Professional Documents
Culture Documents
Filipino
Filipino
Filipino
KABANATA 1
“Edukasyonsagitna ng
pandemyaanumangparaansapag-aaral,
online class o modular man
aykailangansubukan para
samagandangkinabukasannainaasam.”
(Cerjae, 2020)
patuloylamangtayongmagtutulungan at magkakaisasaisangadhikain,
19.
gagamitinsapagtututosamga mag-aaralsadaratingnapasukandahilsapandemya.
iiwanasaedukasyondahilnahihirapansamgahamonnakanilangkinakaharapsabuha
ysapanahon ng pandemya.
bawatisangbansa at upangbumaliknasadati.
wasto ang mga mag-aaralsa Senior High School sapanahon ng pandemya. Ito
ang mga mag-aarallalung-lalonasa senior high school. Ditosa Davao City halos
Magazine, 2020).
panibagongakademikongtaonOmapas (2021).
2020).
Layunin ng Pag-aaral
Mga KatanungansaPananaliksik
ang mgasumusunodnamgatanong:
pagkatutosapanahon ng pandemya?
Rebyu ng MahahalagangLiteratura
suportasaisinagawangpag-aaral.
6
doon sa messenger.
panlipunangpamumuhay.
ang maitutulong ng
mgamakabagongkagamitanpampagtuturosamgaguroupangmagbigaydaansamoti
and a teacher. But in some of the recent innovations of the educational system,
aaralsaiba’tibangkaparaanan.
Maaaringmayroongmgaitatalaganglugarlamangnapupuntahanupangkuhain ang
kagamitansapagkatutoUmangay (2021).
samgabata kasi parang, kahitnasabihinna lahat ay same lessons din per grade
sakanilanghindimatatawarangpagsisikapnamagampanan ang
pandemya.
mgaguroupangmaihatid ang
home’bilangalternatibongparaannanangangailangan ng
pagsasanayupangmaiwasannahindimakasabaysamgapagbabagongmagaganap.
maaaringmagsilbinggabaysamga mag-aaralsabahay.
Ayon kay Manlangit (2020) “is a form of distance learning that uses Self-
ibangopsyonsapag-aarala.
nakasanayannoongwalapangpandemyananangyayarisaatingmundo.Hindi
gugustuhinkongmakapuntasaisangpisikalnasilid-aralan at nag-
aaralsa online.
nakakatulongsamga mag-aaralupangmabigyan ng
modyularnapagkatuto.
Ayon kay Omapas (2020) Ang Magugpo Pilot Central Elementary School,
kanyangisanganaknanasaunangbaitang.Ngunitsakabila ng mgahinaingnila ay
nagbubunga ng katuladnamgakinalabasansapag-aaral
nakaramihan ay mula sa mga pag-aaral na isinagawa sa mga piling institusyon a
edukasyonatmagbigay ng isangpagkakataonnaumunladsakanilangpag-
tumamasapangunahingruroksachinaatumabotsaAsyapartikularsaloob ng
komunikasyonmulasasimplengradyohanggangsapagkakaroon ng cellphone at
aaralsapagkatutongunithamonitosaibanggurongwalanglubosnakaalamansa
gawainglabasnasapinirmahangkontrata.
ng sarilingselpon.
LentengTeoretikal
ang kanyangnatututunan.
isangindibidwalnamagtatayomulasamgabagongkaranasansapagkatuto (Phillips,
mgagawainnakanilangmaisasabuhaysaaraw-arawnilangpamumuhay at
Cognitive ay naiintidihannanagmulasamgakakulangan ng
30sbilangmgapinakamaagangpag-uusisasapagsasaliksik ng
rinitongnakawiwilingteoryasapag-aaralnanakatuonsapag-iisip. Hinihikayat ng
KaranasangPagkatutosaPanahon ng Pandemya
23
KABANATA 2
24
Pamamaraan
paggalangsakanilabilangmgakalahoksaisinagawangpag-aaral (Creswell,2007).
Pilosopikalnapalagay
buongnilalaman at mgadatosnito.
apatnapangunahingpalagaynakailanganisaalang-alang ng
2019).
KwalitatibongPalagay
Disenyo ng Pananaliksik
hindinakabataysateoryakundiito ay tumutukoysamgakaranasan ng
may kalidadnamgadatos.
mgamahahalagangdatosmulasamgasalitangbinigkas ng
mganakuhangimpormasyonsapuspusangpaggalugadnangmabigyan ng
interview guidenanaglalaman ng
28
iba’tibangtanongkaugnaysamgakaranasansapagtuturo ng panitikansagitna ng
mgatanongnanagsisilbinggabaysapinalalimnapanayam. Ang
mgakalahoksapinalalimnapanayamhanggangsapangkatangtalakayan (Creswell,
2012).
kontekstuwalisasyon ng mg aralinsapanitikan.
ay piniliayonsapaghatol ng mananaliksikbataynarinsamgatiyaknakategorya,
madalasnananiniwalanamaaarisilangmakakuha ng
isangkinatawansapamamagitan ng paggamit ng
isangmahusaynapaghuhusgaayonsamgatanggapnangmgasimulain (Patton,
2015).
EtikalnaKonsiderasyon ng pag-aaral
1979).
mangyarinapaborsakanilabilangakingmgakalahok.
boluntaryongsasali at hindinapilitanlamang.
naghahangadnamakatulongsamga mag-aaral ng
ay makapagbibigay ng solusyon at
tulongsakanilaukolsakanilangmgahinanaingmulasanasabingpananaliksik at
mgakaranasanmaaaringmakuhamulasapartisipasyon o
mahalagangtungkulinsapananaliksikdahilsila ang
sentrosapagtuturongayonsapanahon ng pandemya. Sa
magbibigaybenepisyosamga mag-aaralsakanilangpag-aaral.
kaugnayansakanilangsarilingpananaw.
malayamulasahindikanais-naisnapaglalathala at pagsisiwalat.Lahat ng
datosnanakalapsapag-aaral ay nanatilingpribado at
2020).
Tungkulin ng Mananaliksik
napakahalagangisaalang-alang para
samatagumpaynapagsisiyasatsaanumangsuliraninpanlipunan.
initsadatosnanakalapmulasamgakalahok at
panayam at pagiginghandasaisipanupangmakakuha ng
mgakalahok at ibinigaysanakatalagangdalubhasasapag-aaral ng
tunaynamgasagotmulasakanila.
Paglikom ng mgaDatos
(2012).
aaralsakanilangpaaralan.
withdarwbilangpartisipante ay binigyangdiin.
discussion.
ng pagbibigay ng pormalnaliham-pahintulotbilangpagpapabatidnabahagisila ng
isangmabutingsimulainsapagkakaroon ng isangorganisadongpag-aaral.Ang
kanilangpartisipasyonsapangkalahatangtalakayan.
Pagsusuri ng mgaDatos
nangangailangan ng malawaknaprosesobataysapilosopikalnainterpretasyon.
mgadatosnakaibasakwantitatibongpag-aaral.
37
PagtitiwalasaKawastuhan ng Pag-aaral
kinabibilangan ng apatnapamantayangnangangailangangPagtuonan ng
confirmability).
Transkripsyon
Pagbuo ng mgakahulugan
Kategorya, Pag-klaster ng
mgatema
TematikongPagsusuri
Depinisyon ng mgaTema
38
Pagkakaltas ng Resulta
Balidasyon ng mgaResulta
kumakatawansaisangmaaasahang haka-hakanginterpretasyon ng
checking.
angmahahalagangkonsepto at
kasagutannanagamitbilangpagtukoysakawastuhan ng mganakuhangresultaayon
mgakasagutannahindiangkopsaakingpag-aaral.
isangmahalagangaspeto ng kredibilidadsapag-aaral.
aaral.
kagaya ng pinalalimnapanayam.
pagsasagawa ng trayanggulasyonsamgadatos.
pananaliksik ay malinawkongnailatagupangmaisaalang-alangito ng
mgakinauukulan.
KABANATA 3
Mga Resulta
mgatinalakaynatugon.
nagpapahiwatigsakanilangmgatugontungkolsakanilangmgakaranasansapagkatut
osapanahon ng pandemya.
mgatugontungkolsakanilangmgakaranasansapagkatutosapanahon ng
sumusunodnamgakasugatannanakapaloobsatemangangkopsakatanungam.
ay naitala.
Ako po ay matandanangunithindiakonawalan ng
pag-asanamakapagtapos ng pag-aaral kaya nag-
44
aniyasamgahinaingnanakakaratingsakanilangmgatanggapan. Sa kabilanito,
“Inutusan po [ni Sec. Leonor Briones] ang tamang strand namin, ang ICT,
maaaringmagplano ng kanilangorassapag-aaralsakanilangsarilingiskedyul.
temangdapatsumanggunisamgaguro kung
Akingnatuklasannanapakahalaganaipaalamsamgaguro ang
46
angmgatugonnaakingnaitalaayonsaakingpagsisiyasat.
Kapagako po ay nakaranas ng
kalituhansaakingpag-aaralsa RMC lagi po
akongsumasanggunisaakingmgagurolalong-
lalunasaakingsilidtagapayo. Halimbawa po
walaakong internet connection saoras ng amingklase,
palagi ko pong ipinaalamsaakingguroupangmabigyan
po ako ng konsiderasyonnamakapagsumite kung
magandana ang aking connection. (P_02)
Lahat po ay
akingginagawaupangmakapasasamgaasignaturanaa
kingkinukuha. Ang
pinakamabisanggawinupanghindiako ma
markahannalumilibansaklase ang
pagbigaualamsamgaguronahindimakaapsoksakadahi
lanang mg problemasa internet or di
kaya’ysakalusugannaaspeto. Ako po ay COVID 19
survivor, nagkaroon po ako ng diagnosis
noongnakaraang Abril sataongkasalukuyan. Hindi po
akonakapasoksaklase kasi wla pong internet
connection saaking facility. Ang ginawa ko po ay
humingiako ng konsiderasyonsaakingmgaguro at
lahat po sila ay nagbigay ng palugit kung kalian ko po
ma sumite ang takdangaralinnakanilangbinigay.
(P_04)
Marami po
akongkaranasangnapagdaanansapanahon ng
kagipitandahilako po isang working student.
Subalithindi ko po binigyangpansin ang
akingsitwasyonnanahihirapannasaakingakingmgaklas
elalung-lalunangayonsapanahon ng pandemya.
Nasunugan po kami noongAugosto 2020,
napakahirap po ng akingdinanassubalit ang lahat ng
kahirapan ay napunannoongnagbigay ng tulong ang
akingbutihingsilidtagapayo. Mulapinasyal,
emosyonalnaaspeto ay pinadama ng akingguro.
Naka recover akosaakingmgakulangnamga
requirements kasi binigyanako ng special tasks ng
akingmgaguro. (P_07)
2020).
(Gavilan, 2020).
school.
Napakahalaga ng gadyetsapanahon ng
pandemyadahilito ang gagabaysamga mag-
aaralupang may matutunansakanilangpag-aaral. Ang
pagkaroon ng online class ay napakahalagaupang
maraming magandangaralnamakukuha ang atingmga
mag-aaral. Tulad naming mganagsisipagtapossa ALS
ay lubosnanagpapasalamat at lalahoksaaming online
class kasi
dahilditomaramamikamingmauunawaannamga
lessons saamingguro. (FGD_03, 06, 08)
madalinatinsilangnatatanungansamgatanongnanahihirapan tayo o
(Orpilla, 2020).
mauudlot o mapipilitangmagbagoalang-alangsakaligtasannatin at ng
akosatumulongsaaming ka klasenanagingpartisipante
po isahangkantahan. (P_06)
2020).
ang transmission rate ng virus kung nasa indoor space ang mgatao. Isa pa, mas
Walangsapatnakone Pagsanggunisamgag
ksyonsa internet uro
Mga
KaranasangPagkatutosapa
nahon ng pandemya
Pagdiriwang ng ibat-
Pagsalisa online klas ibangselebrasyon
online
56
nakakaapekto saatingkinabukasan. Maramisilangnalilibanangmgapaksasaklase,
magingdahilanupangbumagsaksila at umulitnanamansaasignaturangiyon.
Napakaraminghadlangnagyonupangatinglubosn
amakamtan ang tunaynakwalidad ng edukasyon.
Noongnasa Alternative Learning System pa lamang
po akomaraminapoakongbalakidnanalagpasan.
Lumakiakosaakinglola at walangama’tina. Ang
akingkatayuan ang isangtalinghaga kung ano ang
dapat kung gawinupangmakatapossaakingpag-aaral.
Para sa akin kailangang may
sapatnapokusakoupangmakamit ko ang
akingpangarapsabuhaykahitnasapandemya po tayo.
(P_03)
Para sa akin
mahirapmangarapnawalangsapatnakaalaman at
mahirap ding matuto kung ikaw ay
walangsapatnasupportagalingsayongmga mahal
sabuhay. Kahit nilalaitnilaakonawalaakongsilbi at
salotdawakosalipunanpapatunayan ko po
namagigingtanyagakosakasalukuyan. Ang kailangan
ko ngayon ay ang tiwalasasarili at determinasyonsa
lahat ng akingginagawa. Kahit galingakosa ALS
papatunayan ko nahindihadlang ang
pandemyaupangakingmakamit ang
akingmgaminimithi. ((P_05)
maraminaakongmgapagsuboknapinagdaanansubalith
inarap ko ito ng buongpuot at walangpagalinlangan.
(P_07)
2020).
bilangalternatibongparaannanangangailangan ng
pagsasanayupangmaiwasannahindimakasabaysamgapagbabagongmagaganap.
estudyantesabansa.Nagdulotito ng pangambadahilsaposiblengpagbaba ng
Ayon kay Orpilla (2020) kaakibat din nito ang isa pang
kanilangmgatahanan.
(Nieto, 2020).
mgapampubliko at
pribadongpaaralansapagharapsanalalapitnapasukansapamamagitan ng
pandemya para matigil ang atingpagkatuto,” ayon kay Mantes (2021) , mag-
2020).
kahalagahannitosamgasumusunodnatalata.
aaralnamakatapossubalitginawanilaitonginspirasyonupangmagsumikapsabuhay
pagkakataonnamakapag-aral.Ang edukasyon ay
kanilangmgatugonnanagpapahiwatig ng buongsinseredad.
Sa ngayonako ay nagsikapsaakingpag-aaral at
saakingpagtatrabahodahil gusto ko po
talagamagkaroon ng gadyetupang may magagami
din po akosakolehiyo. Noongnamigay ang
atinggoberno ng mga laptop ako ay pumuntatalaga
doon kasi gusto konglumahoksa online class. Sa
panahon ng pandemic napakahalagatalaga ng
gadyetupang tayo ay lubosnamatuto. (P_05)
Ang pinakamabisangsolusyonupangmalagpasan
ang mgahadlangupangmatuto ang isang mag-
aaralsapanahon ng pandemya ay ang pagkaroon ng
sarilinggadyetnagagamitinsa online class.
(FGD_03,06 & 08)
Marami ang
lubosnanaapektuhansaatingkasalukuyangkinakaharapnapandemyahindi lang
saatingbansangunitmagingsabuongmundotulad ng pampubliko at
64
magingwaissapaggamitnitoupangito ay makapagdulotsaatinnangmabuti at
65
sanakasaadbasisakanilangmgakaranasan.
Ang mgaguro ay
nandyanupanggagabaysabawat mag-aaral. Ang
pagbibigay ng konsiderasyon ay
napakahalagaupangmabigyan ng kahalagahan ang
ginagawa ng isang mag-aaral. (P_05)
pregnancy, child abuse and neglect, health and family economic problems. Ayon
sapagigingkritikosamgaginagawangdesisyon ng atinggobyerno,
atingmganasasakupan – ang
mgamusmosnatahimiknanagmamatyagsaatingmgaikinikilos.
2020).
67
nakantabaysakanilangemosyonalnapangangailangan ay may
(Galias, 2020).
(Galias, 2020).
68
mgabatanamakapag-aralkahitsaanmangparte ng bansasilanaroon at
Hinaharap ng mgamag-
aaralsapanahon ng pandemya
Pokus at determinasyon
Pagbibigay ng pedbak
Pagkaroon ng sapatnagadyet
Pagbibigay ng konsiderasyon
pagkatutosapanahon ng pandemya
Mga kabatirangnatutunan
naghahandasamgaposiblengmagingproblemangpapasaninnilahabanghindi pa
pandemyasabansa ay nagbunsod ng
2020).
nanakaulatbasisakanilangmgakasagutan.
Ang kabatirangakingnatutunansaakingpag-
aaralsapanahon ng pandemya ay ang
pagigingmadiskarteupangmalagpasan lahat ng
pagsuboknanaranasan. Ang pakikipag-
usapsamgagurosawastongparaan ay
magandangpakikitungoupangmaibsan ang
problemangdinanas. (P_05)
Bilangisang mag-aaraldapat po ay
hindilamangaasasa internet koneksyon, kung may
ibangparaanupangmabigyangsolusyon ang
mgakaranasanghahadlangsapagkatuto. ((P_06)
gaanokalaki ang
73
kanyangmagigingkontribusyonsapandaigdiganglipunannoongnaimbentoniya ang
maghapongnakatutoksatelebisyon o nagsisitambayansakalsada.
at pagkilalasamgamakabagongteknolohiyalalong-lalonasapaggamit ng
mgaitosakanilangedukasyon.
74
kabatirangiyongnaranasan?”. Napakahalaga ng
ng mgakalahoksaganitongpaglalahad.
dedikado ka saiyongmgapangarapkumparasaiyongkomportablengkalagayan."
76
napakalakingpagbabagosaatingmgakomunidad, lalonasaatingmgapaaralan.
mgadiskartesapagtatrabahosatahanan, pamamahingamulasatrabaho, at
ano ang dati, kung hindi ang pagbuo ng bago (Orpilla, 2020).
pagrekordnitosamgasumusunodsaknong.
Ang pandemya ay
hindihadlangupangmatuto ang isang mag-aaral. Isa
77
mgaleksiyondahilsamaynagtuturoparinnagurosakanilasapamamagitan ng
ng komunikasyon” ng walangpag-alinlangansamgasumusunodnaangkop.
mgakaalamangnatututuhansapaaralan para
mgainaasahangmatututuhangkaalamansapaaralan ay
mgaalternatibongsolusyon at mungkahingtugonsatumitindingmgahamonsasektor
angkopsakanilangsitwasyontungosaligtasnapagpapatuloy ng edukasyon ng
Kabatirangnatutunan ng
mga mag-aaral
Magingmaparaan
Kolaborasyon
Papasoksaklase
Kahalagahan ng
Komunikasyon
itongepektibongparaanupangmaiparamdamsamgabatanahindisilanakakalimutan
pandemya para matigil ang atingpagkatuto,” ayon kay Ira Gabriel Mantes, mag-
ang mag aralin. Ang blendid learning ay maganda kung ang mag-aaral ay may
KABANATA 4
ImplikasyonsaPananaliksiksaHinaharap
Implikasyon
maaaringumangkopsamgabagongpamamaraansapagkatutong pag-aaralsamga
hindinagbabago ng kanilangpananawsabuhaykahitnanakakaranassila ng
anumangpagsuboksapanahon ng pandemya.
implementasyonnahumaharapsapagbabagongdalanitosasektor ng edukasyon.
naiibangkwentonanararapatmapakinggan.
akyatsakanilangbubongsakanilangbahayupangmakakuha lang ng
87
naghahanap ng
paraannangsaganoonsila’ymakapagturosakanilangmgaestudyante. Ang
Mga RekomendasyonsaKaragdagangPananaliksik
Memorial Colleges.
impormasyongmakalap ay magbigay ng
ibangpaaralanupanglumahoksapangmalakihangpananaliksik.
magkasamangpagsisikapupangtumulongsaibangpaaralanna may
ng pag present handog ng mas marami pang webinars para samga mag-
Talaan ng mgaSanggunian
Bigornia (2020). The Philippine Higher Education Sector in the Time of COVID-
19. https://www.frontiersin.org/articles/10.3389/feduc.2020.576371/full
Celso (2020). A premier national university that develops leaders in the global
knowledge economy.
https://batstate-u.edu.ph/research-and-extension/research-culture/
conference/irciest-4-0/conference-irciest-4-0-masterclass-speakers/dr-
celso-co/
Creswell, J.W. (2007). Qualitative inquiry and research design: Choosing among
approaches (2nd ed.). Thousand Oaks, CA: Sage. Retrieved November 5,
2018, from http://psycnet.apa.org/record/2006-13099-000
DepEd tambayan (2020). 5 Life Hacks Every Student Can Use for Online
Learning this 2020. https://depedtambayan.org/5-life-hacks-every-student-
can-use-for-online-learning-this-2020/
Garcia, M.https://lbtimes.ph/2021/06/08/kwentong-distance-learning-mga-tinig-
ng-estudyante-magulang-at-guro/
Guinto (2010). Class Differences Online Education in the United States, 2010.
https://files.eric.ed.gov/fulltext/ED529952.pdf
Malaluan, N (2020). DepEd official: Close to 4 million learners did not enroll for
next school year due to COVID-19 crisis.
https://www.cnnphilippines.com/news/2020/8/12/4-million-out-of-
schoolyouth-covid-crisis.html
Manlangit(2020). https://www.coursehero.com/file/76663852/PANIMULAdocx/
Phillips, D.C. (1995).The Good, the Bad, and the Ugly: The Many Faces of
Constructivism. https://doi.org/10.3102/0013189X024007005
Republic Act 11480 (2021). An act amending section 3 of republic act no. 7797,
otherwise known as "an act to lengthen the school calendar from two
94
hundred (200) days to not more than two hundred twenty (220) class
days".https://lawphil.net/statutes/repacts/ra2020/ra_11480_2020.html
Rubin, H. (2019). Qualitative interviewing: The art of hearing data. (2nd ed.).
Thousand Oaks, CA: Sage Schwartz, A. (2010). Making research in
education finance and policy matter now. Education Finance and Policy,
5(1), 1-13. Retrieved from ERIC database. (Accession No. EJ872461)
APENDIKS
96
A.LIHAM PAHINTULOT
SA DEKANO NG
KOLEHIYO
97
Dr. Musico:
Miss Lumba will coordinate with the school authorities to properly observed
safety protocols set the government in the data gathering and other forms of
communication.
Your utmost concerns for the educational upbringing of the researcher is greatly
appreciated and valued.
B.LIHAM PAHINTULOT
SA PUNONG GURO
99
Dr. Musico:
Lubosnasumasainyo,
LORDELIE G. LUMBA
Mananaliksik
C. LIHAM PAHINTULOT
SA MGA KALAHOK
101
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
Petsa: __________________________
T he R izal Memorial Colleges, I nc.
RMC Buildings, Purok 5, Lopez Jaena & F. Torres Streets
Barangay 8-A Poblacion District, Davao City
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
_______ _______
1. Nakatanggapako ng lihamnanagsasaad ng
pahintulotnaako’ypanayamin.
D. BALIDASYON NG
MGA EKSPERTO
Rating Scale:
To the evaluator: Kindly check the clumn that best fits your evaluation of the item.
Items 4 3 2 1
1.Introduction (purpose, confidentiality, duration and way of
Ethics conduct and closing components (additional commentsare
provided.
2.Informed consent is included.
3.Script included/built in, so interview can introduce, guide and
Artistry conclude the interview in a consistent manner.
4.Questions are appropriate to the study enhancing the possibility
of storytelling and narratives.
5. Questions are open-ended to encourage in depth responses;
avoiding close-ended questions which are answerable by yes or
no.
6. Questions are stated in an affirmative manner.
7. Probing questions are provided.
Rigor 8. Questions are logically ordered asking the highest priority first.
Opinion questions follow informations questions.
9. Questions are stated in simple and simple terms.
10. Number of questions can be covered within 60-90 minutes, not
exceeding 15 open-ended items (probes excluded) for every
research question, except special cases.
Remarks:
______________________________________________________________________
______________________________________________________________________
______________________________________________________________________
ASCU-ACI accredited: Master of Arts in Education Program
Rating Scale:
To the evaluator: Kindly check the clumn that best fits your evaluation of the item.
Items 4 3 2 1
1.Introduction (purpose, confidentiality, duration and way of
Ethics conduct and closing components (additional commentsare
provided.
2.Informed consent is included.
3.Script included/built in, so interview can introduce, guide and
Artistry conclude the interview in a consistent manner.
4.Questions are appropriate to the study enhancing the possibility
of storytelling and narratives.
5. Questions are open-ended to encourage in depth responses;
avoiding close-ended questions which are answerable by yes or
no.
6. Questions are stated in an affirmative manner.
7. Probing questions are provided.
Rigor 8. Questions are logically ordered asking the highest priority first.
Opinion questions follow informations questions.
9. Questions are stated in simple and simple terms.
10. Number of questions can be covered within 60-90 minutes, not
exceeding 15 open-ended items (probes excluded) for every
research question, except special cases.
Remarks:
______________________________________________________________________
______________________________________________________________________
______________________________________________________________________
ASCU-ACI accredited: Master of Arts in Education Program
Rating Scale:
To the evaluator: Kindly check the clumn that best fits your evaluation of the item.
Items 4 3 2 1
1.Introduction (purpose, confidentiality, duration and way of
Ethics conduct and closing components (additional commentsare
provided.
2.Informed consent is included.
3.Script included/built in, so interview can introduce, guide and
Artistry conclude the interview in a consistent manner.
4.Questions are appropriate to the study enhancing the possibility
of storytelling and narratives.
5. Questions are open-ended to encourage in depth responses;
avoiding close-ended questions which are answerable by yes or
no.
6. Questions are stated in an affirmative manner.
7. Probing questions are provided.
Rigor 8. Questions are logically ordered asking the highest priority first.
Opinion questions follow informations questions.
9. Questions are stated in simple and simple terms.
10. Number of questions can be covered within 60-90 minutes, not
exceeding 15 open-ended items (probes excluded) for every
research question, except special cases.
Remarks:
______________________________________________________________________
______________________________________________________________________
______________________________________________________________________
ASCU-ACI accredited: Master of Arts in Education Program
120
E.GABAY SA
PAKIKINAYAM
GabaysaPakikinayam
TRANSKRIPSYON
Mga KaranasangPagkatuto
PagsanggunisamgaGuro
Lahat po ay akingginagawaupangmakapasasamgaasignaturanaakingkinukuha.
Ang pinakamabisanggawinupanghindiako ma markahannalumilibansaklase ang
pagbigaualamsamgaguronahindimakaapsoksakadahilanang mg problemasa
internet or di kaya’ysakalusugannaaspeto. Ako po ay COVID 19 survivor,
nagkaroon po ako ng diagnosis noongnakaraang Abril sataongkasalukuyan.
Hindi po akonakapasoksaklase kasi wla pong internet connection saaking
facility. Ang ginawa ko po ay humingiako ng konsiderasyonsaakingmgaguro at
lahat po sila ay nagbigay ng palugit kung kalian ko po ma sumite ang
takdangaralinnakanilangbinigay. (IDI_04)
Pokus at Determinasyon
Napakaraminghadlangnagyonupangatinglubosnamakamtan ang
tunaynakwalidad ng edukasyon. Noongnasa Alternative Learning System pa
lamang po akomaraminapoakongbalakidnanalagpasan. Lumakiakosaakinglola
at walangama’tina. Ang akingkatayuan ang isangtalinghaga kung ano ang
126
Pagbibigay ng Pedbak
(IDI_06)
Pagkaroon ng sapatnaGadyet
Pagbibigay ng Konsiderasyon
128
Mga KabatirangNatutunan
DapatmagingMaparaan
Papasoksaklasearaw-araw
Kahalagahan ng Komunikasyon
I.PANSARILING DATOS
Pagkamamamayan Filipino
132
KatayuangSibil Married
Elektronikongliham lumbalordelie5@gmail.com
II.EDUKASYON