You are on page 1of 3

BANGHAY ARALIN SA SINING

DEMONSTRATION
I.LAYUNIN
A.pamantayang pangnilalaman Demonstrate undertstanding of
lines,colors,space,and harmony through
painting and explains/illustrates landscapes
of important historical places in the
community (natural or manmade) using
one-point perspective in landscapes
drawing,complementary colors,and the
right proportion of parts.
B.pamantayan sa pagganap Sketches natural or man-made places in the
community with the use of complementary
colors
Draws/paints significant or important
historical places.
C.mga kasanayan sa pagkatuto Identifies and describes the architectural
features of the places visited or seen on
pictures
A5EL-IIb
II.NILALAMAN PAINTING
5.1 landscapes of important places in the
community (Natural or man-made)
III.MGA KAGAMITANG PANTURO
Mga sangunian
1.mga pahina sa gabay ng guro Halinang umawit at gumuhit,TM pp 85-87
2.mga pahina sa kagamitang Pang mag *Umawit at gumuhit 6. Valdecantos,Emelita
aaral C.1999.pp.150-156
3.mga pahina sa teksbuk Halinang umawit at gumuhit Tx Hazel
P.Copiaco & Emilio S. Jacinto Jr.,pp120-121
4.karagdagang kagamitan mula sa LR portal K to 12 arts curriculum guide,may 2016 arts
5,pages 42 of 102
5.iba pang kahamitang panturo Mga larawang ng mga simbahang
napasama sa world heritage site,mga
kagamitang pangpinta.
IV.PAMAMARAAN
A.balik aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aralan natin ang mga simbahang
pagsisimula ng bagong aralin kabilang sa world heritage site.ipakitang
muli ang mga larawan ng simbahan. Alin sa
mga ito ang mas naibigan mo ang
pagkakadisenyo?bakit?
B.paghahabi sa layunin ang aralin Ngayong araw,subukan ninyong ipinta ang
naiibigan nyong disenyo ng simbahan.
Hatiin ang mag aaral sa grupo.
Handa na ba ang inyong grupo?
Ipalabas ang mga kagamitang dati ng
itinakda noong nakaraang klase.
C.pag uugnay ng mga halimbawa sa bagong Isagawa natin:
aralin Bumuo ng pangkat ang mag aaral at mag
tutulongan ipinta ang larawan ng sinaunang
simbahan na mapipili ng grupo..ilarawan
ang mga natatanging detalye nito.basahin
at sundan ang mga hakbang.

Mga kagamitan:
 Poster color/acrylic paint
 Ibat ibang laki ng brush
 4ftx5ft coco cloth o pinagdugtong-
dugtong na white cartolina
 Lumang garapon o recycled mineral
water bottle,lalagyan ng tubig para
panghugas ng brush
 Lapis
 Pambura
Lumang pahayagan para sa lugar ng
pagpipinta
Hakbang sa pag gawa:
1.mag sapin ng lumang pahayagan sa mesa
ng lugar ng pagpipintahan.ihanda ang lahat
ng kagamitan
2.iguhit ang hugis at anyo ng simbaha ng
maninipis na linya ng lapis.siguradohing
wasto ang scale nito
3.iguhit ang mga natatanging bagay at
anyo ng simbahan gaya ng mga ukit sa
pintuan ,arko ng bintana.at
pintuan,kampanilya(bell tower) at iba pa.
D.pagtatalakay ng bagong konsepto at Nasiyahan ba kayo sa inyong ginawang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 painting?
Bakit kayo Nakagawa ng magandang obra?
Lahat ba ng kasapi ay nakipagtulungan sa
pagpipinta?
E.pagtatalakay ng bagong konsepto at Ipapakita nag grupo ang kanilang ginawang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 painting at magbibigay sila ng pahayag sa
mga structural design na kanilang inilagay
sa obra.
F.paglinang sa kabihsaan (tungo sa Nakuha ba ang mga detalye ng inilarawan
formative assessment) /ipinintang simbahan?
G.paglalapat ng aralin sa pang araw-araw bakit mahalagang pangalagaan at
na buhay panatilihin ang kaayusan at kapakanan ng
mga lumang simbahan?
H.panglalahat ng aralin Bakit mahalagang kontribusyon ang
simbahan sa kasaysayan,sining,at kultura ng
bansang pilipinas.
I.takdang aralin/karagdagang Gawain Maghanap sa internet ng iba pang mga
larawan ng lumang simbahan na
matatagpuan sa pilipinas. Gumawa ng
maliit na album para sa mga
larawan .lagyan ito ng pamangkin,”mga
pamanang arkitektural”
J.MGA TALA
K.PAGNINILAY
D.bilang ng mag aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
E.bilang ng Mag aaral na nangangailangan
ng iba pang Gawain para sa remediation
F.nakatulong ba ng remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa aralin
G.bilang ng mga Mag aaral na
magpapatuloy sa remediation
H.alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?paano ito nakatulong
I.anong suliranin ang aking naranasan na
nasulosyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
J.anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko
guro?

You might also like