You are on page 1of 4

A Day Lesson Plan

MVC Faith Elementary School, College Heights, Mt. Nebo, Valencia City, Bukidnon
EPP 4
October 2022
Prepared by: Mechille L. Lamata

I- Layunin: Sa pagtatapos ng aralin ang mag-aaral ay:


A.

B.

C.
D. IV- Magiging malapit tayo sa ating mga mahal sa buhay kung tayo ay nagtutulungan sa
pagpapanatili ng kaayusan nito. Ang maayos na bahay ay sumasalamin sa ating pagkatao. At kung
anong uri ng pamilya ang meron tayo.
IFL- 1 Corinthians 4:13 “Sapagkat ang Diyos ay hindi Diyos ng kaguluhan kundi ng kapayapaan.”

II- Nilalaman at materyales ng Pagkatuto


A. Paksa: Natatalakay ang mga katangian ng isang entrepreneur. Or natutukoy ang mga nagging
matagumpay na entrepreneur sa pamayanan, bansa, at sa ibang bansa.
Materyales:
B. Mga Sanggunian:
C. Konsepto:
IFL

III- Mga aktibidad sa pag-aaral


A. Preliminary Activities
Aktibidad ng Guro Aktibidad ng estudyante

1. Pagbati Magandang hapon sa lahat! Magandang hapon din po


binibining..
2. Dasal Tayo’y manalangin Ama namin…Amen.
3. Checking of attendance Bakit lumiban si ..(pangalan ng Sya po ay…
estudysnte) sa klase?
4. Drill: Highlights of the new Magsitayo ang lahat at tayo ay Awit “Tuloy sa Bahay”
lesson. aawit. Sa iyong pagpasok bubungad sayo
ang salas kung saaan nadoon ang
TV, ang bentilador at mga upu an…
5. Review: Previous/Yesterday’s Kahapon ay ating tinalakay ang
lesson. tungkol sa mga tungkulin sa
pagsasaayos ng tahanan.

Magbigay ng halimbawa ng mga


Gawain sa pagsasaayos ng tahanan Paglilinis, pamamalantsa, paghugas
ng plato, atbp.

B. Lesson Proper
1. Pagganyak Ngayon, bago tayo magsimula sa
ating talakayan ngayong araw ay A- 1 E-5 I-9
magkakaroon muna tayo ng laro. Ito
B- 2 F-6 J-10
C- 3 G- 7 K-11
ay tinatawag na “Coded terms relay”
D- 4 H- 8 L- 12

Panuto: Hahatiin nating ang klase sa M-13 R- 18 W-23


dalawang grupo at bubuo kayo ng
N- 14 S- 19 X-24
O- 15 T- 20 Y-25
dalawang linya. Ang nasa huling P- 16 U-21 Z-26
linya ay pupunta ditto sa harapan Q- 17 V-22
May ibibigay ako sa inyong kopya
ng alpabeto na may mga numero sa
Halimbawa:
11-21-19-9-14-1
bawat-isa at ilalagay ko ditto sa
harapan. Ang nasa huling linya ay K-U-S-I-N-A
pupunta ditto sa harapan para
kumuha ng papel na may code.
Gamit ang mga stick na hawak
ninyo ay ipapasa ninyo sa harapan
ang papel. Ang nasa harap ang mag
e interpret ng code at hanapin kung
anong salita ang nakatago sa code na
ito. Ang unang makakapagsabi ng
salita ang makakapuntos.

Handa na ba ang lahat? Opo ma’am!


Okay, simulan na natin!

Nag enjoy ba ang lahat? Opo ma’am!


Ano-ano ang napansin ninyo sa mga
salita na nakatago sa mga numero?
Ito ay mga bahagi ng tahanan
ma’am.
Magaling! Ang mga salita ay
tungkol sa mga bahagi ng tahanan...
Ano-ano nga ang mga iyon? Kusina, silid-tulugan, banyo, salas
2. Presentation Gawain- Hahatiin natin ang klase sa
apat na pangkat.

Bawat pangkat ay may


representative na bubunot ng papel.
Ang papel ay may nakasulat na
bahagi ng tahanan.
Isusulat ninyo kung ano ang gawain
dito o ang layunin nito. Pagkatapos
ay e uulat ninyo ito sa harapan sa
pamamagitan ng kanta.
Halimbawa: Mga Gawain sa salas-
sa tuno ng awit na “Bahay kubo”

Pero, bago ang lahat, basahin muna 1. Aktibong making sa direksyon.


2. Sundin ang takdang oras para sa
nating lahat ang mga tuntuning dapat
Gawain.
sundin sa pangkatang Gawain na ito. 3. Lumahok sa pangkatang Gawain.

3. Checking for Understanding and Kumuha ng isang kalahating papel at


fixing for skills sagutin ang tanong.

Bakit mahalagang malaman ang Para alam natin kung saan pumunta
depende sa pangangailangan natin.
iba’t-ibang bahagi ng bahay?
Kung saan ang kusina, salas, banyo, Para hindi pakalat-kalat ang mga
gamit sa kung saan-saan
silid-tulugan?
Halimbawa: Ang gamit para sa
kusina ay dapat nakalagay sa kusina
at hindi sa salas.
4. Generalization, Infusion of Values Ang mga bahagi ng tahanan ay ang
(IV) and Integration of Faith and salas, silid-tulugan, kainan, at banyo.
Learning (IFL)
Magiging malapit tayo sa ating mga
mahal sa buhay kung tayo ay
nagtutulungan sa pagpapanatili ng
kaayusan nito. Ang maayos na
bahay ay sumasalamin sa ating
pagkatao. At kung anong uri ng
pamilya ang meron tayo.

Bigkasin natin an gating bible verse.. “Sapagkat ang Diyos ay hindi Diyos
“1 Corinthians 14:33”.. ng kaguluhan kundi ng kapayapaan”

IV- Learning Assessments


A- Tukuyin kung anong bahagi ng bahay ang inilalarawan sa bawat pahayag. Isulat sa patlang ang sagot.
_Salas_1. Dito unang pumapasok ang mga tao, ang may-ari ng bahay at mga bisita.
Kainan 2. Dito pinagsasaluhan ng pamilya o bisita ang almusal, tanghalian at hapunan.
kusina_ 3. Dito inihahanda ang pagkain ng pamilya.
Banyo 4. Dito ginagawa ang paglilinis sa sarili at pagbabawas.
Silid-tulugan 5. Ito ay silid-pahingahan.
B- Oral Recitation
1. Sino ang responsable sa paggawa ng gawaing bahay?
Sagot: Ang may-ari ng bahay o ang nakatira
2. Bakit kailangang panatilihin ang kalinisan at kaayusan ng tahanan?
Sagot: Para maiwas sa sakit at para payapa tingnan ang bahay.

V- Learning Agreement
Enrichment: Gumawa ng SLOGAN tungkol sa kaayusan ng bahay.
Assignment: Create/Draw your ideal house. Be creative!

You might also like