You are on page 1of 4

Paaalan Juan R.

Liwag Memorial High School Baitang 10


Guro Jan Daryll C. Cabrera Asignatura Filipino
Daily Lesson Log
Petsa Markahan Una
7:30-8:30
Oras 8:30- 9:30 ASTER MAPEH 4
Seksiyon 10:00-11:00 DAHLIA JBB 6
Klasrum 1:00-2:00 SOHO RRB 6
2:00-3:00 CAMIA VE 4

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng mga
Pangnilalaman Katutubo, Espanyol at Hapon
B. Pamantayan sa Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa F10PD-Ic-d-63 Natatalakay ang mga bahagi ng pinanood na nagpapakita ng mga isyung
Pagkatuto pandaigdig
F10PU-Ic-d-66 Naitatala ang mga impormasyon tungkol sa isa sa napapanahong isyung
pandaigdig

Tiyak na Layunin:
 Natatalakay ang mga isyung pandaigdig na naipakita sa akda
 Naiuugnay ang mga isyung pandaigdig sa nabasang akda sa kasalukuyang panahon
II. NILALAMAN Ang Alegorya ng Yungib
Paksa/Gawain ni Plato
(Isinalin sa Filipino ni Willita A. Enrijo)
III. KAGAMITANG Laptop, bolpen, papel
PANTURO
A.Sanggunian
1. Gabay ng Guro Panitikang Pandaigdig pp. 32-37
2. Kagamitang Pang- Panitikang Pandaigdig pp. 32-37
mag-aaral
3. Teksbuk Panitikang Pandaigdig
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain Panalangin, Pagbati, Pagtsetsek ng liban

Balik-aral/Pagganyak NATANDAAN NGA BA?


 Bigyang kahulugan ang sanaysay.
 Anu-ano ang mga elementong bumubuo sa isang sanaysay?
 Bakit ito nagging mahalaga sa pang-araw-araw nating buhay?

B. Paglalahad/Pagtalakay  Pagtalakay sa Alegorya ng Yungib ni Plato


 Pagsagot sa mga gabay na tanong at pagtalakay sa nilalamang ng akda
C. Pagsasanay

D. Paglalapat ng Aralin sa  Paano magagamit ang mensahe/kaalaman na nakuha mula sa sanaysay na


Pang-araw-araw na tinalakay sa ating buhay bilang isang mag-aaral?
Buhay
E. Paglalahat  Paano naipahayag ni Plato ang kaniyang pananaw at papaano ito makatutulong
sa mga makakabasa ng kaniyang akda?
F. Pagtataya GAWAIN 7: Larawan ng Pagkatuto
Gumupit o gumuhit ng larawan kaugnay sa isa sa mga isyung tinalakay sa sanaysay
na “Ang Alegorya ng Yungib.” Bumuo ng maikling talata na nagpapaliwanag tungkol
dito. Gawin ito sa bond paper.

Pamantayan sa Pagmamarka:
Kaugnayan sa Akdang tinalakay: 70 % (pagpapaliwanag)
Kaayusan ng Larawang ginuhit: 30%

KABUUAN: 100 %
G. Karagdagang Gawain
para sa Takdang Aralin
at Remediation
V. PUNA .
VI. REPLEKSYON

Seksyon ASTER DAHLIA SOHO CAMIA


A. Kabuuang Bilang ng
mga Mag-aaral
B. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
Pagtataya
C. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
D. Nakatulong ba ang
remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
E. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
F.Tukuyin ang
magandang gawi ng mag-
aaral o kakaibang
pangyayari sa klase.
G. Ano ang iyong
saloobin matapos
magturo?

Inihanda ni:

JAN DARYLL C. CABRERA


Guro I, Filipino

Iwinasto ni:

JOCELYN S. PABLO
Ulongguro III, Filipino

You might also like