You are on page 1of 3

I.

LAYUNIN:

A. Pamantayang Pangnilalaman:
Ang mga mag-aaral ay may mga pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng
Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang araw-araw na pamumuhay.

B. Pamantayang sa Pagganap:
Ang mga mag-aaral ay naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto
ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang araw-araw na pamumuhay.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto:


Maipapaliwanag ang kaibahan ng kagustuhan sa pangangailanagn bilang batayan sa
pagbuo ng matalinong desisyon. (APMKE-Ic-7)
Masusuri ang hirarkiya ng pangangailangan ng tao batay sa teorya ni Abraham Harold
Maslow. (AP9MKE-If-13)

II. PAKSANG ARALIN:

A. Paksa: Pangangailangan at Kagustuhan ng tao


B. Sanggunian: Kayamanan: Ekonomiks 9 (Consuelo Imperial et al,) pahina 76-80
C. Kagamitan:

III. PAMAMARAAN:

A. Panimulang Gawain:
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pag sasaayos ng silid-aralan
4. Pagtala ng mga liban sa klase
5. Pagbalik Aral
HANAY A HANAY B
B. Pagganyak:

Gawain:
PILIIN AT
SAGUTIN

Deriksyon:
Suriin ang bawat larawan
at pagpasyahan
kung ano ang pipiliin sa
Hanay A o Hanay B at
ibigay ang dahilan sa
pagdidesisyon.
C. Paglalahad:

Tatalakayin ngayon ng guro ang tungkol sa pagkakaiba ng pangangailangan at


kagustuhan at ang hirarkiya ng pangangailangan ng tao batay sa teorya ni Abraham Harold Maslow.

Pangangailangan mga bagay na dapat mayroon ang tao sapagkat kailangan niya nito sa pang araw-
araw na gawain. Halimbawa: pagkain, damit at tirahan ay nabibilang sa mga batayang
pangangailangan.
Kagustuhan ang mga bagay na hinahangad ng tao upang mabuhay ng marangal at maayos sa lipunan
na mas mataas sa kaniyang mga batayang pangangailangan. Halimbawa: ang pagkakaroon ng bahay na
may aircon at pagsusuot ng mamahaling damit. Hinahangad din ito ng mga tao sapagkat nagdudulot ito
ng higit na kasiyahan.

a. Aktibiti: Ang aking pamantayan sa pagpili ng pangangailangan

Panuto: Bumuo ng sariling pamantayang sa pagpili ng mga pangangailangan batay sa


herarkiya ng pangangailangan sa pamamagitan ng “checklist” at paghambingin sa mag-aaral
ang nabuong checklist. Pagkatapos niyan ay sagutan ang mga katanungan sa loob ng 5
minuto.

1. Ano ang pinagkaiba ng iyong checklist sa pamantayan at ng iyong kamag aral?


2. Ano ang mga naging dahilan sa pagbuo ng pamantayan?
3. Paano mo maisasakatuparan ang iyong pamantayan?

b. Analisis:
Panuto: Tukuyin kung ang pangungusap o sitwasyon ay nagsasaad ng
pangangailangan, at kagustuhan. Ipaliwanag kung anong salik ang makakaimpluwensya sa
pangangailangan at kagustuhan sa pangungusap.

Aktibiti
Direksyon ng aktibiti:
a. Maglista sa papel ng mga bagay na GUSTO ninyo na mayroon kayo at mga bagay na
gusto niyong magkaroon kayo. (G-1)
b. Maglista ng mga bagay na KAILANGAN ninyo sa inyong buhay. (G-2)
“GUSTO KITA” G-1 “KAILANGAN KITA” G-2
1. 1.
2. 2.
3. 3.
4. 4.
5. 5.
6. 6.
7. 7.
8. 8.
9. 9.
10. 10.
D. Paglinang ng Aralin

You might also like