You are on page 1of 4

Calungboyan Elementary

GRADES 1 to 12 School: School Grade Level: IV


DAILY LESSON LOG Teacher: Catherine B. Gamata Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and Time: January 16-20,2022 (WEEK 9) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
PN-Naipapamalas ang PT/PB- naisasagawa ang WG – naipamamalas ang EP – Naipamamalas ang ibat- PD – Naipamamalas ang
kakayahan sa mapanuring pagbasa sa ibat- kakayahan at tatas sa ibang kasanayan sa pag-unawa kakayahansa mapanuring
A.Pamantayang mapanuring pakikinig at ibang uri ng tekstoat pagsasalita at pagpapahayag ng ibat – ibang teksto panonood ng ibat –ibang uri
Pangnilalaman pag-unawa sa napalalawak ang talasalitaan ng sariling ideya, kaisipan, PU– Napauunlad ang ng media
napakiinggan karanasan at damdamin kasanayan sa pagsulat ng ibat-
PS –Naipamamalas ang PL – Naipamamalas ang ibang uri ng sulatin
kakayahan at tatas sa pagpapahalaga at kasanayan sa
pagsasalita at paggamit ng wika sa
pagpapahayag ng komunikasyon at pagbasa ng
sariling ideya, kaisipan, ibat-ibang uri ng panitikan
karananasan, at
damdadamin

PN-Naisasakilos ang PT/PB- Nakabubuo ng WG – Naisasalaysay muli ang EP – Nagagamit ang silid- PD – Naisasakilos ang
napakinggang kuwento nakalarawang balangkas batay binasang teksto aklatan at ang mga gamit ditto napanood
o usapan sa binasang tekstong pang- PL – Napahahalagahan ang tulad ng card catalog, DCS, call
B.Pamantayan sa Pagganap PS-Naisasalaysay na muli impormasyon wika at panitikan sa number
ang binasang kuwento pamamagitan ng pagsali sa PU – Nakasusulat ng talatang
usapan at talakayan, paghiram naglalarawan
sa aklatan, pagkukuwento at
pagsulat ng tula at kwento

PN – Naibibigay ang PT – Nakagagamit ng pahiwatig WG – Nagagamit nang wasto EP – Nagagamit nang wasto PD – Nakapagbibigay ng
sanhi at bunga ng mga upang malaman ang kahulugan ang pang-abay at pandiwa sa ang -card catalog - OPAC reaksiyon sa napanood
C.Pamantayan Sa pangyayari sa ng mga salita tulad ng pangungusap (Online Public Access Catalog)
Pagkatuto napakinggang teksto paggamit ng palatandaang F4WG-IIh-j-6 F4EP-IIh-j-9
F4PN-Iii -18.1 nagbibigay kahulugan – PL – Nagagamit ang wika bilang PU- Nakasusulat ng liham na F4PD-IIe-j-6
PS – Naisasalaysay muli kasalungat tugon sa sariling humihingi ng pahintulot na
ang napakinggang teksto F4PT-IIh-i-1.5 pangangailangan at sitwasyon magamit ang silid-aklatan
gamit ang mga PB – Nasasagot ang mga F4PL-Oa-j-2 F4PU-IIh-i-2.3
pangungusap tanong sa binasang teksto
F4PS-IIh-i-6.2 F4PB-IIi-3.1
NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO Powerpoint Presentation, laptop, meta cards, strip ng cartolina, aklat, flash drive, tsart, activity sheets, mga larawan, video clips, foldables, etc.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 161-164 TG pp. 168 TG pp. 165 TG pp. 157-158,166
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral LM pp. 84-91 LM pp. 85 - 91 LM pp. 88 LM pp. 89
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa PRODED Filipino.Pang-abay 17- Video clip


portal ng Learning Resource C.1997 pp 5-15
MISOSA Filipino 4.Modyul 7.
Pp.1-7
PRODED Filipino.Pandiwa 7-
B.pp.4-13
B. Iba pang Kagamitang Panturo chart, meta cards, chart, metacards, aklat, activity Powerpoint, metacrds, charts Tsart, aklat, metacards, Video, tv, flash drive
activity sheets, sipi ng sheets, flash drive, laptop, tv powerpoint
kwento babasahin ng monitor, etc.
guro
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at May alam ba kayong tula Pagbibigay ng guro ng mga Ano ang pandiwa? Ano ang Balikan ang pandiwa at pang- Magtanong tungkol sa
o pagsisimula ng bagong aralin tungkol sa kalikasan? pangungusap. Sasabihin ng pang-abay? Ipagamit ang mga abay paggamit ng Dewey decimal
Ano ito? mga bata kung alin ang sanhi o ito sa pangungusap. Magbigay ang mga bata ng Classification System
bunga. mga pangungusap na
ginagamitan ng pandiwa at
pang-abay.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak: Ano ang Ipagawa Ang Tuklasin Mo B sa Ipabasa muli ang mga Itanong: Ano ang gagawin mo Mga dapat tandaan sa
panawagan nina Sibol at LM p. 85. Ipagamit ang mga kwentong napag-aralan. kung may nais kang hiraming panonood
Gunaw? Hayaang bagong salita sa sariling Ipahanap ang mga pang-abay aklat sa silid-aklatan at hindi Original File Submitted and
gumawa ang mga bata pangungusap. at pandiwa sa bawat mo alam kung saan ito Formatted by DepEd Club
ng prediction chart. pangungusap na ginamit sa makikita? Member - visit
Ipakita ang pabalat ng kwento. depedclub.com for more
kuwento na isinulat ni
E.B. Maranan Bookmark
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipagawa ang Tuklasin Pagganyak: Nakaranas ka na ba Pagtalakay sa pagkakaiba ng Ipaliwanag sa mga bata ang Magbibigay ang mga bata ng
sa bagong aralin Mo A sa LM p. 84. ng baha? Saan? Bakit pandiwa at pang-abay sa paggamit ng card catalog mga gusto nilang malaman sa
Ipagamit ang mga nagkaroon ng pagbaha? pngungusap. gayundin ang mga bahagi ng panonooring video
bagong salita sa sariling Tumawag ng ilang bata upang Paano mo malalaman na ang liham .
pangungusap magbahagi ng kanilang sagot. salita ay isang pandiwa? Anu ano ang dapat tandaan sa
Babasahin ng guro ang Isulat sa pisara ang tanong na Paano mo malalaman na ang pagsulat ng liham?
tula sa TG p. 162 sasagutin ng mga bata matapos mga salita ay mga pang-abay? Anong uri ng liham ang iyog
Ang Ating Kapaligiran nilang basahin ang kuwento. Magbigay ng mga halimbawa gagawin kung nais mong
Magtanong tungkol dito Ano ang naidulot ng pagbaha ng pandiwa at pang-abay. gamitin ang inyong silid-
TG p. 162 . Ano ang kay Elay? aklatan?
magiging bunga kung
hindi aalagaan ang
kapaligiran? Ano ang
mga sanhi ng
pagkawasak at pagkasira
nito?
D. Pagtatalakay ng bagong Pakinggan ang kwentong Ipabasa ang teksto sa Basahin Pagtalakay sa pang-abay at Talakayin ang paggamit ng card Panonood ng video tungkol
konsepto at pagalalahad ng babasahin ng guro Si Mo sa LM pp. 86 – 87 pandiwa catalog at ang mga bahagi ng sa kabutihan ng puso
bagong kasanayan #1 Sibol at si Gunaw. Itanong: Bakit nagising sa liham.
Hayaang sagutin ng mga katotohanan ang bida sa 1.Pamuhatan 5.lagda
bata ang mga tanong. kwento? 2.Padadalhang tanggapan/tao
Sino-sino ang mga 3.bating panimula
tauhan sa kwento? etc. 4.bating pangwakas
6. katawan ng liham
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo
at paglalahad ng bagong kanayan Ipagawa ang Isulat ang kasalungat na Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gumawa ng isang liham ang
#2 Pagyamanin Natin LM kahulugan ng mga salita C sa LM p. 88 bawat grupo upang humingi ng
pp. 87. Marubdob naalintana pahintulot para magamit ang
Pinag-isipan mumurahin sild-aklatan
etc.
F. Paglinang sa Kabihasnan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
(Tungo sa Formative Ipasalaysay na muli sa Magpabasa ng isang kwento sa Gamitin sa mga parirala o sa Paano ninyo gagamitin ang Sumulat ng reaksiyon tungkol
Assessment) mga mag-aaral ang mga bata. pangungusap ang mga pang- card catalog sa napanood
bahaging kanilang Sagutin na din ang mga abay na natukoy sa Gawin Ano ang paksa na hinahanap?
naibigan sa kwento naihandang mga katanungan Ninyo Anu-ano ang mga kategorya na
gamit ang mga ng guro. ginagamit sa Dewey Decimal
pangungusap. Ipagamit Classification System?
ang rubrics na nasa
Pagyamanin Natin LM p.
90
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang natutuhan mo Kung ikaw ay mahilig magbasa Anu-anong kilos sa raw-araw Ano ang kahalagahan ng Kung ikaw ang bata sa video,
araw-araw na buhay sa kuwento? Paamo mo ng kwento, ano-anong tips ang ang madalas ninyong gawin? pagkatuto ng DCS? gagawin mo din baa ng
ito isasabuhay? nais mong maibahagi sa iyong Bakit? Paano ito makatutulong sa iyo ginawa niya? Bakit?
mga kamag-aral? sa pagpapaunlad ng iyong
kaalaman?
H. Paglalahat ng Aralin Ang sanhi ay dahilan Bawat kwento ay may simula, Ang pang-abay ay bahagi ng Ang mga bahagi ng liham ay Ang pagbibigay ng reaksiyon
kung bakit nagana pang mga tauhan, tagpuan at wakas. pananalita na inilalarawan ang ang mga sumusunod: tungkol sa napanood ay isang
isang pangyayari. Ang Maaari gumamit ng mga pang-uri, pandiwa at kapwa pamuhatan, bating panimula, basehan ng pagpapalalim ng
bunga aykinalabasan tanong na ano, sino, saa, pang-abay. katawan ng liham, bating pang-unawa
dulot ng isang kalian, bakit, at paano upang Ang pandiwa ay mga salitang pangwakas at lagda
pangyayari. maunawaan ang kwento. nagpapakita ng kilos at galaw.
Maisasalaysay muli ang
kuwento sa
pamamagitan ng mga
pangungusap.
I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa ang nasa Isaisip Panuto: Basahin ang teksto na Panuto: Isulat kung ang mga Panuto: Gumawa ng isang Panuto: Gumawa ng isang
Mo bilang 2 sa LM p. 91 nasa tsart. Sagutin ang mga salitang may salungguhit ay liham na humihingi ng reaksiyon tungkol sa isang
tanong pagkatapos. (Guro na andiwa o pang-abay. pahintulot upang magamit ang bahagi ng video
ang bahalang maghanap ng 1.Matiyagang sumulat ang mga inyong silid-aklatan
kwento) mag-aaral ni Gng. Mercado.
2.Ang mga bata ay naglalaro sa
labas. Etc.
J. Karagdagang Gawain para sa Magdala sa klase ng story book Sumulat ng isang talata na Mag research tungkol sa OPAC
takdang aralin at remediation na Tagalog. ginagamitan ng pandiwa at (Online Public Access Catalog)
pang-abay.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

Prepared by : Checked and Noted:

CATHERINE B. GAMATA GRACE A. BISENIO


Teacher School Principal II

You might also like