50-9:50 am/ SCIENCE BLDG 204

DLL PARA SA PAKITANG TURO

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at
pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Africa at Persia
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay nakapanghihikayat tungkol sa kagandahan ng
alinmang bansa sa binasang akdang pampanitikan.
A. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang-kahulugan ang salita batay sa ginamit na panlapi
(F10PT-IIIb-77)

Nasusuri ang binasang anekdota batay sa paksa, tauhan,


tagpuan, motibo ng awtor at paraan ng pagsulat at iba pa
(F10PB-IIIb-81)

II. NILALAMAN Panitikan: Mullah Nassreddin (Anekdota mula sa Persia)


Gramatika at Retorika: Gramatikal, Diskorsal at Estratedyik sa
Pagsasalaysay ng Orihinal na Anekdota

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Panitikang Pandaigdig Filipino 10 Modyul para sa Mag-aaral
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Pahina 255-259
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal
5. Iba pang Kagamitang Panturo DLL, aklat, biswal, LAPTOP
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Pagpapakita ng larawan ng isang taong patalikod na nakasakay
Pagsisimula ng Bagong Aralin sa asno
 Bakit kaya siya nakasakay nang patalikod?
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Maikling pagtalakay sa buhay ni Mullah Nassreddin

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Pagpapabasa sa akda sa pamamagitan ng Salitang Pagbasa


Bagong Aralin Gamitin ang inihandang powerpoint presentation.
Malayang talakayan ukol sa nilalaman ng binasang akda (HOTS)
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pangkatang Gawain
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 Una: Sagutan ang tanong bilang 2 at 3 sa pahina 257 ng aklat.
Ipakita sang sagot sa pamamagitan ng Frozen Picture

Ikalawa: Sagutan ang tanong blang 4 t 5 sa pahina 257 ng aklat.


Ipakita ang sagot sa pamamagitan ng maikling Debate.

Ikatlo: Sagutan ang tanong bilang 6 sa pahina 257 ng aklat.


Ipakita ang sagot sa pamamagtan ng Miss Q & A.

Ikaapat: Sagutan ang tanong bling 7 at 8 sa pahina 257 ng aklat.


Ipakita ang sagot sa pamamagitan ng Talk Show.

Ikalima: Anong aral ang hatid ng nabasang anekdota? Ipakita


ang sagot sa pamamaitan ng Iskit.

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pag-uulat ng bawat pangkat.


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan (Tungo sa Pagbibigay fidbak ng guro at mga mag-aaral.
Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Pang-araw- Dapat ba nating ipagmalaki kapag sinabihan tayong ‘Pilosopo’?
araw ng buhay
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang-katangian si Mullah Nassreddin gamit ang hashtag.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain Pagsagot sa Gawain 5 B. Isulat ang sagot sa notebook.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy ng remediation.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ng
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang-pansin:

ELOISA V. SAN JUAN OFELIA P. AŇ0 ERLINDA C. LARIEGO


Guro sa G10 Filipino Daludguro II Tagapangulo

Pinagtibay ni:

ABSALON C. FERNANDEZ
Punongguro IV

You might also like