Professional Documents
Culture Documents
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Palo, Leyte
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling
akdang tradisyonal ng Silangang Asya.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita
ng pagpapahalaga sa pagiging isang Asyano
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang natatanging kulturang Asyano na masasalamin
sa epiko.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at / o Paghahanda
pagsisimula ng bagong aralin 1. Panalangin (maaring tumawag ng mag-aaral para sa gawain
ito)
2. Paghahanay/pag-aayos sa mga upuan.
3. Paglalahad ng mga alituntunin.
4. Pagtsek kung sino ang liban sa klase.
5. Pagbalik-aral sa nakaraang talakayan.
B. Paghahabi sa Layunin ng aralin Ipabigay sa klase ang kanilang ideya o salitang maaaring
maiuugnay sa salitang “INDIA”. Ipalagay ito sa bubble map.
INDIA
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipabasa sa mga mag-aaral ang epikong “Rama at Sita”, epiko
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 ng India na isinalin sa Filipino ni Rene O. Villanueva.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipasaliksik ang klase ng mga bayaning mula sa India. Ipatala ang mga
paglalahad ng bagong kasanayan # 2 impormasyon/datos tungkol sa kaniya sa sandwich chart.
Bayani ng Bayani ng
India Pilipinas
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Sa mga naitalang katangian ng iyong napiling mga bayani,
na buhay ano ang katangiang maihahalintulad mo sa inyong sarili
buhay s apang-araw-araw?
H. Paglalahat ng Aralin Magtawag ng mag-aaral at ipabigay ang sentesis na tinalakay sa
araw na ito.
Panuto: Pumili ng tatlong kulturang naipakita sa binasang
V. Pagtataya ng Aralin epikong “Rama at Sita”, at ilararawan ito sa loob ng dalawang
(2) pangungusap.
KULTURA PAGLALARAWAN
Inihanda ni:
Iwinasto ni:
MA. DARLENE M. DE PAZ
Guro sa Filipino GEMMA P. OTIVAR
Master Teacher
FLORDELIZA R. VERUNQUE
School Head