You are on page 1of 4

Paaralan STA.

RITA ELEMENTARY SCHOOL Antas Four


GRADE 4 Guro BIENVINIDO C. CRUZ JR Asignatura EPP/ ICT
Petsa July 10 –14 , 2017 Quarter: First Quarter
Daily Lesson Log
Oras Binigyang pansin ni :

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


WEEK 6
July 10 , 2017 July 11 , 2017 July 12 , 2017 July 13, 2017 July 14 , 2017
I. LAYUNIN
Naipakikita ang kaalaman at kasanayan Naipakikita ang kaalaman at kasanayan Naipakikita ang kaalaman at kasanayan Naipakikita ang kaalaman at kasanayan Naipakikita ang kaalaman at kasanayan
A. Pamantayang Pangnilalaman
sa paggamit ng Email sa paggamit ng Email sa paggamit ng Email sa paggamit ng Email sa paggamit ng Email
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagamit ng Email Nakagagamit ng Email Nakagagamit ng Email Nakagagamit ng Email Nakagagamit ng Email
Nakapagpapadala ng email na may Nakapagpapadala ng email na may Nakasasagot sa Email ng Iba. Nakasasagot sa Email ng Iba. Nakasasagot sa Email ng Iba.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat kalakip na dokumento o iba pang media kalakip na dokumento o iba pang media EPP4IE-Oh-17 EPP4IE-Oh-17 EPP4IE-Oh-17
ang code ng bawat kasanayan) file. file.
EPP4IE-Oh-16 EPP4IE-Oh-16
Ang Email Ang Email Pagsagot at Pagpaapdala ng Email na Pagsagot at Pagpaapdala ng Email na Pagsagot at Pagpaapdala ng Email na
II. NILALAMAN may Attachment. may Attachment. may Attachment.

III. KAGAMITANG Computer, internet access, manila paper Computer, internet access, manila paper Computer, internet access, manila paper Computer, internet access, manila Computer, internet access, manila paper
paper
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro p.48-50 p.48-50 p. 51-53 p. 51-53 p.51-53
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag- p.151-160 p.151-160 p. 161-167 p. 161-167 p. 161-167
aaral
3. Mga pahina Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang pangturo
IV. PAMAMARAAN
Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipasagot sa mga mag-aaral ang Kaya Ipasagot sa mga mag-aaral ang Kaya Ipasagot sa mga mag-aaral ang Kaya mo
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o
Panimulang Pagtatasa sa Kasanayan sa Panimulang Pagtatasa sa Kasanayan sa mo na ba? LM. p. 161 mo na ba? LM. p. 161 na ba? LM. p. 161
pagsisimula ng bagong aralin
LM p 152 LM p. 152

Talakayin ang Alamin Natin sa LM p 162


Talakayin ang Alamin Natin sa LM p Talakayin ang Alamin Natin sa LM p Talakayin ang Alamin Natin sa LM p 162 Talakayin ang Alamin Natin sa LM p
153-154 153-154 162

B. Paghahabi ng layunin ng aralin


C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itala ang sagot at iugnay ito sa paksang Itala ang sagot at iugnay ito sa paksang Kailan ka huling naktanggap ng sulat, Kailan ka huling naktanggap ng sulat, Kailan ka huling naktanggap ng sulat,
aralin aralin mensahe sa email o sa cellphone? mensahe sa email o sa cellphone? mensahe sa email o sa cellphone?
Nasubukan mo na bang magpadala ng Nasubukan mo na bang magpadala ng Nasubukan mo na bang magpadala ng
email na may kalakip na mga email na may kalakip na mga email na may kalakip na mga dokumento?
bagong aralin dokumento? dokumento? Itala ang mga sagot sa pisara.
Itala ang mga sagot sa pisara. Itala ang mga sagot sa pisara. Tanggaping lahat ang sagot ng mga ito.
Tanggaping lahat ang sagot ng mga ito. Tanggaping lahat ang sagot ng mga ito. Iuugnay ito sa paksang tatalakayin.
Iugnay ito sa paksang tatalakayin. Iugnay ito sa paksang tatalakayin.
Ipagawa ang Gawain A : Paano Ka Ipagawa ang Gawain A : Paano Ka Pasagutan ang Gawain A: Mensahe ko Pasagutan ang Gawain A: Mensahe ko Pasagutan ang Gawain A: Mensahe ko
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gagawin sa. LM p. 154-156 Gagawin sa. LM p. 154-156 Ipasa Mo sa LM p. 162 at Gawain B sa Ipasa Mo sa LM p. 162 at Gawain B sa Ipasa Mo sa LM p. 162 at Gawain B sa
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 LM p. 163 LM p. 163 LM p. 163

Ipagawa ang Gawain B at C : Paano Ka Ipagawa ang Gawain B at C : Paano Ka Pasagutan ang Gawain C: Alamin Natin Pasagutan ang Gawain C: Alamin Pasagutan ang Gawain C: Alamin Natin
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gagawin sa. LM p. 156-158 Gagawin sa. LM p. 156-158 sa LM. p. 164-165 Natin sa LM. p. 164-165 sa LM. p. 164-165
paglalahad ng bagong kasanayan # 2

F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Ipagawa ang Gawin Natin: Mag-Email Ipagawa ang Gawin Natin: Mag-Email Ipagawa ang Gawin Natin : Gawain D Ipagawa ang Gawin Natin : Gawain D Ipagawa ang Gawin Natin : Gawain D
Formative Assessment) Tayo sa LM. 158 Tayo sa LM. 158 Isesend Ko Proyekto Kos a LM p. 165 Isesend Ko Proyekto Kos a LM p. 165 Isesend Ko Proyekto Kos a LM p. 165
Paano nakatutulong sa iyo ang Email? Paano nakatutulong sa iyo ang Email? May mabuti bang maidudulot sa iyo ang May mabuti bang maidudulot sa iyo May mabuti bang maidudulot sa iyo ang
May mabuti ba itong naidudulot sa iyo?. May mabuti ba itong naidudulot sa iyo?. paggamit ng email ? ang paggamit ng email ? paggamit ng email ?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw
Mahalaga ban a matutunan kung paano Mahalaga ban a matutunan kung paano ANo ang kahalagahan ng Pagsagot at ANo ang kahalagahan ng Pagsagot at ANo ang kahalagahan ng Pagsagot at
araw na buhay
mag-email?Bakit? mag-email?Bakit? pagpapadala ng email na may pagpapadala ng email na may pagpapadala ng email na may
attachment? attachment? attachment?
Bigyang diin ang kaisipan sa paglalahat Bigyang diin ang kaisipan sa paglalahat Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan
H. Paglalahat ng aralin
sa LM p. 159 sa LM p. 159 Natin sa LM.165 Natin sa LM.165 Natin sa LM p. 165
Ipasagot sa mag-aaral ang pagtataya sa Ipasagot sa mag-aaral ang pagtataya sa Sagutan ang Subukin Mo sa LM. 166- Sagutan ang Subukin Mo sa LM. 166- Sagutan ang Subukin Mo sa LM. 166-167
I. Pagtataya ng aralin
LM p. 1159-160 LM p. 1159-160 167 167
Gamit ang inyong sariling email add Gamit ang inyong sariling email add Sagutin ang Pagyamanin Natin sa LM p. Sagutin ang Pagyamanin Natin sa LM
J. Karagdagan Gawain para sa takdang email sa akin ang sagot sa tanong na, email sa akin ang sagot sa tanong na, 167 p. 167
aralin at remediation Ano ang kahalagahan ng email sa iyong Ano ang kahalagahan ng email sa iyong
pag-aaral?Bakit? pag-aaral?Bakit?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong naranasan: __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
ng mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping bata __Mapanupil/mapang-aping bata
mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa
pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong teknolohiya
kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language __Community Language Learning
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material
Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

You might also like