You are on page 1of 5

Paaralan (School) PASO DE BLAS ELEMENTARY Baitang/Antas (Grade Level) GRADE III

GRADES 1 TO 12 SCHOOL
DAILY LESSON LOG
Guro (Teacher) MARILOU T. DOLOT Asignatura (Learning Area) MAPEH
Petsa/Oras (Teaching Date & Time) Enero 30- Pebrero 3, 2017 Markahan (Quarter) Ikaapat na Markahan

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 2 Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
1/30/2017 1/31/2017 2/1/2017 2/2/2017 2/3/2017
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipakikita ang pagkaunawa Naipakikita ang Naipakikita ang Naipakikita ang pag-
Standards) sa mga konsepto ng tempo pagkaunawa sa mga hugis, pagkaunawa sa mga unawa sa mga panganib
upang makatugon sa mga kulay,tekstura at gawaing kilos kaugnay ng upang matiyak ang
imbolo o senyas na pagkakaiba ng mga kulay tao, mga bagay, musika at kaligtasan sa kalsada at
nagpapahiwatig ng sa pamamagitan ng kapaligiran. komunidad o
pagkakaiba-iba ng tempo. pamayanan.
eskultura at likhang gawa.

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Napauunlad ang Nakalilikha ng isang puppet Naisasagawa nang wasto Naipakikita ang patuloy
Standards) pagsasagawa ng tula , batay sa karakter na hango ang mga gawaing kilos na pagsunod sa mga
chants , dula, mga sa alamat, mitoholohiya o kaugnay ng tao, mga pangkaligtasang
kuwentong musical at mga mga kuwento gamit ang tuntunin sa
bagay, musika at
awit gamit ang iba-ibang mga recycled na matitigas kalsada/kalye at maging
tempo.enhances na patapong kapaligiran. sa pamayanan.
bagay/materyales na
makalilikha ng mascara o
headdress na may nilikhang
disenyo gamit ang mga
patapong bagay.
Naipakikita ang kasanayan
sa paggawa ng puppet gamit
ang matigas na patpat na
maaring mamanipula o
maigalaw.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Nagagaya ang mga kilos ng Nakilalahok sa iba-ibang Naililiwanang ang mga Nakasasagot nang
Competencies) mga hayop na maaring gawaing kilos kaugnay ng hakbang o gawaing wasto sa mga tanong
mabagal , katamtaman at tao, mga bagay, musika at pangkaligtasan sa para sa lingguhang
Nakikilala ang iba’t ibang
mabilis. kapaligiran. kalsada bilang pagsususlit sa MAPEH
disenyo na papet na gawa
pedestriyan.
sa Pilipinas
MU3TP-IVa-1 A3EL-IVa PE3BM-IV-a-b20
H3IS-IVab19

II.NILALAMAN (Content) Yunit 4 Tempo and Texture Yunit 4 Yunit 4 Yunit 4 Lingguhang
Aralin 1 Eskultura na may Tatlong Relationships Pag-iwas at Ligtas sa
Ang Kabilisan at Kabagalan Dimensyon Aralin 1: Kilos Lokomotor mga Sakuna
Pagsusulit
ng Musika at Di-Lokomotor Paksang-Aralin:
Maging Ligtas sa Kalsada
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide
Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral KM pp. 85-89 KM p. 100-201 KM. pp377- .383 KM pp. 519-521
(Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Music 3 Curriculum Guide Art 3 Curriculum Guide P.E. 3 Curriculum Guide Kealth 3 Curriculum
Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR)
Portal) Guide
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Mga larawan ng hayop Pandikit, marker, krayola, Mga larawan Mga Larawan
Learning Resources) bond paper , pantay na
kardbord, gunting , colored
pencil
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral
pagsisimula ng aralin (Review Previous Ano ang dynamics? Paano naisagawa ang Paano nilalalaro ang Ilarawan ang katangian
Lessons) Ano ang mga senyas na paggawa ng disenyo ng logo tumbang- preso? ng matalinong mamimili
nagpapakita ng dynamics? at islogan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa Dynamics , pinag-aaralan Pag-isipan mo ito Simulan Mo Subukin Natin
(Establishing purpose for the Lesson) natin ang paglakas at paghina KM p. 199 KM p. 377 Km p. 519
ng musika. Sa aralin ngayon
pansinin ang kilos na
isasagawa kaugnay ng
elemento ng musikang
ipinakikita nito.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipabasa ang panimula Ipasabi ang mga nakita Gawin Mo Gawin Natin
aralin (Presenting examples /instances of KM p. 85 nilang papet sa telebisyon KM p. 380 Gawain 1
the new lessons) o sa mga palabas. Iugnay KM p. 520
ito sa gawain nila ngayon.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawain 1 Ipahanda ang mga Sautin ang mga tanong sa Interaksyon at talakayan
paglalahad ng bagong kasanayan #1 KM p. 85 kagamitan sa paggawa ng Km p. 381
(Discussing new concepts and practicing puppet.
new skills #1. Hayaang ang mga batang
umisip ng disenyo ng
lilikhaing papet.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawain 2 KM p. 199-200 Talakayin ang ibig sabihin Pasalitang ipabanggit
paglalahad ng bagong kasanayan #2 KM p. 86 ng kilos lokomotor at di- muli ang dapat Gawain
(Discussing new concepts & practicing new lokomotor. ng masunurin at
slills #2) Magpasakilos ng mga disiplinadong
halimbawa. pedestriyan
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Ipaliwananag kahulugan ng Pangkatang Gawain Subukin Mo Bakit dapat sundin ang
Formative Assesment 3) tempo sa mga isinagawang Pagtatanghal ng naisip na KM p. 382 mga tuntuning
Developing Mastery (Leads to Formative pagkilos ng mga hayop sa kuwento gamit ang mga pangkaligtasan sa
Assesment 3) larawan. likhang papet. kalsada?
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Gawain 3 Subukin Mo Magrelaks Suriin Natin
na buhay (Finding Practical Applications of KM p. 87 KM p. 200 KM p. 383 KM p. 521
concepts and skills in daily living) Paggaya ng tempo ng mga
kilos ng hayop.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Tandaan Tandaan Ipabasa ang Tandaan sa Tandaan Km p. 521
Generalizations & Abstractions about the KM p. 87 KM p. 200 KMp. 382
lessons)
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) KM p. 89 Pasagutan ang Ipagmalaki KM p. 383 Lagyan ng tsek (/) kung
mo sinusunod mo bilang
KM p. 201 pedestriyan at ekis (X)
kung hindi.
___1. Pagtawid sa
pedestrian lane.
___2. Paghinto kung
kulay berde ang ilaw
trapikong para sa
sasakyan.
___3. Tumawid kung
berde na ang kulay ng
tao s ailaw tawiran para
sa pedestriyan.
___4. Tumawid kahit
saang bahagi ng kalsada.
___5. Tumitikin sa
kaliwa at kanan bago
tumawid.
J. Karagdagang gawain para satakdang- Gawin ang pagsasanay sa KM Magsulat ng talata Magdikit ng mga larawan Gawain ang Aking
aralin at remediation (Additional activities p. 88 bago ang pagtataya. nainilalarawan ang sa kuwaderno ng PE na Gagawin sa KM p. 521
for application or remediation) nagawang papet. nagpapakita ng kilos
locomotor at di-lokomotor.
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of
learners who earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para
sa remediation (No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work?
No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked
well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngaki
ngpunongguro at superbisor? (What difficulties did I
encounter which my principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskon
gibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or
localized materials did I used/discover which I wish to
share with other teachers?)

You might also like