You are on page 1of 11

MATAAS NA PAARALANG NASYONAL NG LAS PIÑAS

SY 2017-2018
FILIPINO 10
IKALAWANG MARKAHAN

Guro : VILMA G. EBANO


BILANG NG LINGGO: Una
BILANG NG ARAW: 1

Petsa : Agosto 30, 2017 Wednesday


Seksyon: 6:20 – 7:10 Electricare
10:50 – 11:40 Draftrades
11:40 - 12:30 Infocraft

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman PANITIKAN: Talumpati ni Dilma Rousseff sa Kaniyang
Inagurasyon: ( Kauna-unahang Pangulong Babae sa Brazil)
(Talumpati mula sa Brazil) Isinalin sa Filipino ni Sheila C.
Molina

WIKA: Kaisahan at Kasanayan sa Pagpapalawak ng


Pangungusap
B. Pamantayan sa Pagganap Pagsulat ng talumpati tungkol sa kontrobersyal na isyu
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiuugnay nang may panunuri sa sariling saloobin at damdamin
ang naririnig na balita. Komentaryo, talumpati, at iba pa.
(F10PN-h-69)
Naiuugnay ang mga argumentong nakuha sa mga artikulo sa
pahayagan, magasin at iba pang nakasulat na akda. (F10PB-IIg-
h-70)
Nasusuri ang napanood na pagbabalita batay sa
 Paksa
 Paraan ng pagbabalita
 at iba pa

(F10PD-IIg-h-68)
II. Nilalaman
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- pp. 128
mag-aaral
pp. 131-132
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa bidyo, Internet, Google.com. www.Wikipedia.com
portal ng Learning Resources
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Graphic Organizer, Laptop, tsalk, kagamitang biswal
III. Pamamaraan
2. Balik-aral sa nakaraang aralin Paano inilalahad ng mga naging pangulo ang kanilang mga
at/o pagsisimula ng aralin nagawa na at gagawin pa lamang sa bansa?

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagpapanood ng talumpati ng mga nakaraang pangulo


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Concept Map sa salitang TALUMPATI
bagong aralin

Iuugnay ang kanilang sagot sa akda tungkol sa “Talumpati ni


Dilma Rousseff sa Kaniyang Inagurasyon: ( Kauna-unahang
Pangulong Babae sa Brazil) (Talumpati mula sa Brazil) Isinalin
sa Filipino ni Sheila C. Molina
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa Gawain 1: Character Profile
pagtalakay ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Dugtungang Pagpapabasa ng akda
pagtalakay ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Tatalakayin ang binasang akda sa pamamagitan ng ilang
tungo sa Formative Assessment katanungan.
a. Tungkol saan ang binasang akda?
b. Ano masasabi mo tungkol dito?
c. Ano iyong ideya sa saloobin ng nagtatalumpati?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- PASALITA:
araw na buhay
Pumili ng isang aral na napulot mo sa panitikan at paano mo ito
mailalapat sa pang-araw-araw na buhay?

H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha __ bilang ng mag-aaral na nanakuha ng 80% pataas


ng 80% sa pagtataya ___Electricare ___Draftrades ___Infocraft

B. Bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng


nangangailangan ng iba pang iba pang gawain para sa remediation
gawain para sa remediation ____Electricare ____Draftrades ____ Infocraft

C. Nakatulong ba ang remedial? ___ Oo _____ Hindi

Bilang nga mag-aaral na nakaunawa ___ bilang ng mag-aral na nakaunawa sa aralin


sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang _____ Eksperiment
pagtuturo ang nakatulong nang _____ Pagsasadula
lubos. _____ Kolaboratibong Pagkatuto
_____ Iba’t ibang Pagtuturo
____ Lektyur
____ Pagtuklas
Iba pa:

Bakit? _____ Kumpletong Ims


Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking ___ Bullying sa pagitang ng mga Mag-aaral
naranasan na nasolusyonan sa ___ Pag-uugali/Gawi ng mga Pag-aaral
tulong ng aking punongguro at ___ Masyadong makulang na Ims
supersbor ___ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya ( AVR/LCD)
___Kompyuter
___ internet
Iba pa

G. Anong kagamitang panturo ang ___Lokal na Bidyo


aking nadibuho na nais kong ___ Ginawang Malaking Aklat mula sa mga tanawin na
ibahagi sa mga kapwa ko guro? nasasakupan bayan
___ Resaykel na kagamitan
___ Lokal na Musikal na Komposition
Iba pa

Ipinasa kay:
EUGENIA V. GUERRA
Chief, SGOD/OIC-Principal

MATAAS NA PAARALANG NASYONAL NG LAS PIÑAS


SY 2017-2018
FILIPINO 10
IKALAWANG MARKAHAN

Guro : VILMA G. EBANO


BILANG NG LINGGO: Una
BILANG NG ARAW: 2

Petsa : Agosto 31, 2017 THURSDAY


Seksyon: 6:20 – 7:10 ELECTRICARE
10:00 – 10:50 DRAFTRADES
11:40 – 12:30 INFOCRAFT

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman PANITIKAN: Talumpati ni Dilma Rousseff sa Kaniyang
Inagurasyon: ( Kauna-unahang Pangulong Babae sa Brazil)
(Talumpati mula sa Brazil) Isinalin sa Filipino ni Sheila C.
Molina

WIKA: Kaisahan at Kasanayan sa Pagpapalawak ng


Pangungusap
B. Pamantayan sa Pagganap Pagsulat ng talumpati tungkol sa kontrobersyal na isyu
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang kahulugan ang mga salitang di-lantad ang
kahulugan sa tulong ng word association. (F10PT-Iig-h-69)
Naiuugnay nang may panunuri sa sariling saloobin at damdamin
ang naririnig na balita. Komentaryo, talumpati, at iba pa.
(F10PN-h-69)
II. Nilalaman
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- pp 133-134
mag-aaral
pp. 135-136
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa Internet, Google.com. www.Wikipedia.com
portal ng Learning Resources
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Graphic Organizer, Laptop, tsalk, kagamitang biswal
III. Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Sa pamamagitan ng T-Chart ilarawan ang kalagayang
at/o pagsisimula ng aralin panlipunan ng Brazil ayon kay Pangulong Rousseff at paano
niya ito mapabubuti?
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin TALASALITAAN: WORD ASSOCIATION
Magbigay ng mga salitang maiuugnay sa mga salitang : Brazil,
pamumuhunan, ekonomiya

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Iugnay ang sagot ng mga mag-aaral sa nilalaman ng akda
bagong aralin tungkol sa “ “Talumpati ni Dilma Rousseff sa Kaniyang
Inagurasyon”. Sa pamamagitan ng VENN DIAGRAM ibigay
ang pagkakaiba at pagkakatulad ng mga suliraning panlipunan
ng Brazil at ng mga Pilipino.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa akda sa pamamagitan ng HUMAN CHAIN.
pagtalakay ng bagong kasanayan Magbigay ng mga suliraning kinakaharap ng bansa at paano mo
#1 ito sosolusyunan?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Opinyon mo’y ipahayag. Magbigay ng sariling pananaw o
pagtalakay ng bagong kasanayan #2 opinion tungkol sa mga pahayag na nabanggit sa talumpati.
F. Paglinang ng Kabihasaan Ibigay ang bisang pangkaisipan, kaasalan at sa damdamin
tungo sa Formative Assessment (PASALITA)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Kung ikaw si Dilma Rouseff ano ano ang mga hakbangin ang
gagawin mo para mabigyang katuparan ang iyong mga
plataporma?
I. Pagtataya sa Aralin Gumawa ng talumpati tungkol sa napapanahong isyu.

J. Karagdagang gawain para sa Basahin ang “Kahirapan: Hamon sa Bawat Pilipino”


takdang-aralin at remed___Electricare
___Draftrades ____Infocraft
iation

IV. Mga Tala Paano nabubuo ang talumpati?

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nanakuha ng 80% paataas
ng 80% sa pagtataya ___Electricare ___Draftrades ____Infocraft
B. Bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
gawain para sa remediation ___Electricare ___Draftrades ____Infocraft
C. Nakatulong ba ang remedial? ___ Oo _____ Hindi
Bilang nga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin ____ bilang ng mag-aral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang _____ Eksperiment
pagtuturo ang nakatulong nang _____ Pagsasadula
lubos. _____ Kolaboratibong Pagkatuto
_____ Iba’t ibang Pagtuturo
_____ Lektyur
_____ Pagtuklas
Iba pa:

Paano ito nakatulong? Bakit? _____ Kumpletong IMs

F. Anong suliranin ang aking ___ Bullying sa pagitang ng mga Mag-aaral


naranasan na nasolusyonan sa ___ Pag-uugali/Gawi ng mga Pag-aaral
tulong ng aking punongguro at ___ Masyadong makulang na IMs
supersbor ___ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya ( AVR/LCD)
___Kompyuter
___ internet
Iba pa

G. Anong kagamitang panturo ang ___Lokal na Bidyo


aking nadibuho na nais kong ___ Ginawang Malaking Aklat mula sa mga tanawin na
ibahagi sa mga kapwa ko guro? nasasakupan bayan
___ Resaykel na kagamitan
___ Lokal na Musikal na Komposition
Iba pa

Ipinasa kay:
MATAAS NA PAARALANG NASYONAL NG LAS PIÑAS
SY 2017-2018
FILIPINO 10
IKALAWANG MARKAHAN

Guro : ____________________________________________

BILANG NG LINGGO: Una


BILANG NG ARAW: 3

Petsa : ______________________________________________
Seksyon:_____________________________________________

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman PANITIKAN: Talumpati ni Dilma Rousseff sa Kaniyang
Inagurasyon: ( Kauna-unahang Pangulong Babae sa Brazil)
(Talumpati mula sa Brazil) Isinalin sa Filipino ni Sheila C.
Molina

WIKA: Kaisahan at Kasanayan sa Pagpapalawak ng


Pangungusap
B. Pamantayan sa Pagganap Pagsulat ng talumpati tungkol sa kontrobersyal na isyu
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang kasanayan at kaisahan sa pagpapalawak ng
pangungusap (F10WG-IIg-h-64)
II. Nilalaman
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Pp 137-139
mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang kagamitan mula sa bidyo, Internet, Google.com. www.Wikipedia.com
portal ng Learning Resources
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Graphic Organizer, Laptop, tsalk, kagamitang biswal
III. Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Tungkol saan ang naging gawain kahapon at paano natin ito
at/o pagsisimula ng aralin tinalakay?

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Ano ang Panaguri?


Ano ang Paksa?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Talakayin at pag-aralan ang ”Alam mo ba …” pp. 137
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang Pagpapalawak ng Pangungusap at Pagsusuri
pagtalakay ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sagutan ang pagsasanay #1 #3
pagtalakay ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Gumawa ng isang talumpati na makakagamit ng pagpapalawak
tungo sa Formative Assessment ng pangungusap
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya sa Aralin Pagbibigay ng feedback tungkol sa ginawang talumpati

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ____ bilang ng mag-aaral na nanakuha ng 80% paataas


ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? ___ Oo _____ Hindi

Bilang nga mag-aaral na ____ bilang ng mag-aral na nakaunawa sa aralin


nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang _____ Eksperiment
pagtuturo ang nakatulong nang _____ Pagsasadula
lubos. _____ Kolaboratibong Pagkatuto
_____ Iba’t ibang Pagtuturo
____ Lektyur
____ Pagtuklas
Iba pa:
Bakit? _____ Kumpletong IMs
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking ___ Bullying sa pagitang ng mga Mag-aaral
naranasan na nasolusyonan sa ___ Pag-uugali/Gawi ng mga Pag-aaral
tulong ng aking punongguro at ___ Masyadong makulang na IMs
supersbor ___ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya ( AVR/LCD)
___Kompyuter
___ internet
Iba pa

G. Anong kagamitang panturo ang ___Lokal na Bidyo


aking nadibuho na nais kong ___ Ginawang Malaking Aklat mula sa mga tanawin na
ibahagi sa mga kapwa ko guro? nasasakupan bayan
___ Resaykel na kagamitan
___ Lokal na Musikal na Komposition
Iba pa

MATAAS NA PAARALANG NASYONAL NG LAS PIÑAS


SY 2017-2018
FILIPINO 10
IKALAWANG MARKAHAN
Guro : ____________________________________________

BILANG NG LINGGO: Una


BILANG NG ARAW: 4

Petsa : ______________________________________________
Seksyon:_____________________________________________

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman PANITIKAN: Talumpati ni Dilma Rousseff sa Kaniyang
Inagurasyon: ( Kauna-unahang Pangulong Babae sa Brazil)
(Talumpati mula sa Brazil) Isinalin sa Filipino ni Sheila C.
Molina

WIKA: Kaisahan at Kasanayan sa Pagpapalawak ng


Pangungusap
B. Pamantayan sa Pagganap Pagsulat ng talumpati tungkol sa kontrobersyal na isyu na
nakakagamit ng pagpapalawak ng pangungusap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang kasanayan at kaisahan sa pagpapalawak ng
pangungusap (F10WG-IIg-h-64)
II. Nilalaman
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Pp 141
mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang kagamitan mula sa bidyo, Internet, Google.com. www.Wikipedia.com
portal ng Learning Resources
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Laptop, tsalk, kagamitang biswal
III. Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Paano nakakatulong ang pagpapalawak ng pangungusap sa
at/o pagsisimula ng aralin paggawa ng talata?

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagganyak:


Magbigay ng suliranin o isyu sa lipunan na iyong nakikita.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Sagutan ang Pagnilayan at Unawain
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
pagtalakay ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
pagtalakay ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Gawin ang Ilipat pahina141
tungo sa Formative Assessment
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan ng aralin, ibahagi ang iyong natutunan sa buong
linggo. Sikaping gumamit ng pagpapalawak ng pangungusap.
I. Pagtataya sa Aralin Pagbibigay ng feedback ng guro

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ____ bilang ng mag-aaral na nanakuha ng 80% paataas


ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? ___ Oo _____ Hindi

Bilang nga mag-aaral na ____ bilang ng mag-aral na nakaunawa sa aralin


nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang _____ Eksperiment
pagtuturo ang nakatulong nang _____ Pagsasadula
lubos. _____ Kolaboratibong Pagkatuto
_____ Iba’t ibang Pagtuturo
____ Lektyur
____ Pagtuklas
Iba pa:

Bakit? _____ Kumpletong IMs


Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking ___ Bullying sa pagitang ng mga Mag-aaral
naranasan na nasolusyonan sa ___ Pag-uugali/Gawi ng mga Pag-aaral
tulong ng aking punongguro at ___ Masyadong makulang na IMs
supersbor ___ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya ( AVR/LCD)
___Kompyuter
___ internet
Iba pa

G. Anong kagamitang panturo ang ___Lokal na Bidyo


aking nadibuho na nais kong ___ Ginawang Malaking Aklat mula sa mga tanawin na
ibahagi sa mga kapwa ko guro? nasasakupan bayan
___ Resaykel na kagamitan
___ Lokal na Musikal na Komposition
Iba pa

You might also like