You are on page 1of 8

School: DepEdClub.

com Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Ma’am RHODORA S. BERMUDEZ Learning Area: ALL SUBJECTS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 28 – NOVEMBER 1, 2019 (WEEK 1-DAY1) Quarter: 3RD QUARTER

ESP MTB FILIPINO ARALING MATH MAPEH ENGLISH


PANLIPUNAN (Music)
1.Layunin
A. Pamantayang Pang- Naipamamalas ang pag- Naipakikita ang Nakikibahagi sa pagkanta Ang mag-aaral ay… Solves word problems Demonstrates Oral Language: Listen
Nilalaman unawa sa kahalagahan pagmamahal sa pagbasa ng “Ako ay may Lobo” naipamamalas ang pag- involving subtraction of understanding of the and Share about
ng pagiging masunurin, sa pamamagitan ng unawa sa kahalagahan ng whole numbers including basic concepts of oneself and others
pagpapanatili ng pakikinig sa kwento. Nailalarawan ang sarili; pagkilala ng mga batayang money with minuends up timbre Phonological
kaayusan, kapayapaan Nakapakikinig na mabuti naibabahagi sa iba ang impormasyon ng pisikal na to 99 without regrouping Awareness: Recognize
at kalinisan sa loob ng sa binasang kwento. mga pangsariling hilig at kapaligiran ng sariling using appropriate that sentences are
tahanan at paaralan Naibibigay ang kahulugan gusto. paaralan at ng mga taong problem solving strategy. made up of words.
ng mga salita sa bumubuo dito na K- analyze word problems Listening
pamamagitan ng mga nakakatulong sa paghubog involving subtraction of Comprehension: Listen
larawan, pagpapahiwatig, ng kakayahan ng bawat whole numbers by telling & share about oneself
at pagsasakilos. batang mag-aaral what is asked in the Grammar: Recognize,
Nakikilahok sa talakayan problem. identify, give examples
pagkatapos ng of naming words
(people)
kwentong napakinggan. U- identify the first step
in solving problems

Nababalikan ang mga P/S – give the value of


detalye sa kwentong sharing.
nabasa o narinig.
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang MT1OL-IIIa-i-6.2 Natutukoy ang mga Ang mag-aaral ay… The learner . . . The learner . . .
Pagganap pagiging masunurin at Participate actively in salitang nagsasabi ng buong pagmamalaking demonstrates distinguishes accurately The learner…
magalang sa tahanan, class discussions on posisyon ng isang bagay. nakapagpapahayag ng understanding of addition the different sources of demonstrates
nakasusunod sa mga familiar topics. pagkilala at pagpapahalaga and subtraction of whole sounds heard and be understanding of
alituntunin ng MT1OL-IIIa-i-1.3 Talk sa sariling paaralan numbers up to 100 able to produce a familiar words used to
paaaralan at about family, friends, and including money variety of timbres communicate personal
naisasagawa nang may school using descriptive experiences, ideas,
pagpapahalaga ang words. thoughts, actions, and
karapatang tinatamasa feelings

C. Mga Kasanayan sa EsP1PPP- IIIa – 1 MT1C-IIIa-e-1.3 Express Natutukoy kung AP1PAA-IIIa-1 The learner . . . The learner . . . EN1OL-IIIa-b – 1.17
Pagkatuto: Nakapagpapakita ng ideas through phrases, magkakatugma o hindi Nasasabi ang mga is able to apply addition identifies the source of Talk about oneself
Isulat ang code ng iba’t ibang paraan sentences or longer texts ang isang pares ng salita. batayang impormasyon and subtraction of whole sounds and one’s family
bawat kasanayan ng pagiging masunurin using both invented and tungkol sa sariling numbers up to 100 MU1TB-IIIa-1
at magalang conventional spelling. paaralan: pangalan nito (at including money in 1.1 wind, wave,
tulad ng: MT1F-IIIa-IVi-1.3 bakit ipinangalan ang mathematical problems swaying of the trees,
pagsagot kaagad kapag Read grade 1 level words, paaralan sa taong ito), and real- life situations. animal sounds, sounds
tinatawag ng kasapi ng phrases, sentences, and lokasyon, mga bahagi nito, produced by machines,
pamilya short paragraph/story taon ng pagkakatatag at M1NS-IIg-32.2 transportation, through
with proper expression. ilang taon na ito, at mga visualizes, represents, body movements
pangalan ng gusali o silid and solves routine and
(at bakit ipinangalan sa non-routine problems
mga taong ito) involving subtraction of
whole numbers

including money with


minuends up to 99 with
and without regrouping
using appropriate
problem solving
strategies and tools. .
II. Nilalaman
Kagamitang Panturo

A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pah. 37 K-12 Curriculum Guide in
Gabay ng Mathematics I p. 12 K-12 Curriculum Guide
Guro TG.p.2-4 Lesson Guide in Elem. p. 12
Mathematics I pp. 213-
216
2. Mga pahina sa Ref. K-12 Curriculum
Kagamitang Pang- Guide in English I p. 3
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Original File Submitted
Kagamitan and Formatted by
mula sa portal ng DepEd Club Member -
learning visit depedclub.com for
Code. more
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
II. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Ano sa inyong palagay Ipaunawa ang Saan makikita ang Laro: Pahulaan : Ano Flashcards drill on basic Sabihin kung cut-out of a boy and a
nakaraang aralin at/o ang kahulugan ng kahulugan ng mga inyong higaan sa inyong ito? subtraction facts mababa o matinis na girl
pagsisimula ng bagong salitang: tahanan? tunog
aralin.
pagiging masunurin?
Bahagi ito ng ng tahanan ang naliklikha ng
kung saan: - tinatanggap bawat bagay:
pilyo, tinutukso, uusad- ang
usad, kapintasan
ating mga panauhin? 1. bell
- Dito niluluto ang 2. pito
pagkain ng mag- 3. huni ng baka
anak. 4. huni ng sirena
- Natutulog. 5. tunog ng biyolin
-Naliligo
B. Paghahabi ng Ano-ano ang Awit: Paru-parong Bukid Mayroon ka bang What is you favorite
layunin ngaralin. kahalagahan ng Paru-parong bukid paboritong bagay fruit?
pagiging masunurin sa Na lilipad-lipad Ano ito? Saan mo ito
mga magulang at sa itinatago?

iba pang nakatatanda Sa gitna ng daan What should you do


sa tahanan? papaga-pagaspas before you eat
the fruit? Why?
Sang bara ang tapis,
Anu-anong paghahanda
Sang dangkal ang
ang inyong ginagawa
manggas
Ang sayang de kola’y
Sang piyesa ang sayad.
bago pumasok sa
May payneta pa siya uy!
paaralan?
May suklay pa man din
uy!
Lagwas de ejuete ang
palalabasin
Haharap sa altar at
mananalamin
At saka lalakad nang
pakendeng-kendeng.

C. Pag-uugnay ng Sa anong paraan mo Bakit laging tinutukso ng Sabihin ngayong araw Itanong: Ano ang Conduct a game:
mgahalimbawa sa maipakikita ang iyong bubuyog ang uod? ay aawitin natin ang isang dapat mong malaman (Boys VS. Girls)
bagong aralin. pagiging awit tungkol sa isang tungkol sa iyong paaralan? If I raise my right
hand.
bata at sa paborito All boys will stand.
masunurin sa inyong niyang bagay. If I raise my left hand.
tahanan? All girls will stand.
If I raise my both arms
all of you will stand.
Anyone who can’t
follow the direction will
be out of the group .
The group who will
have the most number
of members to stay will
be the winner.
D. Pagtalakay ng Pagbasa ng Guro sa Pag-awit ng mga Iparinig ang kwento: Punong-puno ng iba‘t Show picture of a
bagong konsepto at Tanungin ang mga bata kwento. bata. Pasukan na Naman ibang uri ng tunog ang popular cartoon
paglalahad ng kung bakit kaya “ Ang Uod at Bubuyog” Ako ay may Lobo “Hoy, Tonton! Saan There are 45 bananas in a ating mundo. Ang mga character.(Optional)
maraming mata ang Ako ay may Lobo ka pupunta? ang tanong ni tray for sale. The grade 1 tunog mula sa makina,
pinya bago basahin sa Lumipad sa langit Doni. Kina pupils bought 23 kalikasan,
bagong kasanayan #1 kanila ang Alamat ng Di ko na nakita
Bong at Lita. Pupunta bananas. How many
Pinya. Ipaalala ang May pilyong bubuyog na kami sa paaralan,” ang bananas were left in the Ask: Children, do
tamang gawi sa nakadapo sa orchid. Pumutok nap ala. sagot ni Tonton. tray? at gawa ng tao ang you know who’s in this
pakikinig. Tinutukso siya ng isang Sayang ang pera ko “Pasukan na! Halika, What is the fruit halimbawa nito. picture? What is
uod. Pakinggan ninyo Binili ng lobo sumabay ka na! mentioned in the Simulan sa mga tunog his/her name?
sila. Sa pagkain sana Sasabay rin ang mga kalaro problem? na kaya nating gawin.
B Bubuyog: Nabusog pa ako. ko, e. How many bananas were Gaano ka kahusay
Hoy, uod na uusad there in the tray? kumilala ng boses ng
usad. Bakit ang iyong katabi, ng iyong
pangit-pangit guro, at ng
mo?
Sina Dino, Joy at Greggy.
“Isama mo na rin ang mga How many bananas were iyong mga kamag-aral?
Napakataba kaibigan mo.” bought by the grade 1
mo pa. “Sino? Sina Paul, Leo at pupils?
Uod: Talagang pangit at Alma?” ang tanong ni What is asked in the
mataba ako. Ano ang Doni. problem?
magagawa ko? “Oo, halina. Tawagin mo Call a pupil to underline
na sila. Sabay-sabay na what is asked in the
Bubuyog: tayo. problem.
Tigilan mo na ang Tayo na sa paaralan. Let the whole class red
pagkain ng mga berdeng Pasukan na. what is asked in the
dahon. problem.

Halika, lumipad kana sa


paligid. Hindi sumagot
ang uod. Lumayo ito
Lumipas ang ilang
araw.
Bubuyog:
Nasaan na kaya si
Uod? Bakit kaya
nawala siya?
Walang anu-ano ay …

Paru-paro:
Kaibigang
bubuyog,
tingnan mo ako.
Kilala mo pa ba
ako?

Bubuyog:
Paano mo ako
nakilala?

Paru-paro:
Ako ang pangit at
matabang uod na

tinukso mo.
Tingnan mo ako
ngayon.

Bubuyog:
Napakagnada
mo! Patawarin mo
ako. Sa susunod,
igagalang ko na
ang kapintasan ng iba.
E. Pagtalakay ng Saan nakadapo ang Gamit ang tunay na . Pagtalakay: Read the word problems Iguhit ang mga bagay
bagong konsepto at Talakayin ang bubuyog? lobo. Ipatong ito sa a. Tungkol saan ang and underline what is na unang pumasok sa
pagalalahad ng kuwentong kanilang Ano ang masasabi mo sa mesa. Sabihin: Ang lobo kwento? asked. iyong isip sa sagutang
bagong kasanayan #2 napakinggan. uod? ay nasa ibabaw ng mesa. b. Saan patungo ang a. . Carlos has 78 balls. papel nang marinig ang
a. Bakit maraming mata Bakit tumaba ang uod? Nasaan ang lobo? mga bata? He gave 21 to his brother. awit ng iyong kamag-
ang pinya? Sino ang humingi ng Gamitin ang batayang c. Ano ang gagawin How many brothers were aral.
b. Ano ang aral na tawad? pangungusap: nila sa paaralan? left? Kamag-aral 1: _____
iyong natutunan sa Ano ang natutuhan mo sa Nasa _____ang lobo. d. Nabanggit ba ang b. Myra has 68 mangoes. Kamag-aral 2: _____
alamat na ito? kwento? pangalan ng paaralan She shared 32 mangoes Kamag-aral 3:_____
ng mga bata? to her friends. How many
e. Ikaw, ano ang alam mangoes were left?
mo sa iyong paaralan?
Alam mo ba ang pangalan
ng iyong paaralan?
F. Paglinang sa Prepare a puppet
Kabihasaan (Tungo sa show. (Use old socks)
Formative Assessment) Listen to this dialog:
Girl: Good morning.
My name is Tita
Santos.
What is your name?

Boy: Good morning.


My name is Lito
Alonzo.

G. Paglalapat ng aralin Gawain Matapos Bumasa: Do this: Call the children


sa pang-araw-araw na 1. Ipasakilos ang Draw 32 balls. Color Pare-pareho ba ang individually to
buhay ilang mga mahahalagang the 12 balls red and the iginuhit mo nang complete this pattern.
bahagi ng kwento. rest of the balls blue. marinig mo ang boses My name is
Ipagaya sa sulatang papel
2.Ipaguhit ang Answer: ng iyong mga kamag- _____________.
ang pangalan ng paaralan
nagugustuhan nilang How many red balls are aral? Bakit? Bakit What is your name?
sa mga bata.
tauhan sa kwento. there?_____ hindi? ________________
Bigyang-pansin ang
How many blue balls
tamang baybay at
are there?____
paggamit ng malaking titik.
Which is more? Red
balls or blue balls? ___

Which is less? Red balls


or blue balls?___
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ipaawit ang” Ang Lobo” Saan ka nag-aaral? What is the first step in Puno ng kakaiba at
Maipapakita natin ang nang pangkatan. Bakit mahalaga na analyzing a word kawili-wiling tunog ang
iba’t-ibang paraan ng malaman mo ang pangalan problem? ating mundo. May
pagiging masunurin at ng iyong paaralan? Remember: sariling tunog ang
magalang kung tayo ay The first step in problem bawat bagay. Ito ang
sasagot kaagad kapag Tandaan: solving is to know: dahilan kaya ang boses
tinatawag ng kasapi ng Ang pangalan ang aking What is asked? mo ay iba sa boses ng
pamilya. paaralan ay iyong kapatid at mga
______________________ kamag-aral.
_________________ Sa musika, timbre ang
tawag sa kagandahan
at

pagkakaiba ng tunog.
Ito ang nagbibigay sa
iyong boses ng
natatanging kalidad.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / kung ang Balikan ang mga detalye Ang lobo sa iba’t ibang Encircle the letter of Gayahin ang iba‘t ibang Call pupils by pairs to
bata at sumasagot agad sa kwentong narinig. lugar at ipatukoy ito sa the correct answer. timbre ng tunog ng do this exercise.
sa utos ng magulang. Ikahon ang wastong mga bata. 1. Mother has 36 chicos. mga hayop o bagay sa What do the
___1. Si Alma na salita. Nasa _____ang lobo. She gave 21 chicos to her sumusunod na larawan. children say?
palaging sumusunod s 1. Laging tinutukso ni friend. How many chicos Complete the
autos. Bubuyog si ( Linta, were left to mother? sentences.
___2. Si John na Manok, Uod, Bulate) What is asked in the I am __________.
nagbibingibingihan 2. Nakadapo ang uod sa problem? Who are you?
kapag tinatawag ng ( gumamela, rosas, a.number of chicos I am _____________.
Tawaging isa-isa ang mga
tatay. orchid, sampaguita) b. number of chicos given
bata.
___3. SI Hana na agad 3. Kumakain si Uod ng to her friend
Ipasabi ang kumpletong
sumasagot kapag ( bulate, kulisap, dahon, c. number of chicos left
pangalan ng kanilang
tinatawag bulaklak) 2. Susan collected 48
paaralan.
4. Makalipas ang ilang marbles. Her brother got
araw , si Uod ay nagging 25 of them.
How many marbles were
left to her? What is
( ahas, sawa, salagubang, asked?
paru-paro) a.number of marbles left
5. Nagsisi si Bubuyog sa b.number of marbles
laging panunukso kay Susana has.
Uod. Humingi siya ng c. number of marbles
( pera, pagkain, tawad, her brother got.
damit)
J. Karagdagang gawain Ayusin ayon sa Iguhit ang isa sa mga Buuin at isaluo: Know what is asked in What is the first
para sa takdang-aralin pagkakasunod-sunod. bagay na paborito mo. Ako ay nag-aaralan sa this problem. thing you should tell
at remediation Lagyan ng bilang 1-5. Kulayan ito. ___________________. Aling Nena baked 67 about yourself?
___Kumain ng mga dahon Ipinagmamalaki ko ang cookies. She gave 45 to Remember: A person
ang uod. aking paaralan. her children. How many has a name.
___Naging paru-paro ang cookies were to her? You should
uod. What is asked? be proud of your name.
___Nawala ang uod. _____________________
___Tinukso ng bubuyog _____
ang uod.
___Humingi ng tawad ang
uod.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who ___ of Learners who
nakakuha ng 80% sa earned 80% above 80% above 80% above 80% above 80% above earned 80% above earned 80% above
pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who ___ of Learners who
ngangailangan ng iba require additional additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for require additional require additional
pang gawain para sa activities for remediation remediation remediation remediation remediation activities for remediation activities for remediation
remediation
C.Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mag- ____ of Learners who ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who ____ of Learners who
aaral na nakaunawa sa caught up the lesson up the lesson up the lesson up the lesson up the lesson caught up the lesson caught up the lesson
aralin.
D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who
aaral na magpapatuloy sa continue to require continue to require continue to require continue to require continue to require continue to require continue to require
remediation? remediation remediation remediation remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work
istratehiyang pagtuturo well: well: well: well: well: well: well:
ang nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering ___ Answering
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises preliminary preliminary
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel activities/exercises activities/exercises
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Carousel ___ Carousel
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads ___ Diads
___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
Paragraphs/ Paragraphs/ Paragraphs/ Poems/Stories Paragraphs/ ___ Rereading of ___ Rereading of
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories ___ Differentiated Instruction Poems/Stories Paragraphs/ Paragraphs/
___ Differentiated ___ Differentiated ___ Differentiated ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Poems/Stories Poems/Stories
Instruction Instruction Instruction ___ Discovery Method Instruction ___ Differentiated ___ Differentiated
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method ___ Role Playing/Drama Instruction Instruction
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method Why? ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Complete IMs ___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
Why? Why? Why? ___ Availability of Materials Why? ___ Lecture Method ___ Lecture Method
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Complete IMs Why? Why?
___ Availability of ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Group member’s ___ Availability of Materials ___ Complete IMs ___ Complete IMs
Materials ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to Cooperation in ___ Pupils’ eagerness to ___ Availability of ___ Availability of
___ Pupils’ eagerness to learn learn doing their tasks learn Materials Materials
learn ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to
___ Group member’s Cooperation in Cooperation in Cooperation in learn learn
Cooperation in doing their tasks doing their tasks doing their tasks ___ Group member’s ___ Group member’s
doing their tasks Cooperation in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks

You might also like