You are on page 1of 10

Republika ng Pilipinas

UNIBERSIDAD NG PALAWAN
Lungsod ng Puerto Princesa
CCRD – SAN RAFAEL
BANGHAY ARALIN
Oktubre 10, 2022

I. Layunin
Sa pagtatapos ng isang oras na aktibong pagtuturo, inaasahang magagawa
ng mag-aaral ng buong husay ang mga sumusunod:
a. Nakikilala ang mga pantig na salita,
b. Nababasa ang mga pantig na salita, at
c. Nababasa ang maikling pangungusap

II. Paksang Aralin


a. Paksa: Pagbabasa ng maikling pangungusap
b. Sanggunian: Worksheet fun at Gabay sa Pagbabasa para sa
Kindergarten at Unang Baitang Aralin 8
b. Kagamitan sa pagtuturo:

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


I. Panimulang Gawain

a. Panalangin

“Bago tayo magsimula sa ating aralin Ate


Noraisa, tayo muna ay manalangin.”
( Ang guro ay pangungunahan ang
panalangin. )

b. Pagbati
“Magandang umaga din po saiyo.”
“Magandang araw saiyo Ate Noraisa!”

“Kumusta naman ang iyong araw?” “Maayos po at maganda. Saiyo po?”


“Maayos at napakaganda din ng aking araw
Ate Noraisa at ako’y natutuwa na makita at
maturuan ka sa araw na ito.”

c. Pagbalik Aral

“Iyong alalahanin kung ano ang ating pinag-


aralan sa ating huling sesyon at sabihin mo
“Ang akin pong natatandaan sa ating huling
ito kung ano ang iyong natutunan.”
sesyon ay pagbabasa po ng mga pantig na
mayroong tig-tatatlong letra at mga salita
po.”

d. Pagganyak

“Very good, at ngayong oras naman na ito ay


tayo’y magsisimula na sa pagbabasa ng
maiikling pangungusap. Handa kana ba?” “Opo, handa na po.”

“Magaling, pero bago tayo magsimula ay


muli mo munang basahin ang mga pantig na
ito.”

II. Panlinang na gawain

( Muling ipapabasa ng guro ang mga pantig Babasahing muli ng mag-aaral ang mga
na nakainprinta sa buong bandpaper. ) pantig

( Ang guro ay pangungunahan ang


pagbabasa ng ka, ke, ki, ko, ku at ang
mabubuong salita gamit ito at susundan
naman ito ng mag-aaral. )

Babasahin ng mag-aaral.

III. Paglapat

( Ididikit ng guro ang bandpaper na


mayroong nakainprintang maiikling
pangungusap gamit ang tape. )

Babasahin ng mag-aaral ang ituturong salita


ng guro gamit ang ruler.

IV. Pagtataya

( Ang guro ay magbibigay ng gawain sa


mag-aaral na nakainprinta sa bandpaper. )
Panuto: Basahin ang mga sumusunod.

Documentation:
Picture 1:

( Prayer )
Picture 2:

( Let her read again the syllables printed in the band paper. )
Picture 3:

( I first read the printed words on the band paper and after I read it, she followed it. )
Picture 4:

( Let her read the words imprinted in the band paper. )


Picture 5:

( I let her read the very short story “Si Kiko at si Kika” imprinted in the band paper. )
“SNACK TIME”

You might also like