You are on page 1of 3

GRADE 10 Paaralan JRLMHS Antas 10

- Pang-araw-araw na Tala Guro JAN DARYLL C. CABRERA Asignatura FILIPINO


sa Pagtuturo - DLL Petsa Agosto 22-26, 2022 Markahan UNA

Oras Baitang at Pangkat Klasrum


7:30-8:30
8:30-9:30 10-Aster MAPEH 4
10:00-11:00 10-Dahlia JBB 6
1:00-2:00 10-SPJ SPS 1
3:00-4:00 10- Camia VE 4

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa pagkakaroon ng wikang pambansa.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakabubuo ng isang sanaysay at nakasusulat at nakabibigkas ng malayang tula na nakabatay sa tema ng pagdiriwang
Pagganap ng Buwan ng Wika.
C. Mga Kasanayan Tiyak na Layunin: Tiyak na Layunin: Tiyak na Layunin: Tiyak na Layunin:
sa Pagkatuto • Nasusuri ang • Nakasusulat ng isang • Nakasusulat ng isang • Nakasusulat at
kaalaman ng mag-aaral sanaysay batay sa temang, malayang tula batay sa nakabibigkas ng sariling
sa mga araling “Filipino at mga Katutubong temang, “Filipino at mga tula batay sa temang,
tatalakayin Wika: Kasangkapan sa Katutubong Wika: “Filipino at mga
• Naipamamalas ang Pagtuklas at Paglikha”. Kasangkapan sa Katutubong Wika:
katapatan sa pagsagot Pagtuklas at Paglikha”. Kasangkapan sa
sa mga katanungan sa Pagtuklas at Paglikha”.
Panimulang Pagtataya
II. NILALAMAN
*Oryentasyon *Panimulang Pagtataya *Pagsulat ng Sanaysay *Pagsulat ng Sanaysay • “SULKASTULA: SULAT
(Pre Test) para sa Pagdiriwang ng para sa Pagdiriwang ng BIGKAS NG TULA”
Buwan ng Wika 2022 Buwan ng Wika 2022
Paksa/Gawain
*Module 1 MHPSS *Module 2 MHPSS *Module 3 MHPSS *Module 4 MHPSS *Module 5 MHPSS

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal ng
Learning
Resource

B. Iba pang Laptop, TV, MHPSS Laptop, TV, papel at


Laptop, TV, papel at bolpen Laptop, TV, papel at bolpen
Kagamitang Panturo Module bopen

IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang • Panalangin • Panalangin • Panalangin • Panalangin • Panalangin


Gawain • Pagbati • Pagbati • Pagbati • Pagbati • Pagbati
• Pagsasaayos ng • Pagsasaayos ng • Pagsasaayos ng klasrum • Pagsasaayos ng • Pagsasaayos ng
klasrum klasrum klasrum klasrum
1. Balik-aral/
Pagganyak
B. Paglalahad/ 1. Pagsasaayos ng 1. Pagbibigay ng guro Pagsulat ng sanaysay batay Pagsulat ng malayang Pagtatanghal ng sariling
Pagtalakay klasrum. ng mga panuntunan sa sa sumusunod na tula batay sa sumusunod tula batay sa sumusunod
2. Pagpapakopya ng ibibigay na pagsusulit. alituntunin: na alituntunin: na alituntunin:
schedule ng klase sa 2. Pagsagot ng mga 1. Ang patimpalak ay bukas 1. Ang patimpalak ay 1. Ang patimpalak ay
mga mag-aaral. mag-aaral sa mga sa lahat ng mga mag-aaral bukas sa lahat ng mga bukas sa lahat ng mga
3. Pagpapakilala ng katanungan. sa ika-pito hanggang ika- mag-aaral sa ikapito mag-aaral sa ikapito
guro at mga mag-aaral. 3. Pagwawasto ng mga sampung baitang. hanggang ikasampung hanggang ikasampung
4. Pagpapaliwanag ng papel at pagsusuri sa 2. Ang paksa ng tulang baitang. baitang.
guro tungkol sa mga mga kasagutan ng bubuuin ay marapat na 2. Ang paksa ng tulang 2. Ang piyesang
patakaran/alituntunin sa mga mag-aaral sa naaayon sa temang, bubuuin ay marapat na gagamitin ng lahat ng
loob at labas ng pamamagitan ng item “Filipino at mga Katutubong naaayon sa temang, kalahok sa patimpalak na
klasrum at sa oras ng analysis Wika: Kasangkapan sa “Filipino at mga ito ay marapat na
klase. Pagtuklas at Paglikha” na Katutubong Wika: naaayon sa temang,
5. Pangklasrum na * Pagsasagawa ng may malayang taludturan. Kasangkapan sa “Filipino at mga
eleksyon at eleksyon Module 2 ng Mental 3. Ang desisyon ng mga Pagtuklas at Katutubong
para sa Filipino Klab ng Health and hurado ay pinal at hindi na Paglikha” na may Wika: Kasangkapan sa
bawat pangkat. Psychosocial Support maaaring pasubalian pa. malayang taludturan. Pagtuklas at Paglikha”
6. Papapaliwanag ng (MHPSS) para sa mga 4. Pararangalan ang 3. Ang desisyon ng mga may malayang
mga tungkuling dapat mag-aaral ng 10- magwawagi sa araw ng hurado ay pinal at hindi taludturan.
gampanan ng mga Dahlia pagsasara ng Buwan na maaaring pasubalian 3. Ang desisyon ng mga
naihalal na opisyal ng ng Wika. pa. hurado ay pinal at hindi
bawat klase. 5. Ang pakikilahok at 4. Pararangalan ang na maaaring pasubalian
pagtatanghal ng bawat magwawagi sa araw ng pa.
mag-aaral ay siyang pagsasara ng Buwan 4. Pararangalan ang
*Pagsasagawa ng lalagyan ng puntos para sa ng Wika. magwawagi sa araw ng
Module 1 ng Mental performance task sa 5. Ang pakikilahok at pagsasara ng Buwan ng
Health and asignaturang Filipino. pagtatanghal ng bawat Wika.
Psychosocial Support mag-aaral ay siyang 5. Ang pakikilahok at
(MHPSS) para sa mga lalagyan ng puntos para pagtatanghal ng bawat
mag-aaral ng 10-Dahlia sa performance task sa mag-aaral ay siyang
* Pagsasagawa ng Module asignaturang Filipino. lalagyan ng puntos para
3 ng Mental Health and sa performance task sa
Psychosocial Support * Pagsasagawa ng asignaturang
(MHPSS) para sa mga Module 4 ng Mental Filipino.
mag-aaral ng 10-Dahlia Health and Psychosocial
Support (MHPSS) para * Pagsasagawa ng
sa mga mag-aaral ng 10- Module 5 ng Mental
Dahlia Health and Psychosocial
Support (MHPSS) para
sa mga mag-aaral ng 10-
Dahlia
C. Pagsasanay
D. Paglalapat ng
Aralin sa Pang-
Araw-araw na
Buhay
E. Paglalahat ng
Aralin
F. Pagtataya ng
Aralin
G. Karagdagang *Basahin ang akdang
Gawain para sa “Cupid at Psyche” sa
Takdang-Aralin at pahina 14-20.
Remediation
IV. PUNA

Inihanda ni:

JAN DARYLL C. CABRERA


Guro I, Filipino

Binigyang-pansin:

JOCELYN S. PABLO CRISTINA S. PARUNGAO


Ulongguro III, Filipino

You might also like