You are on page 1of 24

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One-

DAILY LESSON LOG Guro Araw Lunes


Petsa/ Oras Oktubre 31, 2016 Markahan Ikatlo

Edukasyon sa Mother Tongue-Based Filipino Araling Panlipunan Matematika MAPEH English


Pagpapakatao
I. LAYUNIN HOLIDAY

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


Isulat ang code ng bawat kasanayan.
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng


Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin 1.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG Guro Araw Martes
Petsa/ Oras Nobyembre 1, 2016 Markahan Ikatlo

Edukasyon sa Mother Tongue-Based Filipino Araling Panlipunan Matematika MAPEH English


Pagpapakatao
I. LAYUNIN HOLIDAY

A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


Isulat ang code ng bawat kasanayan.
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
VI. Mga Tala
VII. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG Guro Araw Miyerkules
Petsa/ Oras Nobyembre 2, 2016 Markahan Ikatlo
Edukasyon sa Mother Tongue-Based Filipino Araling Panlipunan Matematika MAPEH English
Pagpapakatao
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang Nakapagbibigay ng Nakapagbibigay ng Ang mag-aaral ay… Nakapagbabawas gamit Nakalilikha ng imahe sa Oral Language:
Pangnilalaman pag-unawa sa tanging ngalan ng tao, pook opinion ukol sa musika naipamamalas ang pag- ang isip lamang. pamamagitan ng Listen and Share
kahalagahan ng at hayop gamit ang mga unawa sa kahalagahan pagkaskas ng lapis o about oneself and
pagiging masunurin, pangungusap na may ng pagkilala ng mga krayola sa papel gamit others
pagpapanatili ng pandiwa(Hal. : Nakikinig batayang impormasyon ang isang bagay na Phonological
kaayusan, kapayapaan ako sa radio tuwing ng pisikal na kapaligiran magaspang (coin) Awareness:
at kalinisan sa loob ng umaga.) ng sariling paaralan at Recognize that
tahanan at paaralan ng mga taong bumubuo sentences are made
dito na nakakatulong sa up of words.
paghubog ng kakayahan Listening
ng bawat batang mag- Comprehension:
aaral Listen & share about
oneself
Grammar: Recognize,
identify, give
examples of naming
words (people)
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang MT1PWR-IIIa-i-7.1 Read Nakikinig at nagtatanong Ang mag-aaral ay… The learner . . . The learner
pagiging masunurin at sight words patungkol sa narinig na buong pagmamalaking demonstrates demonstrates The learner…
magalang sa tahanan, MT1PWR-IIIa-i-6.2 Spell and personal na salaysay ng nakapagpapahayag ng understanding of understanding of demonstrates
nakasusunod sa mga write grade one level words iba. pagkilala at addition and subtraction shapes and texture and understanding of
alituntunin ng consisting of letters already pagpapahalaga sa of whole numbers up to prints that can be familiar words used to
paaaralan at learned. sariling paaralan 100 including money repeated, alternated communicate personal
naisasagawa nang and emphasized experiences, ideas,
may pagpapahalaga through printmaking thoughts, actions, and
ang karapatang feelings
tinatamasa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PPP- IIIa – 1 MT1PWR-IIIe-i-3.3 Write Natutukoy ang pandiwa sa AP1PAA-IIIa-1 The learner . . . The learner creates EN1OL-IIIa-b – 1.17
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakapagpapakita ng words, phrases, and simple mga pangungusap Nasasabi ang mga is able to apply addition prints that show Talk about
iba’t ibang paraan sentences with proper batayang impormasyon and subtraction of whole repetition, alternation oneself and one’s
ng pagiging masunurin spacing, punctuation and tungkol sa sariling numbers up to 100 and emphasis using family
at magalang capitalization when paaralan: pangalan nito including money in objects from nature and
tulad ng: applicable. (at bakit ipinangalan ang mathematical problems found objects at home
MT1VCD-IIIa-i-2.1.1 paaralan sa taong ito), and real- life situations. and in school
pagsunod sa tuntuning Give meanings of words lokasyon, mga bahagi
itinakda ng: through: a. picture clues b. nito, taon ng M1NS-IIi-33.1
 tahanan context clues pagkakatatag at ilang subtracts mentally one-
taon na ito, at mga digit numbers from two-
pangalan ng gusali o digit minuends without
silid (at bakit ipinangalan regrouping using
sa mga taong ito) appropriate strategies.
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
A.

1. Mga pahina sa Gabay ng Gabay ng Guro pah. 69 Gabay sa Pagtuturo ng K-12 Art Ref. K-12 Curriculum
Guro Matematika pah. 12 Curriculum Guide in Guide in English I p. 3
TG.p.2-4
Lesson Guide in Elem . Arts pp.11-12
Math pah. 194
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart : tsart ng awit na “Mamang crayon, pencil, coins, cut-out of a boy and a
Sorbetero” bond paper girl,picture of a school

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Gaano kadalas Isulat sa tamang hanay Laro: Charades Mental Math sa Addition Magpakita ng carbon Can you answer this
at/o pagsisimula ng bagong ipinakikita ng iyong ang bawat salita: paper. question correctly?
aralin. kamag-aral ang nanay tatay bansa Alam ba ninyo ang How old are you?
kanyang aso tsok tinapay gamit ng bagay na ito? I am ___ years old.
Sabihin ang eksaktong
pagkamasunirin? sanggol parke Ito ay ginagamit sa When is your
lokasyon ng iyong
kuting gunting pagkopya ng mga birthday?
paaralan.
bagay. My birthday is on
Ipakita ang paggamit ______________.
Tao Pook Bagay Hayop ng carbon paper sa
mga bata.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paano mo isinusulat ang Mahalaga ba ang musika Magkaroon ng “Lakbay- Pagsasanay sa basic Alam ba ninyo na Show a picture
Ano sa palagay mo iyong pangalan? sa ating buhay? Bakit? Aral” sa loob ng addition/subtraction facts noong matagal ng of a boy/girl carrying a
ang dahilan kung bakit Anong titik ang paaralan. Ipasyal ang panahon ang mga
may mga ginagamit sa pagsulat ng mga bata sa lahat ng sinaunang mga tao ay
pagkakataong hindi iyong pangalan? silid-aralan sa loob ng nakagagawa ng bakas bag.
niya ito naipakikita ng paaralan upang maging o bakat sa mga Where do you think
madalas o hindi niya pamilyar sila sa mga kuweba at batong this boy is going?
ito naipakikita? dinding?
bahagi nito.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Sabihin ngayong araw Itanong: Ano ang Laro: Number Wheel
sa bagong aralin. ay titingnan natin kung alin dapat mong malaman Gumamit ba kayo ng
sa ating mga pinakinggang tungkol sa iyong lapis at papel para
awit ang may mga salitang paaralan? masagot ang addition
kilos. Alin ang nagsisilbing facts?
pangalawang tahanan
ng mga bata sa
paaralan?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Maraming bilin ang Basahin: Iparinig o ipaawit ang Ngayon, susubukin 1. Gawain: Use an enlarged
at paglalahad ng bagong iyong mga magulang Pangkat A Pangkat B “Magtanim ay di Biro” naman nating magbawas Ngayon ay susubukin picture of two boys
kasanayan #1 lalo na kung sila ay nanay Aling Susan Magtanim ay di biro gamit ang ating isip nating magbakat ng going to school.
wala sa iyong tabi. bata Lito Maghapong nakayuko lamang. coins gamit ng lapis o Boy 1: Good
guro Bb. Barcelona Di naman makatayo Gamitin ang plaskard at krayola. morning!
aso Tagpi Di naman makaupo hayaang magbawas ang Ang tawag sa gawaing Boy 2: Good
kendi Mentos Sa umaga paggising mga bata gamit ang isip ito ay Printmaking. morning!
bansa Pilipinas Ay agad iisipin lamang. 2. Paghahanda ng Boy 1 : What
Kung saan may patanim mga kagamitan grade are you in?
Pag-usapan ang
Doon masarap ang 3. Pagsasagawa sa Boy 2 : I am in
paglilibot na ginawa.
pagkain. gawain. Grade One.
Gamit ang mapa
Boy 1: Where do
ng paaralan, ipatukoy
you study?
ang mga bahagi nito.
Boy 2 : I study in
Hal. mga silid-aralan ng
San Miguel North
grade 1, 2, 3, atbp.
Central
School.
Where are the two
boys going?
What did they tell
about themselves?
Where did they
study?
What grade are
they in ?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Nayayamot ka na ba Paano sinimulan ang mga Anu-anong salitang kilos Ilang lahat ang bilang ng Anong kaalaman ang 1. Paano nakalilikha Call the children by
at paglalahad ng bagong kung minsan dahil pangngalan sa hanay A? ang nabanggit sa awit? mga silid-aralan sa ating ginamit ninyo para ng imahe sa papel? pairs to follow this
kasanayan #2 paulit-ulit ka nilang Hanay B? paaralan. Saan panig ka masagot ang mga 2. Ilang beses mo sentence. pattern.
pinapaalalahanan? Ano ang pagkakaiba ng mga pupunta kung sa baitang kombinasyon sa nagawa ang What grade are
Hindi ba’t pangngalan sa pangkat A sa isa ka inuutusan ng pagbabawas? pagbabakat o you in?
napansin mo rin na lagi pangkat B bukod sa kung iyong guro? paglilipat ng imahe? I am in Grade
kang sinasabihan ng papaano sinisimulan ang mga Kaninong silid-aralan _____.
nanay mo na matulog ito? ang nasa gawing kaliwa Where do you
sa tamang oras? Ang ng ating kantina? atbp. study?
pagligo pati na ang I study in
pagkain ng gulay ay _______________
pinapaalala rin sa iyo.

F. Paglinang sa Kabihasaan Mas mabilis ba at mas madali


(Tungo sa Formative Assessment) kung iisipin lamang natin
ang sagot kaysa isusulat
pa?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang dapat Laro: Pasahan ng bola Laro: Pagtukoy sa Tawagin ang mga bata
araw-araw na buhay mong gawin sa mga habang umaawit. direksyon ng mga silid- nang pangkatan upang Get a partner. Ask
inuutos nila sa iyo? Ang batang aralan. makita kung nasusunod about each other’s
Bakit? mahihintuan ng bola ay Baitang 3? ang konsepto sa grade level and
magbibigay ng opinion ukol _______________ pagbabawas. school.
sa musika. Baitang 1?
________________
Baitang 6 ?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ano ang Tandaan: Ang mga Paano ang Tandaan: Ang What are other things
Maipapakita natin ang dalawang uri ng pangngalan? salitang-kilos o galaw ay pagsagot sa paraang printmaking ay maaring you should tell about
iba’t-ibang paraan ng tinatawag na pandiwa mental math? ulitin o gawin ng yourself?
Saan ka nag-aaral?
pagiging masunurin at Tandaan: Tandaan: maraming beses. Remember:
Bakit mahalaga na
magalang kung tayo ay Ang pangngalang pantangi Ang mental Math sa It is important to
malaman mo ang mga
susunod sa itinakdang ay tangi o tiyak na ngalan ng subtraction ay mabisang remember and tell
silid-aralan sa iyong
tuntunin sa tahanan. tao, bagay, hayop, pook o paraan ng mabilis at about your grade level
paaralan?
pangyayari. madaling paraan ng and school.
Tandaan:
Nagsisimula ito sa malaking pagbabawas. Ginagawa
titik. ito ng hindi gumagamit
Mahalaga na alamin ang
Hal. Bb. Santos Lolo ng lapis at papel kundi
mga silid-aralan sa ating
Jose isip lamang ang
paaralan upang
Ang pangngalang pinagagana.
madaling matukoy o
pambalana ay karaniwang
mapuntahan ang silid-
ngalan ng tao, bagay, hayop,
aralan na ating nais
pook, o pangyayari.
tunguhin.
Nagsisimula ito sa maliit na
titik.
Hal. guro lalawigan
lola
I. Pagtataya ng Aralin Tama o Mali. Basahin ang mga Itambal ang tamang A. Iguhit ang mga silid- Gamitin ang Hayaang makalikha Call each pupil in
___1. Mahalagang pangngalan sa ibaba. Isulat larawan sa opinion ukol sa aralan ng mga bata sa Subtraction Wheel at ang mga bata ng bakas front and let him/her
sumunod s autos ng ang PT kung ang pangngalan musika. baitang isa. tawaging isa-isa ang o bakat gamit ang tell about his/her
magulang. ay pantangi, at PB kung Larawan B. Isa-isang tawagin mga bata para sumagot perang barya. grade level and
___2. Magtulug- pambalana. 1. ang mga bata upang gamit ang isip lamang. Piliin ang school.
tulugan kung inuutusan __1. Disyembre 2. pinakamagandang
ng magulang. __2. madre 3. gawa at ipaskil sa
___3. Ang pagiging __3. Cinderella 4. paskilan.
masunurin ay dapat __4. Adidas 5.
isagawa ng mga bata. __5. lungsod
__6. Batangas Opinyon:
__7. gamot 1. Nagsasayaw ako kapag
sabihin ang kinalalagyan
__8. bag may tugtog.
ng mga silid-aralan na
__9. Mongol 2. Umaawit rin ako
nabanggit.
__10. calculator kasabay ng radio.
3. Nakakatulog ako sa
pagkanta.
4. Nakikinig ako ng
masasayang tugtog.
5. Naiiyak ako sa
malungkot na awit.

J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng 5 pangngalang Sumulat ng pangungusap Isulat sa iyong kwaderno Subtract mentally: Gumawa ng Complete and
takdang-aralin at remediation pantangi at 5 pangngalang gamit ang: ang pangalan ng bawat 12 -9 11 -6 18 -8 printmaking gamit ang memorize this pattern.
pambalana. 1. nagsusulat seksyon ng lahat ng mga 11 – 7 15 - 7 3 uri ng dahon. My name is
2. nagbabasa silid-aralan mula baitang _________.
3. naglilinis isa hanggang baitang I am ___years old.
4. umiinom anim. I am in grade one.
5. kumakain Hal. Baitang 1- A: Silid - I study in
Andres Bonifacio ________________.
Baitang 1 –B: Silid
– Graciano Lopez Jaena
VIII. Mga Tala

IX. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One
DAILY LESSON LOG Guro Araw Huwebes
Petsa/ Oras Nobyembre 3, 2016 Markahan Ikatlo

Edukasyon sa Mother Tongue-Based Filipino Araling Panlipunan Matematika MAPEH English


Pagpapakatao
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang Nakapagbibigay ng Nakapagbibigay ng Ang mag-aaral ay… Nakapagbabawas gamit Natutukoy ang iba’t- Oral Language:
Pangnilalaman pag-unawa sa tanging ngalan ng tao, pook halimbawa ng awit na may naipamamalas ang pag- ang isip lamang. ibang pandama. Listen and Share
kahalagahan ng at hayop pandiwa halaw sa mga unawa sa kahalagahan about oneself and
pagiging masunurin, Nagagamit ang Si at Sina awiting Filipino na ng pagkilala ng mga others
pagpapanatili ng sa pagtukoy sa mga ngalang natalakay sa klase. batayang impormasyon Phonological
kaayusan, kapayapaan pantangi at pambalana. ng pisikal na kapaligiran Awareness:
at kalinisan sa loob ng ng sariling paaralan at Recognize that
tahanan at paaralan ng mga taong bumubuo sentences are made
dito na nakakatulong sa up of words.
paghubog ng kakayahan Listening
ng bawat batang mag- Comprehension:
aaral Listen & share about
oneself
Grammar: Recognize,
identify, give
examples of naming
words (people)

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang MT1PWR-IIIa-i-7.1 Read Nakikinig at nagtatanong Ang mag-aaral ay… The learner . . . The learner The learner…
pagiging masunurin at sight words patungkol sa narinig na buong pagmamalaking demonstrates demonstrates demonstrates
magalang sa tahanan, MT1PWR-IIIa-i-6.2 Spell and personal na salaysay ng nakapagpapahayag ng understanding of understanding of the understanding of
nakasusunod sa mga write grade one level words iba. pagkilala at addition and subtraction proper ways of taking concepts of nouns and
alituntunin ng consisting of letters already pagpapahalaga sa of whole numbers up to care of the sense adjectives for
paaaralan at learned. sariling paaralan 100 including money organs identification and
naisasagawa nang description
may pagpapahalaga
ang karapatang
tinatamasa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PPP- IIIa – 1 MT1PWR-IIIe-i-3.3 Write Natutukoy ang pandiwa sa AP1PAA-IIIa-1 The learner . . . The learner EN1V-IIIa-e-5
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakapagpapakita ng words, phrases, and simple mga pangungusap Nasasabi ang mga is able to apply addition practices good health Use words that
iba’t ibang paraan sentences with proper batayang impormasyon and subtraction of whole habits and hygiene in are related to self,
ng pagiging masunurin spacing, punctuation and tungkol sa sariling numbers up to 100 caring for the sense family, school,
at magalang capitalization when paaralan: pangalan nito including money in organs. community, and
tulad ng: applicable. (at bakit ipinangalan ang mathematical problems concepts such as the
MT1VCD-IIIa-i-2.1.1 paaralan sa taong ito), and real- life situations. names for colors,
pagsunod sa tuntuning Give meanings of words lokasyon, mga bahagi shapes, and numbers
itinakda ng: through: a. picture clues b. nito, taon ng M1NS-IIi-33.1
 tahanan context clues pagkakatatag at ilang subtracts mentally one-
taon na ito, at mga digit numbers from two-
pangalan ng gusali o digit minuends without
silid (at bakit ipinangalan regrouping using
sa mga taong ito) appropriate strategies.

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian :

1. Mga pahina sa Gabay ng Gabay ng Guro pah. 69 Gabay sa Pagtuturo ng


Guro Matematika pah. 12
TG.p.2-4
Lesson Guide in Elem .
Math pah. 194
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart tsart ng awit na “Paru- pictures of members
parong Bukid” of family
flashcards
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Bakit kailangang Sabihin kung ngalang Bilugan ang lahat ng 1. Balik-aral: Anu-ano ang mga Give an exercise on
at/o pagsisimula ng bagong sundin ang utos ng Pantangi o Pambalana ang salitang kilos sa awit: Kumpletuhin ang bahagi n gating filling up the missing
aralin. magulang sa tahanan? mga sumusunod: Magtanim ay di biro subtraction table mukha? sounds/letters: Use
guro_________ Maghapong nakayuko the CVC Spelling
Dr. Tecson______ Di naman makatayo 1. Pattern
Tarlac__________ Di naman makaupo Ano ang nagsisilbing - 9 8 7 6 5 4 3 initial and final sounds
barangay_______ Sa umaga paggising pangalawang tahanan 18 of words:
Manila Hotel_______ Ay agad iisipin ng mga bata sa 17
Kung saan may patanim paaralan? __at ( )
16
Doon masarap ang 15
pagkain.
Saan kayo bumibili ng 14
pe___( )
pagkain kung kayo ay
nasa paaralan?
__it ( )

lo__ ( )

hu__ ( )
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng Paano kumilos ang isang Pagsasanay sa basic Magpakita ng isang Show pictures
Bulkang Mayon. paru-paro? addition/subtraction facts larawan ng mukha. of members of family.
Itanong: Ano ang dapat Have the
mong malaman tungkol children name them.
sa iyong paaralan?
Saan mo dapat bilhin
Ano ang masasabi ninyo sa ang iyong pagkain sa
bagay sa larawan? paaralan?
Gusto ba ninyong
makapakinig ng isang kwento
tungkol dito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Sabihin ngayong araw ay Laro:
sa bagong aralin. titingnan natin kung alin sa Number Wheel
ating mga pinakinggang Gumamit ba kayo ng
awit ang may mga salitang lapis at papel para
kilos. masagot ang addition
facts?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain: Ang Mag-anak Iparinig o ipaawit ang Pag-usapan ang May 17 babae at 9 na Mayroon tayong mga Have the children
at paglalahad ng bagong Mag-isip ng iba pang May isang mag-anak na “Paru-parong Bukid” mga karanasan ng mga lalaki sa silid-aralan. Ilan bahagi ng katawan na listen to this poem:
kasanayan #1 paraan upang nakatira sa Legaspi, Albay Paru-parong bukid bata sa pang-araw-araw ang lamang ng bilang ng pandama: My Home
maipakita ang pagiging rehiyon ng Bicol. Sina Aling Na lilipad-lipad nilang buhay sa paaralan mga babae kaysa mga Nakakikita ako gamit Mother dear, Baby
masunurin. Bigyan diin Nilda at Mang Fidel ang mga Sa gitna ng daan sa oras ng rises. lalaki? ang aking mga mata. sweet.
din na maipakita nila magulang. Sina Romel at Papaga-pagaspas Saan kayo bumibili ng Nakaririnig ako gamit A little house, where
ang mabuting Carol ang mga anak nila. Sang bara ang tapis mga pagkaing inyong ang aking tainga. we sleep.
maibubunga nito. Kapag Sabado at Linggo si ‘sang dangkal ang Nakaaamoy ako gamit Brother tall, father
Bigyan sila ng 5-7 Romel ay tumutulong sa tatay manggas ang aking ilong. strong.
minuto upang ito ay sa pagtatanim ng talbos ng Ang sayang de kola’y Nakalalasa ako ng All of these make my
pag-usapan at kung sa kamote at iba pang gulay. Si ‘sang piyesa ang sayad. pagkain gamit ang dila. home.
paanong paraan nila Carol naman ay tumutulong Nararamdaman ko ang
ito ipakikita sa nanay sa mga gawaing- init at lamig dahil sa
(halimbawa: role play, bahay. aking balat.
kinakain sa paaralan
patula, etc.). Ipaalala Pagkatapos ng mga
kapag rises?
na ang kanilang gawain ay namamasyal sila
palabas ay tatagal sa lugar na natatanaw ang
lamang ng isa Bulkang Mayon na
hanggang dalawang napakaganda.
minuto. Kung gabi sila ay
nagdarasal sa Poong
Maykapal para
magpasalamat.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Saan nakatira ang Anu-anong salitang Gamitin ang Basahin ang tula. Using pictures let the
at paglalahad ng bagong Talakayin ang mag-anak? kilos ang nabanggit sa isip lamang sa Ang Aking Maliliit na children name the
kasanayan #2 mensahe ng bawat Sinu-sino ang mga awit? pagtutuos. Katulong members of the
pangkat magulang? ni Evelina M. Vicencio family.
(Iminumungkahi na Sinu-sino ang mga Ako ay may dalawang e.g. This is father.
talakayin agad ang anak? mata upang makita ang This is mother. etc.
ipinakita ng bawat Ano ang ginagawa ng mga Pagtalakay: mga bagay sa aking
pangkat.) anak kapag Sabado at Bakit kailangang paligid.
Linggo? sa kantina kayo bumili Ako ay may dalawang
Saan sila ng inyong pagkain para tainga upang marinig
namamasyal? sa rises? ang tunog, malayo man
Bakit sila Saan makikita ang ating o malapit.
nagdarasal kung gabi? kantina? Ako ay may isang ilong
Anu-anong mga pagkain na pang-amoy sa
ang mabibili sa ating mabaho o mabango.
kantina? Ako ay may isang dila
Sa iyong palagay, ligtas upang malaman kung
bang kainin ang mga ang pagkain ay
pagkain sa ating matamis o maalat .
kantina? Bakit? Ako ay may
dalawampung ngipin
na pangkagat at
pangnguya.
Mayroon din akong
balat para ang init at
lamig ay aking
madama.
F. Paglinang sa Kabihasaan Mas mabilis ba at mas
(Tungo sa Formative Assessment) madali kung iisipin
lamang natin ang sagot
kaysa isusulat pa?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Punan ng Si o Sina Awit: Kung ikaw ay Tawagin ang mga bata Get a picture from the
araw-araw na buhay Masaya nang pangkatan upang pocket chart and
Kung ikaw ay makita kung nasusunod name the family
a. ______ masaya ang konsepto sa member in the picture.
-tumawa pagbabawas. Discussion Question:
-pumalakpak Based on rhyme
b. _____ Ipasakilos sa mga bata
-kumembot presented
nang pangkatan kung
-pumadyak What word tells about
paano sila dapat pumila
-lumundag mother?
c. ____ sa kantina sa oras ng
What word tells about
rises.
father?
d. _____ Who among the
family members is
tall? sweet?
e. _____ Who is talking about
her family in the
rhyme?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo Kailan ginagamit ang Tandaan: Ang mga Paano ang Anu-ano ang iba’t-ibang Who are the members
maipapakita ang iyong mga pantukoy na Si? Sina? salitang-kilos o galaw ay pagsagot sa paraang uri ng pandama? of the family.
pagiging masunurin sa Tandaan: tinatawag na pandiwa mental math? Remember: The
iyong mga magulang? Ang Si at Sina ay tinatawag members of the family
Tandaan: na mga pantukoy. Tandaan: are:
Ang pagsunod sa Ang Si ay ginagamit sa isang Saan ka nag-aaral? Ang mental Math sa father,
magulang ay tanging ngalan ng tao. Bakit mahalaga na subtraction ay mabisang mother, brother, sister
magandang kaasalan. Hal. Si Carol malaman mo ang paraan ng mabilis at and
Makinig na mabuti Ang Sina ay ginagamit sa kinaroroonan ng kantina madaling paraan ng baby.
sa panuto at sundin higit sa isa. ng paaralan? pagbabawas. Ginagawa
ang mga ito. Hal. Sina Aling Nilda at Mang Tandaan: ito ng hindi gumagamit Father, Mother,
Fidel Mahalaga na alamin ang ng lapis at papel kundi brother, sister and
kantina ng ating isip lamang ang baby are naming
paaralan upang doon ka pinagagana. words. These are
makabili ng mga names of people.
masustansiyang pagkain Do you also have a
para sa iyong rises. family of your own?
Who are the members
of your family?
How many are the
members of your
family? Can you
count them?
I. Pagtataya ng Aralin Gawain 1. Isulat ang Si o Sina sa Tawaging isa-isa ang A. Iguhit ang kantina ng Subtract Mentally. Iguhit ang sagot sa Match the word to
Gumuhit sa iyong patlang. mga bata at pagbigayin ng paaralan. Ididikta ng guro at sagot iyong kuwaderno. its correct picture.
kwaderno ng dalawang 1. ____Olga ay nasa unang salitang kilos o galaw mula B. Isa-isang tawagin lamang ang isusulat ng Ang Aking Maliliit na Use line to
(2) puso kung baitang. sa natutuhang awit. bata sa papel. Katulong connect.
ginagawa ang 2. Ang mga magulang niya ni Evelina M. Vicencio Pictures Words
isinasaad ay ____G. at Gng. Abelardo. Ako ay may dalawang
ng pangungusap at 3. ___Joel ang bunso niyang _________ upang
isang (1) puso kung kapatid. makita ang mga bagay 1. brother
hindi ginagawa. 4. ___Ana at Kathy ang sa aking paligid.
1. Sinusunod ko pinsan niya. Ako ay may dalawang
kaagad ang mga utos 5. Ang kaibigan niyang ___ ________upang 2. mother
ng magulang. Ellen ay nakatira malapit sa marinig ang tunog,
2. Umuuwi kaagad kanila. malayo man o malapit.
pagkalabas ng klase. Ako ay may isang 3. baby
3. Sumasagot ako _________ na pang-
kaagad kapag ang mga bata upang amoy sa mabaho o 4. father
tinatawag ng lolo at sabihin ang kinalalagyan mabango.
lola. ng kantina sa paaralan. Ako ay may 5. sister
4. Iniiwasan kong isang_________ upang
gawin ang malaman kung ang
ipinagbabawal ng pagkain ay matamis o
aking mga magulang. maalat .
5. Kailangan pang Ako ay may
bigyan ako ng pabuya dalawampung
bago ko gawin ang ________ na
ipinagbibilin ng aking pangkagat at
mga tiya. pangnguya.
Mayroon din akong
_________ para ang
init at lamig ay aking
madama.
J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng 2 pangungusap Punan ng angkop na Iguhit ang iba pang Gumawa ng sariling Draw your own family.
takdang-aralin at remediation gamit ang si at sina bilang pandiwa: bagay na nais mong plaskard ng basic Beside each picture
pantukoy sa mga ngalang 1. Ang ibon ay ____. maidagdag sa mga subtraction facts. write their name
pantangi at pambalana. 2. Ang bata ay ____. gamit o kasangkapan sa
3. Ako ay _____. ating kantina.
4. Ang puno ay _____.
X. Mga Tala

XI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One-


DAILY LESSON LOG Guro Araw Biyernes
Petsa/ Oras Nobyembre 4, 2016 Markahan Ikatlo

Edukasyon sa Mother Tongue-Based Filipino Araling Panlipunan Matematika MAPEH English


Pagpapakatao
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang Naisusulat nang wasto Naibibigay ang mga Ang mag-aaral ay… Nasusuri ang word Naisasagawa nang Oral Language: Listen
Pangnilalaman pag-unawa sa ang mga tanging ngalan. pandiwa sa isang awit na naipamamalas ang pag- problem tungkol sa wasto ang mga and Share about oneself
kahalagahan ng Filipino unawa sa kahalagahan pagsasama ng mga kumbinasyong kilos and others
pagiging masunurin, ng pagkilala ng mga bilang sa pamamagitan lokomotor at di- Phonological Awareness:
pagpapanatili ng batayang impormasyon ng pagsasabi kung ano lokomotor tulad ng Recognize that
kaayusan, kapayapaan ng pisikal na kapaligiran ang tinatanong sa paglukso at sentences are made up
at kalinisan sa loob ng ng sariling paaralan at suliranin. pagbaluktot of words.
tahanan at paaralan ng mga taong bumubuo Listening
dito na nakakatulong sa Comprehension: Listen
paghubog ng kakayahan & share about oneself
ng bawat batang mag- Grammar: Recognize,
aaral identify, give examples of
naming words (people)

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang MT1PWR-IIIa-i-7.1 Read Nakikinig at nagtatanong Ang mag-aaral ay… The learner . . . The learner . . . The learner…
pagiging masunurin at sight words patungkol sa narinig na buong pagmamalaking demonstrates demonstrates demonstrates
magalang sa tahanan, MT1PWR-IIIa-i-6.2 Spell and personal na salaysay ng nakapagpapahayag ng understanding of understanding of understanding of
nakasusunod sa mga write grade one level words iba. pagkilala at addition and subtraction qualities of effort in concepts of nouns and
alituntunin ng consisting of letters already pagpapahalaga sa of whole numbers up to preparation for adjectives for
paaaralan at learned. sariling paaralan 100 including money participation in identification and
naisasagawa nang physical activities. description
may pagpapahalaga
ang karapatang
tinatamasa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PPP- IIIa – 1 MT1PWR-IIIe-i-3.3 Write Natutukoy ang pandiwa sa AP1PAA-IIIa-1 The learner . . . The learner . . . EN1V-IIIa-e-5
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakapagpapakita ng words, phrases, and simple mga pangungusap Nasasabi ang mga is able to apply addition performs Use words that are
iba’t ibang paraan sentences with proper batayang impormasyon and subtraction of whole movements of related to self, family,
ng pagiging masunurin spacing, punctuation and tungkol sa sariling numbers up to 100 varying qualities of school, community, and
at magalang capitalization when paaralan: pangalan nito including money in effort with concepts such as the
tulad ng: applicable. (at bakit ipinangalan ang mathematical problems coordination. names for colors,
MT1VCD-IIIa-i-2.1.1 paaralan sa taong ito), and real- life situations. shapes, and numbers
pagsunod sa tuntuning Give meanings of words lokasyon, mga bahagi
itinakda ng: through: a. picture clues b. nito, taon ng M1NS-IIi-34.1
 tahanan context clues pagkakatatag at ilang visualizes, represents,
taon na ito, at mga and solves routine and
pangalan ng gusali o non-routine problems
silid (at bakit ipinangalan involving subtraction of
sa mga taong ito) whole numbers including
money with minuends up
to 99 with and without
regrouping using
appropriate problem
solving strategies and
tools.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng : Gabay na Kurikulum


Gabay sa Pagtuturo pah.
Guro Gabay ng Guro pah. 69 sa K-12 sa
Pupils’ Activity Sheet pp.
Edukasyon sa
TG.p.2-4 28; Lesson Guide in
Pagpapalakas ng
Elem Math I pah. 213-
katawan sa baitang I
216
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart tsart ng awit na “Paru- pictures of members of
parong Bukid” family, flashcards

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Magbigay ng tanging ngalan Ano ang ibang tawag sa Ano ang ginagamit sa Ehersisyo sa Group Game:
at/o pagsisimula ng bagong ng: mga salitang kilos o galaw? mental math? Pagyugyog ng Collect as fast as you
aralin. kapitan Katawan can the names of all
lapis family members and
Ano ang magandang
sabon Saan ka dapat bumili ng paste them under the
naidudulot ng
bansa iyong mga pagkain sa proper heading.
pagtulong ng mga bata
araw paaralan?
sa mga gawaing-
buwan
bahay? pencil mother
baby paper
father sister

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Marunong ba kayong Kilala ba ninyo ang mga Laro: Subtraction Wheel Ikaw ba ay Song: My Family
sumayaw? pinuno ng ating nakalukso na? This is mother kind and
paaralan? Picking Fruit Game: Naibaluktot mo na ba dear.
Kung kailangan mo Subtraction Facts ang iyong tuhod? This is father standing
silang puntahan para Paano? Mahirap ba here.
kausapin, alam mo ba itong gawin? This is brother see how
kung saan sila Alamin natin. tall.
hahanapin? This is sister, not so tall.
This is baby sweet and
small.
This is the family, one
and all.
What is the song about?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Nasusunod mo ba ang Laro: Pangkatin ang mga Sabihin ngayong araw Pag-aalis ng Balakid:
sa bagong aralin. mga panuto na bata sa 3. ay titingnan natin kung Itanong: Ano ang dapat Kilos Lokomotor -
itinakda mo para sa Bigyan sila ng pangkatang aling grupo ang mong malaman tungkol kumikilos at umaalis
iyong gawain? gawain sa pagtatambal ng pinakamagaling sa pag- sa iyong paaralan? sa lugar.
malalaking titik at maliliit na arte (interpret) sa awit na Saan mo maaring Kilos di-lokomotor –
titik ng alpabeto. natutuhan. puntahan ang puno ng kumikilos pero hindi
Ang unang pangkat na paaralan kung umaalis sa lugar
matatapos at wasto ang gawa kailangan?
ang siyang mananalo.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Kung ikaw ay Gawain: gamit ang show- Pangkatin ang mga bata Muling magdaos1. Mayroon akong suliranin. Paglukso at Listen to this dialog.
at paglalahad ng bagong masunuring bata, ano me-board ng mga bata sa tatlong pangkat. ng “Lakbay-Aral” sa Tulungan ninyo akong Pagbaluktot at Pag- My name is Rita.
kasanayan #1 sa palagay mo ang ipasulat ang sagot sa bawat Pangkat 1 – Leron-leron paaralan. Sa mahanap ang sagot. unat ng Tuhod I am the big sister in the
maaaring isa: Sinta pagkakataong ito, dalhin a. Tumayo nang family.
maramdaman ng iyong pangalan ng tatay mo Pangkat 2 - Magtanim ay o ipasyal ang mga bata Nagluto ang nanay ng 13 tuwid. Ibaluktot ang My mother is a teacher.
mag-anak? Ano kaya lugar kung saan naroroon ang di Biro sa opisina ng punong- pakete ng ispageti para tuhod. My father is an engineer.
ang maaari nilang iyong paaralan Pangkat 3 – Paru-parong guro/tagamasid sa kaarawan ni Julia. 8 b. Gumawa ng I have one brother and
masabi? Iguhit o isulat pangalan ng kaibigan mo Bukid pampurok .(Gabayan pakete ang nailuto at dalawang paglukso. one little sister.
ang iyong sagot sa pangalan ng bansa ng mga ang mga bata upang naubos. c. Lumapag nang Who is the girl?
kuwaderno. Filipino maiwasang makagawa Ilang pakete pa ang nakabaluktot ang What is the work of his
panglan ng paborito mong ng sobrang ingay at natira? tuhod. father?
kartun karakter makaabala sa mga d. Iunat at ibaluktot What is her mother’s
gawain). na muli ang mga ito. work?
Ituro ang kinaroroonan e. Gawin ito nang How many brother and
ng opisina ng punong- paulit-ulit. sister has she?
guro./tagamasid
pampurok. Hayaang
magmasid ang mga sa
lugar.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Aling Gelay: Alam Isulat sa pisara ang mga Saan matatagpuan ang Ano ang dapat kong Paano ang Using pictures let the
at paglalahad ng bagong mong hanggang halimbawa ng tanging ngalan tanggapan ng punong- alamin para masagot paglukso? Paano children name the
kasanayan #2 ikaapat ng hapon ka Bb. Belen Santos guro? ang aking tanong? Ano ang pagbaluktot at members of the family
lamang maaaring Mindanao Maaari bang basta na ba ang hinahanap ko? pag-unat ng tuhod? and tell about the work of
maglaro. Muning Bagong lamang maglabas-pasok Ilan ang mga pakete each.
Iking: Pasensiya na po, Taon ang mga bata sa lugar ng ispageti na natira?
Inay. Nalimutan ko ang Lunes Enero na iyon? Ano ang dapat kong e.g. This is father. He is
iyong bilin. Kung dumadaan kayo sa gawin para malaman a _______.
Ano ang dapat na Lagyan ng √ kung dapat lugar na iyon, ano ang kung ilan lahat ang This is mother . She
gawin ni Iking? isulat sa malaking titik × kung dapat ninyong iwasang sagot? is a _____.
a. Uuwi na siya sa hindi. gawin?
tamang oras. a. lolo d. porky Kung makikita o
b. Magpapagabi na b. aling seny e. filipino makakasalubong ninyo
siya ng pag-uwi. c. saudi Arabia ang
c. Hindi na siya punong-guro/tagamasid
kailanman maglalaro pampurook, iiwas ba
sa labas. kayo o matatakot sa
kanya?
Ano ang mabuti ninyong
gawin?
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Isulat nang wasto ang mga Pumalakpak kung Sabihin kung ano ang Pangkatang Call each child and
araw-araw na buhay sumusunod sa patlang. kaaya-aya gawing kung tinatanong o hinahanap Pagpapakitang Kilos let them talk about
a . pasko d. hongkong nasa loob o malapit sa sa mga sumusunod na his/her family using
b. cristina e. brownie tanggapan ng punong- problema. correct nouns.
c. sabado guro/tagamasid May 45 na saging sa
pampurok, X kung hindi. tray. 23 na saging ang
- Maglaro o maghabulan nabili. Ilang saging ang
sa loob ng tanggapan. natira?
- Matahimik na lumakad Ano ang hinahanap sa
upang di makaabala. problema na ito?
- Batiin ang mga puno ng
A. Bilang ng mga saging
paaralan nang may B. Bilang ng mga
paggalang. mansanas
-Iwasang makagawa ng C. Bilang ng mga bayabas
ingay.
-Panatilihing malinis ang
paligid ng tanggapan.

H. Paglalahat ng Aralin TANDAAN: Paano isinusulat ang tanging Saan ka nag-aaral? Sa paghanap ng sagot Tandaan: Who are the members of
Ang mga utos, bilin, at ngalan? Bakit mahalaga na sa suliranin , ano ang Ang paglukso at the family.?
paalala sa iyo Tandaan: malaman mo ang dapat na unang pagbaluktot at pag- What does each
ng mga nakatatanda Isinusulat sa malaking titik kinaroroonan ng hanapin? (what is asked) unat ng tuhod ay member do?
ay nararapat ang mga tanging ngalan ng tanggapan ng punong- ehersisyong Remember:
lamang na sundin at tao, hayop, pook o lugar, guro /tagamasid Tandaan: ginagamitan ng binti The members of the
gawin. Ang pagdiriwang, araw ng linggo pampurok ng paaralan? Ang unang hakbang at paa. Ito ay family are:
mga ito ay para rin sa at buwan ng taon. Tandaan: sa pagsuri ng problema kumbinasyon ng father, mother, brother,
iyong ikabubuti. Mahalaga na alamin ang ay sabihin ang kilos lokomotor at di- sister and
Tandaan na ang tanggapan ng punong- hinahanap o tinatanong. lokomotor. Ito ay baby.
batang masunurin ay guro/tagamasid ng ating kaaya-ayang gawin Father, Mother, brother,
malayo sa paaralan upang madali nating mga bata. sister and baby are
kapahamakan. mo itong mapuntahan Ang pagkilos na ito naming words. These
kung mayroon kang ay nagpapalakas ng are names of people.
kailangan. ating kalamnan. Each member of a family
Ito ay magpapalakas has important work to do.
ng ating mga buto.
Tayong mga bata ay
magiging malayo sa
sakit.
I. Pagtataya ng Aralin Sabihin ang Isulat nang wasto sa mga Pagpapakitang kilos o Ano ang hinahanap o Sagutin: Oo o Hindi Box the correct word that
pangungusap na patlang ang sagot sa mga galaw sa awit ng bawat tinatanong sa bawat ___1. Dapat ba tells about the picture.
nagsasabi ng dapat sumusunod: pangkat. suliranin? tayong tumayo nang 1. picture of a father
mong gawin kung 1. pangalan mo 1. 16 lobo, 7 lobo ang tuwid sa simula ng driver doctor
inuutusan. ________________ pumutok ehersisyong ito? teacher
A. Iguhit ang tanggapan
1. Susunod kaagad 2. pangalan ng nanay Ilang lobo ang __2. Masakit bang 2. picture of a baby
ng puno ng paaralan
ako kung ako ay mo_________ natira? ibaluktot ang mga boy girl old
ayon sa modelo o tunay
inuutusan. 3. araw ng pagpunta sa tuhod? 3. picture of a mother
na larawan.
2. Sasabihin ko na iba simbahan ng mga 2. 45 na ibon, 23 ibon ang ___3. Nagpapalakas teacher singer cook
B. Isa-isang tawagin
na lang ang utusan. katoliko_____ nakalipad. ba ng mga binti ang 4. picture of a brother
ang mga bata upang
3. Ako ay magbingi- 4. pangalan ng aso o pusa Ilang mga ibon ang paglukso? pupil bright smart
sabihin ang kinalalagyan
bingihan. mo ___________ naiwan sa hawla? ___4. Gumagawa 5. picture of a sister
ng tanggapan ng puno
4. Tatakbo akong 5. buwan ng kapanganakan ka ba ng tatlong leader pretty fat
ng paaralan.
palayo. ni Hesus___________ 3. 20 itlog sa tray. 10 itlog paglukso sa
Hal. Ang tanggapan ng
5. Ititigil ko ang aking ang niluto. ehersisyong ito?
puno ng paaralan ay
ginagawa. Ilan ang natira sa tray? ___5. Kaya mo
matatagpuan sa gusali
bang iunat ang iyong
sa gawing kanan malapit
4. 17 kulig , 6 na mga tuhod?
sa gate ng paaralan.
kulig ang nabenta.
Ilang kulig ang natira?

5. 27 holen, 13
holen ang pinamigay .
Ilang holen ang natira?
J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng tig-iisang Sumulat ng 20 saliatng Iguhit ang iba pang Lutasin: Magbigay ng Complete:
takdang-aralin at remediation halimbawa ng tanging ngalan kilos sa inyong kwaderno. bagay na nais mong 35 na mga bata. 16 halimbawa ng kilos My father is a
ng mga sumusunod: maidagdag sa mga ang mga babae. lokomotor at di- _______.
1. tao______________ gamit o kasangkapan sa Ilan ang mga lalaki? lokomotor. He works in
2. bansa____________ ating kantina. Iguhit ang mga binigay Humanda na _________.
3. pagdiriwang_________ na datos. isagawa ito sa klase. My mother is a
4. araw ng ________.
pamamalengke__________ She works in
5. kalye______________ __________.

XII. Mga Tala

XIII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like