I. Layunin: Sa loob ng takdang oras ang mga bata ay inaasahang:
a. Nakikilala ang pamayanang kultural;
b. Naiguguhit ang krokis na nagpapakita ng kanilang kapaligiran, ayon sa wastong gamit ng espasyo, proporsyon, sukat, at iba pang detalye sa paggughit ng isang landscape; c. Naipagmamalaki ang mga pamayanang kultural sa pamamagitan ng likhang-sining.
II. Paksang Aralin:
Paksa: Krokis ng Pamayanang Kultural
Sangunian: Halinat Umawit at Gumuhit 4, pp.192-195 Kagamitan: Larawan ng landscape, lapis, pangkulay, Pamamaraan: Differentiated Instruction Panimulang Gawain
1. Pagsasanay
Magandang umaga mga Magandang umaga din po guro!
bata!
Magsitayo tayong lahat at Sampung mga daliri, kamay at paa,
kakantahin natin ito ng sabay-sabay! ” Sampung Dalawang tainga, dalawang mata, Mga Daliri" Ilong na maganda. Maliliit na ngipin, masarap kumain, Dilang maliit, nagsasabing Huwag magsinungaling.
2. Balik Aral
Mga bata, Tungkol po sa pista ng mga
ano ang ating tinalakay Pamayanang Kultural titser. kahapon?
Dilaw, kahel, pula at marami pang
Tama! Ano-ano ngaba ang mga iba teacher. kulay ang ginagamit sa mga masasayang pagdiriwang o selebrasyon tulad ng pista?
Magaling mga bata at naaalala
ninyo ang ating talaga leksiyon kahapon.
A. 1. Pagganyak
Ngyon, hahatiin ko ang klase sa
dalawang pangkat, ang unang pangkat at ang pangalawang pangkat. May mga ginupit akong larawan dito at ang dapat niyo lang gawin ay idikit ito ng wasto sa pisara, bibigyan ko lamang kayo ng 30 sigundo, at unang Opo teacher. maka dikit ay panalo. Naiintindihan ba mga bata? PREPARED BY : GROUP 5