You are on page 1of 6

I.

Layunin: Sa katapusan Ng talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang;

a. nakakasunod nang wasto sa mga panuto,

b. nakasasabi sa kahalagahan nang pag-sunod sa panuto,

c. nakagagawa ng mga gawaing ibinigay gamit ang mga panuto.

II. Paksang Aralin: Pag-sunod sa Panuto

Sanggunian: Yaman Ng Lahi 4

Kagamitan: Visaual Aids

III. Pamamaraan: 3Is

Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral

1. Introduksyon

1.1 Pagganyak

(Ang guro ay magpapatugtog Ng musika)

Mga Bata mayroon akong ipapatugtog na musika


tapos ang gagawin ninyo at ipasa itong envelope
na may lamang mga papel. Kung Sino ang may
hawak ng envelope kapag tumigil na ang musika at
siyang bubunot Ng papel sa loob at siyang gagawa
ng gawain na nakasulat sa papel.

Maliwanag ba mga Bata?

Opo titser!

Pumunta sa got a at sabihin sa buong klase ang


katagang "magtatapos tayo"

(Ang Bata at susunod sa panuto)


Tumayo Ng maayos, ilagay ang dalawang
kamay sa bewang at gumiling-giling
Pumunta sa pisara at gumuhit ng malaking bilog, (Ang Bata at susunod sa panuto)
isulat ang pangalan ng iyong ina.

Mga bata, nasunod ba ng inyong kaklase


ang isinasaad na gawain sa papel? ( Ang Bata at susunod sa panuto)

Magaling!

Bakit mabuti ang Pag-sunod sa gawain na Opo ma'am!


nakasulat sa papel?

Tama!
Ito at mabuti upang magawa nang maayos ang
Kaya't sa umagang ito ay ating titingnan Kung isinasaad sa papel.
marunong kaayong sumunod sa mga panuto sa
pamamagitan ng pagtalakay sa Pag-sunod sa
Panuto.

1.2 Paglalahad ng Layunin

Making ng mabuti dahil sa talakayan kayo at


inaasahang nakasusunod nang wasto sa mga
panuto, nakasasabi sa kahalagahan nang pag-
sunod sa panuto at nakagagawa ng mga gawaing
ibinigay gamit ang mga panuto.

2. Interaksyon

Group 1 at Group 2

Ngayon at may gagawin tayo. Basahin ang


panuto Ng unang gawain.

Gawain 1

Panuto:

1. Kumuha ng malinis na papel

2. Ang pangkat una ay guguhit ng masayang mukha


sa gitna ng papel

3. Ang pangkat pangalawa ay guguhit ng


Nasunod ba ang lahat na nasa panuto? malungkot na mukha sa gitna ng papel

Magaling!

Nasunod niyo ba nang wasto ang mga panuto? Opo!

Okay! Atin iyang titingnan sa pamamagitan


ng paggawa sa pangalawang gawain.
Opo!

Gawain 2

Panuto:
Ngayon, nagawa ba ng lahat ng grupo ang nasa
panuto? 1. Itaas ang inyong papel kapag tatawagin ng guro
ang inyong grupo
Bakit kinakailangan sundin ang ibinigay na
panuto? 2. Gayahin ang larawan ng mukha na iyong iginuhit
sa inyong papel

Opo titser!
Magaling!

Ano ba sa palagay niyo ang kahulugan Ng salitang


panuto? Kailangan nating sundin ang ibinigay na
panuto upang magawa ng malinis at wasto ang
Tama! pagsasagawa ng gawain.

Ang panuto ay mga tagubilin sa pagsasagawa ng


inutos na gawain.
Ito po iyong alituntunin na dapat sundin sa isang
3. Integration gawain

Kanina ay nagawa niyo nang maayos ang gawain

Bakit niyo kaya nagawa ng maayos ang mga


gawain kanina

Tama!

Bakit dapat nating unawain ang mga panuto?

Tumpak!
Nagawa po namin dahil inunawa po namin ng
Sa inyong tahanan, kayo ba ay sumusunod sa utos
Ng inyong mga magulang? husto ang mga panuto

Sa anong paraan kayo sumusunod?

Bakit kayo sumusunod sa kanilang mga utos? Dapat unawain ng husto upang masunod Ng
maayos ang gawain
Ano pa?

Tama, dapat nating sundin ang ating mga


magulang upang Hindi tayo mapagalitan at ito rin Opo!
ay tanda ng ating paggalang sa kanila.
(Ang mag-aaral ay sasagot)

Upang Hindi po kami mapapagalitan


4. Pagsasanay
Para po matuwa sila sa amin dahil sinusunod po
Group 1, Group 2, Group 3, at Group 4 namin sila.

Panuto: isulat sa illustration board ang tamang


sagot base sa ibibigay kong panuto. Ang grupong
may pinakamaraming tamang sagot ay ang siyang
mananalo.

1. Isulat ang pangalan ng guro sa loob Ng bilog.


B. Group 1, Group 2, Group 3, Group 4 2. Gumuhit ng parihaba at isulat sa loob ang kulay
Panuto: itaas ang masayang mukha kapag ang ng pisara.

3. Gumuhit ng bituin at lagyan ng tuldok sa gitna.


binasa ng guro ay panuto at malungkot na mukha
kapag hindi 4. Isulat ang pangalan ng inyong lider.

5. Gumuhit ng puso at lagyan ng maliit na bilog sa


gitna.

1. Magandang babae si Kathryn.

2. Buksan ang inyong aklat sa pahina 22-49.

IV. Ebalwasyon 3. Isulat sa inyong kwaderno ang kahulugan ng


pamilya.
Panuto: Gawin ang hinihingi ng mga sumusunod
na panuto. 4. Naglalaro ng patentero ang mga bata.

5. Sa isang papel, iguhit ang mga kasapi ng iyong


pamilya.

1. Gumuhit Ng limang hugis puso. Itiman ang


pangatlo.

2. Ilagay sa loob ng kahon ang pangalan ng iyong


matalik na kaibigan.

V. Takdang -Aralin 3. Lagyan ng tuldok ang gitna ng bilog.

Panuto: Sundin o Gawin ang panuto sa ibaba 4. Gumuhit Ng lapis at sa ibaba nito isulat ang
pangalan ng iyong paboritong artista.

5. Lagyan Ng ✓ ang numero ng iyong edad

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10

a. Kumuha ng isang malinis na short bondpaper .

b. Gumuhit ng isang malaking parisukat.

c. Sa loob Ng parisukat, gumuhit ng bilog.


d. Sa loob ng bilog, gumuhit ng parihaba

e. Sa loob ng parihaba, isulat ang iyong pangalan

f. Kulayan ng iba-iba ang bawat espasyo.

Rubriks

Kawastuhan- 10pts

Kalinisan-5pts

Total: 15pts

Inihanda ni:

Lorielyn R. Gooc

BEEd-2A

TTh- 7:30-9:00

You might also like