You are on page 1of 5

Abcde Ashley A.

Leones
BeEd-3
Aralin - 4

Paunang Gawain 01: Interbyuhin ang isang guro sa


elementarya. Alamin mula sa kanya kung anu-ano ang
mga kagamitang pampagtuturo ang mga gamit niya.
Itala sa ibaba

a) Mga Pahina sa Gabay ng


Guro
b) Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral

c) Mga Pahina sa Teksbuk

d) Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

e) Iba pang Kagamitang


Panturo

Pagpapalawig

Batay sa mga datos na napag-alaman mo sa isinagawa


mong pakikipanayam, Ilahad kung paano nakatutulong sa
paghaitd ng kaalaman sa kanyang mag-aaral ang iba’t ibang
kagamitang pampagkatuto.
- Nakatutulong ang mga kagamitang panturo upang
mas mahikayat ang mga mag-aaral sa mga aralin
at mas nagkakadagdag ng kaalaman lalo na sa
mga mag-aral.

Gawaing
Pagkatuto

Gawain 02: Pagsasanay:Basahing mabuti ang sumusunod ng mga katanungan at sagutin nang
buong ingat.

1. Bakit mahalaga na ang guro ay sumulat ng banghay-aralin bago siya magturo?


- Upang mas mas organisado at palnado ang kaniyang pagtuturo.

2. Gaano kahalaga ang mabisang pagsasakatuparan ng banghay aralin sa Gawain ng isang


guro?
Kahalagahan ng banghay aralin

1. Ito ang nagsisilbing gabay sa mga guro upang magkaroon ng isang direksyon ang pagtatalakay
ng isang guro.

2. Minsan ito ay nagsisilbing skrip ng guro.


3. Dahil dito, natatantya na ng guro bago magklase kung gaano katagal niya dapat talakayin ang
leksyon.

4. Nagkakaroon ng kumpyansa sa sarili ang guro at siya ang nagiging handa dahil sa banghay
aralin.
5. Nagiging mabuting halimbawa ang guro sa kanyang mga estudyante kung kaya niyang maging
organisado sa lahat ng pagkakataon.

Pagtataya

Gawai 04: Aplikasyon:

Ilapat sa isinasaad na Gawain sa ibaba ang iyong kaalaman at kasanayang natutuhan buhat sa
araling tinalakay.

Mag-download at i-print ng isang halimbawa ng banghay-aralin sa Filipino at ito at lapatan ito


ng modipikasyon o pagpapayaman.

LAYUNIN:

 Nasasabi o natutukoy ang katangian ng tauhan sa kwentong binasa.

PAKSANG ARALIN:
Pagsasabi ng Katangian ng Tauhan sa Kwentong
Binasa

Sanggunian:

K to 12 Curriculum Guide in Filipino


LM,pahina 260-264

Kagamitan:

short bond paper, LM, mga larawan, Kartolina,


pentel pen

TUKOY-ALAM: Ano ang iyong pangarap?


Hayaang ibahagi ng mga mag-aaral ang kanilang
mga pangarap.

PAGGANYAK:
Paano kaya matutupad ang pangarap ng isang
tao?
Bilang isang mag-aaral,paano mo tutuparin ang iyong pangarap?Mananatili na lamang ba
itong pangarap?

PAGLALAHAD:
Ipabasa ang kwentong “Ang Pangarap ni Nilo”sa LM,pahina 260-261.

PAGTATALAKAY:
 Sino ang batang nangarap sa kwento?
 Ano-ano ang pangarap ni Nilo para sa kaniyang sarili at sa ibang mga batang Pilipino?
 Bakit nais niyang mapangalagaan ang kapaligiran?
 Ano ang katangian ni Nilo?

 Dapat ba siyang tularan?Bakit?

PAGPAPAHALAGA:

Paano mo ipapakitang taglay na mabuting gawa sa kapwa?

GAWAING PAGPAPAYAMAN:

Gawain 1

Sagutin ang Gawin Natin sa pahina 262 ng LM

Gawain 2

Gawin ang Sanayin Natin sa LM pahina 262-


263.
PAGLALAHAT:

Paano mo nabibigyang katangian ang isang tauhan sa kwento.

PAGLALAPAT:
Sagutin ang Linangin Natin sa LM, pahina 264.

PAGTATAYA:

Tukuyin ang mga katangian ng mga tauhan base sa pahayag at gawain sa bawat bilang.
Piliin ang sagot sa loob ng kahon.

1. Agad pinulot ni Ian ang mga nahulog na prutas sa basket ng isang matanda.
2. “Inay, ako na po ang maghuhugas ng plato,magpahinga nap o kayo.”
3. “Aling Belen ito na po ang pansit na luto ni inay.”
4. Ala-sais pa lamang ng umaga ay nagdidilig na ng halaman si Ben.
5. Araw-araw ay hinuhulugan ni Fe ang kaniyang alkansiya ng tirang pera mula sa kaniyang
baon.

Mapagbigay matipid
matulungin maalalahanin
masipag

KASUNDUAN:

Humanap ng isang kwento sa isang aklat.Kopyahin ang mga pahayag na nagsasabi ng


katangian nito.Isulat ang katangian nito.Isulat ito sa kwaderno.

You might also like