You are on page 1of 6

School: BITIN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADE 4 Teacher: LEONILA O.GESMUNDO Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and NOVEMBER 21-25 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER
Time: PIPIT - 8:20-9:40 AGILA - 11:00-11:30

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Naisasabuhay ang pagiging bukas-palad sa mga nangangailangan


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-isip, pagkamahinahon
at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/ pamantayan sa pagtuklas ng katotohanan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


Naisasabuhay ang pagiging bukas-palad sa mga nangangailangan at panahon ng kalamidad
( Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
EsP4P- IIe– 20

II. NILALAMAN Pagsasabuhay ng Pagiging Bukas-Palad


( Subject Matter)

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay sa K to 12 MELCs - pahina 74 K to 12 MELCs - pahina 74 K to 12 MELCs - pahina 74 K to 12 MELCs - pahina 74 K to 12 MELCs - pahina 74
Pagtuturo CLMD 4A BOW - pahina 214 CLMD 4A BOW - pahina 214 CLMD 4A BOW - pahina 214 CLMD 4A BOW - pahina 214 CLMD 4A BOW - pahina 214

2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT 4A Learner’s Material in ESP - PIVOT 4A Learner’s Material in PIVOT 4A Learner’s Material in PIVOT 4A Learner’s Material PIVOT 4A Learner’s Material in
Pang Mag-aaral pahina 17 ESP - pahina 18-19 ESP - pahina 19-22 in ESP - pahina 22 ESP - pahina 22

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula


sa LRDMS

B. Iba pang Kagamitang Panturo Slide deck presentation, mga


larawan

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Ayusin ang mga letra upang mabuo Pangkatang Gawain Ipakitang muli ang larawan. Ayusin ang mga larawan ayon Tumawag ng anim na mag-aaral.
o pasimula sa bagong aralin ang salita. Buuin ang picture puzzle. sa pagkakasunod-sunod ng
( Drill/Review/ Unlocking of pangyayari sa kwentong Gamit ang Word Bubble, ilista
difficulties) MANAHIOHN binasa kahapon. ang mga taong nadamayan/
natulungan mo. Ibigay ang
MAKUMPAGBBAA detalye ng iyong ginawang
pagtulong.
NASAKAAKIKT

Ano ang naging suliranin nina


Jon at Ulysses?

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang mga larawan. Tingnang mabuti ang larawan. Tingnang mabuti ang mga Graphic Organizer
(Motivation) larawan. Buuin ang nasa ibaba gamit
ang mga impormasyon mula
sa kwentong napakinggan.

Ang nasa larawan ay bahay nila


Jon at ng kapitbahay niyang si
Ulysses.
C. Pag- uugnay ng mga Ano ang mga ipinahihiwatig ng mga Ano ang nakikita mong Ano ang mga ipinahihiwatig ng Nakakaantig ang kwentong
halimbawa sa bagong aralin larawan? suliranin nina Jon at Ulysses? mga larawan? pagtulong ng pamilya ni
(Presentation) Mayumi sa pamilya ni Rudy.
Ano ang inyong karanasan sa Ang mga munting gawa ng
pagtulong sa mga biktima ng kabutihan (small acts of Ito ay isang mabuting
kalamidad na ito? kindness) tulad ng mga nasa halimbawa ng pagiging bukas-
larawan ay papapakita ng palad sa kapwa.
pagiging bukas-palad sa kapwa.

D. Pagtatalakay ng bagong Ang lahat ng tao ay may Sa iyong sagutang papel, Basahin at ipaunawa sa mga Sagutin ang mga tanong. Ang lahat ng tao ay may
konsepto at paglalahad ng pangangailangan. Walang sinuman gawin ang Gawain sa mag-aaral ang kwento na may 1. Ano ang naging suliranin ng pangangailangan. Walang
bagong kasanayan No I ay mayroong perpektong buhay at Pagkatuto Bilang 2. pamagat na, “Ang Batang pamilya ni Rudy sa kwento? sinuman ay mayroong
(Modeling) hindi na nangangailangan ng tulong Matulungin na si Mayumi”. 2. Ano ang naging tugon ng perpektong buhay at hindi na
mula sa iba. pamilya ni Mayumi sa nangangailangan ng tulong mula
sitwasyon ng pamilya ni Rudy? sa iba.
3. Naging hadlang ba ang
pagiging mahirap ng pamilya
ni Mayumi upang maging
bukas-palad sa kanilang
kapwa? Iplaiwanag.

E. Pagtatalakay ng bagong Ayon sa kasabihan ng mga Batay sa iyong ginawang Graphic Organizer Sa iyong palagay, ang estado Ang pagiging buaks-palad ay ang
konsepto at paglalahad ng matatanda, “walang mayaman na pagbabahagi, masasabi mo ba Buuin ang nasa ibaba gamit ang ba ng isang pamilya ay isang pagbibigay ng bukal sa kalooban.
bagong kasanayan No. 2. hindi nangangailangan ng tulong at na ikaw ay may katangiang mga impormasyon mula sa batayan sa pagtulong sa iyong Ito rin ay pagbibigay ng anumang
(Guided Practice) wala namang mahirap na hindi pagiging bukas-palad? kwentong napakinggan. kapwa? tulong sa kapwa na
kayang magbigay ng tulong.” nagangailangan ng hindi
Ang pagiging buaks-palad ay naghahangad ng anumang
Sa madaling sabi, kinakailangan ang pagbibigay ng bukal sa kapalit.
natin ang bawat isa lalo na sa kalooban. Ito rin ay pagbibigay
panahon ng sakuna. ng anumang tulong sa kapwa
na nagangailangan ng hindi
naghahangad ng anumang
kapalit.

Ito ay pagbbigay ng anumang


abot-kaya na may galak at
saya.
F. Paglilinang sa Kabihasan Bigyan diin na mas Mabuti ang Gumawa ng isang maikling
(Tungo sa Formative nagbibigay kaysa sa kanta na nagpapakita ng
Assessment tumatanggap. pang-unawa sa kalagayan/
(Independent Practice) pangangailangan ng iyong
kapwa.

Maaaring ilapat ang ginawang


kanta sa saliw ng ibang kanta.

Alin sa mga larawan ang


nagpapakita ng pagiging bukas-
palad sa mga nangangailangan?

G. Paglalapat ng aralin sa pang Isadula ang mga larawang nasa Build Me (Pangkatang Gawain) Kung ikaw si Mayumi, gagawin Ibahagi sa klase ang ginawang Gamit ang mga dalang, hikayatin
araw araw na buhay itaas. mo rin ba ang ginawa niyang maikling kanta. ang mga mag-aaral na
(Application/Valuing) Pumili lamang ng 2 hanggang 3 Pangkatin ang klase sa lima. pagtulong sa kaniyang kaibigan? magkaroon ng Outreach
mag-aaral na magsasadula. Ang bawat pangkat ay Program sa silid-aralan.
magsisilbing estatwa (statue) Bakit?
na nagpapakita ng mga
sumusunod na sitwasyon:
1. pagtulong sa mga nasalanta
ng bagyo
2. pagtulong sa mga nasunugan
ng bahay
3. pagtulong sa mga taong-
kalye

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipakita ang pagtulong Ang pagiging buaks-palad ay Ang pagtulong sa kapwa ay hindi Ang estado ba ng isang Ang patulong at pagmamalasakit
(Generalization) sa mga nangangailangan? ang pagbibigay ng bukal sa nasusukat sa laki o halaga na pamilya ay hindi isang nang buong puso ay pagpapakita
kalooban. iyong maibibigay kundi sa batayan sa pagtulong sa iyong ng pagiging bukas-palad sa mga
malinis na intensiyon sa kapwa taong nangangailangan.
pagkakaloob ng tulong at ang
hindi paghahangad ng anumang
kapalit mula rito.
I. Pagtataya ng Aralin Bumuo ng isang plano kung paano Iguhit sa isang malinis na papel Gamit ang Word Bubble, ilista Sagutan ang talaan batay sa
ka tutulong sa kanila. Isulat o iguhit ang iyong pamamaraan ng ang mga taong nadamayan/ isinagawang Classroom Outreach
ito sa isang malinis na papel. pagpapakita ng pagiging bukas- natulungan mo. Ibigay ang Program.
palad bilang isang mag-aaral. detalye ng iyong ginawang
pagtulong.

J. Karagdagang gawain para sa Magdala ng dalawang bagay


takdang aralin (Assignment) na gusto mong ibigay sa iyong
kamag-aral. (Hal. Damit,
laruan, pagkain, sapatos etc.)

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na PIPIT: ____ sa ____ na mag-aaral PIPIT: ___ sa ____ na mag-aaral PIPIT: ____ sa ____ na mag-aaral PIPIT: ___ sa ___ na mag-aaral PIPIT: ____ sa ____ na mag-aaral
nakakuha ng 70% sa pagtataya AGILA:____ sa ____ na mag-aaral AGILA:___ sa ____ na mag-aaral AGILA:____ sa ____ na mag-aaral AGILA:___ sa ___ na mag- AGILA:____ sa ____ na mag-aaral
aaral

B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang PIPIT: ____ sa ____ na mag-aaral PIPIT: ___ sa ____ na mag-aaral PIPIT: ____ sa ____ na mag-aaral PIPIT: ___ sa ___ na mag-aaral PIPIT: ____ sa ____ na mag-aaral
gawaing remediation AGILA:____ sa ____ na mag-aaral AGILA:___ sa ____ na mag-aaral AGILA:____ sa ____ na mag-aaral AGILA:___ sa ___ na mag- AGILA:____ sa ____ na mag-aaral
aaral
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na


magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliraninang aking


nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo


ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda Ni: Sinuri Ni: Binigyang Pansin:

LEONILA O. GESMUNDO EDLIN A. RAGAS BANESSA C BANAWA


Guro II Dalubguro I Punungguro I

You might also like