You are on page 1of 2

BANGHAY ARALIN SA SINING

FREE EXPLORATION

I. LAYUNIN
A. Pamantayan Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of lines,
colors, space, and harmony through painting and
explains/illustrates landscapes of important
historical places in the community (natural or man-
made) using one point perspective in landscape
drawing, complementary colors and the right
proportion of parts.
B. Pamantayan sa pagganap The learner sketches natural or manmade places in
the community with the use of complementary
colors.
The learners draw/paints significant or important
historical places.
C. Mga kasanayan sa pagkatuto ( isulat ang Identifies and discusses details of the landscape
code mga kasanayan) significant to the history of the country.
ASPR-IIg
II. NILALAMAN Identifying and discussing details of the landscape
significant to the history of the country.
III. KAGAMITAN
A. Sanggunian
1. Gabay ng guro Halinang umawit at gumuhit TG pp.90-92
2. Kagamitan ng mag-aaral Halinang umawit at gumuhit LM pp. 128-131
3. Karagdagang kagamitan LRMDS
B. Iba pang kagamitang panturo Mga larawan ng magagandang tanawin
IV. PAMAMARAAN
AVERAGE LEARNERS
A. Balik aral sa nakaraang aralin ng bagong Pagmasadan ang mga larawang landscape na
aralin. ipapakita ng guro.

Tukuyin ang mga bagay na nasa foreground,


middleground and background.
B. Paghahabi habi sa layunin ng aralin Tingnan muli ang larawan na ipinakita ng guro.
Pangalanan ang bawat isa
C. Pag uuganay ng mga halimbawa sa bagong Sino ang nakapunta na sa lugar na ito?
aralin Ibahagi ang iyong nagging karanasan sa lugar na
inyong pinuntaha.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Itanong :
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Bakit kailangan panatilihin at alagaan ang mga
lugar na ito?
Talakayin ang kahalagahan ng mga magagandang
tanawin.
Hal: pakinabang sa turismo
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkat Gawain:
paglalahad ng bagong kasanayan #2 1. Bawat grupo ay bibigyan ng isang larawan
ng mga tanawin
2. Pag aralan ang mga lugar na nasa larawan.
3. Anong mga katangian ang makikita sa mga
lugar na ito?
F. Paglinang sa kabihasnan Ano ang mangyayari kung hindi mapangalagaanang
(tungo sa formative assessment) mga makasaysayang lugar na ito?
(maaaring mag pakita ng larawang nag papakita ng
posbleng mangyari kapag itoy napabayaan)
G. Paglalapat ng aral sa pan araw araw na Ano-ano ang dapat nating gawin upang
buhay mapangalagaan ang mga lugar na ito?
J. karagdagang Gawain para sa takdang aralin at Take Home:
remediation Gawaing Pansining
1. Gamit ang inyong water color,gumawa ng
isang likhang sining na may temana mga
makasaysayang lugar sa Pilipinas.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang mag aaral nanakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag aaral na ngangailangan ng
iba pang Gawain sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang remedial?
D. Bilang ng mga mag aaral na nag patuloy sa
remedial
E. Anlin sa mga hestratihiya ng pag tuturo ang
naka tulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naransan at
nasulusyonansa tulong ng aking ouningguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho nan ais kong ibahagi sa kapwa ko
guro?

You might also like