You are on page 1of 4

School: DepEdClub.

com Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 7 – 11, 2019 (WEEK 9) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
PN-Naipapamalas ang PT/PB- naisasagawa ang WG – naipamamalas ang EP – Naipamamalas ang ibat- PD – Naipamamalas ang
kakayahan sa mapanuring mapanuring pagbasa sa ibat- kakayahan at tatas sa pagsasalita ibang kasanayan sa pag-unawa ng kakayahansa mapanuring
A.Pamantayang pakikinig at pag-unawa sa ibang uri ng tekstoat napalalawak at pagpapahayag ng sariling ibat – ibang teksto panonood ng ibat –ibang uri ng
Pangnilalaman napakiinggan ang talasalitaan ideya, kaisipan, karanasan at PU– Napauunlad ang kasanayan media
PS –Naipamamalas ang damdamin sa pagsulat ng ibat-ibang uri ng
kakayahan at tatas sa PL – Naipamamalas ang sulatin
pagsasalita at pagpapahayag ng pagpapahalaga at kasanayan sa
sariling ideya, kaisipan, paggamit ng wika sa
karananasan, at damdadamin komunikasyon at pagbasa ng ibat-
ibang uri ng panitikan
PN-Naisasakilos ang PT/PB- Nakabubuo ng WG – Naisasalaysay muli ang EP – Nagagamit ang silid-aklatan PD – Naisasakilos ang
napakinggang kuwento o nakalarawang balangkas batay sa binasang teksto at ang mga gamit ditto tulad ng napanood
usapan binasang tekstong pang- PL – Napahahalagahan ang wika card catalog, DCS, call number
B.Pamantayan sa PS-Naisasalaysay na muli ang impormasyon at panitikan sa pamamagitan ng PU – Nakasusulat ng talatang
Pagganap binasang kuwento pagsali sa usapan at talakayan, naglalarawan
paghiram sa aklatan,
pagkukuwento at pagsulat ng tula
at kwento

PN – Naibibigay ang sanhi at PT – Nakagagamit ng pahiwatig WG – Nagagamit nang wasto ang EP – Nagagamit nang wasto ang PD – Nakapagbibigay ng
bunga ng mga pangyayari sa upang malaman ang kahulugan pang-abay at pandiwa sa -card catalog - OPAC (Online reaksiyon sa napanood
C.Pamantayan Sa napakinggang teksto ng mga salita tulad ng paggamit pangungusap Public Access Catalog)
Pagkatuto F4PN-Iii -18.1 ng palatandaang nagbibigay F4WG-IIh-j-6 F4EP-IIh-j-9
PS – Naisasalaysay muli ang kahulugan – kasalungat PL – Nagagamit ang wika bilang PU- Nakasusulat ng liham na F4PD-IIe-j-6
napakinggang teksto gamit ang F4PT-IIh-i-1.5 tugon sa sariling pangangailangan humihingi ng pahintulot na
mga pangungusap PB – Nasasagot ang mga tanong at sitwasyon magamit ang silid-aklatan
F4PS-IIh-i-6.2 sa binasang teksto F4PL-Oa-j-2 F4PU-IIh-i-2.3
F4PB-IIi-3.1
NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO Powerpoint Presentation, laptop, meta cards, strip ng cartolina, aklat, flash drive, tsart, activity sheets, mga larawan, video clips, foldables, etc.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 161-164 TG pp. 168 TG pp. 165 TG pp. 157-158,166
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral LM pp. 84-91 LM pp. 85 - 91 LM pp. 88 LM pp. 89
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula http://permanently- http://permanently- PRODED Filipino.Pang-abay 17- Video clip
sa portal ng Learning Resource temporary.tumblr.com/post/31 temorary.tumblr.com/post/31959 C.1997 pp 5-15
9590177/kamag-aral-para-sa- 0177/kamag-aral-para-sa- MISOSA Filipino 4.Modyul 7.
kalikasan kalikasan Pp.1-7
PRODED Filipino.Pandiwa 7-
B.pp.4-13
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, tv, chart, meta Powerpoint, tv, chart, metacards, Powerpoint, metacrds, charts Tsart, aklat, metacards, Video, tv, flash drive
cards, activity sheets, sipi ng aklat, activity sheets, flash drive, powerpoint
kwento babasahin ng guro laptop, tv monitor, etc.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin May alam ba kayong tula Pagbibigay ng guro ng mga Ano ang pandiwa? Ano ang Balikan ang pandiwa at pang- Magtanong tungkol sa paggamit
at o pagsisimula ng bagong tungkol sa kalikasan? Ano ito? pangungusap. Sasabihin ng mga pang-abay? Ipagamit ang mga ito abay ng Dewey decimal Classification
aralin bata kung alin ang sanhi o bunga. sa pangungusap. Magbigay ang mga bata ng mga System
pangungusap na ginagamitan ng
pandiwa at pang-abay.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak: Ano ang Ipagawa Ang Tuklasin Mo B sa LM Ipabasa muli ang mga kwentong Itanong: Ano ang gagawin mo Mga dapat tandaan sa
panawagan nina Sibol at p. 85. Ipagamit ang mga bagong napag-aralan. Ipahanap ang mga kung may nais kang hiraming panonood
Gunaw? Hayaang gumawa ang salita sa sariling pangungusap. pang-abay at pandiwa sa bawat aklat sa silid-aklatan at hindi mo Original File Submitted and
mga bata ng prediction chart. pangungusap na ginamit sa alam kung saan ito makikita? Formatted by DepEd Club
Ipakita ang pabalat ng kuwento kwento. Member - visit depedclub.com
na isinulat ni E.B. Maranan for more
Bookmark
C. Pag-uugnay ng mga Ipagawa ang Tuklasin Mo A sa Pagganyak: Nakaranas ka na ba Pagtalakay sa pagkakaiba ng Ipaliwanag sa mga bata ang Magbibigay ang mga bata ng
halimbawa sa bagong aralin LM p. 84. Ipagamit ang mga ng baha? Saan? Bakit nagkaroon pandiwa at pang-abay sa paggamit ng card catalog mga gusto nilang malaman sa
bagong salita sa sariling ng pagbaha? pngungusap. gayundin ang mga bahagi ng panonooring video
pangungusap Tumawag ng ilang bata upang Paano mo malalaman na ang liham .
Babasahin ng guro ang tula sa magbahagi ng kanilang sagot. salita ay isang pandiwa? Anu ano ang dapat tandaan sa
TG p. 162 Isulat sa pisara ang tanong na Paano mo malalaman na ang mga pagsulat ng liham?
Ang Ating Kapaligiran sasagutin ng mga bata matapos salita ay mga pang-abay? Anong uri ng liham ang iyog
Magtanong tungkol dito TG p. nilang basahin ang kuwento. Magbigay ng mga halimbawa ng gagawin kung nais mong gamitin
162 . Ano ang magiging bunga Ano ang naidulot ng pagbaha kay pandiwa at pang-abay. ang inyong silid-aklatan?
kung hindi aalagaan ang Elay?
kapaligiran? Ano ang mga sanhi
ng pagkawasak at pagkasira
nito?

D. Pagtatalakay ng bagong Pakinggan ang kwentong Ipabasa ang teksto sa Basahin Mo Pagtalakay sa pang-abay at Talakayin ang paggamit ng card Panonood ng video tungkol sa
konsepto at pagalalahad ng babasahin ng guro Si Sibol at si sa LM pp. 86 – 87 pandiwa catalog at ang mga bahagi ng kabutihan ng puso
bagong kasanayan #1 Gunaw. Hayaang sagutin ng Itanong: Bakit nagising sa liham.
mga bata ang mga tanong. katotohanan ang bida sa kwento? 1.Pamuhatan 5.lagda
Sino-sino ang mga tauhan sa 2.Padadalhang tanggapan/tao
kwento? etc. 3.bating panimula
4.bating pangwakas
6. katawan ng liham
E. Pagtalakay ng bagong Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo
konsepto at paglalahad ng Ipagawa ang Pagyamanin Natin Isulat ang kasalungat na Ipagawa ang Pagyamanin Natin C Gumawa ng isang liham ang
bagong kanayan #2 LM pp. 87. kahulugan ng mga salita sa LM p. 88 bawat grupo upang humingi ng
Marubdob naalintana pahintulot para magamit ang sild-
Pinag-isipan mumurahin etc. aklatan
F. Paglinang sa Kabihasnan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
(Tungo sa Formative Ipasalaysay na muli sa mga Magpabasa ng isang kwento sa Gamitin sa mga parirala o sa Paano ninyo gagamitin ang card Sumulat ng reaksiyon tungkol sa
Assessment) mag-aaral ang bahaging mga bata. pangungusap ang mga pang-abay catalog napanood
kanilang naibigan sa kwento Sagutin na din ang mga na natukoy sa Gawin Ninyo Ano ang paksa na hinahanap?
gamit ang mga pangungusap. naihandang mga katanungan ng Anu-ano ang mga kategorya na
Ipagamit ang rubrics na nasa guro. ginagamit sa Dewey Decimal
Pagyamanin Natin LM p. 90 Classification System?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang natutuhan mo sa Kung ikaw ay mahilig magbasa ng Anu-anong kilos sa raw-araw ang Ano ang kahalagahan ng Kung ikaw ang bata sa video,
araw-araw na buhay kuwento? Paamo mo ito kwento, ano-anong tips ang nais madalas ninyong gawin? Bakit? pagkatuto ng DCS? gagawin mo din baa ng ginawa
isasabuhay? mong maibahagi sa iyong mga Paano ito makatutulong sa iyo sa niya? Bakit?
kamag-aral? pagpapaunlad ng iyong
kaalaman?
H. Paglalahat ng Aralin Ang sanhi ay dahilan kung Bawat kwento ay may simula, Ang pang-abay ay bahagi ng Ang mga bahagi ng liham ay ang Ang pagbibigay ng reaksiyon
bakit nagana pang isang mga tauhan, tagpuan at wakas. pananalita na inilalarawan ang mga sumusunod: pamuhatan, tungkol sa napanood ay isang
pangyayari. Ang bunga Maaari gumamit ng mga tanong pang-uri, pandiwa at kapwa pang- bating panimula, katawan ng basehan ng pagpapalalim ng
aykinalabasan dulot ng isang na ano, sino, saa, kalian, bakit, at abay. liham, bating pangwakas at lagda pang-unawa
pangyayari. paano upang maunawaan ang Ang pandiwa ay mga salitang
Maisasalaysay muli ang kwento. nagpapakita ng kilos at galaw.
kuwento sa pamamagitan ng
mga pangungusap.
I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa ang nasa Isaisip Mo Panuto: Basahin ang teksto na Panuto: Isulat kung ang mga Panuto: Gumawa ng isang liham Panuto: Gumawa ng isang
bilang 2 sa LM p. 91 nasa tsart. Sagutin ang mga salitang may salungguhit ay na humihingi ng pahintulot upang reaksiyon tungkol sa isang
tanong pagkatapos. (Guro na ang andiwa o pang-abay. magamit ang inyong silid-aklatan bahagi ng video
bahalang maghanap ng kwento) 1.Matiyagang sumulat ang mga
mag-aaral ni Gng. Mercado.
2.Ang mga bata ay naglalaro sa
labas. Etc.
J. Karagdagang Gawain para sa Magdala sa klase ng story book Sumulat ng isang talata na Mag research tungkol sa OPAC
takdang aralin at remediation na Tagalog. ginagamitan ng pandiwa at pang- (Online Public Access Catalog)
abay.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
na nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng
bata. mga bata. mga bata. bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata bata bata
bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
__Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book presentation presentation presentation presentation
kapwa ko guro? __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like