You are on page 1of 4

School: MATALAVA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: REMEDIOS R. PASCUA Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: OCTOBER 17 – 21, 2022 (WEEK 9) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at kasanayan sa pag-aalaga ng hayop sa tahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng pamumuhay
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA naisasagawa ng ma kawilihan ang pag-aalaga sa hayop sa tahanan bilang mapagkakakitaang gawain
PAGGANAP
Nakagagawa ng iskedyul ng Naitatala ang mga pag-iingat na Naitatala ang mga pag-iingat na Naisasaalang-alang ang mga Naisasaalang-alang ang mga
C. MGA KASANAYAN pag-aalaga ng hayop. dapat gawin kung mag-aalaga ng dapat gawin kung mag-aalaga kautusan/batas sa kautusan/batas sa
SA PAGKATUTO hayop. ng hayop. pangangalaga ng hayop pangangalaga ng hayop
PAGGAWA NG ISKEDYUL Pag-iingat na dapat gawin kung Pag-iingat na dapat gawin kung MgaKautusan/Batas MgaKautusan/Batas Tungkol
NG PAG-AALAGA NG Mag-aalaga ng Hayop Mag-aalaga ng Hayop Tungkol sa Pangangalaga sa Pangangalaga ng Hayop
II. NILALAMAN
HAYOP ng Hayop

III. KAGAMITANG PANTURO


A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa 193-199 200-204 200-204 205-208 205-208
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 438-440 441-443 441-444 445-448 445-448
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3.Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. IBA PANG LED tv, ppt presentation, LED tv, ppt presentation LED tv, ppt presentation LED tv, ppt presentation LED tv, ppt presentation
KAGAMITANG
PANTURO
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ano ang talatakdaan? (Pasagutan ang Panimulang (Pasagutan ang Panimulang Ano ang mga pag-iingat na Ano ang mga pag-iingat na
Nakaraang Aralin Pagtatasa, p.200 sa TG) Pagtatasa, p.200 sa TG) dapat gawin sa pag-aalaga dapat gawin sa pag-aalaga ng
o Pagsisimula ng ng hayop? hayop?
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Alam mo ba ang ibig sabihin Magpakita ng mga larawan ng Magpakita ng mga larawan ng Nakakita na ba kayo ng Nakakita na ba kayo ng hayop
layunin ng aralin ng salitang ISKEDYUL? Saan aso na nakatali at may sariling aso na nakatali at may sariling hayop na sinasaktan ng na sinasaktan ng tagapag-
kaya ito ginagamit? tahanan at isang aso na tahanan at isang aso na tagapag-alaga o kahit na alaga o kahit na sinong tao?
pakawala. pakawala. sinong tao?
Itanong: Itanong:
1. Paano ninyo 3. Paano ninyo
paghahambingin ang paghahambingin ang
dalawang larawan? dalawang larawan?
2. Ano sa palagay mo ang 4. Ano sa palagay mo ang
mangyayari sa aso na mangyayari sa aso na
nasa kulungan? nasa kulungan?
3-6. (TG, p.201) 3-6. (TG, p.201)
Kung wasto ang pag-aalaga Sa pagsasagawa ng mga gawain Sa pagsasagawa ng mga gawain Bukod sa pag-iingat, dapat Bukod sa pag-iingat, dapat din
ng na nakaplano sa iyong na nakaplano sa iyong din nating sundin ang mga nating sundin ang mga batas
C. Pag-uugnay ng
talatakdaan, tiyakin na may pag- talatakdaan, tiyakin na may batas na nangangaga ng na nangangaga ng
mga halimbawa
iingat ka sa pakikisalamuha mo pag-iingat ka sa pakikisalamuha paparamihing hayop. paparamihing hayop.
sa Nakaraang
sa iyong alagang hayop. mo sa iyong alagang hayop.
Aralin
Paano ka mag-iingat sa pag- Paano ka mag-iingat sa pag-
aalaga mo ng hayop? aalaga mo ng hayop?
D. Pagtalakay ng Talakayin ang nilalaman ng -Talakayin ang nilalaman ng -Talakayin ang nilalaman ng Ipanood sa mga bata ang Ipanood sa mga bata ang
Bagong Konsepto Alamin Natin, p.438-442 Alamin Natin, p.433-435 Alamin Natin, p.433-435 video ng mga hayop na video ng mga hayop na
at Paglalahad ng -Pag-aralan ang halimbawa -Pag-aralan ang halimbawa ng -Pag-aralan ang halimbawa ng sinasaktan ng mga tao. sinasaktan ng mga tao.
Bagong ng pansariling ISKEDYUL. pansariling talatakdaan. pansariling talatakdaan. Tanungin ang kanilang Tanungin ang kanilang
Kasanayan #1 saloobin tungkol dito. saloobin tungkol dito.
Pag-aralan ang pangmag- -Pag-aralan ang pangmag- -Pag-aralan ang pangmag- Talakayin ang mga batas na Talakayin ang mga batas na
E. Pagtalakay ng
aanakan na iskedyul. aanakan na talatakdaan/iskedyul. aanakan na nangangalaga sa mga nangangalaga sa mga hayop.
Bagong Konsepto
talatakdaan/iskedyul. hayop. Ipaliwanag ang mga Ipaliwanag ang mga ito.
at Paglalahad ng
ito. (Tingnan ang LM, Alamin Mo)
Bagong
(Tingnan ang LM, Alamin
Kasanayan # 2
Mo)
F. Paglinang sa -Basahin Ang Linangin -Gawin ang Linangin Natin sa LM, -Gawin ang Linangin Natin sa -Basahin Ang Linangin -Basahin Ang Linangin Natin,
Kabihasnan Natin, p.440 at sagutan ang p.436 LM, p.436 Natin, p.440 at sagutan ito. p.440 at sagutan ito.
(Tungo sa Formative tseklist sa p.441.
Assessment)
G. Paglalapat ng Ano ang mabuting dulot ng Mahalaga ba na gumawa ng Mahalaga ba na gumawa ng Bakit kailangan nating Bakit kailangan nating sundin
Aralin sa Pang- pagkakaroon ng iskedyul? talatakdaan? Bakit? talatakdaan? Bakit? sundin ang mga batas na ang mga batas na
Araw-Araw na nangangalaga sa mga nangangalaga sa mga hayop?
Buhay hayop?
Ano ang iskedyul? Bakit Ano ang talatakdaan? Ano ang Ano ang talatakdaan? Ano ang Ano ang mga kautusan na Ano ang mga kautusan na
H. Paglalahat ng
mahalaga ito? kahalagahan nito? kahalagahan nito? nangangalaga sa mga nangangalaga sa mga
Aralin
paparamihing hayop? paparamihing hayop?
I. Pagtataya ng Aralin Gumawa ngpangsariling Ipagawa sa mga Gain Natin, Ipagawa sa mga Gain Natin, Piliin asagot. Piliin asagot.
iskedyul ng pag-aalaga ng p.437 sa LM. p.437 sa LM. ng titik ng tamang ng titik ng tamang
aso Original File Submitted and 1. Unang batas na 1. Unang batas na
Formatted by DepEd Club nagtatadhana sa makataong nagtatadhana sa makataong
Member - visit depedclub.com panganaglaga ng hayop panganaglaga ng hayop
for more A. RA 8485 A. RA 8485
B. RA 10631 B. RA 10631
C. House Bill 914 C. House Bill 914
2. May karampatang parusa 2. May karampatang parusa
ang paggawa ng mga crush ang paggawa ng mga crush
video at ang pamamahagi video at ang pamamahagi
nito. nito.
A. meron A. meron
B. wala B. wala
C. maaari C. maaari
3-5 3-5
J. Karagdagang Aralin Gumawa ng pangmag- Gawin ang Pagyamanin Natin sa Gawin ang Pagyamanin Natin sa Ano-ano ang mga batas na Ano-ano ang mga batas na
para sa Takdang anakan na iskedyul ng pag- LM, p.437 LM, p.437 nangangalaga sa mga nangangalaga sa mga hayop?
Aralin at aalaga ng aso hayop?
Remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga __________________________________________________________________________________________________________________________________
istratehiyang __________________________________________________________________________________________________________________________________
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin __________________________________________________________________________________________________________________________________
ang aking __________________________________________________________________________________________________________________________________
naranasan na
nasolusyonan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang __________________________________________________________________________________________________________________________________
panturo ang aking __________________________________________________________________________________________________________________________________
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like