You are on page 1of 2

BANGHAY-ARALIN SA FILIPINO

BAITANG MARKAHAN LINGGO PAHINA


9 3 7-8 1

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang
Pangnilalaman pampanitikan ng Kanlurang Asya.
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng Kuturang Asyano batay sa napiling
Pagganap mga akdang pampanitikang Asyano.
C. Kasanayang Nahuhuluan ang maaring mangyari sa akda batay sa ilang pangyayaring napakinggan.
Pampagkatuto Naipapkita sa iba’t-ibang larawang-guhit ang kakaibang katangian ng epiko batay sa
mga pangyayari at tunggaliang naganap dito.
D. Detalyadong Matapos talakayin ang araling ito, inaasahang matatamo ng mga mag-aaral ang mga
Kasanayang sumusunod na kasanayan:
Pampagkatuto a. Naipapakita sa isang masining na pagtatanghal ang kulturang Asyano.
b. Nipapakita ang galing at talent ng mga mag-aaral sa pagtatanghal.
c. Nailalahad ang mga puna at mungkahi tungkol sa napanood na pagtatanghal.
II. PAKSANG-ARALIN Panitikan: Epiko- Rama at Sita – Isang kabanata sa Epikong Hindu.
III. MGA KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian Orito,R (2016). Rama at Sita ( Isang Kabanata)(Epiko-HIndu)(India)(Isinalin sa Filipino
ni Rene O. Villanueva.Norsu.https://www.academia.edu/28354742/Rama_at
Sita_Isang_Kabanata_Epiko_Hindu_India_Isinalin_sa_Filipino_ni_Rene_O_Villanueva.

B. Iba pang Downloaded Video


Kagamitang Pamagat: Rama at Sita ( Isang Kabanata)
Panturo Pinagkukunan: hhtps://youtube/x0yQiQsCazA.

Mga Aplikasyon gaya ng Storyboard, Larawan, mga recorded sounds, Video, Laptop
at Powerpoint Presentation.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Unawa mo: Ibahagi mo

Panuto: Magtatawag ang guro ng mag-aaral para magbahagi ng kung ano ang
kaniyang natutuhan sa Akda.
B. Pagganyak Hula-Bida

Panuto: Sa bahaging ito, magkaakron ang klase ng isang laro, Hula Bida, kung saan
huhulaan ng bawat grupo kung sa bidang babanggitin ng grupo.
Hal: Maritsa, Lakshaman, Ne Tanyahu, Paula-Ben-Gurion.
C. Pagtalakay sa Aralin Ating Alamin

Panuto: Magpapakita ng mga larawan sa klase at ipapahula ito base sa kanilang


nakikita at ipapaliwanag pagtapos.
D. Pagbibigay-input ng Canva Presentation/ Power point Presentation
Guro Pagbibigay input ng guro patungkol sa paksang-aralin upang mapalalim at
madagdagn ang kaalaman ng mag-aaral sa kanilang talakayan.
E. Gawain Pangkatang Gawain
Magkakaron namg pagtatanghal ang bawat grupo sa akdang nakaatas sa kanilang
pangkat.
Pamantayan sa Pagmamarka
Orihinalidad 50%
Kaangkupan sa Tema o Paksa 25%
Pagkamalikhain 25%
KABUUAN 100%

F. Paglalagom Ano iyan? Ibahagi Mo!


Panuto: Magtatawag ng ilan sa klase na magbabahagi ng kanilang natutuhan sa
paksang-aralin sa pamamagitan ng pagsagot ng bilang isang kontestant sa pageant.

G. Pagtataya QUIZIZZ
Panuto: PIliin ang tamang sagot.
1. Ano ang inihulog ni Sita mula sa alapaap para magsilbinng palatandaan ni
Rama upang mahanap siya?
a. Bulaklak
b. Dyamante
c. Alahas
d. Hibla ng Buhok
2. Sino ang hiningan ng tulong ni Rama sa pagsalakay niya sa kaharian ng
Lanka?
a. Kaharian ng Tutubi
b. Kaharian ng Dragon
c. Kaharian ng Unggoy
d. Kaharian ng Demonyo
3. Ano ang dahilan ni Maritsa bakit ayaw niyang labanan nang magkapatid na
Rama at Lakshaman?
a. Dahil kakampi nila ang diyos
b. Dahil may taglay silang kapangyarihan
c. Dahil makisig ang magkapatid
d. Dahil natatakot siya sa magkapatid
4. Sino ang nagsalin sa Filipino ng Epikong Rama at Sita?
a. Rene A. Villanueva
b. Rene O. Villanueva
c. Rene C. Villanueva
d. Rene V. Villanueva
5. Ayon sa Epiko, Sino ang higate at demonyo?
a. Ravana
b. Ravena
c. Rama
d. Sita

V. TAKDA HINAIN MO SA AKDA

Panuto: Matapos ang talakayan, may ipagagawa ang guro na sanaysay na naglalaman
ng kanilang mga natutuhan, mga puno, saloobin sa paksang natalakay.

You might also like